GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แรร์ใหม่จากตู้หยอดเหรียญเพลิงกัลป์

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
เก่งจัง เลย ได้ตั้งเยอะ สังสัยตัวเกง แบท 1-1 แน่ๆ เลยครับ woon_5555 woon_5555 woon_5555

มันแลกเปลี่ยนไม่ได้ นิครับ ไม่ต้องห่วงว่าจะเกลื่อนตลาด เพราะ มันยากมากกว่าจะได้มา
ผมไม่ได้กลัว  มันมีกันทุกคนสิ  แต่ที่ห่วงคือ เขาบังคับทางอ้อมให้ทุกคนต้องทำ ( สำหรับคนที่ตีกันเองนะ ) โดยเอาค่าเกรงขามมาเป็นตัวล่อ  มันส่งผลให้แรร์ ในตลาด แทบหมดความหมายเลย  แล้วไหน สายดรอป เมื่อดรอปเกราะมาได้มันคือ ไม่มีความหมาย  กำไลที่เปิดบอส เมื่อดรอปแล้วไม่ดีคนก็ไม่ดรอป สกิลเรียกบอสนี้ หมดความหมายเลย  และถ้าต่อไป แมพใหม่มา กับกลายดป็น อุปกรณ์ชิ้นอื่นด้วยละ  แรร์ ทั่วๆไปก็หมดความหมายตาม  สุดท้ายจีเอ็มจะมาย้อนแก้ทางให้ความน่าเกรงขามมีขึ้นในแรร์ธรรมดาหรือไม่  หรือ  จะเอาความน่าเกรงขามออกทีหลัง   สุดท้ายก็จะมีดราม่าไม่รู้จบนะ  ผมว่า

ใช่ว่าแรร์ใหม่มันจะมีความสามารถครอบจักวาลนิครับ แรร์ในตลาดก็ เด่นไปอีกทาง แรร์ในดันก็เด่นไปอีกทาง

ถ้าทำดันมาแล้วไม่มีคนลง เพราะเห็นว่าแรร์มันกาก เอามาใส่ยังไงก็สู้แรร์ในตลาดไม่ได้ เขาจะลงกันไหมละครับ
คุณจะลงดันไม่ลงดัน เขาไม่ได้บังคับ คุณจะตีกันหรือไม่ตีกัน เขาก็ไม่บังคับ หรือคุณจะลงแบทหรือไม่ลงเขาก็ไม่ได้บังคับเลย

คำว่า บังคับทางอ้อม มันเป็นการแก้ตัวของคนขี้เกียจหาของทำปีก ทางอ้อม มากกว่านะครับ

10,000เหรียญงืะ ขยันลงแปปเดียวเอง=_=

เหอะๆ ลองมาลงดูหรือยังหนู ไม่ได้ง่ายอย่างดันรัติกาล นะหนู โดยเฉพาะบอสตัวสุดท้าย

บอกตรงๆ ต้องหาปาร์ตี้ลงเท่านั้น ลงคนเดียวไม่ทันหรอก หนู๋ คิดว่า จะมีคนมาเล่นกับหนู ตลอดหรอจ๊ะ

อย่ามโน

พวกได้ใส่ก็พวกเล่นนานๆทั้งนั้นละ  นี่หรือเกมคนไทยสั่งได้

ว่าแต่พี่ไม่ตั้งเอาไอดีใหม่มาโพสต์อวยตัวเองแล้วหรอคับ

ม่ายหรอก จร้าหนู ไม่ใช่พวกสิงบอร์ดขนาดนั้น  g#037 g#037

-.MIKE.-

• Newbie
  • *
มันแลกเปลี่ยนไม่ได้ นิครับ ไม่ต้องห่วงว่าจะเกลื่อนตลาด เพราะ มันยากมากกว่าจะได้มา
เค้าไม่ได้คุยเรื่องว่าหายาก หาง่ายคับ ช่วยคุยให้ตรงประเด็น  g#017
  MIKE :)

: 3

• โป้ยยยยยยย` ♥
คุณ ZoDic ครับ มันไม่เกี่ยวว่าจะสิงบอดหรือไม่ ไม่ได้เกี่ยวว่าจะหายากหรือง่าย
ความสามารถของเกราะนั้นมีข้อแตกต่างกันซึ่งเกราะใหม่(ชื่อทอง) มันมีความสามารถที่ดีกว่า และซัพพอทกับสีชุด ทำให้ผลออกมาดีกว่าอยู่แล้ว
และจากที่เริ่ม จขกท. ได้เริ่มเรื่องว่าให้เอาค่าความเกรงขามออก ไม่ก็ลดลง เพราะมันมากเกินไป ตัวผมซึ่่งทดสอบมาก็เห็นด้วย
เพราะห่างแค่ 100 - 200 ก็ตีแทบจะไม่เข้าแล้ว แต่คุณเล่นมาแบบไม่รู้เรื่องละมั่วเอาเลยว่าทำยากอย่างเดียว
ผมบอกจากความคิดของตัวผมเองเลยนะว่า ให้หาข้อมูลและพิจารณาดีๆ ก่อนจะมาตอบกระทู้ที่มีสาระ เกี่ยวกับการปรับเพื่อความสมดุล ไม่ใช่อาศัยแต่ความลำบากในการหาไอเท็มชิ้นนั้นๆมาตัดสินใจ

ต่อไปก็แล้วแต่คุณจะทำครับสำนึกได้ก็สำนึกนะ ไปนั่งคิดดีๆว่าที่ตัวเองพูดมานี่มันถูกไหม
Never mind .

Lenka ♥

• ♥ สวัสดีนะชื่ออีฟไงอิอิ ☻
  • Jr. Member
  • **
  • God Only [เทพเท่านั้น] ⭐️
คุณ ZoDic ครับ มันไม่เกี่ยวว่าจะสิงบอดหรือไม่ ไม่ได้เกี่ยวว่าจะหายากหรือง่าย
ความสามารถของเกราะนั้นมีข้อแตกต่างกันซึ่งเกราะใหม่(ชื่อทอง) มันมีความสามารถที่ดีกว่า และซัพพอทกับสีชุด ทำให้ผลออกมาดีกว่าอยู่แล้ว
และจากที่เริ่ม จขกท. ได้เริ่มเรื่องว่าให้เอาค่าความเกรงขามออก ไม่ก็ลดลง เพราะมันมากเกินไป ตัวผมซึ่่งทดสอบมาก็เห็นด้วย
เพราะห่างแค่ 100 - 200 ก็ตีแทบจะไม่เข้าแล้ว แต่คุณเล่นมาแบบไม่รู้เรื่องละมั่วเอาเลยว่าทำยากอย่างเดียว
ผมบอกจากความคิดของตัวผมเองเลยนะว่า ให้หาข้อมูลและพิจารณาดีๆ ก่อนจะมาตอบกระทู้ที่มีสาระ เกี่ยวกับการปรับเพื่อความสมดุล ไม่ใช่อาศัยแต่ความลำบากในการหาไอเท็มชิ้นนั้นๆมาตัดสินใจ

ต่อไปก็แล้วแต่คุณจะทำครับสำนึกได้ก็สำนึกนะ ไปนั่งคิดดีๆว่าที่ตัวเองพูดมานี่มันถูกไหม

g#001

fUpHYtyZz

• **
  • ...

นี่แหละคือ ประเด็น ถามว่าทำไม ถึงมาเรียกร้องเอาค่าเกรงขามออก แน่นอน บทสรุปก็คือ ตีไม่สู้   แล้วไหนลองถามสิว่าถ้าคนอื่นเขาหามาใส่ได้ ทำไมนายถึงหามาใส่ไม่ได้ครับ
ในเมื่อ เขาก็ไม่ได้บังคับให้เติมเพื่อซื้อซะหน่อย ความเหลื่อมล้ำในการ หาก็ไม่น่าจะมีปัญหา
อีกอย่างเขาก็ไม่ได้บอกให้ต้องหามาใส่กันทุกคน เขาก็ไม่ได้บังคับว่า ต้องไปตีคนที่มีเกราะ

คำว่าสมดุล อย่าไปมองแค่ความสามารถของไอเทม คำว่าสมดุลของเกมทุกเกม คือ ปัจจัยทุกอย่างของเกมนั้น ไม่ว่าจะการการหาของ การหาเงิน การหาตัง และ ความเหลื่อมล้ำของ ผู้เล่นกับมอนเตอร์

พวกนายคิดแต่ว่า เรา่สู้เขาไม่ได้ มันไม่สมดุล ต้องเอามันออก ต้องปรับมันกากลง
แต่กลับไม่คิดว่า ทำไมเราไม่หามาใส่บ้างทำไมเราไม่ขยันแบบเขาบ้าง

แบบนี้จะลงดันทำไมในเมื่อไอเทมที่ได้มา มันไม่มีประโยชน์  ความสามารถของไอเทม มันไม่สำคัญหรอกนะ ที่สำคัณคือระดับที่ต่างกัน ของ ผู้เล่นที่ขยันและขี้เกียจ ต่างหากละ

เค้าไม่ได้คุยเรื่องว่าหายาก หาง่ายคับ ช่วยคุยให้ตรงประเด็น  g#017

ประเด็นไง ถ้าปรับเอาเกรงขามออก มันจะสมกับที่หายากไหมครับ กรุณา มองภาพรวม

ขอเสริม นะ พวกที่ชอบเรียกร้องเอาเกรงขาม ออก เห็นหลายกระทู้แล้ว ตั้งแต่ จุ 6 จิต14 แระ
สรุปง่ายๆ พวกนี้ไม่มีเงินจุ6 จิต 14 และ ไม่กล้าที่จะจุ6 เพราะกลัวหาเงินไม่ถึง

เลยต้องมาร้องว่าเอาเกรงขามออก เพราะสู้ไม่ได้ เห็นมาตั้งแต่สมันจีเอ็ม ทามะ แล้วพวกนี้อะ

NWWK

• **
เทพทั้งในบอร์ดในเกมส์จริงๆครับ FC ZoDic ตัวเต็งอันดับ 1 อสุรา แบทเทิล ซีซัน 2  ในบอร์ดเกรงขาม +1000 woon_shock

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
เทพทั้งในบอร์ดในเกมส์จริงๆครับ FC ZoDic ตัวเต็งอันดับ 1 อสุรา แบทเทิล ซีซัน 2  ในบอร์ดเกรงขาม +1000 woon_shock

เก่งมากอ่ะ มีแต่คนด่าทุกกระทุ้  คนอื่นเขาเก่งกว่านี้เยอะแยะเขายังไม่มีใครปากดีเลยอ่ะ

Fc Zodic ไม่สร้างไอดีใหม่มาโพสต์กระทู้สนับสนุนตัวเองแล้วหรอครับ :) เป็นนักมายากลมือสมัครเล่นแต่ก็ควรหลอกคนอื่นให้เนียนนะครับ อิอิ

แรร์ใหม่ความสามารถเดิมๆมันก็โหดอยู่แล้ว ค่าเกรงขามเอาออกไปเหอะ

เรียว

• **

ประเด็นไง ถ้าปรับเอาเกรงขามออก มันจะสมกับที่หายากไหมครับ กรุณา มองภาพรวม

ขอเสริม นะ พวกที่ชอบเรียกร้องเอาเกรงขาม ออก เห็นหลายกระทู้แล้ว ตั้งแต่ จุ 6 จิต14 แระ
สรุปง่ายๆ พวกนี้ไม่มีเงินจุ6 จิต 14 และ ไม่กล้าที่จะจุ6 เพราะกลัวหาเงินไม่ถึง

เลยต้องมาร้องว่าเอาเกรงขามออก เพราะสู้ไม่ได้ เห็นมาตั้งแต่สมันจีเอ็ม ทามะ แล้วพวกนี้อะ

ความเกรงขาม พวกที่ร้องให้มีคือพวกที่น่าสมเพชที่สุดครับ จุมาตั้งเยอะสู้คนจุน้อยกว่าไม่ได้ เลยร้องให้ปรับ

แรร์นี่ไม่ได้หายากอะไรเลย พวกเก่าๆมันก็มีพวกกัน พากันลงทุกวันเดี๋ยวก็ครบ
แล้วพวกคนเล่นใหม่ก็ไม่ได้เกิดเลยอะสิ  ปราสาทพวกเก่าๆก็ครองไปมีแรร์ใหม่ยิ่งเทพ นอกจากความสามารถจะสุดโหดแล้วยังมีเกรงขามมาอัก..
ทั้งๆที่จีเอ็มบอกพยายามปรับให้ผู้เล่นใหม่มีส่วนร่วมกับเกมมากขึ้น แต่การพัฒนานี้ไปคนละข้างกันเลย

ถ้ายังอยากให้เกมมีแต่พวกเล่นเก่าๆที่นับวันยิ่งลดลงเชิญมึงสนับสนุนต่อไปเถอะ ค่าเกรงขามอะไรนี่ 

Lenka ♥

• **
คือยังไงดี ที่บอกให้ปรับเกรงขามเนี่ย เพราะว่า เหมือนบังคับให้ใส่ เพราะเอาค่าเกรงขามไง ถ้าแรร์ชื่อทองบางอันมันกาก แต่ต้องทนใส่เพราะเอาค่าเกรงขาม ไม่ใส่ก็สู้ไม่ได้ ไม่ใช่ว่าคนอื่นเค้าไม่มีปัญญาทำ ไม่มีปัญญาตีบอส หรือว่าคุณไม่มีปัญญาตีค่ะ หรือมาโบ้ยให้คนอื่น  woon_yes

Lenka ♥

• **

ความเกรงขาม พวกที่ร้องให้มีคือพวกที่น่าสมเพชที่สุดครับ จุมาตั้งเยอะสู้คนจุน้อยกว่าไม่ได้ เลยร้องให้ปรับ

แรร์นี่ไม่ได้หายากอะไรเลย พวกเก่าๆมันก็มีพวกกัน พากันลงทุกวันเดี๋ยวก็ครบ
แล้วพวกคนเล่นใหม่ก็ไม่ได้เกิดเลยอะสิ  ปราสาทพวกเก่าๆก็ครองไปมีแรร์ใหม่ยิ่งเทพ นอกจากความสามารถจะสุดโหดแล้วยังมีเกรงขามมาอัก..
ทั้งๆที่จีเอ็มบอกพยายามปรับให้ผู้เล่นใหม่มีส่วนร่วมกับเกมมากขึ้น แต่การพัฒนานี้ไปคนละข้างกันเลย

ถ้ายังอยากให้เกมมีแต่พวกเล่นเก่าๆที่นับวันยิ่งลดลงเชิญมึงสนับสนุนต่อไปเถอะ ค่าเกรงขามอะไรนี่

+1 ค่ะ เห็นด้วยคะ มันไม่ได้หายากอะไรเลย คนเก่าๆ เขามีเพื่อนพ้อง ลงช่วยกันอยุ่ละ แล้วผู้เล่นใหม่ๆนี่สิ งบไม่หนาตามไม่ทันนะเออ