GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[วิถีชีวิตของขุนศึก] แนวหน้าผู้โดนรุม ==

cracw

• Jr. Member
  • **
 woon_o_o 0/ อีกเทคนิคการเล่นขุน ลเ่นไปต้องเปิด บุเรงนองลั่นกลองรบด้วย 0/
 ทุ่ง หญ้า บาเลย์~~~~~~~~

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • Jr. Member
  • **
มีข้อสงสัยอีกอันฮะ
ถ้าอัพศาสตราปัดป้องแต่ไม่ลงโทสะคืนสนอง สิ่งที่ได้คือสกิลปัดดาบแบบเบลดใชไหม?(แรงแค่ไหนก็เกีงถ้าติดแต่ไม่คืนdmg)
เพราะที่ลองๆไปใช้คมแฝก สวนไป2k แรงจนน่าสลด (;w;)

เพราะถ้าแบบนั้นได้ อาจจะลง ศาสตราปัด 5 แล้วเอาแต้มส่วนโทสะไปลงในสายปลดอาวุธแทนก็ไม่เลว

ใช่ครับ ถ้าไม่มีโทสะคืนสนอง ก็จะป้องกันแบบเบลด

ปล.ที่ขุนสวนเบา เพราะความแรงโป๊ะเช๊ะพื้นฐานน้อยครับ  g#040  น้อยกว่าตอนเป็นผู้ฝึกตนอีก (จีเอมคงให้น้อย เพราะมันสวนติดโป๊ะชัวๆนั่นเอง ดีเลคืนสนองระดับ 5 ก็สวนซะรัวเลย)

-..888..-

• Newbie
  • *
มีข้อสงสัยอีกอันฮะ
ถ้าอัพศาสตราปัดป้องแต่ไม่ลงโทสะคืนสนอง สิ่งที่ได้คือสกิลปัดดาบแบบเบลดใชไหม?(แรงแค่ไหนก็เกีงถ้าติดแต่ไม่คืนdmg)
เพราะที่ลองๆไปใช้คมแฝก สวนไป2k แรงจนน่าสลด (;w;)

เพราะถ้าแบบนั้นได้ อาจจะลง ศาสตราปัด 5 แล้วเอาแต้มส่วนโทสะไปลงในสายปลดอาวุธแทนก็ไม่เลว
ใช่ครับๆ  เดี๋ยวผมลองดูมั่ง  น่าสน  =w=  555555

OrChidS

• Full Member
ขุนศึก สายนี้ถ้าไม่มีโทสะคืนสนองก็จบครับ
สกิลโทสะนี่แหละผมว่าค่อนข้างสร้างจุดเด่นให้กันสายนี้
เพราะใส่คมแฝก มันสวนกลับแบบติดโป๊ะ เจอมอนหลบเยอะ ไม่มีก็วืดเท่านั้น
เท่าที่ลองเล่น สายนี้ค่อนข้างดีทีเดียว เวลคนเดียวสบาย(ของดีพอสมควนนะครับ)
เจอคนอื่่นมาตีก็พอฟัดพอเหวี่ยง ยกเว้นแต่ เขากิลด์ใหญ่ บัฟครับ แพ้แล้วตามพวก
อันนั้นก็ปล่อยเขาไป แต่เรื่องมอนไม่ต้องกลัว
เท่าที่ลองเล่น เวลหมีสบาย พอเวล70นิดๆ ไปแมบกวิ๊นน้อย 80+ ลับแล หรือโขนตามใจ กดผลึกธาตุดิน(เพิ่มกัน/กันเวท)
ของที่ใส่พอหาได้ เซตนักรบวิญญาณของเบลด รางเหล็ก อาวุธ คมแฝกวิญญาณอารักขา ไม่มีก็คมแฝกผนึกวิญญาณที่ได้จากเควส
เวลาเวลเปิดบัฟลั่นกลองใช้คมแฝก เพิ่มต่อเนื่องสบาย กดฮึด ได้มาอีก 208 สบายๆ
อาหารก็โยกระป๋อง ผอบดีๆ ซักตัว รับรอง เวลฉลุย
ตอนนี้รออย่างเดียวว่า จะมีเซตของเผ่าโดยตรงมาไหม หรทอ ซีสาม ให้ลุ้นไหม
ส่วนตอนนี้ เล่นแบบนี้ไปก่อน ลองดู สนุกใช้ได้

-..888..-

• Newbie
  • *
ขุนศึก สายนี้ถ้าไม่มีโทสะคืนสนองก็จบครับ
สกิลโทสะนี่แหละผมว่าค่อนข้างสร้างจุดเด่นให้กันสายนี้
เพราะใส่คมแฝก มันสวนกลับแบบติดโป๊ะ เจอมอนหลบเยอะ ไม่มีก็วืดเท่านั้น
เท่าที่ลองเล่น สายนี้ค่อนข้างดีทีเดียว เวลคนเดียวสบาย(ของดีพอสมควนนะครับ)
เจอคนอื่่นมาตีก็พอฟัดพอเหวี่ยง ยกเว้นแต่ เขากิลด์ใหญ่ บัฟครับ แพ้แล้วตามพวก
อันนั้นก็ปล่อยเขาไป แต่เรื่องมอนไม่ต้องกลัว
เท่าที่ลองเล่น เวลหมีสบาย พอเวล70นิดๆ ไปแมบกวิ๊นน้อย 80+ ลับแล หรือโขนตามใจ กดผลึกธาตุดิน(เพิ่มกัน/กันเวท)
ของที่ใส่พอหาได้ เซตนักรบวิญญาณของเบลด รางเหล็ก อาวุธ คมแฝกวิญญาณอารักขา ไม่มีก็คมแฝกผนึกวิญญาณที่ได้จากเควส
เวลาเวลเปิดบัฟลั่นกลองใช้คมแฝก เพิ่มต่อเนื่องสบาย กดฮึด ได้มาอีก 208 สบายๆ
อาหารก็โยกระป๋อง ผอบดีๆ ซักตัว รับรอง เวลฉลุย
ตอนนี้รออย่างเดียวว่า จะมีเซตของเผ่าโดยตรงมาไหม หรทอ ซีสาม ให้ลุ้นไหม
ส่วนตอนนี้ เล่นแบบนี้ไปก่อน ลองดู สนุกใช้ได้
+1 ครับ 5555   ><"      ที่จริง สายนี้มันเกิดจากตอนแรกผมลืมอัพยั่วมาครับ 5555  เลยมารวมๆเป็นสายนี้แทน

OrChidS

• Full Member
เพิ่มเติมต่อ
ตอนนี้จุมา2รอบ
สเตตัสที่ได้มาก็โอเคอยู่
ส่วนอาวุธที่ลองใช้  คมแฝกดีสุด เพราะโทสะมาโป๊ะตลอด มอนหลบเยอะเจอโทสะก็ไม่รอด(กันขุนศึกเยอะไม่ต้องกลัว)
ส่วนอาวุธอีกแบบที่น่าเล่นคือหอกครับ เพราะโทสะมา เพิ่มแม่น999 ถึงเวลาจะวินาทีเดียวหรือสองวินาทีไม่แน่ใจ
แต่สายหอกก็ทำให้มอนติดมึนส่วนมอนที่ไม่ติดมึนก็โจมตีโดนแน่นอน
ถึงอยากแนะนำผู้เล่นที่อยากจะเล่นขุนศึกสายถึกตีมอนได้ ก็แนะนำอาวุธไว้สองอย่าง
คือคมแฝกกับหอกครับ แนะนำให้มีคมแฝกเป็นหลักครับ ส่วนรองก็หอก
สำหรับขวานกับดาบลองดูแล้วไม่ค่อยเหมาะกับสายนี้ครับ
เหมาะกับสายยั่วยุครับ เพราะจะไม่มีดีเลย์สกิลยั่วยุครับ(ลองดูบอร์ดเก่าๆ ที่ผู้เล่นท่านอื่นเคยแนะนำไว้แล้ว)
*****เล่นขุนศึกต้องทำใจครับ เพราะมีผู้เล่นหลายๆ ท่านอยากลองดูว่าจะถึกแค่ไหน ตายก็ปล่อยไม่เป็นไร
ที่สำคัญ อนาคต ตามแผนปรับปรุง มีอาวุธแรร์ เกราะ รองเท้า ผ้าคลุม สกิลคลาสสาม ของเผ่าอสุรามาเมื่อไร ถึงตอนนั้น
น่าลุ้นครับ ว่าอาชีพอื่นจะเป็นอย่างไร เพราะผมเริ่มติดใจสายนี้ซะแล้ว******