GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามเรื่องเบด

-.-

• Full Member
อยากถามว่า เบดใส่เซตไหนดีกวากันคับ ระหว่าง เซตดูลากับเซตนักรบวิญญาน  ??

ชายอิสระ

• Jr. Member
  • **
  • ทั้งวิญญาณและหัวใจ ให้เธอครอบครอง
ดีคนละอย่างนะ ดูลา เวลาฝึกซีสนุกมันดูดเลือดได้ เคยเอาไปลองถ้ำเห็ด ลากกว่าง10ตัว  ดูดอึกๆเลย  ไม่ตาย ระวังมันติดมาเกินนะ
วิญญาณก็ดีนะ  สีมันสวย  g#022 ส่วนมากจะใช้ดาบใหญ่หรือสามดาบกันเยอะ เกรียนเป็นหลัก แต่ถ้าไม่มีดาบมารสายฟ้าเล่นดาบใหญ่ไม่สนุกนะ  เพราะเบลดไม่มีสวนกลับก็เหมือนเทรไม่มีหยุดเวลา  เอาเป้นว่าสนุกทั้งสองสาย  แต่ดุลาจะใช้งบน้อยกว่า ไม่อยากบออกว่าเซตวิญญาณมาไหม่ๆชิ้นละ40-50m เดวนี้ราคาตกมากกกก  แต่เการะดูลากลับหายากซะงั้น   woon_angry

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ไม่ใส่เซตดีกว่า  woon_yes

แต่ถ้าอยากใส่จิงๆ ผมว่านักรบวิญญาณดีกว่า เพราะเพิ่มพลังโจมตีเยอะ

<..BasBlade..>

• Jr. Member
  • **
นักรบวิญญาณ ได้ทั้งป้องกัน และโจมตี เพราะมันสามารถใส่รางเหล็กไหลได้ แต่เซตดูลา พลังป้องกันน้อยมาก ถ้าให้ใส่เซตดูฮาน ผมใส่แยกยังจะดีกว่าเยอะ

oatcha

• Full Member
    ใส่เซ็ตดูลาฮาล ผมว่าใส่เซ็ตนักรบทมินดีกว่านะครับ แต่ถ้าไปเปรียบเทียบกับเซ็ตนักรบวิณญาณ ผมว่าเซ็ตนักรบวิณญาณดีกว่าแยะเพราะสามารถหาเกราะแรร์มาใส่ได้ และเครื้องประดับอีก หรือไม่ก็เล่นแบบคละเลย  g#040 g#040