GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อสุรากับความหลัง

`5678

• ไม่อยู้24ชม.
  • Jr. Member
  • **
  • ผมว่าง เดะเเทง ไส้ ทะ ลุ โลก
เพื่อนๆมาคุยกันหน่อยว่าเริ่มเล่นอสุรากันตั้งแต่ตอนไหน รู้จักได้ยังไง ชอบอสุราตรงไหน เลิกเล่นเพราะอะไร ถ้ายังเล่นอยู่ วันๆหนึ่งทำอะไรกันบ้าง
ส่วนตัวผมนะ เล่นตั้งแต่ 8-9ปีละมั้งจำไม่ได้ สมัยที่พึ่งมีดาวดึงเเล้วเผ่าอสุรามีโควต้าการสร้างกับเก็บเลเวลโดยการใช้สกิลมีสามหลอดอะพูดเเล้วคิดถึง555  เคยท่องเว็บไปเรื่อยๆ เเล้วเจอโฆษณาเกมอะ เกมนอกแค่สะใจแต่เกมในอยู่ในสายเลือดละก็มีรูปส้มตำขึ้นมา5555 เล่นไปเล่นมาแรกๆเราชอบอสุราตรงเนื้อเรื่องมันทำให้เราอินได้อะตอนนั้น เเล้วเกมมันก็เล่นง่ายด้วย ประกอบคนเล่นเยอะเหมือนกันแบบ เล่นเป็นชีวิตประจำวันเลย เราก็จะมีเพื่อนมากมายส่วนช่วงนี้เลิกเล่นไปเพราะว่า ไม่ค่อยมีเวลาบวกกับคนเล่นลดลงกับพัฒนาอะไรก็ไม่รู้แบบไม่ถูกใจเรามั้ง55555 เล่นเซิฟใต้นะ5555 มาคุยกันคับเพื่อนๆ
ผู้นำไม่ไช่คนผู้ที่จะนำคนอื่น เเต่เป็นคนที่ผู้อื่นอยากเดินตาม

FATMAN

• Newbie
  • *
ตามมาจากโฆษณาเดียวกันเลย เล่นอยู่สวรรค์กะใต้ ตอนนั้นสนุกมาก คนเยอะ หาเพื่อนง่าย ฟาร์มๆอยู่ก็มีคนเดินมาคุยด้วย มีกิลด์อยู่ รอเวลาลงกิจกรรม กิจกรรมเมื่อก่อนโครตสนุก ต้องใช้คนเยอะจริงๆถึงจะชนะกิจกรรมได้ พสุธานองเลือด คือกิจกรรมที่ผ่านยากสุด กิจกรรมจีเอ็มก็สนุก ตลาดเมื่อก่อนคึกคักมาก ท่าน้ำเซาร์เทิร์นไซร์ เรดคลิฟ ฟอร์ด  วินโดเนียยังมีคนคนขายของเลยเมื่อก่อน คิดถึงตอนช่วงเวล25-35 ที่ต้องไปแมพนกจุ๊ ตีนกจุ๊กันทั้งเมพ ใครซวยก็เจอคิงจุ๊ตบตาย เลิกเล่นเพราะเริ่มเรียนหนักขึ้น กิลด์แตก พัฒนาระบบใหม่ๆละรู้สึกเกมส์น่าเบื่อ ความเหลื่อมล้ำของคนเติมหนัก เปลี่ยนเว็บบอร์ดใหม่ที่กากลงกว่าเดิม  woon_no

`5678

• ไม่อยู้24ชม.
  • Jr. Member
  • **
  • ผมว่าง เดะเเทง ไส้ ทะ ลุ โลก
555นึกว่าจะไม่มีคนมาตอบสะเเล้ว ขอบคุณค้าบบ
ผู้นำไม่ไช่คนผู้ที่จะนำคนอื่น เเต่เป็นคนที่ผู้อื่นอยากเดินตาม

chrxs_

• Newbie
  • *
  • ชอบกลิ่นเก่าๆ
ผมพึ่งกลับมาเล่นครับ เล่นตั้งแต่ project one มาเรื่อยๆจนเริ่มมีของเวอร์ๆเข้ามาก็ไม่ได้เล่นเลยครับ บอกเลยว่าแต่ก่อนกิจกรรมสนุก เดินๆตามแมพมีคนชวนตี้ ตอนนี้แมพเงียบป่าช้าทุกแมพ จะกดกันอย่างเดียวเลยนะ  g#041 g#041 g#035 g#035

bebegon

• Newbie
  • *
เล่นตั้งแต่ ม.1 ม.2 อะครับ ตอนนี้จะจบปี4ละ แต่ก่อนสนุกมาก ยาแชร์ขวดละ20มั้งถ้าจำไม่ผิด 5555 พึ่งกลับมาเล่นวันนี้เอง ตอนเช้าโหลดในมือถือมาเล่นถามคนในตลาดบอกเอมละ 1.8 ตกเย็นเลยโหลดในคอมซะเลย g#001 woon_cry woon_cry ถ้าเล่นอยู่แอดเพื่อนเล่นด้วยกันได้นะครับ