GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

c3 คำพูเดของเทร

VikZaOo7

• Jr. Member
  • **
ว่ากันตามหัวข้อ ตอนนี้ผมระดับ4ละ มีชมเชยและดูถูกแล้วนะครับ จากประสบการณ์การฝึกโดยใช้ชมเชยนะครับ  คือแบบว่าถ้าบัฟของเก่ามันไม่หมดแล้วกดใช้ไป รู้สึกเหมือนexpมันจะไม่ขึ้นนะ

อยากจะถามผู้รู้ว่า
1.ไอที่ผมเข้าใจนี้ถูกอะป่าว แบบว่ามันต้องรอบัฟเก่าหมดก่อนใช้ไหม
2.ตะโกน ชมเชย และดูถูก เวลาใช้ได้expเท่ากันหรือไม่
3.ตอนนี้ผมมีชมกับดูถูก ถ้าผมกดชมเชยและดูถูกสลับกันไปเรื่อยๆมันจะขึ้นรึไม่ หรือต้องรอบัฟมันหมดก่อน หรือยังไง

ยังไงก็บอกทีนะครับ คือผมลองมาแล้ว ดูไม่ออก เพราะไม่รู้จะสังเกตยังไง ขึ้นช้ามาก 

เกือบลืม ใครมีวิธีฝึกยังไงวานบอกทีนะครับ พอดีไปหาบอดเก่าหาไม่เจอ ใจครับ

VikZaOo7

• **

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
เอาง่ายๆนะ อย่าใช้สกิลใส่ตัวเอง ใช้สกิลความถี่นาทีละครั้ง กับใช้รัวๆ มัีนก็ขึ้นเท่ากันแหละ เพราะฉะนั้นราวๆ 50 วิกดทีกะได้ (c3 ทุกสกิล มันจะมีการหน่วงการขึ้นของ exp. อยู่ 1 นาที ถ้าใช้สกิลไปยังไม่ถึงนาที แล้วใช้อีัก มันจะขึ้นน้อยกว่าปกติ)

ปล. บัฟเก่าหมดไม่หมดไม่เกี่ยวจ้า เกี่ยวที่ความถี่ในการใช้ กับเป้าหมายที่ใช้ กดชมเชยรึดูถูกก็ขึ้นเท่ากันแหละ

VikZaOo7

• **
เอาง่ายๆนะ อย่าใช้สกิลใส่ตัวเอง ใช้สกิลความถี่นาทีละครั้ง กับใช้รัวๆ มัีนก็ขึ้นเท่ากันแหละ เพราะฉะนั้นราวๆ 50 วิกดทีกะได้ (c3 ทุกสกิล มันจะมีการหน่วงการขึ้นของ exp. อยู่ 1 นาที ถ้าใช้สกิลไปยังไม่ถึงนาที แล้วใช้อีัก มันจะขึ้นน้อยกว่าปกติ)

ปล. บัฟเก่าหมดไม่หมดไม่เกี่ยวจ้า เกี่ยวที่ความถี่ในการใช้ กับเป้าหมายที่ใช้ กดชมเชยรึดูถูกก็ขึ้นเท่ากันแหละ
ใจมากครับ แล้วดูถูกกับชมเชยเป็นคนละสกิล แล้วถ้ากดสลับกันมันได้ป่าวอะ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

ใจมากครับ แล้วดูถูกกับชมเชยเป็นคนละสกิล แล้วถ้ากดสลับกันมันได้ป่าวอะ

ได้ๆ  woon_yes

VikZaOo7

• **

ได้ๆ  woon_yes
งืมๆ แต่ยังไงกดสลับกันมันก็จะขึ้นต่อเมื่อผ่านไปประมาณ1นาทีอยู่ดีสินะ แบบรั่วๆ2สกิลมีค่าเท่ากันใช้ไหมครับ คำอีกรอบเพื่อความชัวร์อะนะ