GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

For แอซซาซิน only ทักษะจิตประจำอาชีพที่ 2 คุณเลือกทักษะอาชีพใด

sweetbg1

• Newbie
  • *
ทักษะจิตประจำอาชีพ
เป็นทักษะที่ต้องเลือกติดตั้ง โดยให้ตัวละครละ 2 ทักษะ ดังนี้
 - ทักษะจิตประจำอาชีพของตัวละครขณะนั้น 1 ทักษะ
 - ทักษะจิตของอาชีพอื่น 1 ทักษะ

สำหรับผมคงหนีไม่พ้น เพราะดูแล้วว่า ถึงแม้ว่าโอกาศออก 4 ดอก จะมีแค่ 20% ผมก็ว่าเยอะอยู่
ส่วนสำคัญคือ การโจมตีเมื่อ + มีด 99 แล้วผมว่าไม่ธรรมดาเลย  ถ้าคุณโชคดี ผมว่า สกิล หมื่นมีด ออกประมาณ 40 ดอก ซึ่งผมว่าถ้าอัพเป็นระดับ 10 สามารถจบได้หลายอาชีพในสกิลเดียว ยิ่งอัตราโปะสูงๆ ยิ่งไปใหญ่เลย  ยังไงก็รายละเอียดสกิลยังมาไม่ครบ  แต่ผมว่า ยารีทักษะประจำอาชีพ อยากให้ทำออกมาขาย เผื่อไม่พอใจ  woon_sunny
วิซาร์ด/วิทซ์ : เดจาวู
รูปแบบ : ติดตัว
ความสามารถ : เมื่อใช้ทักษะจะมีโอกาสที่ทำให้ผลของทักษะนั้นเกิดขึ้นอีก
ระดับ 1 : โอกาส 15% ที่จะเกิดผล 2 ที
ระดับ 2 : โอกาส 20% ที่จะเกิดผล 2 ที
ระดับ 3 : โอกาส 25% ที่จะเกิดผล 2 ที
ระดับ 4 : โอกาส 30% ที่จะเกิดผล 2 ที
ระดับ 5 : โอกาส 35% ที่จะเกิดผล 2 ที โอกาส 15% ที่จะเกิดผล 3 ที
ระดับ 6 : โอกาส 40% ที่จะเกิดผล 2 ที โอกาส 20% ที่จะเกิดผล 3 ที
ระดับ 7 : โอกาส 45% ที่จะเกิดผล 2 ที โอกาส 25% ที่จะเกิดผล 3 ที
ระดับ 8 : โอกาส 50% ที่จะเกิดผล 2 ที โอกาส 30% ที่จะเกิดผล 3 ที
ระดับ 9 : โอกาส 55% ที่จะเกิดผล 2 ที โอกาส 35% ที่จะเกิดผล 3 ที โอกาส 10% ที่จะเกิดผล 4 ที
ระดับ 10 : โอกาส 60% ที่จะเกิดผล 2 ที โอกาส 40% ที่จะเกิดผล 3 ที โอกาส 20% ที่จะเกิดผล 4 ที

อ้างอิง สกิล เดจาวู จากหัวข้อ รายงานผลการทดสอบ : สกิลจุจิต 5สายอาชีพ[VER.1]
จาก เรียวครับผมชื่อเรียวครับ ขอขอบคุณคุณเรียวที่เทสให้ดูคับ

biphone1

• Newbie
  • *
เทรหน้าไม้ แม่ง ยิงทีละกี่ดอกวะน่ะ
3 หัว 3 ดอก
เดจาวูสูงสุด น่าจะออก 3 ดอกเพราะผลรวม = 4 ผลที่ออกคือ 3 ดอก
เทรหน้าไม้ 3 หัว น่าจะออก 6 ดอก ดอกละ 11K  ดากชิกแน่ 555
แต่ว่าโอกาศมันก็น้อยอยู่นะ  ดึงของอาชีพตวเองไปก่อน แล้วค่อย ดูรายละเอียดให้ครบอีกทีจะดีกว่า

monarch172572

• Jr. Member
  • **
สกิลอัสนี ที่มันเปนสายฟ้าแคสอ่ะ อัพเตม10 อัพปรัชญา +มีเวทลมเยอะๆ

ติดเดจาวู 4 รอบ คิดยังไง ดี ?

ปล.ถ้ามันเอาข้ามเผ่าได้ วันสิ้นโลกจะขนาดไหน

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
เทรหน้าไม้ แม่ง ยิงทีละกี่ดอกวะน่ะ
3 หัว 3 ดอก
เดจาวูสูงสุด น่าจะออก 3 ดอกเพราะผลรวม = 4 ผลที่ออกคือ 3 ดอก
เทรหน้าไม้ 3 หัว น่าจะออก 6 ดอก ดอกละ 11K  ดากชิกแน่ 555
แต่ว่าโอกาศมันก็น้อยอยู่นะ  ดึงของอาชีพตวเองไปก่อน แล้วค่อย ดูรายละเอียดให้ครบอีกทีจะดีกว่า

มันจะแสดงผล ก็ต่อเมื่อใช้สกิว นะครับ อย่าง เทร ก็ต้อง กดใช้สกิว เช่น เล็งแขน เล็งขา หรือ ศรอัศนีบาต

เรียว

• Jr. Member
  • **
สกิลอัสนี ที่มันเปนสายฟ้าแคสอ่ะ อัพเตม10 อัพปรัชญา +มีเวทลมเยอะๆ

ติดเดจาวู 4 รอบ คิดยังไง ดี ?

ปล.ถ้ามันเอาข้ามเผ่าได้ วันสิ้นโลกจะขนาดไหน
ธรรมดา อัสนี 10 รอบ + ปรัชญา 1 รอบมั้ง
= เดจาวู 4 รอบ = 44ลูก