GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

C3 เทร ถามผู้รู้หน่อยครับ

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
ความลึกลับแห่งกาลเวลา
 - มีโอกาส 8% ต่อระดับทักษะ ที่มีส์ทิกส์มาสเตอร์ จะโจมตีใส่ผู้ที่ติดผลของความลึกลับได้โดยที่ผลนั้นไม่หายไป

หมายถึงว่าถ้าระดับ 10  จะมีโอกาส 80% ที่จะตีคนหรือมอนได้โดยที่ คนหรือมอนนั้นๆ จะถูกหยุดเวลาไว้ที่ 20 วินาทีหรือป่าว
เหมือนกับว่า ยิงไปไม่ถึง 5 วิแล้วมันหลุดจากหยุดเวลา (หน้าไม้3หัวเปิดยิงกระจุย)
แต่ถ้าไม่ติดนี่ยิงทีแรกก็หลุดแล้ว มันยังไง อธิบายที  g#002

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
ถ้าหน้าไม้ธรรมดาไม่เปิดยิงกระจุยโอกาสมันก้ 80%นะ แต่ถ้าสามหัวเปิดยิงกระจุย โอกาสมันจะอยุ่ที่ 64.8% ดวงล้วนๆเบย

~๐ Ryan ๐~

ถ้าหน้าไม้ธรรมดาไม่เปิดยิงกระจุยโอกาสมันก้ 80%นะ แต่ถ้าสามหัวเปิดยิงกระจุย โอกาสมันจะอยุ่ที่ 64.8% ดวงล้วนๆเบย
ขอถามต่อนะครับ  คือแล้วมันไปเกี่ยวอะไรกับหน้าไม้หละ ในเมื่อมันเขียนกำกับไว้ว่า  มีส์ทิกส์มาสเตอร์ จะโจมตีใส่ผู้ที่ติดผลของความลึกลับได้โดยที่ผลนั้นไม่หายไป ไม่มีบอกเลยว่ายิงกี่ลูกแล้วหาย มันต้องนับเวลาเต็มคือ20วิดิ หรือป่าว  woon_huh

หรือเราไปงงอะไรตรงไหน - -

ขอถามต่อนะครับ  คือแล้วมันไปเกี่ยวอะไรกับหน้าไม้หละ ในเมื่อมันเขียนกำกับไว้ว่า  มีส์ทิกส์มาสเตอร์ จะโจมตีใส่ผู้ที่ติดผลของความลึกลับได้โดยที่ผลนั้นไม่หายไป ไม่มีบอกเลยว่ายิงกี่ลูกแล้วหาย มันต้องนับเวลาเต็มคือ20วิดิ หรือป่าว  woon_huh

หรือเราไปงงอะไรตรงไหน - -
ตอบแทนนะครับ เวลาหยุด 20 วินาที ที่ระดับ 10 โอกาสโจมตีแล้วหยุดไม่หาย ถ้าตี1ครั้ง = 80เปอเซนต์  ถ้าหน้าไม้สองหัว = 64 เปอเซนต์ ที่หยุดจะไม่หาย 3 หัว 51 เปอเซนต์

Directorr

ง่ายๆนะครับ  ในแต่การยิง มันมีโอกาสทำให้ หยุดหาย อยู่น่ะครับ

คือถ้าเราไม่ไปทำอะไรคนหยุด เขาก็หยุดอยู่แบบนั้น

แต่พอเรายิงไปแล้วเนี่ย

หน้าไม้ปกติ หรือแส้  หรือปืนพก

ถ้ายิง 1 นัด โอกาสที่ หยุดจะหายมี 80% (ซึ่งถือว่าน้อย)

แต่พอเปิด 2หัว  3หัวยิง  โอกาสมัน คำนวน 2เท่า 3เท่า

มันเลยหลุดง่ายกว่าการยิงทั่วไปน่ะครับ

5ครั้งหลุดนี่ก็ถือว่าดวงดีแล้ว
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

~๐ Ryan ๐~

อ้อ เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณทั้ง3ท่านด้วยครับ  g#006 g#006 g#006