GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ASURA BATTLE TOURNAMENT Season2 (กติกา)

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **

สวัสดีครับเพื่อนๆ ในที่สุดกิจกรรมที่เพื่อนๆถามถึงและรอติดตามกันเป็นจำนวนมาก กลับมาพบกับเพื่อนๆ แล้วครับกับ
Asura Battle Tournament Season2 เราไปดูกติกาก่อนเข้าร่วมการแข็งขันว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง ติดตามด้านใน

กติกาการแข่งขัน
1. การแข่งขันจะเป็นรูปแบบ Double-Elimination Tournament คือ ทีมที่แพ้สามารถแก้ตัวได้อีก 1 ครั้ง
2. เมื่อได้ทีมเข้าแข่งครบแล้ว ทีมงานทำการแบ่งสาย จับคู่ทีมที่พบกันในแต่ละรอบ
3. วัดผลชนะ 2 ใน 3 เข้ารอบต่อไป
4. ตัดสินแพ้ชนะ ที่ทีมสังหารผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามได้หมดก่อน จะเป็นฝ่ายชนะแมตช์นั้นๆ
5. ใช้สกิลได้ทุกสกิลไม่มีจำกัด
6. ไม่สามารถเปิดใช้งาน ผอบ ในสนามประลองได้
7. บัฟทุกอย่างที่มี จะถูกสลายทิ้งทันทีเมื่อจีเอ็มเรียกเข้าสู่สนามประลอง
(ป้องกันการได้รับบัฟจากสายอาชีพอื่นที่ไม่ได้อยู่ในทีม)
8. ในการแข่งขัน ให้สร้างปาร์ตี้ 5 คน ตัวสำรองให้รอที่ห้องเตรียมตัว
9. ทีมที่ชนะบาย จะได้เข้าสู่รอบถัดไป
10. ในการแข่งขันหากทีมใดทีมหนึ่งชนะ 2 รอบติดต่อกัน ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ไม่ต้องแข่งต่อในรอบที่3
11. เมื่อทีมงานประกาศเรียกทีมทั้งสองทีม ถ้าหากทีมใดทีมหนึ่งมีสมาชิกน้อยกว่า 5 คน
ทีมงานจะตัดสิทธ์ทีมนั้น ให้อีกทีมนึงเข้ารอบ แต่ถ้าลูกทีมมาไม่ครบทั้งสองทีม ทีมงานจะตัดสิทธิ์ทั้งสองทีม
12. เมื่อทั้งสองทีมเข้าสู่สนามประลอง หากมีผู้เล่นเกิดปัญหาหลุดออกจากเซิร์ฟเวอร์ จะไม่เริ่มการแข่งขันใหม่ หรือนำตัวสำรองเข้ามาในสนามประลองระหว่างการแข่งขัน จะต้องแข่งขันกันต่อจนกว่าจะจบแมตช์นั้นๆ เมื่อจบแมตช์นั้นผู้เล่นสามารถนำตัวสำรองเข้ามาเสริมให้ครบ 5 คนได้ เพื่อแข่งแมตช์ต่อไปได้

ตัวอย่างตาราง Double-Elimination Tournament

ดูขนาดเต็มที่นี่

การแข่งขันแบบ Double-Elimination Tournament คือ ทุกทีมมีสิทธิ์แพ้ได้ 1 ครั้ง ตารางจะแบ่งเป็น 2 สาย ซึ่งทีมที่แพ้จากสาย Winer จะถูกส่งไปยังสาย Loser ตามลำดับ ถึงแม้ว่าจะอยู่ในสาย Loser ก็มีสิทธิ์ชนะเลิศ แต่ถ้าหากแพ้ในสายนี้จะถือว่าตกรอบทันที

เพื่อนๆ ก็ได้ทราบกันแล้วนะครับกับรายละเอียดของกติกาในการแข่งขัน ชิงความเป็นเจ้าสังเวียนการต่อสู้แห่งโลกอสุรา  คราวหน้าผมจะนำข้อมูลอะไรมาบอกเล่าให้เพื่อนๆ ได้ทราบอีกรอติดตามกันนะครับ  ไม่แน่นะครับอาจจะเป็นเรื่องที่คุณกำลังอยากรู้อยู่ก็ได้

เตรียมพร้อมรับความมันส์ ABT Season2 เริ่ม 3 ก.พ นี้!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 15:41:50 โดย จีเอ็มทามะ »

~๐ Ryan ๐~

• Full Member

ปิศาจ

ถามหน่อยสิ ยาหนูอยากลองของจะโดนล้างด้วยไหม 
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
เปิดผอบไม่ได้ ถูกใจจัง ถ้ากดยา+อาหารไม่ได้ด้วย จะเฮดังๆเลย หุหุ

pop_999

กรรมการนั้นแหละ หูตา ให้ไว อย่าให้มีปัญหา แบบครั้งก่อน  g#035

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
กรรมการนั้นแหละ หูตา ให้ไว อย่าให้มีปัญหา แบบครั้งก่อน  g#035

กรรมการไม่ได้อ่านกฏที่ตนเองตั้งไว้รึปล่าว  woon_5555

nightjusmin

รอบนี้จำกัดผนึกพาลาอีกป่าว ถ้าสกิลผนึกใช้ไม่ได้ สกิลเซ็ตจุก็ต้องใช้ไม่ได้ เพราะต่างก็เป็นสกิลที่สะสมเวลามาจากนอกสนามเหมือนกัน  g#023 g#023 g#023

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
ทางที่ดีควรมี การถ่ายหน้าของหน้าจอผู้เล่นถึงจะมันส์ แหละฮ่ากว่า  เดินถ่ายมันไม่รู้มีอะไรอยู่ข้างใน g#009

Clp. Pnp.

Sikarinth

• **
อยากให้มี 2 กล้องครับ เพราะที่ผ่านมาไม่ทั่วถึง

2. อยากให้กรรมการ ไม่โดนหยุดเวลาไปด้วย  มองไม่เห็นอะไรเลย

-.-เกรียนว่ะ-.-

• **
  • ทุกสิ่งทุกอย่างเกิดขึ้นเพราะเหตุ

CacAloz

รอบนี้จำกัดผนึกพาลาอีกป่าว ถ้าสกิลผนึกใช้ไม่ได้ สกิลเซ็ตจุก็ต้องใช้ไม่ได้ เพราะต่างก็เป็นสกิลที่สะสมเวลามาจากนอกสนามเหมือนกัน  g#023 g#023 g#023

ผมได้เคยตอบไปแล้วนะครับในส่วนกรณีนี้
ตอบตรงนี้เลยว่าไม่มีการปรับในส่วนการรีเซ็ตระดับทักษะที่สะสมไว้ของเซ็ตพิ้นฐานแน่นอนครับ จากการที่พิจารณานั้น การสะสมของทักษะเซ็ตพื้นฐานนั้น ไม่ได้มีการกดใช้สกิลนะครับ จะนำมาเปลี่ยบเทียบกับผนึกของพาลาก็ไม่ได้ สกิลผนึกของพาลานั้นเป็นการกดใช้สกิลเพื่อแสดงผลออกมาโดยตรง
ส่วนสกิลของเซ็ตพื้นฐานนั้นการสะสมระดับของสกิลนั้นเป็นการสะสมเวลา

ทางทีมงานก็ได้ทำการแก้ไขสกิลของเซ็ตพื้นฐานเรียบร้อยแล้วครับ (หลังจากได้ขอผิดพลาดมาแล้วในครั้งที่แล้ว) สกิลของเซ็ตพื้นฐานสามารถใช้ได้ในสนามเท่านั้นครับ
ใครใช้ก่อนเข้าสนามบัฟจะถูกสลายแน่นอน

Coud™

มีำกำหนดเวลเหมือนครั้งก่อนด้วยใ่ช่ไหมครับ  woon_huh
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

TAMA

• Sr. Member
มีำกำหนดเวลเหมือนครั้งก่อนด้วยใ่ช่ไหมครับ  woon_huh
มีครับผม ตัวละครต้องมีเลเวล 70 ขึ้นไปครับ  g#031