GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผอบ เป็นเหตุ

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_angry woon_angry woon_angry
             ปลดอาวุธ..ต่อยกันมือป่าวกันไปเลยดีมั๊ย....
             ยกตัวอย่าง ...
             นายเอ มีอาวุธแร99แต่ไม่มีผอบ
             นายบีมีผอบแต่ไม่มีอาวุธแร99...
             ถ้าห้ามให้ใช้ผอบ นายบีจะเอาไรไปสู้นายเอ
             แบบนี้เค้าเรียกว่าไม่มีปัญญาซะมากกว่าน่ะ สู้ไม่ได้แล้วก้อมาโวยวาย
             ผมไม่ชอบลงแบทน่ะ แต่ก้ออดตำหนิไม่ได้
             แบทเทิลคือสนามประลอง ใครมีความสามารถใช้ตัวช่วยอะไรไรหรืออาวุธไรก้อได้ไม่ไช่หรอคับ
                        g#035 g#035 g#035

~๐ Ryan ๐~

มันก็ไม่ถูกทั้งหมดหรอกครับ เพราะอาวุธ 99 บางชิ้นยังสู้อาวุธดรอปจากบอสไม่ได้เลย
เช่น นาย A มีดาบแร 99  นาย B มีดาบพิคาต วีโชค ประมาณนั้น   ที่กระทู้นี้แสดงถึงคือมุมกว้างของแบทเทิลนะ

g#005

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
มันก็ไม่ถูกทั้งหมดหรอกครับ เพราะอาวุธ 99 บางชิ้นยังสู้อาวุธดรอปจากบอสไม่ได้เลย
เช่น นาย A มีดาบแร 99  นาย B มีดาบพิคาต วีโชค ประมาณนั้น   ที่กระทู้นี้แสดงถึงคือมุมกว้างของแบทเทิลนะ

g#005
woon_hurt woon_hurt woon_hurt
                          เรื่องนี้พอเข้าใจน่ะคับ...แต่ความต้องการของคนมันไม่เหมือนกันน่ะ
                          ความหมายที่ผมจะสื่อออกมาก้อคือ
                          ความแตกต่างระหว่างอาวุธ กับผอบน่ะ
                          ผมจะยกตัวอย่างใหม่ละกัน   สมมุติว่า
                          นายเอ มีอาวุธยศเทพแต่ไม่มีผอบเวลสูงๆ ..
                          นายบี มีผอบสกิลเทพแต่ไม่มีอาวุธยศสูงๆ ..
                          จะเห็นได้ว่าต่างคนต่างก้อขาดสิ่งที่ต้องการเหมือนกัน...
                          มันมองได้หล่ายอย่าง มองได้กว้างอย่างที่คุณว่าจริงๆ....
                          แต่ก้อเอาเถอะ..ทางทีมงานพัฒนา เค้าก้อคงมีความคิดของเค้าเหมือนกันน่ะคับ.อิอิ
                                   woon_bye woon_bye woon_bye

Sikarinth

• Jr. Member
  • **
ก็ฆ่าผอบซะก่อนสิ เรียกใหม่ก็ฆ่าผอบใหม่ ซักสิบกว่ารอบ ผอบก็ติดดีเลเรียกใช้ไม่ได้แล้ว เจอผอบฆ่าผอบ จำไว้ หึๆ แต่แรกกับเราตายตาม 555+

ฆ่าบ่อย ๆ เดี๋ยวมันก็อ่อนไปเอง  มันผอบเราก็ผอบ ของครบ ๆ พอ ๆ กัน  ยังไงก็ไม่กากเกิน อิอิ

อย่างว่าผอบมีแต่สกิลช่วยเหลือด้านโจมตี ไม่มีสกิลช่วยเหลือด้านป้องกันแบบติดตัวเท่าไร ที่มันเป็นบัพป้องกัน

ผมว่าวิธีนี้ก็ถูกนะ เจอผอบฆ่าผอบ อย่าไปคิดมาก  เวลาผมเปิดผอบใครฆ่าผมไม่ว่าเลย ถือว่ามันช่วยเสริมเราอยากฆ่าก็ได้สบายๆ  แต่บางคนเห็นแล้วน่ากลัวผอบโดนตีในแบทนี่โกรธมากๆ ก็ไม่เข้าใจถ้ากลัวผอบตายจะเปิดมันมาทำไม g#015

•Insomnia' •

• un' :)
เหตุผลที่ไม่ควรมีอาหาร ก็เพราะถ้าอาชีพไหนโจมตีเบา
กว่าจะโจมตีได้อีก  เลือดอีกฝ่ายเด้งเต็มหลอดพอดีสิ
แบบนี้เมื่อไหร่มันจะตายล่ะ?

แล้วจากที่มีคนเสนอห้ามโกยแน่บในแบท ถ้ารวมกับกรณีห้ามกดอาหารอีก
ก็คงจะมีบางอาชีพที่เลิกลงแบทได้เลย :)

Zelda

• Jr. Member
  • **
ถึงจะบอกว่าผอบเป็นระบบที่เท่าเทียมกันทุกอาชีพ
แต่...
คู่สกิลทีเด็ดในปัจจุบัน อย่าง เชียร์-โชค
กลับเพิ่มความสามารถให้ อาชีพสายเรนเจอร์ ได้อย่างมีประสิทธิภาพสูงที่สุด เมื่อเทียบกับสายอาชีพอื่น
แล้วยังงี้ ยังเรียกว่า"เท่าเทียม"ได้อยู่เหรอ
มันจึงเป็นเหตุว่าทำให้เปิดใน แบท-วอ ไม่ได้ ดีกว่าไหม g#022

robusta

• Newbie
  • *
ปัญหามันอยู่ที่คน ไม่ใช่ที่ผอบ เเบทเเพ้ก็ว่าเพราะผอบ เเพ้อีกก็ว่าเพราะ เเรท์99

เเต่มันอยู่ที่คำว่า นํ้าใจนักกีฬา เเพ้ก้ยอมรับไม่ตายหรอก จะปรับอะไรมากมาย ปรับจนเสียไปหมดเเหละ

เคยได้ยินไม คำว่ายิ่งเเก้มันยิ่งเเย่ ให้ทีมงานเอาเวลาไปทำอย่างอื่นเหอะ เเค่นี้งานเขาก็เยอะอยู่เเล้ว

ถ้าสู้ใครไม่ได้ ก็เป็นผู้ชม มันก็จบปัญหา จากวันหนึ่งเป็นผู้ล่าคนอื่น เเต่เดียวนี้โดนเขาล่า คืนไม่ชินเหรอครับ

มันก็เป็นเรื่องธรรมดาที่ผู้เล่นๆ จะมีการพัฒนา ใช่ว่าจะเก่งคํ้าฟ้าสะเมื่อไร

lucky_777

• Newbie
  • *
พวกหาผอบไม่ได้ทำเป็นพูดดีแพ้แล้วอย่ามาพาลเลย g#040 g#040

ปิศาจ

woon_hurt woon_hurt woon_hurt
                          เรื่องนี้พอเข้าใจน่ะคับ...แต่ความต้องการของคนมันไม่เหมือนกันน่ะ
                          ความหมายที่ผมจะสื่อออกมาก้อคือ
                          ความแตกต่างระหว่างอาวุธ กับผอบน่ะ
                          ผมจะยกตัวอย่างใหม่ละกัน   สมมุติว่า
                          นายเอ มีอาวุธยศเทพแต่ไม่มีผอบเวลสูงๆ ..
                          นายบี มีผอบสกิลเทพแต่ไม่มีอาวุธยศสูงๆ ..
                          จะเห็นได้ว่าต่างคนต่างก้อขาดสิ่งที่ต้องการเหมือนกัน...
                          มันมองได้หล่ายอย่าง มองได้กว้างอย่างที่คุณว่าจริงๆ....
                          แต่ก้อเอาเถอะ..ทางทีมงานพัฒนา เค้าก้อคงมีความคิดของเค้าเหมือนกันน่ะคับ.อิอิ
                                   woon_bye woon_bye woon_bye

ผมว่าคุณนั่นแหละมองโลกแคบ  จะว่าแบบนี้ก็ไม่ถูกคุณมองในมุนเดียวของคุณ ถ้าอย่างที่คุณว่า ถ้ามองในมุมกลับกัน   คนจุ 6 ของแรร์ ไม่มีผอบ  มาเจอคนไม่จุใส่ของบอสธรรมดาแต่เปิดผอบโชคเชียร 99  ชนะคนจุ 6 สบาย แบบนี้เขาจะ จุ 6 กับหาของแรร์มาใส่กันเพื่ออะไร  พูดยังกะว่าจุ 6 กับหาของแรร์มาใส่มันง่าย นักแหละ

ปัญหาปัจจุบันที่เขาโวยกันให้ปรับ เพราะเทร์ ไม่จุ  มีเพียงหน้าไม้สองหัว หรือประตูนรก   มีกาลเวลา  กับผอบอีก 1 ตัว ก็ชนะ ได้ทุกอาชีพ  ไม่ว่าจะเป็นตัวอะไร จุ 6 ของแรร์ดีแค่ไหน 

ถ้าคุณว่าคนอื่นมองโลกแคบ ลองคิดดูนะว่า  คนที่เพิ่งมาเล่น หาซื้อแค่ผอบ ก็ชนะคนที่เขาเล่นมากี่ปี กว่าจะหาของดีๆใส่ได้แบบนี้เรียกว่าโลกกว้างไหม ลองคิดดูครับ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ปิศาจ

พวกหาผอบไม่ได้ทำเป็นพูดดีแพ้แล้วอย่ามาพาลเลย g#040 g#040

จะโชว์พาวก็คิดดีๆก่อน  ผอบโชคเชียร์หาง่ายจะตาย  คนที่เขามาโพสส่วนใหญ่เขาก็มีกันหมดนั่นแหละ  ราคาในตลาด ไม่ได้ครึ่งของแรร์เลยด้วยซ้ำ  คิดหรือว่าเขาจะไม่มีปัญญาซื้อกันหรือ  ???
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

MissionComplete

• Newbie
  • *
  • เมื่อไหร่เกรียนจะหมดโลก!!
    • พวกเกรียน ไปตายซะ!!
เห็นด้วยยยยย แบท วอร์ ไม่ควรให้เปิดผอบ -3-
http://www.gameindy.com/activities/1/3340.html <<<<< ช่วยโหวตที่ครับT^T

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
เหตุผลที่ไม่ควรมีอาหาร ก็เพราะถ้าอาชีพไหนโจมตีเบา
กว่าจะโจมตีได้อีก  เลือดอีกฝ่ายเด้งเต็มหลอดพอดีสิ

แล้วจากที่มีคนเสนอห้ามโกยแน่บในแบท ถ้ารวมกับกรณีห้ามกดอาหารอีก
ก็คงจะมีบางอาชีพที่เลิกลงแบทได้เลย :)

อ่า ผมก็ว่าจริงเหมือนกัน บางอาชีพโกยไม่ได้อย่างพระและวออาจจะแบทไม่มัน  ถ้างั้นเอางี้ (เสนอเล่นๆน๊ะ เป็นไปได้จริงมั้ยไม่รู้ เพราะก็มีบางอย่างที่ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ก็คุยๆกันเฉยๆ)

1. ไม่สามารถเปิดผอบในแบทเทิลได้
   2. ไม่สามารถปั๊มโพชั่นต่างๆได้  หรือ อาจจะไม่ต้อง ให้ปั๊มได้ก็ได้เพราะเพื่อความมันอีกหนึ่งรูปแบบ เห็นว่าโพชั่นที่เอามาปั๊มทุกคนสามารถซื้อหาได้เหมือนๆกัน
   3. ไม่สามารถใช้งานประกันชีวิตได้ ไม่ว่าแบบเช่าหรือแบบเดี่ยว
   4. ในสนามแบทเทิลเมื่อลงไปจะลบล้างบัพต่างๆทุกชนิด รวมทั้งบัพจากอาหาร
   5. ให้ใช้สกิวโกยแนบได้แต่จะลดพลังป้องกันเป็น 0 ทั้งป้องกันกายภาพและป้องกันเวท และลดพลังโจมตีลง 50% ทุกอาชีพ (ไม่เกี่ยวกับแบททอน 50%)  เพราะต้องแยกให้ออกว่า  โกยแนบ  ใช้หนีหรือใช้สู้  ถ้าใช้หนีควรหนีเหมือนกัน ถ้าใช้สู้ควรสู้เหมือนกันไม่ว่าจะสายกายภาพหรือสายเวท  สายกายภาพพลังโจม 1000  ลงแบททอนเหลือ 500 ถ้ากายภาพโกยไล่ตีเค้าเหลือ 250   /    สายเวทโจมตี 2000  ลงแบททอนเหลือ 1000 ถ้าเวทโกยไล่ตีเค้าเหลือ 500  ถ้าต่างฝ่ายอยากโจมเต็มๆก็ไม่ต้องโกย เพราะถ้าสายเวทโกยเพื่อหนีสายกายแล้วใช้โกยแนบกลับมาสู้ได้  สายกายก็ต้องโกยแนบหนีสายเวทและหันกลับมาอัดได้ด้วย  ต่างฝ่ายต่างถูดลดเหมือนกันไม่น่ามีปัญหา 

ป.ล. เดี่ยวคงจะต้องมีคนมาโวยผมว่า สายเวทมีระยะร่าย  ผมคงจะตอบว่าที่ทำๆกันได้นี่ ระยะร่ายแทบไม่มีผลต่างอะไรเลย เพราะไม่ได้ช้ากัน  ส่วนคนที่เล่นแล้วบอกว่าร่ายช้าให้ไปดูของคนที่เค้าร่ายไม่ช้าว่าเค้าต้องลงทุน ต้องพยายามใส่ออฟชั่นอัดยศกันแค่ไหน  คงไม่ใช้ไม้เท้านักโทษกาลแล้วบอกร่ายช้ามาว่าผมน๊ะครับ ของไม่เข้าขั้นลงไปสู้ก็แพ้เป็นธรรมดา สายกายก็เป็นเหมือนกัน ถ้าของไม่ถึงขั้นลงไปก็ฆ่าเค้าไม่ตาย  และที่สำคัญ สายกายก็มีสกิวที่ต้องร่ายเช่นกัน ช้ากว่าอีก

[+AXEN STORY+]

• Newbie
  • *
  • เราโชคไม่ค่อยดีนะ จะบอกให้
ไม่ให้เอาผอบลงแบท แต่ยังสามารถกดอาหารได้ตามปกติ แบบนี้ผมก็ว่าน่าจะดีขึ้นแล้วนะ

อ่า ผมก็ว่าจริงเหมือนกัน บางอาชีพโกยไม่ได้อย่างพระและวออาจจะแบทไม่มัน  ถ้างั้นเอางี้ (เสนอเล่นๆน๊ะ เป็นไปได้จริงมั้ยไม่รู้ เพราะก็มีบางอย่างที่ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ก็คุยๆกันเฉยๆ)

1. ไม่สามารถเปิดผอบในแบทเทิลได้
   2. ไม่สามารถปั๊มโพชั่นต่างๆได้  หรือ อาจจะไม่ต้อง ให้ปั๊มได้ก็ได้เพราะเพื่อความมันอีกหนึ่งรูปแบบ เห็นว่าโพชั่นที่เอามาปั๊มทุกคนสามารถซื้อหาได้เหมือนๆกัน
   3. ไม่สามารถใช้งานประกันชีวิตได้ ไม่ว่าแบบเช่าหรือแบบเดี่ยว
   4. ในสนามแบทเทิลเมื่อลงไปจะลบล้างบัพต่างๆทุกชนิด รวมทั้งบัพจากอาหาร
   5. ให้ใช้สกิวโกยแนบได้แต่จะลดพลังป้องกันเป็น 0 ทั้งป้องกันกายภาพและป้องกันเวท และลดพลังโจมตีลง 50% ทุกอาชีพ (ไม่เกี่ยวกับแบททอน 50%)  เพราะต้องแยกให้ออกว่า  โกยแนบ  ใช้หนีหรือใช้สู้  ถ้าใช้หนีควรหนีเหมือนกัน ถ้าใช้สู้ควรสู้เหมือนกันไม่ว่าจะสายกายภาพหรือสายเวท  สายกายภาพพลังโจม 1000  ลงแบททอนเหลือ 500 ถ้ากายภาพโกยไล่ตีเค้าเหลือ 250   /    สายเวทโจมตี 2000  ลงแบททอนเหลือ 1000 ถ้าเวทโกยไล่ตีเค้าเหลือ 500  ถ้าต่างฝ่ายอยากโจมเต็มๆก็ไม่ต้องโกย เพราะถ้าสายเวทโกยเพื่อหนีสายกายแล้วใช้โกยแนบกลับมาสู้ได้  สายกายก็ต้องโกยแนบหนีสายเวทและหันกลับมาอัดได้ด้วย  ต่างฝ่ายต่างถูดลดเหมือนกันไม่น่ามีปัญหา 

ป.ล. เดี่ยวคงจะต้องมีคนมาโวยผมว่า สายเวทมีระยะร่าย  ผมคงจะตอบว่าที่ทำๆกันได้นี่ ระยะร่ายแทบไม่มีผลต่างอะไรเลย เพราะไม่ได้ช้ากัน  ส่วนคนที่เล่นแล้วบอกว่าร่ายช้าให้ไปดูของคนที่เค้าร่ายไม่ช้าว่าเค้าต้องลงทุน ต้องพยายามใส่ออฟชั่นอัดยศกันแค่ไหน  คงไม่ใช้ไม้เท้านักโทษกาลแล้วบอกร่ายช้ามาว่าผมน๊ะครับ ของไม่เข้าขั้นลงไปสู้ก็แพ้เป็นธรรมดา สายกายก็เป็นเหมือนกัน ถ้าของไม่ถึงขั้นลงไปก็ฆ่าเค้าไม่ตาย  และที่สำคัญ สายกายก็มีสกิวที่ต้องร่ายเช่นกัน ช้ากว่าอีก

ถึงห้ามเอาลงแบทยังไงเซฟรั่วเขาก็ฆ่าสด 5555555555555555555555555555555555555555555+

-_panda_-

ไม่ต้องเรื่องเยอะขนาดนั้นหลอกครับ แต่ล่ะอาชีพมีการเล่นที่แตกต่างกันสายเวทเค้าจะโกยก็ปล่อยเค้าไป
     เพราะสายเวทเค้าทำมาให้เป็นแบบนี้อยู่แล้ว จะกายภาพ หรือ เวทย์ มันมีการเล่นที่เป็นต้นแบบของตัวเอง
     ถ้าเราเอานู้นเอานี้ออกมากเกินไป สายอาชีพต่างๆมันจะไม่เป็นแบบที่เคย ส่วนเรื่องอาหารยาผมว่ากดได้น่ะ
     เอาแบบกฎิกา แบทเทิลทัวนาเม้น มาใช้อ่ะครับทำได้ทุกอย่างเว้น ผอบ เอาออกมาไม่ได้แค่นั้นก็เกินพอแล้วครับ