GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทำไมความสามารถของแรร์เทร ถึงดีกว่าอาชีพอื่น !! [ดราม่าเล็กน้อย]

นู๋เนย

• Jr. Member
  • **
ฉันว่ามันก็ดีนะ จะได้เล่นสนุกๆ พอดีฉันไม่ชอบตีคัยอยู่แล้วด้วย

เล่นเทรใส่ปืนมันได้อารมณ์เหมือนพวกคาวบอยดี ชอบจังเลยอ่ะ

ละมันจะโกง หรือไม่โกงช่างมันเห๊อะ ปล่อยวางซะบ้างก็ดีเน้อ

อย่าไปเครียดเล้ย มันก็เหมือนดินสอแท่งนึงนั่นแหละ บางอันมันเหลี่ยม

บางอันมันกลม ชอบอันไหนก็ใช้อันนั้นสิ อย่ามัวแต่มองข้อดี ข้อเสียเล้ย

ถ้าชอบก็เล่น ไม่ชอบก็อย่าทำลายเลย ให้คนอื่นเค้าเล่นไป

ส่วนตัวนายก็มีความสุขกับเกมเถอะ  g#005 g#005 g#005

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• **
  • Vip Member
ผมก็ไม่ได้อยากจะหาเรื่องเถียงคุณ แบบนี้หรอกนะ
แต่พอดีไม่อยู่บ้านหลายวัน กลับมาแล้ว เห็นอะไรมัน"ไม่ถูกต้อง" เป็นไม่ได้
พอดีผมเป็นพวกสาวกMaskriderซะ ด้วยซี
เห็นอะไร"ไม่ถูกต้อง" เป็นไม่ได้ ต้องเข้า"Rider Kick"
หรือจะใช้ท่า "แตะก้านคอ" สกิลใหม่ของผู้ฝึกตน ดี #038

Maskrider  woon_shock woon_shock woon_shock  เป็นสาวกด้วยจิ  #038 #038 #038

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
แปลกใจทีมงานตรงทำไม ทำอาวุธเทรแต่ละชนิดเน้นไปทางต่อสุ้ซะส่วนใหญ่
ไหนบอกอาชีพนี้เป๊นอาชีพหาของหาตัง แต่อาวุธแต่ละประเพศ
หนักไปทางต่อสุ้ซะส่วนใหญ่ ทำไมไม่มีพวกที่+อัตราดอปของ
หรือช่วยในการเอาตัวรอดจากกันโดนบอสกระทืบ เพราะเทรส่วนมาก
ก็ใช้ดอปของ ตีบอส มินิบอสหาตังกันอยุ่แล้ว หน้าจะมองด้านดอปของบ้าง
มันตรงกับคอนเซ็ปมากกว่านะ*-*

เทรตอนนี้เป็นอาชีพที่เอาไว้ฆ่าคนไปซะแร้วมากกว่าการดรอปของ woon_5555 woon_5555

• **
ความสามารถตรงคอนเซปเรื่องดรอป หรืออื่นๆตามเรปบนบอก ทีมงานคงเน้นของเครื่องสวมใส่ และเครื่องประดับแล้วอะมั้งดูจากเซตเทเรที่ออกมา รวมทั้งเกราะแรเทเร

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
ผมถามจริงๆ ที่มาโวยว่าปืนแรร์ 99 โกงนี่ เห็นคนใช้แบบจริงๆ มาแค่ไหนครับ
จากการทดสอบมานานพอสมควร ปืนแรร์ 99 ยังด้อยกว่า หน้าไม้ 99 อยู่พอตัวเลยครับ
แล้วถ้าจัดลำดับความเก่งของเทร โดยเทียบสเตตัสที่จุติตัน 6 รอบ และอาวุธแรร์ 99 เท่ากัน
ผมจะเรียงลำดับให้ครับ
ที่ 1 แส้แรร์ 99 เหตุผลเพราะสถานะที่มากับแส้มันโกงเกินไป ตอนนี้ส่งเรื่องให้พิจารณาปรับลดอยู่
      เนื่องจากเทรสายแส้ ที่จุติตัน 6 รอบ จะมีโบนัสมากพอที่จะอัพความสามารถ ให้เหมาะสม
      ลงagi 99 จะทำให้ค่าหลบหลีกมากกว่า 600+ ยิ่งใส่ชุดเพิ่มหลบ ทำหลบได้เกือบๆ 700 เลยทีเดียว และต่อเนื่องตัน
      ลงluk 99 สามารถทำให้อัตราการโป๊ตเช๊ะที่หน้าสเตตัสมากกว่า 60+ (รวมกับอุปกรณ์อื่น) 
      ลงvit 99 ทำให้มีเลือดมากกว่า 10 k ยิ่งใส่ชุดแดงจะทำให้เลือด มากกว่า 16 k 
      ลง str 99 จะเพิ่มพลังโจมตีโดยประมาณ 300-500 (อันนี้ไม่แน่ใจเพราะรวมๆ กับสถานะอื่นเลยดูไม่ชัด)
      ลงdex 99 ทำแม่นยำได้มากกว่า 600+
      ลงint 99 เพิ่มป้องกันเวทพอๆ กับหน้ากากออฟรอบคอบยศเทพ
      และสามารถใส่โล่แรร์ 99 ได้อีก ความสามารถโล่แรร์ไปดูเอาเองว่ามากขนาดไหน อีกทั้งสกิลชำนาญแส้
      ก็ไม่ใช่ย่อย สนับสนุนกันได้เป็นอย่างดี แล้วเรื่องระยะการโจมตีเทรมีก้าวพริบตาครับ ที่ระดับสูงสุด สูสีกับระยะยิงชาร์ปครับ
      แถมมีหยุดเวลา ที่ระดับ 10 สามารถฆ่าผู้เล่นได้มากกว่าสิบคน ยกเว้น เทรที่มีหยุดเวลาด้วยกัน และวอลอด
      ที่เลือดสูงๆ ที่มีสะท้อน กับเบอที่อยู่ในสถานะระเบิดคลั่ง ทั้งนี้ผมเสนอให้ปรับลดความสามารถแส้แรร์ 99 ลงเพราะโกงเกินไป
ที่2 สายหน้าไม้แรร์ 99 ครับ พลังโจมตีที่แกว่งน้อย อัตราโป๊ะที่มากระยะการโจมตีที่ไกล สกิลโจมตีที่สนับสนุนการโจมตีเป็นอย่างดี
     คงไม่ต้องอธิบายมาก
ที่ 3 ผมให้ปืนแรร์ 99 กับมีด แรร์ 99 เท่ากัน ปืนถึงจะมองว่าดีแต่สกิลสนับสนุนมัน กากครับ ไม่มีสกิลรองรับที่ดีพอ
      ดีตรงที่ปืนนแรร์ 99 เพิ่มต่อเนื่อง และระยะโจมตี ทำให้ดูดีขึ้น แต่ถ้าไปยืนเดี่ยวกับหน้าไม้ ที่สเตตัสเดียวกัน ของใส่อื่นๆ
      เท่าเทียมกัน ยิงกันสดๆ หรือใส่สกิล แพ้หน้าไม้ตลอดครับ ยิงสดอัตราแกว่งก็ทำให้สู้หน้าไม้ไม่ได้แล้วยิ่งมาเจอสกิลอีก
      หน้าไม้เทพกว่าเยอะ ระยะยิงก็น้อยกว่า สกิลสนับสนุนก็น้อยกว่า อัตราแกว่งมากกว่าและอีกหลายอย่าง
      - มีดแรร์ 99 อันนี้เทพมาก แต่ติดที่เป้นระยะใกล้ แต่ จุดเด่น คือ ฟันซ้อนกัน 3 ที จากสกิลมีดลมกรด  และสกิลไร้สิ้นสุดจากมีด
      แถมใส่โล่แรร์ 99 ทำให้ถึกไม่หยอก ล่าบอสก็ได้ เพาะค่าป้องกันจากโล่ แม้มอนจะเกิน 8 ตัว ค่าป้องกันก็ไม่ลด
ทั้งหมดนี่ยังไม่ได้เอาไปเปรียบกับอาชีพอื่นจริงๆ จังๆ นะครับ เอาแค่เทรด้วยกันเอง
สรุป เทรปัจจุบันเป็นนักฆ่าที่น่ากลัวกว่าแอสครับ แม้สายมีดที่ดูจะอ่อนด้อยสุดในสายเทร แต่ถ้าเอาไปตีกับแอส ที่ไม่เทพจริง
ก็กินเทรไม่ลงอาวุธเทรส่วนใหญ่ทำให้เทรหลุดจากสายหาของ มาเป็นนักฆ่าได้อย่างเต็มตัว

• **
จริงๆ ผมก็ไม่อยากเอามาพูด เพราะหลายอย่างที่พูด มันโกงเกินไป ยังมีอีกหลายอาชีพที่เล่นดีๆ ก็โกงมากมาย แต่คนไม่ค่อยเล่นอะไรที่แหวกแนว ชอบอะไรที่จำเจ แล้วมาบ่นว่าอาชีพนั้น อาชีพนี้ไม่เก่ง ขนาดสายอาชีพที่กาก ยังมีวิธีให้เก่งได้เลย

nightjusmin

ผมถามจริงๆ ที่มาโวยว่าปืนแรร์ 99 โกงนี่ เห็นคนใช้แบบจริงๆ มาแค่ไหนครับ
จากการทดสอบมานานพอสมควร ปืนแรร์ 99 ยังด้อยกว่า หน้าไม้ 99 อยู่พอตัวเลยครับ
แล้วถ้าจัดลำดับความเก่งของเทร โดยเทียบสเตตัสที่จุติตัน 6 รอบ และอาวุธแรร์ 99 เท่ากัน
ผมจะเรียงลำดับให้ครับ
ที่ 1 แส้แรร์ 99 เหตุผลเพราะสถานะที่มากับแส้มันโกงเกินไป ตอนนี้ส่งเรื่องให้พิจารณาปรับลดอยู่
      เนื่องจากเทรสายแส้ ที่จุติตัน 6 รอบ จะมีโบนัสมากพอที่จะอัพความสามารถ ให้เหมาะสม
      ลงagi 99 จะทำให้ค่าหลบหลีกมากกว่า 600+ ยิ่งใส่ชุดเพิ่มหลบ ทำหลบได้เกือบๆ 700 เลยทีเดียว และต่อเนื่องตัน
      ลงluk 99 สามารถทำให้อัตราการโป๊ตเช๊ะที่หน้าสเตตัสมากกว่า 60+ (รวมกับอุปกรณ์อื่น) 
      ลงvit 99 ทำให้มีเลือดมากกว่า 10 k ยิ่งใส่ชุดแดงจะทำให้เลือด มากกว่า 16 k 
      ลง str 99 จะเพิ่มพลังโจมตีโดยประมาณ 300-500 (อันนี้ไม่แน่ใจเพราะรวมๆ กับสถานะอื่นเลยดูไม่ชัด)
      ลงdex 99 ทำแม่นยำได้มากกว่า 600+
      ลงint 99 เพิ่มป้องกันเวทพอๆ กับหน้ากากออฟรอบคอบยศเทพ
      และสามารถใส่โล่แรร์ 99 ได้อีก ความสามารถโล่แรร์ไปดูเอาเองว่ามากขนาดไหน อีกทั้งสกิลชำนาญแส้
      ก็ไม่ใช่ย่อย สนับสนุนกันได้เป็นอย่างดี แล้วเรื่องระยะการโจมตีเทรมีก้าวพริบตาครับ ที่ระดับสูงสุด สูสีกับระยะยิงชาร์ปครับ
      แถมมีหยุดเวลา ที่ระดับ 10 สามารถฆ่าผู้เล่นได้มากกว่าสิบคน ยกเว้น เทรที่มีหยุดเวลาด้วยกัน และวอลอด
      ที่เลือดสูงๆ ที่มีสะท้อน กับเบอที่อยู่ในสถานะระเบิดคลั่ง ทั้งนี้ผมเสนอให้ปรับลดความสามารถแส้แรร์ 99 ลงเพราะโกงเกินไป
ที่2 สายหน้าไม้แรร์ 99 ครับ พลังโจมตีที่แกว่งน้อย อัตราโป๊ะที่มากระยะการโจมตีที่ไกล สกิลโจมตีที่สนับสนุนการโจมตีเป็นอย่างดี
     คงไม่ต้องอธิบายมาก
ที่ 3 ผมให้ปืนแรร์ 99 กับมีด แรร์ 99 เท่ากัน ปืนถึงจะมองว่าดีแต่สกิลสนับสนุนมัน กากครับ ไม่มีสกิลรองรับที่ดีพอ
      ดีตรงที่ปืนนแรร์ 99 เพิ่มต่อเนื่อง และระยะโจมตี ทำให้ดูดีขึ้น แต่ถ้าไปยืนเดี่ยวกับหน้าไม้ ที่สเตตัสเดียวกัน ของใส่อื่นๆ
      เท่าเทียมกัน ยิงกันสดๆ หรือใส่สกิล แพ้หน้าไม้ตลอดครับ ยิงสดอัตราแกว่งก็ทำให้สู้หน้าไม้ไม่ได้แล้วยิ่งมาเจอสกิลอีก
      หน้าไม้เทพกว่าเยอะ ระยะยิงก็น้อยกว่า สกิลสนับสนุนก็น้อยกว่า อัตราแกว่งมากกว่าและอีกหลายอย่าง
      - มีดแรร์ 99 อันนี้เทพมาก แต่ติดที่เป้นระยะใกล้ แต่ จุดเด่น คือ ฟันซ้อนกัน 3 ที จากสกิลมีดลมกรด  และสกิลไร้สิ้นสุดจากมีด
      แถมใส่โล่แรร์ 99 ทำให้ถึกไม่หยอก ล่าบอสก็ได้ เพาะค่าป้องกันจากโล่ แม้มอนจะเกิน 8 ตัว ค่าป้องกันก็ไม่ลด
ทั้งหมดนี่ยังไม่ได้เอาไปเปรียบกับอาชีพอื่นจริงๆ จังๆ นะครับ เอาแค่เทรด้วยกันเอง
สรุป เทรปัจจุบันเป็นนักฆ่าที่น่ากลัวกว่าแอสครับ แม้สายมีดที่ดูจะอ่อนด้อยสุดในสายเทร แต่ถ้าเอาไปตีกับแอส ที่ไม่เทพจริง
ก็กินเทรไม่ลงอาวุธเทรส่วนใหญ่ทำให้เทรหลุดจากสายหาของ มาเป็นนักฆ่าได้อย่างเต็มตัว
woon_yes woon_yes woon_yes woon_shock
ปล.แล้วคิดว่าทีมงานเขาจะปรับลดให้จริงๆหรอ ก็ในเมื่อทีมงานเขา_ _ _เทร (จงเติมคำในช่องว่างให้ถูกต้อง)  g#037 g#037 g#037

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ก็อย่างที่เทสเค้าบอก ตามนั้น

ถ้ารักในอาชีพที่เล่นจริง
มันย่อมมีวิธีพลิกแพลง อยู่แล้ว
สามารถทำให้ไอเทมชิ้นๆนึง
โกงได้ขึ้นมาเลยทีเดียว
อะนะ  woon_sunny

nightjusmin

มันย่อมมีวิธีพลิกแพลง อยู่แล้ว

ช่วยบอกวิธีทำให้"หอกเทวดาตกสวรรค์"โกงขึ้นมาหน่อยจิ พอดีผมนึกไม่ออกเลยจริงๆ  #038 #038 #038

• **
ผมว่าอย่าคิดเอง เออ เองครับ ทีมงานอสุราแทบไม่ได้เล่นเกมอสุรา แต่ไปเล่นเกมอื่นกันเกือบหมด
เพราะบางเกมผมก็เล่นด้วยเหมือนกันและก็รู้จักตัวละครของทีมงานอสุรา หลายคนอยู่
แม้บางที ระบบ หรือไอเทมบางอย่าง อาจจะมีรูปแบบมาจากเกมอื่น แต่ก็มีการปรับให้เข้ากับอสุรา
ผมก็ว่าเป็นการดีที่เกมจะพัฒนาไปในทางที่ดี ถึงมันจะช้า ถึงช้ามาก หรือช้าโคตรๆ แต่ก็ยังดี
เรื่องที่ทีมงาน อวยให้ใคร หากเป็นเมื่อก่อนอาจจะพอมี แต่ตอนนี้ โดยมาก ทีมงาน
อวยเงินให้กระเป๋าตัวเองครับ เขาไม่คิดที่จะทิ้งการงานที่หาเงินไปเลี้ยงครอบครัวของเขาง่ายๆ หลอก
และเขาไม่คิดอยากจะมาเทพในเกมที่ตัวเองทำหลอก แค่คิดว่าจะทำไงให้ได้ตัง
กับเกมที่ตัวเองทำ ทำยอดเติมเงินให้สูงขึ้น แค่เรื่องพวกนั้นก็น่าปวดหัวแล้วครับ

ปล. ของบางอย่างถึงจะรู้เท่ากัน มีของเหมือนกัน แต่พอคนเล่นคนละคนกัน ผลก็ต่างกันมากครับ
ปล.2 ผมว่าพาลา เขาทำตามแนวคิดเดิมได้มากที่สุดอาชีพ 1 เลยนะ เน้นที่ป้องกัน นอกนั้นส่วนมากหลุดแนวคิดไปหมด  woon_sunny

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
ช่วยบอกวิธีทำให้"หอกเทวดาตกสวรรค์"โกงขึ้นมาหน่อยจิ พอดีผมนึกไม่ออกเลยจริงๆ  #038 #038 #038

กดสกิลใส่ศัตรูละยืนแทงสดเลยครับ ติดโป๊ะ แรงจริงๆ  woon_5555

• **
แส้ ถ้าต่อเนื่องตันก็โหดอยู่ แต่ถ้าไม่ตัน (หมายถึงกดยาไร เอจิ99 ยังไงก็ไม่ตัน) อันนี้ก็ถือว่าแส้แร ก็ไม่โหดเกินไปยังอยุ่าขั้นรับได้*-*

Buzaba`

• แด๊นนนนน
แส้ ถ้าต่อเนื่องตันก็โหดอยู่ แต่ถ้าไม่ตัน (หมายถึงกดยาไร เอจิ99 ยังไงก็ไม่ตัน) อันนี้ก็ถือว่าแส้แร ก็ไม่โหดเกินไปยังอยุ่าขั้นรับได้*-*
แส้99นี่สุดยอดนะครับ
ตีสด บางที เทรหน้าไม้มีโป๊ะไม่ออก  woon_555

Buzaba`

• แด๊นนนนน

ที่จริง อย่าไปยึดติดกับของที่ระดับสูงๆครับ
ของอย่างอื่น ความสามารถดีๆมีถมไป
ลองปรับเปลี่ยนวิธีใช้ให้เหมาะสม
มันก็เทพแล้ว  woon_sunny