GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แหวนธาตุน้ำกับกรงน้ำแข็ง

xxxxxxxxxx

• Jr. Member
  • **
  • www.facebook.com
ก็มาดูกัน พาลาไม่ว่าสายหอกหรือกระบี่ สกิลต่างดีเลย์ทั้งนั้น ไม่ว่าจะนานหรือเร็ว แต่วิเนี่ยสิสกิล ดีเลย์ไม่นาน หรือไม่ดีเลน์เลย เช่น ศรเวท10วิ แต่ใช้ทีแรงซะ เทียบกับหอกกางเขนสักสิด ดีเลย์8วิมั้งลืม ยังแรงไม่เท่าศรเวทเลย สกิลพสุธา ธรณี ไม่มีดีเลย์แหละแรงอีก เจาะเกราะด้วย

SazunO

• **
ผมว่าแหวนลม กากกว่าเยอะนะครับ -*-

คือ  ค่าป้องกันเนี่ย มันมี MAX CAP อยู่ที่ 100 ถูกไหมครับ ถ้าแบบว่า กันหลัง 105 กับกันหลัง 500 ก็มีค่าทำให้แก๊งเท่ากัน หรือติดโป๊ะก็เข้าเหมือนกัน

ผมว่า MAX CAP 100 นี่มันต่ำมากเลยนะ แต่ข้อเสียคือถูกหักพลังป้องกันได้

แต่ว่าแหวนลมเนี่ย มันไม่มีค่า MAX CAP สมมติหลบ 2500 แต่แอสก็อาจจะตายเองได้ถ้าไปตีคนคลุม 99  ยิ่งเจอเวทย์ก็ยิ่งหลบไม่ได้ เจอโป๊ะเชะก็อาจจะตายเหมือนกัน

เท่านั้นยังไม่พอนะครับ โดนเบอตัดหลบ5   แหวนลมนี่กากไปเลยครับ ทุกดอก แถมหักเลือด

ถ้าคุณบอกว่า แหวนลมมันกากแบบนั้น จะไปใช้ทำไมวะ -*-

ผมก็จะบอกแบบเดียวกันครับ ถ้าไม่ชอบแหวนน้ำ จะไปใช้ต่อทำไม  แต่เข้าใจนะครับที่เพิ่งมารู้ตอนที่ทำไปเสร็จไปแล้ว

ก็อยากจะเทพ แต่พอไม่เหมือนที่คิดไว้ก็หัวเสีย แต่ถึงโวยวายต่อเขาก็ไม่ปรับหรอกครับ ในเมื่อมันเพิ่มเป็น % เวลาลด ก็ต้องไปลด base

---

แต่ผมว่ามันไม่ได้แย่ซะทีเดียว ชนบอส ชนป้อม พวกนี้มันไม่มีลดกันเวทย์  หรือจะ บางอาชีพที่ไม่มีลดกันเวทย์ก็กินเรียบ

แล้ววิก็ไม่ได้ จะมีของครบสาปหมอก99 กรง10 คฑาระเบิด   มาฆ่าคุณทุกคนเหมือนกัน ส่วนน้อยมากๆเลยนะที่จะครบแบบนี้ เซิฟพีเคมีไม่ถึง 5คน

แล้วในส่วนตัวของผมเอง ก็เป็นวิที่พอใช้ได้คนนึงในเซิฟพีเค  เจอมาแล้วพาลาแหวนน้ำ ตอนนั้นไม่ได้พกคฑา 99 หมดสิทธิ์เลย  กินยากมากครับ

แค่นี้วิก็จะแบกของไม่ไหวแล้วเหมือนกันนะครับ ต้องพกทั้ง 94 02 99สาป 99ระเบิด   คีลัดก็ไม่ค่อยพอ

ปล.ที่บอกว่า แหวนไฟกดเปปเปอร์   โดดติดวืด มันก็ไม่ได้วืดทุกครั้งนะครับ  โดนขึ้นมาก็มีนอน ถ้าไม่ใช่วิตัว top ของเซิฟจริงๆ

กันหลัง100+ตีเก๊งเหรอ สลิลโจมตีทะลุเกราะ/ลดเกราะ ชาปกัมปนาทไม่คิดเกราะ แอสพรางตีโป๊ะ พาลาทลายสวรรค์โป๊ะ+แทงทะลวงเกราะ วิธรณีพิโรธ เบอขวานใหญ่สับพลังป้องกันกันหลังหาย

ไม่ใช่แค่พาลาดินที่แพ้ทางวิ อาชีพไหนเจอไม้99สาป + กรง + เพลิง ก็ไม่รอดหมดแหละค่ะ อ่านดูเหมือนเจ้าของกระทู้อยากหาวิธีชนะวิมากเลยนะ ถึงขนาดหาแหวนน้ำมาใส่ แต่โชคยังไม่เข้าข้าง ยังสู้ไม่ได้อยู่ดี หรือว่าวิซาร์จะเทพเกินไป  g#025

OrChidS

• Full Member
วิซาร์ด เป็นอาชีพที่โจมเวทย์ได้แรงและเร็วกว่าอาชีพสายเวทย์ด้วยกัน
อาชีพสายกายภาพ ยังไงก็แพ้ทางครับ
ไม่รู้ตอนนี้โกยแล้ว วิซาร์ด ยังใช้สกิลได้หรือเปล่า เนื่องจากไม่ได้เล่นอาชีพนี้นามมากแล้ว
ปรับไปปรับมา อาชีพวิซาร์ด ก็ยังเป็นอาชีพที่เก่งเกินอาชีพอื่นอยู่ทุกครั้ง
อีกหน่อย อาชีพอื่นๆ ก็จะไม่มีคนเล่นหรือไม่ก็ค่อยๆ เลิก
ถึงแม้จะมีการปรับสกิลคลาสสามใหม่ ไอเทมใหม่ๆ ให้อาชีพอื่นก็ตาม แต่ก็ยังแพ้ทางวิซาร์ดอยู่ดี
ผมเห็นคนเล่นทหารมาเรียกร้องขอคลาสสามเพิ่ม ก็ได้เพิ่ม แต่ดีหรือไม่ดี ผู้เล่นทราบดี
ส่วนอาชีพอื่น จะปรับหรือไม่ ก็มีค่าเท่าเดิม เพราะต้องฝึก ต้องเก็บเงินซื้อไอเทม
เทียบกับวิซาร์ด แค่ ไอเทมทั่วไป เซตหาง่าย หรือแม้กระทั่ง ของร้าน ตีบวกนิดหน่อย
ก็สามารถเอาชนะอาชีพอื่น ทั้งจุติหรือไม่จุติ ดึงจิตหรือไม่ดึงจิต ได้สบาย
อนาคต เกมนี้ ผู้เล่นจะเริ่มน้อยลง แต่ไม่ถึงปิดตัว เพราะมีเล่นหน้าใหม่ เข้าเรื่อยๆ
ส่วนผู้เล่นเก่าที่เริ่มถอดใจ ได้แค่ เข้ามาบอร์ด อ่านกระทู้ แสดงความเห็น
แล้วก็จากไป............

BATMAN

• Newbie
  • *
ใส่แหวนธาตุแล้วกันบวกหลังทะลุหลักร้อยได้แบบนี้อีกหน่อยพาลาไม่ต้องกลัวสกิลขวานใหญ๋99แล้วมั้งเพราะกว่าจะติดสกิลได้แต่ละทีนั้นต้องตีหลายทีเหลือเกินแล้วถึงตีแล้วติดสกิลก็คงตีพาลาไม่เข้าเพราะกันบวกหลังทะลุหลักร้อยอยู่ดี แหวนน้ำเทพมากครับ

ผมว่าแหวนลม กากกว่าเยอะนะครับ -*-

คือ  ค่าป้องกันเนี่ย มันมี MAX CAP อยู่ที่ 100 ถูกไหมครับ ถ้าแบบว่า กันหลัง 105 กับกันหลัง 500 ก็มีค่าทำให้แก๊งเท่ากัน หรือติดโป๊ะก็เข้าเหมือนกัน

ผมว่า MAX CAP 100 นี่มันต่ำมากเลยนะ แต่ข้อเสียคือถูกหักพลังป้องกันได้

แต่ว่าแหวนลมเนี่ย มันไม่มีค่า MAX CAP สมมติหลบ 2500 แต่แอสก็อาจจะตายเองได้ถ้าไปตีคนคลุม 99  ยิ่งเจอเวทย์ก็ยิ่งหลบไม่ได้ เจอโป๊ะเชะก็อาจจะตายเหมือนกัน

เท่านั้นยังไม่พอนะครับ โดนเบอตัดหลบ5   แหวนลมนี่กากไปเลยครับ ทุกดอก แถมหักเลือด

ถ้าคุณบอกว่า แหวนลมมันกากแบบนั้น จะไปใช้ทำไมวะ -*-

ผมก็จะบอกแบบเดียวกันครับ ถ้าไม่ชอบแหวนน้ำ จะไปใช้ต่อทำไม  แต่เข้าใจนะครับที่เพิ่งมารู้ตอนที่ทำไปเสร็จไปแล้ว

ก็อยากจะเทพ แต่พอไม่เหมือนที่คิดไว้ก็หัวเสีย แต่ถึงโวยวายต่อเขาก็ไม่ปรับหรอกครับ ในเมื่อมันเพิ่มเป็น % เวลาลด ก็ต้องไปลด base

---

แต่ผมว่ามันไม่ได้แย่ซะทีเดียว ชนบอส ชนป้อม พวกนี้มันไม่มีลดกันเวทย์  หรือจะ บางอาชีพที่ไม่มีลดกันเวทย์ก็กินเรียบ

แล้ววิก็ไม่ได้ จะมีของครบสาปหมอก99 กรง10 คฑาระเบิด   มาฆ่าคุณทุกคนเหมือนกัน ส่วนน้อยมากๆเลยนะที่จะครบแบบนี้ เซิฟพีเคมีไม่ถึง 5คน

แล้วในส่วนตัวของผมเอง ก็เป็นวิที่พอใช้ได้คนนึงในเซิฟพีเค  เจอมาแล้วพาลาแหวนน้ำ ตอนนั้นไม่ได้พกคฑา 99 หมดสิทธิ์เลย  กินยากมากครับ

แค่นี้วิก็จะแบกของไม่ไหวแล้วเหมือนกันนะครับ ต้องพกทั้ง 94 02 99สาป 99ระเบิด   คีลัดก็ไม่ค่อยพอ

ปล.ที่บอกว่า แหวนไฟกดเปปเปอร์   โดดติดวืด มันก็ไม่ได้วืดทุกครั้งนะครับ  โดนขึ้นมาก็มีนอน ถ้าไม่ใช่วิตัว top ของเซิฟจริงๆ

กันหลัง100+ตีเก๊งเหรอ สลิลโจมตีทะลุเกราะ/ลดเกราะ ชาปกัมปนาทไม่คิดเกราะ แอสพรางตีโป๊ะ พาลาทลายสวรรค์โป๊ะ+แทงทะลวงเกราะ วิธรณีพิโรธ เบอขวานใหญ่สับพลังป้องกันกันหลังหาย

ไม่ใช่แค่พาลาดินที่แพ้ทางวิ อาชีพไหนเจอไม้99สาป + กรง + เพลิง ก็ไม่รอดหมดแหละค่ะ อ่านดูเหมือนเจ้าของกระทู้อยากหาวิธีชนะวิมากเลยนะ ถึงขนาดหาแหวนน้ำมาใส่ แต่โชคยังไม่เข้าข้าง ยังสู้ไม่ได้อยู่ดี หรือว่าวิซาร์จะเทพเกินไป  g#025
ถ้ามีปัญญาทำกันหลังถึง100แต่ไม่มีปัญญาทำ hp ไปกันสกิลพวกนั้นเลิกเล่นไปเถอะครับ บายๆ ลาก่อน

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เข้ามาฮา แล้วแดกมาม่าต่อ woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

เราเก๋าอ่ะนาย

• **
ถ้ากรุเจอกรง กรุขอโดดก่อนแหละ ลงมาวืดค่อยว่ากันอีกที

Flux

• **
อย่าหวังเลยที่จะชนะวิ

ปล. เดะเจอวิ คทา 94 ขี่ปู

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???
ถ้าคุณใส่แล้วมันลดเยอะ คนอื่นใส่เขาก็ลดเยอะเหมือนกันนะครับใช้สมองคิดด้วย  #038

## iDae ##

• Newbie
  • *
คนละเรื่องละ  g#034

รบกวนล๊อกกระทู้ด้วยครับ รู้สึกเทพๆทั้งหลายจะพาออกทะเลไปละ  #038

ชัชชาติ

• Newbie
  • *

ก็มีเกมส์อสุรานี่แหละ ที่อาชีพสายเวทย์(วิ) เก่งที่สุด โหดที่สุด ถึกที่สุด มีทางเลือกให้แก้ทางสายอื่นมากที่สุด และ ผู้สร้างเกมส์ไม่กล้ายุ่งที่สุด...5555 g#046 g#046

---

ชัชชาติ

• Newbie
  • *
มีเกมส์อสุรานี่แหละ ที่ อาชีพสายเวท(วิ) โจมตีแรงสุด โหดที่สุด ถึกที่สุด มีวิธีแก้ทางสายอื่นมากที่สุด ไอเทมเอื้ออำนวยมากที่สุด เดี๋ยวขี่ปู หลบไร้ลัก30% อีก แม่จ้าว....