GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องเล่าดี ๆ ที่เจอในเกม By คนรักอสุราออนไลน์

r0

• Newbie
  • *
คนที่เทพแล้วคนดีคอยช่วยคนอื่นมันก็ดีไป

แต่คนที่มีของเทพแล้ว แล้วโกงคนอื่นเนี่ยเกินคำบรรยาย

เหมือนเป็นการปิดกันผู้เล่นใหม่ สงสัยมันอยากเล่นเกมนี้คนเดียว

คนเล่นเกมส่วนใหญ่ก็เป็นเยาวชนม์ทั้งนั้น

หัดโกงหัดทำเรื่องไม่ดีตั้งแต่ยังเล็ก ประเทศไทยเลยจงเจริญ

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • Full Member
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥

123456789

• Newbie
  • *
  • The smaller models.
เล่นเกมนี้มาก็หลายปี เจอมาก็ทุกรูปแบบละ เรื่องดีก็เยอะ เรื่องร้ายก็ใช่น้อย

ส่วนเรื่องดีที่สุดที่เคยเจอก็ คือเกมส์นี้ทำให้เราได้สามีหนึ่งกะลูกลิงอีกหนึ่งตัว
เอาไว้ลิงน้อยโตเมื่อไหร่(ถ้าเกมส์นี้ยังอยู่อะนะ)จะให้มาเกรียนในเกมส์ให้ดู  #038 #038 #038 #038

woon_love woon_love

hangtep

• Jr. Member
  • **
 woon_cry woon_cry อันนี้ดีป่าวคับเพื่อนๆ เพราะความจน+ความไว้ใจได้ผลลัพย์คือความโง่คับ ขายเทศจนห่อฟ้าเคยเล่นแบทกันด้วยกันแอดเพื่อนกันนึกว่าไว้ใจได้อุอุซิป....เลย กะคนชื่อ_KailR_ เบรดเสื้อเขียว สาธุถือว่าเราโง่แต่ไม่อภัยให้นายแน่เจอกันในแบทได้นะเราอสูรชื่ออัด แห่งดาวดึง เจอกันได้เลย (ใครอยากด่าหรือว่าผม ไม่ว่ากันเพราะเราโง่เอง[imghttp://][/img]
มันปวดหัวนะเนี้ย......

hangtep

• **
 woon_sad2  อุอุนี่กะอีกเรื่อง เป็นหัวกิลดีดีดันเห็นเพื่อนเบื่อกันวันๆลงแบทไปตายกันไม่มีไรทำเราเลยทำเลยสร้างคาเดคมาเวลใหม่ไม่บอกคนในกิลก็คุยธรรมดาแซวนิดๆไม่แรงแต่พอรู้ว่าเป็นเรางอนกันอะ วันละคน3วันงอน3คนอะ 555+ ผลสรุปคือเราต้องออกจากกิล555+เพราะเรารู้สึกผิดที่แกล้งเค้าแต่มันไม่ได้แกล้งไรรุนแรงเลยนะ ตอนนี้โดดเดี่ยวคับ เป็นตัวอย่างสำหรับคนที่คิดทำแบบผมละกัน
[/url][/img]
มันปวดหัวนะเนี้ย......

fok00789

• Newbie
  • *
  • ----ความคิดไม่ได้อยู่ที่ในใจเท่านั้น----
อยากจะขอบพระคุณชาวสวรรค์มาก ที่ทำให้แดนมีความสุข มากในเวลาที่แดน อยู่
---ความคิดไม่ได้อยู่ที่ในใจเท่านั้น---

ตัวละครชื่อ The_Herof0k เซิฟสวรรค์

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
พาลาดินAoDKung ไม่มีพี่คนนี้วันนั้น ป่านนี้เลิกเล่นไปแล้ว g#043 g#043

เสือก...

• **
  • พ่ิอง ง!
ย้อนไปเมื่อ2-3ปีที่เเล้ว ตอนนั้นผมเล่นตัว no__name เป็น ชาป  สวรรค์  ตัวนั้นผมเล่น 3เดื่อนกว่ากว่าจะเวล41  เเต่ก็มีคนหนึ่ง มาขอรหัสผม ผมเชื่อใจเค้ามาก ผมก็เลยให้ไป  ตอนนั้นผมไม่รู้ด้วยว่าเกมส์อสุรา เข้า เเบบไม่ต้องใส่รหสผ่านพิเศษก็ได้  ผมก็เลยให้รหัสผ่านพิเศษเค้าไป  เเล้วเค้าก็เเฮครหัสผม พร้อมทั้งเปลี่ยนรหัส   ผมเสียใจมาก  เเต่สิ่งที่ผมเสียใจมากที่สุด ก็คือ เพื่อนๆในตัวno__name  พี่เเตง พี่โดนัน  ผมคิดถึงมาก เเต่เราอาจไม่ได้เจอกันเเล้วนะ
เรื่องno_name ผมรู้ครับ ผมเคยได้ยินมา เขาก็มาขอรหัสเพื่อนผมอะ เป็นชาป เงินมีมากกว่า 100 mเขามาขอไอดี แต่เพื่อนผมก็ให้แค่ไอดีด้านบนไปอย่างเดียว แล้ว no_nameคนที่แฮกรหัสนายไปอะ ขอเบอโทรสัพ เพื่อนผม แล้วก็เข้ารหัส โดยการ สุ่ม ว่าใช้ได้รึปล่าว  แล้วมันฉลาดเกินโลก เปลี่ยนอีเมล ทุกอย่างไปหมด
สุดท้ายเพื่อนผมก็เอารหัสมาคืนได้ เพราะGM ให้เอาเลขบัตรประชาชน ไปให้้  แค่นี้
จบ
[คาด๋อย#]

Glex

ไม่ค่อยมีอะไรให้ประทับใจแหะ ไม่ค่อยสุงสิงกะใคร
จะดีในแค่ตอนไปวิ่งมังกรแล้วมีคนถามว่า นาย ขายกะโหลกเดรกมะ เรารับแพง g#022

♫♬♪§†Ҹ[£]ë ⓜⓘⓝⓔ♫♬♪

• style mine▶☺☻◄
  • **
แลกกล่องฟ้าแล้วไม่โกง ดีสุด

[ไม่ได้พุดเล่นหายากนะคนแบบนี้]
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
                                                         กลัวเห็นไม่ชัด:)

Glex

เจอแอสไปขอให้คนซื้อเหรียญ c3 กลางตลาด บร๊ะเจ้า มีเบลดใจดีซื้อให้ด้วย(ไม่รู้ว่าใช่เบลดมั้ย แต่คลับคล้ายคลับคลา g#011)(ไม่รู้ว่าใจดีรึรำคาญ เห็นขอนานละ-*-) ซื้อให้ไม่พอ ให้เสร็จเดินหนี g#037

♫♬♪§†Ҹ[£]ë ⓜⓘⓝⓔ♫♬♪

• style mine▶☺☻◄
  • **
เจอแอสไปขอให้คนซื้อเหรียญ c3 กลางตลาด บร๊ะเจ้า มีเบลดใจดีซื้อให้ด้วย(ไม่รู้ว่าใช่เบลดมั้ย แต่คลับคล้ายคลับคลา g#011)(ไม่รู้ว่าใจดีรึรำคาญ เห็นขอนานละ-*-) ซื้อให้ไม่พอ ให้เสร็จเดินหนี g#037
เบลดคนนั้นอยู่เซิฟไหนหรอครับ  g#009 g#009
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
                                                         กลัวเห็นไม่ชัด:)