GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มีปัญหาตอน ล็อคอิน เข้าสู่ระบบ

pool112

• Newbie
  • *
พอล็อคอิน เข้าระบบ มันก็เป็นแบบนี้ทุกครั้งทำไงดี

เป็นปัญหามากเลยช่วยแนะนำหน่อยครับ จะอัพเดทให้ไม่มีปัญหาตามมาไม่ได้เหรอ ทำไมเป็นแบบนี้  woon_sad2

..TEERAK..

• Full Member
เป็นเหมือนกันเลย จอแรกไม่มีปัญหา จอที่ 2 ไม่ได้ อาการนี้เลย ชิบหายละจะออนเซตยังไง woon_no woon_no

Bio

• Newbie
  • *

tadk120

• Newbie
  • *
 woon_sad2       woon_sad2        woon_sad2

เป็นเหมือนกันเลยค้าบบบบ   woon_no   woon_no

เข้าไรไม่ได้เลยสัก ID แค่จอเดียวก็เข้าไม่ได้   woon_sad2  woon_sad2  woon_sad2   

หมดกันเซ็ตพวกเรา 

woon_cry
 woon_cry
 woon_cry
 woon_cry
 woon_cry

..TEERAK..

ยังเหมือนเดิมครับ ลองอีกเครื่องที่เป็น วินโดว์ 10 เข้าได้ปกติครับ แต่เครื่องที่เป็นวิน 7 ก็ยังเหมือนเดิม woon_cry woon_cry

pool112

• Newbie
  • *
ยังเหมือนเดิมครับ ลองอีกเครื่องที่เป็น วินโดว์ 10 เข้าได้ปกติครับ แต่เครื่องที่เป็นวิน 7 ก็ยังเหมือนเดิม woon_cry woon_cry

ผมลองก่อนจะล็อคอิน กด ESC แล้วล็อคอินเข้าได้นะครับ ไม่รู้ลองดูเผื่อได้

..TEERAK..

ผมลองก่อนจะล็อคอิน กด ESC แล้วล็อคอินเข้าได้นะครับ ไม่รู้ลองดูเผื่อได้
ลองหมดละคับ ไม่ว่าจะกด ESC ล๊อคอินแบบข้ามแพท หรือจะ Run as admin ไม่ผ่าน
copy ตัวเกมจากเครื่องวิน 10 ที่มันเล่นได้มาเล่น ก็ไม่ผ่าน
เหลือความหวังเดียวคือ โหลดลงใหม่ ถ้ายังไม่ได้ คงต้องลงวิน 10 ละ เพลียจริง

tadk120

• Newbie
  • *
 woon_5555 woon_5555 woon_5555

เข้าได้ตามปกติแล้วคับ

ขอบคุณมากกก สู้ๆ เปนกำลังใจให้ GM  woon_love woon_love woon_

Bio

• Newbie
  • *
ของผมลบลงไหม่ ลองไปติดตั้งในไดร์อื่นก็เหมือนเดิม ไช้วิน7  woon_cry woon_cry เสียใจงื้อออออออออ จีหาสาเหตุกับวิธีแก้ปัญหาด่วนง้าบบบบบบบบบ

..TEERAK..

ของผมลบลงไหม่ ลองไปติดตั้งในไดร์อื่นก็เหมือนเดิม ไช้วิน7  woon_cry woon_cry เสียใจงื้อออออออออ จีหาสาเหตุกับวิธีแก้ปัญหาด่วนง้าบบบบบบบบบ
โหลดลงใหม่ ผมโหลดจากตัวที่เป็นทอเร้นมาติดตั้งใหม่ หายครับ

awealthyboy

• Newbie
  • *
อาการนี้เกิดเมื่ออัพเดทแพชล่าสุดเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาทำให้วินโดวส์ 7 มีปัญหาในการเข้าเกมส์ วิธีแก้ให้ทำตามในคลิปที่ผมทำอัดให้ดูนะครับรับลองเล่นได้ไม่มีปัญหาเราต้องตั้งค่าให้มันรันผ่านวินโดวส์ XP แทนครับ คร่าวๆประมาณนี้นะครับ  g#031 g#031

หรือถ้าขี้เกียจดูคลิปก็ง่ายๆคือเราต้องกดคลิกขวาที่ตัวไอคอนส์เกมแล้วเลือก Properties แล้วไปที่ Compatibilities แล้วติ๊กเครื่องหมาย ถูก แล้วให้เลือก Windows XP  ก็เป็นอันจบครับ วิธีนี้สามารถนำไปประยุกต์ใช้กับเกมส์เก่าๆบางเกมส์ได้นะครับเช่น Yuri เป็นต้นจ้าา แต่ถ้ายังงงก็ลองดูคลิปเอานะค้าบ  g#004