GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอให้ปรับศรวายุ

ท.ทหารอดทน

• Jr. Member
  • **
อยากให้ปรับจำนวนการยิงลง จากเดิมระดับ5 อยู่ที่16 ครั้ง ให้เหลือแค่ 9 ครั้ง แล้วให้กดชี้เป้าหมายใหม่อีกครั้งถ้าต้องการจะยิงต่อ แบบนี้จะดูแฟร์กว่าไหม เพราะตอนนี้ยิงรัวมาก 9 ครั้งก็ยังดูเยอะเพียงแค่กดยิกๆปุ่มเดียว แต่ถ้านับรวมเดจาวู หรือ ธนูตู้ การยิงมันดูโหดเกินสำหรับอาชีพอื่นมาก เพราะสกิลยิงเปิดเกราะ ไม่คิดต้านทาน ดีเล10 วินาที ลดเกราะคู่ต่อสู้ให้เหลือ 0 ได้ ยิงรัว9ครั้ง คงไม่หนักหนาสำหรับชาปที่จะฆ่าคู่ต่อสู้ได้เพราะว่าพลังป้องกันหลังของคู่ต่อสู้หายหมดหรอกนะครับ   woon_love

yazakazuki

• **
ว่ากันยากเลย >___<!!
ทุกวันนี้ที่ราคาธนูตู้มันแรงก็เพราะสกิลศรวายุนี่แหละครับ และที่ทำให้คนเล่นชาร์ปเยอะขึ้นก็...ส่วนหนึ่งคงเพราะก้าวพริบตา ศรวายุและธนูตู้นี่แหละนะครับ ถ้าไปปรับลง....ผมว่าชาร์ปคงร้างไปเลยเลยล่ะนะ.........

อย่าเพิ่งด่าผมว่า "เพราะเอ็งเล่นชาร์ป เอ็งเลยเข้าข้างพวกพ้องสินะ เฮ๊ย เฮ๊ย เฮ๊ยยยยยย" เลยนะครับ
ผมเล่นพาลาดิน เบอเซิร์กครับ แน่นอนว่า ผมได้รับผลกระทบจากความเก่งของชาร์ปอย่างมากมายเลยล่ะ
(ลูกธนูมักปลิวจากไหนไม่รู้มาปักหัวผมบ่อยๆ วิ่งหาก็ไม่ได้ เจ้าพระเดชพระคุณโดดหนี)

แต่ทุกครั้งที่มีการปรับสกิล.......จะมีความปั่นป่วนของราคาตลาด และผู้เล่นก็จะลดลงทุกครั้ง (บางคนอยากได้ธนูตู้ขั้นขายไตเลยทีเดียวเชียว ฮ่ะๆ) พอขายของหมดตัวเพื่อซื้อธนูตู้ราคาแพง......คราวนี้ตั้งตัวลำบากเลย จะขายคืนก็ไม่ได้เพราะธนูตู้ราคาตกฮวบ ........ก็เลิกเล่นกันไป

ปล.ไม่ได้กลัวปรับสกิลชาร์ปหรอกนะ กลัวราคาของในตลสดจะพลิกเป็นรอบที่ 100 ในรอบปีนี่สิ
ปล2.เกมนี้สอนให้เรารับมือกับมรสุมที่ไม่ได้ตั้งตัวมาก่อนเสมอๆ
ปล3.เมื่อก่อนรองเท้านักซิ่งไม่ได้แพงขนาดนี้นะ
แหม่.....ทำไปได้

kritkanin123

• Newbie
  • *
ร้องปรับอีกละ GM เค้าก็เพิ่งปรับชาปไปคุณยังไม่พอใจอีกเหรอครับ ?? อีกอย่างคุณเข้าใจอะไรผิดรึเปล่าครับ ? ศรวายุที่มันยิงรัวได้เพราะนูตู้ แต่นี่มาร้องให้ปรับสกิลคนละเรื่องเลยครับ พูดหยั่งกะเค้าใช้นูตู้กันทั้งเซิฟ แบบนี้มันก็กระทบคนที่ไม่มีนูตู้ด้วยดิครับ คุณลองไม่ใส่นูตู้แล้วไปยิงดิครับ จะรู้ว่ามันช้ามาก ไม่ได้แดกใครหรอก ก้าวพริบตาก็ติดระยะหน่วง จะโพสอะไรก็คิดให้เยอะๆหน่อยก็ดีนะครับ  woon_sunny woon_sunny

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
นึกถึง ตอนสู้กับ มอนดันจิตด้วยนะ ถ้าจะปรับ อะ

ผมเล่นสื่อไม่เดือดร้อนหรอก มีซาปอยู่ตัวนึงเอาไว้ลงดันไฟเฉยๆ

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
ร้องกันอีกละ เชง จะอะไรกันนักกันหนาครับแบบนี้มันก็ดีอยู่แล้ว ถ่ามานั่งกดชี้เป้าเองใหม่ทุกรอบผมว่าลำบากนะ ที่มีคนเล่นชาปกันเพราะศรวายุนี้แหละ สกิลอื่นไม่เคยได้ใช้เลยเพราะมันกากมากๆ เล็งจุดตายก็ยิงไครไม่ตาย ศรกำปนานก็ยิงไครไม่ตาย สกัดขา โจมตี ก็ไม่มีประโยชน์ เล็งเกราะก็ยิงไปก็เท่านั้นลดเกราะยังไงถ่ามาถึงตัวได้ก็ตายห่าอยู่ดี
ลองไปเล่นชาปดูครับมันบางมากๆ บางกว่าทุกอาชีพเลย โดนเทร3หัวยิงทีเดียวก็ดับ โดน เบลดสวนกลับก็ติดมึนตาย ยิงเบอสะท้อนตายห่าอีก โดนวิกรงเพลิงก็ตาย โดนวอสาปก็ทำไรไม่ได้ละรอเวลาตาย โดนแอสพรางมาแทงก็ดับ โดนพระทวนวิ่งผ่านก็ตาย โดนโทสะขุนก็ไม่ลอดปลดมือหลักดับ โดน อสุรานักเต้นของเจ้าโดดเข้ามาแล้วเทพใส่ดับอีก โดนพาลาโดดทีเดียก็ตาย โดนคำพยากรก็ทำไรไม่ได้รอเวลาตายอย่างเดียว โดนทรงกินเสาวิ่งผ่านก็ตายอีก รู้สึก่ามีแค่สื่ออะที่ชาปจะฆ่าได้ง่ายที่สุด เค้าก็ปลับการนำจำนวนใหม่ทุกครั้งที่เปลี่ยนเป้าแล้ว อีกอย่าง ถ่าเปลี่ยนเป้าหมายไปหาตัวที่ไกล้ผู้ใช้ที่สุดนี้โอเคเลยมันจะได้ไม่ยิงมั่วจะได้ยิ่งแค่คนที่เข้ามาหาเราแต่อย่าลดระยะยิงนะ

ผมว่าคุณลองไปเล่นชาปด้วยตัวคุณเองดีกว่าครับแล้วจะรู้ว่ามันตายง่ายแค่ไหน ถ่าเล่นอยู่เชิร์ฟใต้พิภพผมขายนูตู้ให้กะได้ผมจะเลิกเล่นชาปละ เเม่งมีแต่คนร้องปลับ แล้วจีก็จะเสือกปลับตาม จะเอาให้มันกากเหมือนตะก่อนเลยหรอไงที่คนเล่นเยอะแต่ไม่มีไครอย่ากเล่นชาปอะสู้ไครไม่ได้เลยอะดีแต่โดดไปกดประตูในวองี้หรอ ถ่าอย่ากได้นูตู้ก็ชิบมา I.Am_SanJI ถ่าจะเล่นชาปเดียวขายของชาปให้หมดตัวเลยอะ

เออถ่าจะปลับแบบที่คุณว่าจริงผมว่าจีก็ต้องปลับให้ศรวายุใช้ทักษะติดตัวได้ เอาไหมละ ยิงดอกเดียวตายห่าหมดแน่ทีนี้โหดกว่าเดิม woon_555

ท.ทหารอดทน

• **
ยิงใครไม่ตายของคุณหมายถึงอะไรครับ ? ชาปธนูตู้ มีสกิลเปิดเกราะ มีศรวายุ  เนี่ยนะ ยิงใครไม่ตาย ผิดเเล้วครับ มันฆ่าได้จนคนยิงยังตกใจด้วยซ้ำว่าฆ่าไปกี่ศพ เพราะมันยิงรัวได้ บางทีคนตายยังไม่รู้เรื่องเลยว่ามันยิงมั่วมาจากไหน เป้าก็แค่กดชี้เพียงแค่ครั้งเดียว ที่เหลือก็กดปุ่มเดียวให้แบบไวๆ บอกว่าเล็งแขน สกัดขาไม่มีประโยชน์ แล้วลองเปิดเกราะ แล้วสกัดขาดูหรือยังครับ ว่าคนโดนยิงมันเดินได้ไหม สกิลจิตชาปก็มีไว้ล๊อกขาคนอยู่แล้ว ติดกับดักก็ยิงยัดได้สบายๆ สกิลมันสะดวกสบายเกินไปแล้วครับศรวายุ บางครั้งยังทำงานจนดูเหมือนว่าไม่ตรงตามคำอธิบายด้วยซ้ำเวลาเปลี่ยนเป้าหมาย เป้าหมายแรกโดนยิงตายก็ถึกๆหน่อย ส่วนไอ่พวกวิ่งเข้าไปทีหลังโดนคนละดอกก็ตายห่ากันหมด โดนประชิดตัวแล้วชาปมันไม่มีกระโดด วิ่งหนีไม่เป็นเหรอครับ เพราะยังไงสกิลมันก็ล๊อก กระโดดหนียังกดแค่ปุ่มยิง แบบไม่ต้องชี้คู่ต่อสู้อีกรอบ มันก็ยังยิงให้ ที่ผมพูดมามันถูกไหม  คนเลิกเล่นเพราะความโกงของสกิลของบางอาชีพก็มีนะ อย่าคิดแต่ของตัวเองฝ่ายเดียว ทั้งนี้ทั้งนั้นนี่ก็เปนแค่ข้อเสนอแนะ/ความคิดเห็นที่ยกมาให้ทีมงานเห็นข้อได้เปรียบ ส่วนจะปรับ/ไม่ปรับ มันไม่ใช่ผมเป็นคนตัดสินนะ

ยิงใครไม่ตายของคุณหมายถึงอะไรครับ ? ชาปธนูตู้ มีสกิลเปิดเกราะ มีศรวายุ  เนี่ยนะ ยิงใครไม่ตาย ผิดเเล้วครับ มันฆ่าได้จนคนยิงยังตกใจด้วยซ้ำว่าฆ่าไปกี่ศพ เพราะมันยิงรัวได้ บางทีคนตายยังไม่รู้เรื่องเลยว่ามันยิงมั่วมาจากไหน เป้าก็แค่กดชี้เพียงแค่ครั้งเดียว ที่เหลือก็กดปุ่มเดียวให้แบบไวๆ บอกว่าเล็งแขน สกัดขาไม่มีประโยชน์ แล้วลองเปิดเกราะ แล้วสกัดขาดูหรือยังครับ ว่าคนโดนยิงมันเดินได้ไหม สกิลจิตชาปก็มีไว้ล๊อกขาคนอยู่แล้ว ติดกับดักก็ยิงยัดได้สบายๆ สกิลมันสะดวกสบายเกินไปแล้วครับศรวายุ บางครั้งยังทำงานจนดูเหมือนว่าไม่ตรงตามคำอธิบายด้วยซ้ำเวลาเปลี่ยนเป้าหมาย เป้าหมายแรกโดนยิงตายก็ถึกๆหน่อย ส่วนไอ่พวกวิ่งเข้าไปทีหลังโดนคนละดอกก็ตายห่ากันหมด โดนประชิดตัวแล้วชาปมันไม่มีกระโดด วิ่งหนีไม่เป็นเหรอครับ เพราะยังไงสกิลมันก็ล๊อก กระโดดหนียังกดแค่ปุ่มยิง แบบไม่ต้องชี้คู่ต่อสู้อีกรอบ มันก็ยังยิงให้ ที่ผมพูดมามันถูกไหม  คนเลิกเล่นเพราะความโกงของสกิลของบางอาชีพก็มีนะ อย่าคิดแต่ของตัวเองฝ่ายเดียว ทั้งนี้ทั้งนั้นนี่ก็เปนแค่ข้อเสนอแนะ/ความคิดเห็นที่ยกมาให้ทีมงานเห็นข้อได้เปรียบ ส่วนจะปรับ/ไม่ปรับ มันไม่ใช่ผมเป็นคนตัดสินนะ

อ่านกี่บรรทัดครับนี้ ผมไม่ได้บอกว่าศรวายุยิงไครไม่ตาย คุณลองไปเล่นชาปก่อนครับ ผมหมายถึงสกิลอื่นที่ไม่ใช่ศรวายุ ชาปมีดีแค่ศรวายุ กับก้าว สกิลอื่นแทบไม่ได้ใช้ คุณลองไปถามคนเล่นชาปหรือไปลองเล่นกับตัวก่อนคุณจะรู้ คนไม่เล่นไม่รู้หลอกครับ งั้นผมก็บอกว่าเบอโกงไปละ สลายก็ไม่ได้ ผมต้านทาน100% เกราะตู้ตีติด2-5รอบต่อการโจมตี1ครั้งอีก ผมไม่ได้เล่นพาลาผมก็จะบอกว่าพาลาโหดไปละ ตอนโดดติดอมตะอีกตียังไงก็ตีไม่เข้า แบบนี้หรอคุนจะเอาอาชีพที่คุณไม่ได้เล่นกากไปกว่าคุณหมดเลยใช่ปะ จะไม่ให้อาชีพไหนฆ่าอาชีพคุณๆได้แบบง่ายๆเลยใช่ปะ และอีกอย่างถ่าไม่มีนูตู้ก็ฆ่าไครแทบจะไม่ได้เลย นูตู้ก็ไม่ใช่ราคาแค่หลัก100Mมันหลัก1000M ถ่าปลับเอาแบบที่คุณบอกคนที่ชื้อมาราคา1000กว่าเอ็มเขาก็หมดหวังกับเกมนี้สิครับขายก็ไม่ออกจาก100Mเหลือ100Mงี้หรอ

kritkanin123

• Newbie
  • *
ไปหาอัพเดทเก่าๆอ่านบ้างก็ดีนะครับ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=45280.0 ว่าเค้าปรับไปถึงไหนละ ไม่ใช่มาร้อง งอแงๆ  #038 #038 แล้วศรสลายพลัง กับดักเถาวัล ก็เพิ่งโดนปรับอีก ถ้าปรับอย่างที่นายบอกอีกก็ได้นะ แต่ขอให้ทักษะศรวายุใช้ทักษะติดตัวได้เอามั้ยละครับ  g#037 g#037 จะได้เห็นศรวายุล๊อกเป้าออกที 5-6 ดอก  g#022 g#022 ผมว่าก็ไม่เลวนะ  g#008 g#008

อ่านกี่บรรทัดครับนี้ ผมไม่ได้บอกว่าศรวายุยิงไครไม่ตาย คุณลองไปเล่นชาปก่อนครับ ผมหมายถึงสกิลอื่นที่ไม่ใช่ศรวายุ ชาปมีดีแค่ศรวายุ กับก้าว สกิลอื่นแทบไม่ได้ใช้ คุณลองไปถามคนเล่นชาปหรือไปลองเล่นกับตัวก่อนคุณจะรู้ คนไม่เล่นไม่รู้หลอกครับ งั้นผมก็บอกว่าเบอโกงไปละ สลายก็ไม่ได้ ผมต้านทาน100% เกราะตู้ตีติด2-5รอบต่อการโจมตี1ครั้งอีก ผมไม่ได้เล่นพาลาผมก็จะบอกว่าพาลาโหดไปละ ตอนโดดติดอมตะอีกตียังไงก็ตีไม่เข้า แบบนี้หรอคุนจะเอาอาชีพที่คุณไม่ได้เล่นกากไปกว่าคุณหมดเลยใช่ปะ จะไม่ให้อาชีพไหนฆ่าอาชีพคุณๆได้แบบง่ายๆเลยใช่ปะ และอีกอย่างถ่าไม่มีนูตู้ก็ฆ่าไครแทบจะไม่ได้เลย นูตู้ก็ไม่ใช่ราคาแค่หลัก100Mมันหลัก1000M ถ่าปลับเอาแบบที่คุณบอกคนที่ชื้อมาราคา1000กว่าเอ็มเขาก็หมดหวังกับเกมนี้สิครับขายก็ไม่ออกจาก100Mเหลือ100Mงี้หรอ

พิมผิดจาก1000Mเหลือ100M คุณลองเล่นอาชีพที่ชาปแพ้สิยังไงคุณก็ฆ่าชาปได้สบายๆ เช่นเบลด พาลา เซน ขุน 4อาชีะนี้ชาปฆ๋าแทบจะไม่ลง ไม่ว่าจะเปิดเกราะก็ตาม
ชาปโดนฆ่ามากกว่าฆ๋าได้แน่นอน อาชีพที่พอๆกัน เบอ วอ เจ้า พยากร 4อาชีพนี้จะฆ่าได้พ่อๆกับโดนฆ่า ส่วนพระนี้เจอะพระทวนโหดๆเจอแสงเทพก่อนก็ไม่มีทางสู้ครับ เทรถ่าชาปโดนเทรยิงก่อนก็ไม่มีทางรอดนอนอย่างเดียว อาชีพอื่นฆ๋าได้มากกว่าโดนฆ๋า และอีกอย่างศะวายุมันใช่ว่าจะกดสกิลอย่างเดียวซะทุกครั้ง บางครั้งกดไปไม่กดไม่ได้เลยมันไม่ตีให้ต้องวิ้งแล้วชี้เป้าใหม่  ต้องลองแล้วจะรู้ครับ ไม่ลองเล่นมันไม่รู้หลอก คุณลองเล่นชาปไม่ต้องนูตู้นะแล้วลงแบทไปตีวิหรือแอส ดูว่าอาชีพที่แพ้ทางวอแบบนี้จะฆ๋าวอที่ไม่ใช่นูตู้หรือไม่

ไปหาอัพเดทเก่าๆอ่านบ้างก็ดีนะครับ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=45280.0 ว่าเค้าปรับไปถึงไหนละ ไม่ใช่มาร้อง งอแงๆ  #038 #038 แล้วศรสลายพลัง กับดักเถาวัล ก็เพิ่งโดนปรับอีก ถ้าปรับอย่างที่นายบอกอีกก็ได้นะ แต่ขอให้ทักษะศรวายุใช้ทักษะติดตัวได้เอามั้ยละครับ  g#037 g#037 จะได้เห็นศรวายุล๊อกเป้าออกที 5-6 ดอก  g#022 g#022 ผมว่าก็ไม่เลวนะ  g#008 g#008

แบบนี้ก็ไม่เรวนะผมว่า พาลาก็พาลา เบลดก็เบลดเหอะ ออกดอกละ20-50Kนี้ดอกเดียวดับเลยนะ woon_555

พิมผอดบ่อยแหะ ชาปนะชาป ไม่ใช่วอ 555

ZoDiC คนเดิม

ศรวายุ ใช่ว่าจะ กดใส่ ปีกจะเข้านิครับ ทุกอย่างมีทางแก้ โดน พาลา โดด วิพลังอัศนี ก็ตายแล้ว ทุกวันนี้โดด หนีทีเดียว มันได้ซะที่ไหน

bigbay

• Newbie
  • *
เอาสกิลออกให้หมดเลยไหมครับ เหลือไว้แค่สู้ยิบตา จะได้พอใจพวกคุณๆทั้งหลาย

--SoDaZa--

• **
ผมเพิ่งจะเห็นชาร์ปเทพก็ช่วงปีนี้นะ
ทั้งๆที่ทีมงานบอกว่า ชาร์ปคืออาชีพที่สมดุลที่สุดในเกม
ในคลาสเดียวกัน  ทุกอาชีพพลัดกันเทพพลัดกันกาก  แต่ชาร์ปไม่เคยโดนปรับเลย
คืออยู่อย่างไรก็อยู่อย่างงั้น

จนเทร ที่ว่าเป็นส่ยหาของ  เขายังมีกน้าไม้ 2 หัว 3 หัว
เดินยิงได้ทั้งบิลล่าและแรร์  แต่ชาร์ปก็เท่าเดิม
ยิ่งสายเรนเจอร์ด้วยกันแล้ว  ชาร์ปนี่ถ้าไม่ใจรักจริงๆ หลายคนคงไม่เล่นนะครับ

แต่พอมาครั้งนี้ ปรับสมดุลใหม่ สกิลหลายๆอย่างของชาร์ปโดนปรับ
มันทำให้เทพขึ้นมานิดๆ   แต่อย่าถามหาสมดุลในตัวชาร์ปเลย
เพราะถ้าอาชีพไหนจะเทพในช่วงเวลานั้นๆ สมดุลจะไม่มี เหมือนอาชีพอื่นๆนั้นแหละ

ของแรร์จะหลั่งไหลเข้าตู้ด้วยสกิลที่เมพๆ ช่วยให้การเล่นอาชีพนั้นโหดขึ้นทันตา

คุณอย่าโวยให้ปรับเลยครับ  มันมีช่วงระยะเวลาของมัน
มันเทพได้ไม่กี่เดือนหรอก เดี๋ยวมันก็กากแบบเดิม
เพราะทีมงานก็ต้องเอาของอาชีพอื่นมาล่อ จนตอนนี้คนจะหมดเกมอยู่แล้ว
ล่อยังไงก็ไม่ทราบนะครับเนี่ย