GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การงานระดับหาวัตถุดิบรูปแบบใหม่

กัปตัน คิส

• Newbie
  • *
ถ้าใครเจอแผนที่ไหนที่ monster การงานไม่ได้อยู่เป็นโซนแจ้งเข้ามาได้นะคับเผื่อตกหล่น ^^ จะได้เข้าไปจัดการ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
จัดโซนสวยๆหน่อยก็ดีคับ  #038
บางทีมันซ้อนกันอยู่ มองไม่เห็น
บางแมพก็รู้สึกว่าจะไม่มีต้นสมุนไพรที่ตรงกับที่ขุดได้
อย่างเดธเขต 3 การงานระดับ 2
รู้สึกว่าจะขุดได้เห็ดพิษ กับสมุนไพรสีเหลือง
แต่มีแค่สมุนไพรสีเหลือง ไม่มีต้นเห็ดพิษ

ตอนแรกเค้าหาต้นสมุนไพรไ่ม่เจอกันด้วยซ้ำ
เพราะมันไปแอบอยู่หลังต้นไม้ระดับ 2
เอาเม้าส์ชี้ๆ วนๆ มันถึงขึ้นมา แต่ว่าหาต้นเห็ดพิษไม่เจอ
 g#015
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

บุ้งกี้

• Newbie
  • *
ในหนึ่งแมบมีจุดเดียวที่จะขุดได้ 100 % ผมว่าน้อยไปหน่อยนะครับ ถ้าขึ้นเซิฟหลักคนคงไปออกันตรงนั้นกันหมด

ปล. รูปแบบการงานใหม่ ผมว่าดีนะ จะได้มีอะไรทำมากขึ้น ไม่เบื่อ ซํ้าซาก  ไม่งั้นก็หาสมุนไพรไปวันๆ ไม่ได้ทำอะไรเลย
 g#008

กัปตัน คิส

• Newbie
  • *
- เรื่องเห็ดพิษเด๋วไปตรวจสอบให้คับ
- เรื่องโซน
  1.เรื่องโซนสวยๆ ด้วยข้อจำกัดของพื้นที่ทำให้เลือกทำเลยากหน่อยเพราะไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงแผนที่
  2.เรื่องอยากให้เกิดหลายๆ จุดมีข้อจำกัดในด้านคำสั่งเลยไม่สามารถทำได้ อาจจะมีการปรับปรุงเพิ่มเติมตามความเหมาะสมที่สามารถทำได้

• **
เรื่องการจัดโซนเนี่ย ไม่ได้หมายถึงให้ตกแต่งแผนที่นะคับ
แต่อยากให้มอนการงานมันไม่ซ้อนกันน่ะคับ จะได้สังเกตง่ายๆ ว่าโซนนี้มีอะไร ขุดได้อะไรบ้าง
ไม่แน่ใจว่าสามารถกำหนดจุดเกิดตายตัวได้รึป่าว ถ้ามีการปิดเซิฟเวอร์ เปิดมามันจะยังอยู่ที่เดิมมั้ย
หรือว่ามันจะจัดรูปแบบของโซนใหม่ทุกครั้ง อันนี้เพื่อความสะดวกในการสังเกตและสบายตาเวลามองคับ

เพราะพูดถึงหลักความจริงๆ เชื่อเถอะคับ ว่าคนจะไปกระจุกกันแน่นแออัดอยู่ในโซนนั้นแน่ๆ
และแต่ละคนทั้งแสงเซ็ต เอฟเฟคสกิล เอฟเฟคไอเทม มอนที่จะมาตี คู่หูใช้สกิลอะไรอีกสารพัด
แค่นั้นก็ลายตาสุดยอดแล้วคับ g#033
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

กัปตัน คิส

• Newbie
  • *
monster การงานมัน สุ่มเกิดนะคับบริเวณโซน ไม่สามารถกำหนดได้คับ

• **
รับทราบคับ (แอบผิดหวังเล็กน้อย) g#041

Mu_Name

• Newbie
  • *
  • มู๋เนมเอง~
สุ่มเกิด คือ สมุติว่า ต้นพริกอยู่ได้ 10 นาทีแล้วมันก็ตาย แล้วจะไปเกิดที่ใหม่หรือคะ

หรือว่ามันไม่ตาย มันจะอยู่แบบนั่นไปตลอด

อีกเรื่องคือ ว่า อยากในในแผนที่1 มีโซนที่มีพวกม่อนเตอร์การอยู่หลายที่

เพราะจะได้กระจายๆ คนอ่าคะ

My NamE O.<!!
 สถานะ :: พักยก!!!!~  g#017 g#017 g#017

กัปตัน คิส

• Newbie
  • *
มอนมันจะสุ่มเกิดใหม่หลังจากเปิดเซิพครั้งเดียวคับและมันไม่มีวันตายด้วย ส่วนทำให้เกิดหลายๆ โซนยังไม่สามารถทำได้คับ

Naruta~

• Jr. Member
  • **
แล้วจะมีการชดเชยหรือเปล่ากับยาหนูขี้เกียจกดเมาส์ที่ซื้อมาแล้วหละครับ

กัปตัน คิส

• Newbie
  • *
น่าจะมีคับต้องดูแนวทางการชดเชยก่อนว่าทำอย่างไรได้บ้าง น่าจะเป็นช่วงที่จะขึ้นเซิฟสวรรค

บุ้งกี้

• Newbie
  • *
ในโซนที่บอกหาวัตถุดิบได้ 100 % นี่คือบริเวณใกล้ๆกับมอนการงานหรือป่าวครับ
จากในรูป ยังมีบอกไม่สำเร็จ มันก็ไม่ 100 % นี่ครับ การงานตัดไม้ก็เป็นครับ
หรือผมเข้าใจอะไรผิด  g#012

กัปตัน คิส

• Newbie
  • *
พยามยามยืนติดๆ กับต้นมันเลยคับระยะประมาณ 2 ช่องจากมอนสเตอร์การงาน

บุ้งกี้

• Newbie
  • *
ในแมบ southern_shire/field10 เฉพาะหาสมุนไพรระดับ 2 ในตำแหน่งต่างๆที่ใกล้กับมอนการงานสมุนไพรจะไม่ 100% นะครับ ลองเปลี่ยนที่ยืนดู(ห่างไม่เกิน 2 ช่อง) ช่วยดูให้หน่อยนะครับ
แมบอื่นเท่าที่ลองก็ 100% ปกติครับ
ชื่อมอนการงานสมุนไพรกับไอเทมที่หาได้ไม่ตรงกัน เช่น สมุนไพรส้ม หาได้ สมุนไพรสีฟ้า  ไม่ทราบจงใจหรือไม่

ปล.1.ควรเพิ่มปุ่มที่กดบนคีย์บอร์ด เช่น Ctrl หรือ Alt  เมื่อกดแล้วแสดงชื่อมอนการงานทั้งหมดในบริเวณนั้น เพื่อความสะดวกในการค้นหา
     2.ราคาของขายทิ้ง npc ควรเท่ากันหมดทุกอย่าง ทุกการงาน เช่น 2 บิลล่า เป็นต้น
     3.อยากให้เพิ่มบริเวณโซน 100 % ให้กว้างขึ้น

ขอบคุณครับ  g#039

`the soldier.

• Full Member