GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทุุเรศไปป่าวอ่ะ สมาคม mode_classic โคตรกวนน ตีธงทีเดียว1K เปนไงเส้นไหมหล่ะ

KHIM!!

• Jr. Member
  • **
เกือบเข้าขั้น ทุจริต คอรัปชั่น เลยนะนิ น่ากลัวๆ นึกว่ามีแค่นึกการเมือง ชะอีก แต่นี่มีจีเอ็มด้วย หักหลัง ผู้ไช้บริการ โหดมาก !
เราอ้อนแอโทษที

Hydronium..

• Newbie
  • *
  • ♥ วางถุงกาว แล้วตั้งสติ ♥
 woon_no woon_sad2 เป็นจีเอมก็รู้ว่าเสกได้ทุกอย่าง แต่ควรที่จะมีศักดิ์ศรีน่ะครับ ไม่ใช่สักแต่ว่าตัวเองจะสนุกคนเดียว ผู้เล่นหลาย ๆคน ผมเชื่อว่าอยากจะสนุกไปด้วยกัน แต่กลับมาทำตัวแบบนี้ เท่าเทียมกันกับผู้เล่นบ้างก็ดีน่ะครับ โหดกว่านิดนึงก็ไม่เสียหาย แต่ไม่ควรที่จะเป็นแบบนี้ มันเกินไปน่ะครับ   woon_sad2 woon_no

Achilleus.

• さんぽ  Let's Go!!☆
  • **
  • どうせいあいしゃ ▽・w・▽
ปัญญาอ่อนจังครับ มันคือเซิฟทดสอบ จีสามารถทำอะไรก็ได้ที่เกี่ยวหรือไม่เกี่ยวการทดสอบครับ ตัวละครตัวนั้นก็ตีบ้านทุกหลัง ไม่ได้เลือกตีเฉพาะกิลนี้ กิลนั้นนี่ครับ หรือบางทีเขาอาจจะกำลังทดสอบสีชุดของตัวละครอยู่ก็ได้ครับ แล้วก็อย่าลืมนะครับว่ามันคืนเซิฟทดสอบ เอาไว้ทดสอบเท่านั้น ถ้าจริงจังเชิญเซิฟหลักได้ครับ ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ

junesung

• Newbie
  • *
ผมว่านี่มันเซิฟทดสอบ  จะเอาอะไรกันมาก
ไม่อยากให้จีเกรียน  ก็ลงเซิฟจิงเลยครับ woon_o_o

PORSCHE

• Newbie
  • *
ปัญญาอ่อนจังครับ มันคือเซิฟทดสอบ จีสามารถทำอะไรก็ได้ที่เกี่ยวหรือไม่เกี่ยวการทดสอบครับ ตัวละครตัวนั้นก็ตีบ้านทุกหลัง ไม่ได้เลือกตีเฉพาะกิลนี้ กิลนั้นนี่ครับ หรือบางทีเขาอาจจะกำลังทดสอบสีชุดของตัวละครอยู่ก็ได้ครับ แล้วก็อย่าลืมนะครับว่ามันคืนเซิฟทดสอบ เอาไว้ทดสอบเท่านั้น ถ้าจริงจังเชิญเซิฟหลักได้ครับ ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ

ทดสอบสีชุด ?? พาลาไม่เห็นมีสีชุดเลยครับ (ตัวที่มาตี)
อีกอย่างถ้าจะมาตีแล้วประกาศก่อนไม่ว่าไรนะครับ เหมือน กับ กรณีก่อน ที่ประกาศก่อน แล้วใช้ตัว GM มา แต่นี้แน่ใจนะว่าเป็น GM

หัวกิลโทรไปถาม GM GM บอก นรกไม่มีเด็กเส้น

และก็บอกเดี๋ยวพรุ่งนี้ตรวจสอบให้ ????

H

• Full Member

ทดสอบสีชุด ?? พาลาไม่เห็นมีสีชุดเลยครับ (ตัวที่มาตี)
อีกอย่างถ้าจะมาตีแล้วประกาศก่อนไม่ว่าไรนะครับ เหมือน กับ กรณีก่อน ที่ประกาศก่อน แล้วใช้ตัว GM มา แต่นี้แน่ใจนะว่าเป็น GM

หัวกิลโทรไปถาม GM GM บอก นรกไม่มีเด็กเส้น

และก็บอกเดี๋ยวพรุ่งนี้ตรวจสอบให้ ????
แยกแยะระหว่างเด็กเส้น กับ GM นิดนึงครัฟ อันนี้จีเอ็มลงมาเล่นเอง ไม่ได้ให้ความสามารถผู้เล่นไป ไม่ต้องปลุกปั่นกระแสหรอกครัฟ เดี๋ยวเขาหาว่าเสนอหน้า

PORSCHE

• Newbie
  • *

แยกแยะระหว่างเด็กเส้น กับ GM นิดนึงครัฟ อันนี้จีเอ็มลงมาเล่นเอง ไม่ได้ให้ความสามารถผู้เล่นไป ไม่ต้องปลุกปั่นกระแสหรอกครัฟ เดี๋ยวเขาหาว่าเสนอหน้า

เหรอครับ แล้วจีเอ็มมาเพื่อ ???

ไงหล่ะ

• Newbie
  • *
จะเด็กเส้นหรือไม่เส้นอันนี้ไม่รู้นะ แต่อย่าลืมจุดประสงค์ของการทดสอบด้วยล่ะว่าทดสอบสีชุด ไม่ใช่ทดสอบตีธง เอาเวลาที่โวยวายไปทดสอบจะดีกว่าแยะ

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
เลิกกิลวอกันดีกว่าแบบนี้ ไร้สาระชิบ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
คำตอบมีมากมายในกระทู้ที่ปักหมุดไว้ครับ .. ช่วยทำความเข้าใจก่อนด้วย หลายๆคนเล่นเอามันส์ จนลืมจุดประสงค์ของเซิฟเวอร์ไปแล้วนะครับ

อ่าน : กฎเซิร์ฟเวอร์นรก [update 27/03/58]
Link : http://forum.asura.in.th/index.php?topic=42765.0

อ่าน : ถาม-ตอบ ไขข้อข้องใจเกี่ยวกับเซอร์เวอร์วุ้นนรก ใครงงๆสงสัยโปรดอ่าน!!
Link :http://forum.asura.in.th/index.php?topic=2020.0

อ่าน : Gamer & Tester (update1 : ทำความเข้าใจก่อนเล่นนรก) โดย : คุณ ManiacMaew
Link :http://forum.asura.in.th/index.php?topic=840.0
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

-_SeT_-

• Newbie
  • *
เยอะแยะกันเหลือเกิน คุณเสียเงินมาเล่นเซิฟนี้ก็จริงแต่เขาก็ไม่ได้จ้างคุณมาเล่นสักหน่อยเอาจริงๆคือคนที่ไม่ได้แสวงหาเข้าบอร์ดแล้วเลื่อนมาล่างสุดจริงๆก็ไม่เจอหรอกเซิฟนี้อะแล้วจุดประสงค์จริงๆก็ไม่ได้เพื่อให้คุณๆเล่นสนุกกันแค่อย่างเดียวด้วยซ้ำ
อ้างถึง
ใครจะเล่นจริงๆจังๆ ก็เล่นเซอร์เวอร์หลักครับ

เราจะแยกประเด็นคือเล่นจริงก็คือเล่นจริง เล่นสำหรับทดสอบก็คือทดสอบเท่านั้นครับ ดังนั้นผู้เล่นที่มาเล่นปั้มเวล เกรียนด่า ฆ่ากันก็เล่นได้ครับ ไม่ได้ห้ามแต่อย่างใด

แต่ขออย่าไปรบกวนผู้เล่นท่านอื่นที่เขาตั้งใจมาทดสอบเลยครับ และขอให้ทำใจยอมรับได้เลยครับว่าเซอร์เวอร์วุ้นนรก ไม่มีอะไรแน่นอนครับ ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป...
Cr.coalapanda

แล้วไอที่ว่าไร้เด็กเส้นอะไรนั้นในเซิฟหลักผมไม่รู้หรอกมีไม่มีแต่ในเซิฟนรกจะมีไม่มีก็ไม่เห็นแปลกเพราะเส้นไปก็ไม่เห็นได้ไรไม่ใช่เซิฟหลักสักหน่อย(ถ้ามองจากมุมว่าสร้างเซิฟเพื่อทดสอบนะ)
เกมก็คือเกม GM จะเล่นไม่ได้จะโกงไม่ได้เลยรึไง  woon_5555

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
มาแอบถอนหายใจ แล้วไปทำงานต่อ  g#014
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?