GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ชุดสี และ C3 เผ่าอสุรา : ชุดแรก จาก 5 อาชีพ (พร้อมทดสอบในวุ้นนรก)

: 3

• Full Member
  • โป้ยยยยยยย` ♥
คนทรง
นักอัญเชิญภูติ
status
1. ค่า INT จะเพิ่มพลังป้องกันเวท 1.6 และพลังป้องกันเวทหลัง 0.08 ต่อค่า INT 1 หน่วย
2. ค่า VIT จะช่วยเพิ่มพลังป้องกันเวท 0.8 และพลังป้องกันเวทหลัง 0.04 ต่อค่า VIT 1 หน่วย
skill ทักษะขั้น 3 ที่เหมาะสม คือ ยันต์ระเบิดกัมปนาท
1.ชิคิกามิหรือเสาอาคมที่เรียกออกมาจะฝังยันต์ระเบิดไว้ เมื่อสลายไปจะสร้างความเสียหาย
2.นักอัญเชิญภูติที่ได้ทำลาย summon จะมีโอกาส 10% ต่อระดับทักษะที่จะอัญเชิญชิคิกามิของตัวเองออกมาก

คือผมสงสัยว่า ยันต์ระเบิดกัมปนาศ จะไม่ไปทับกับสกิล สัตว์อัญเชิญกำปนาศ หรอครับ
ในการใช้ คาถาอัญเชิญหวนกลับ / มหาเวทย์อัญเชิญหวนกลับ จะนับเป็นการสลายด้วยมั้ย ? หรือผมเข้าไปใจผิดไปเอง  g#003 g#003
Never mind .

-GonG-

• Jr. Member
  • **
woon_yes woon_yes woon_yesเมื่อไหร่สกิวจิตอาชีพมนุษย์ที่เหลือจะมาซะที woon_yes woon_yes woon_yes
ราวๆ มิถุนายน นะครับ

ราวๆมิถุนายนนี่ มาแค่แนวทาง หรือว่า เอาลงเซิฟหลักครัช ถ้ามาแค่แนวทาง ลงเซิฟหลักนี่คง ......  g#018

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
นักพยากร ผิดหวังแฮะ ไม่โหดขึ้นเท่าไหร่ ยังรู้สึกเดิมๆ

การสาป ยังเอามาใช้จริงไม่ได้นะครับ
จริงอยู่ว่าลดเยอะ ผมว่าเปลี่ยนจากสาปแบบนั้นมาเป็น

ให้พยากรสามารถสาปแบบได้ผลสกิลเต็ม 100 โดยไม่ต้องกดผลึกนั้นๆ จะดีกว่าเยอะครับ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
นักพยากร ผิดหวังแฮะ ไม่โหดขึ้นเท่าไหร่ ยังรู้สึกเดิมๆ

การสาป ยังเอามาใช้จริงไม่ได้นะครับ
จริงอยู่ว่าลดเยอะ ผมว่าเปลี่ยนจากสาปแบบนั้นมาเป็น

ให้พยากรสามารถสาปแบบได้ผลสกิลเต็ม 100 โดยไม่ต้องกดผลึกนั้นๆ จะดีกว่าเยอะครับ
ผมว่าทำให้สาปเเล้วเกิดผลทันทีเลยดีกว่าไม่มีดีเล

ADox

• Administrator
ลองวิจารณ์เผ่าอสุรา ในส่วนของสายที่ดีเกินไปและสายที่ใช้งานจริงไม่ได้กันเยอะๆ ครับ
เพราะผมจะได้นำไปปรับปรุงในส่วนของ skill หลัก พร้อมกับ C3 เลย

kulakodsang

• Newbie
  • *
จ้าวสังเวียน คนทรง ผู้สื่อมันดีอยู่แล้วครับ น่าจะปรับขุนศึกและนักพยากรเพิ่มสกิลโจมตีในC3เพราะสองอาชีพนี้ไม่มีสกิลโจมตีดีดีเลยครับ

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
จ้าวสังเวียน คนทรง ผู้สื่อมันดีอยู่แล้วครับ น่าจะปรับขุนศึกและนักพยากรเพิ่มสกิลโจมตีในC3เพราะสองอาชีพนี้ไม่มีสกิลโจมตีดีดีเลยครับ
woon_yes

vorox

• **

ใช่ด้วยคน

ADox

ตอนนี้สายแรกที่ออกมาของขุนศึก (โชกุน) และนักพยากร (โหราจารย์) เป็นสายที่ออกมาในแนวซัพพอต
เพราะงั้นทักษะที่พอจะอัพเกรดให้ได้ในชุดแรกนี้ คือ ทักษะ C2 ที่เป็นของสายซับนะครับ
ส่วนสายที่เป็นสายโจมตี จะอัพเกรดทักษะโจมตีเพิ่มให้ตามที่เสนอมา แต่จะเป็นชุดหลังจากนี้ครับ (แต่ก็ยังเสนอมาได้เรื่อยๆ ครับ)

Techies

"คำพยากรณ์แห่งกาลกิณีจะสุ่มผลของทักษะพยากรณ์ต่างๆใส่ ศัตรูรอบๆเป้าหมาย" พอบอกได้ไหมครับว่าระยะประมาณไหน

ADox

"คำพยากรณ์แห่งกาลกิณีจะสุ่มผลของทักษะพยากรณ์ต่างๆใส่ ศัตรูรอบๆเป้าหมาย" พอบอกได้ไหมครับว่าระยะประมาณไหน
รายละเอียดแบบลึกรอผมโพสอีกรอบนะครับ

ท่านเพา

อสุราไร้พ่ายนี่มีเวลาจำกัดหรือเปล่าครับ ถ้ามีนี่อยากทราบระยะเวลาประมาณเท่าไหร่ เพราะถ้าอยู่ในสถานะนั้นแล้วใช้18หมัดกับเป้าหมายเดียว หากอสุราไร้พ่ายระดับ10นี่จะเพิ่มถึง10หมัด ถ้าติด28หมัดนี่อาจจะตายง่ายๆเลยถึงแม้จะเป็นสายถึกก็เถอะเพราะปกติไม่ถึง18หมัดบางคนก็ตายกันแล้ว แต่สู้กัลสายหลล เพิ่มมา10หมัดนี่ก็ถือว่าดีทีเดียว ไม่รู้นะครับว่ามันจะโกงมั้ย อันนี้วิจารณ์จากข้อมูลที่มีเอาก่อน ความจริงมันอาจไม่เทพเกินแบบที่คิดก็ได้

Techies

อสุราไร้พ่ายนี่มีเวลาจำกัดหรือเปล่าครับ ถ้ามีนี่อยากทราบระยะเวลาประมาณเท่าไหร่ เพราะถ้าอยู่ในสถานะนั้นแล้วใช้18หมัดกับเป้าหมายเดียว หากอสุราไร้พ่ายระดับ10นี่จะเพิ่มถึง10หมัด ถ้าติด28หมัดนี่อาจจะตายง่ายๆเลยถึงแม้จะเป็นสายถึกก็เถอะเพราะปกติไม่ถึง18หมัดบางคนก็ตายกันแล้ว แต่สู้กัลสายหลล เพิ่มมา10หมัดนี่ก็ถือว่าดีทีเดียว ไม่รู้นะครับว่ามันจะโกงมั้ย อันนี้วิจารณ์จากข้อมูลที่มีเอาก่อน ความจริงมันอาจไม่เทพเกินแบบที่คิดก็ได้
ไม่โกงหรอกครับเดิมที18หมัดถูกเเก้ทางด้วยระบบ Hit - Flee อยู่เเล้วครับ ถ้าHitจ้าวต่ำจะถูกลดความเเรงอย่างมากจะ 18 หมัด หรือ 28 หมัดก็ไม่ตายครัช  g#031 g#031

ท่านเพา

ไม่โกงหรอกครับเดิมที18หมัดถูกเเก้ทางด้วยระบบ Hit - Flee อยู่เเล้วครับ ถ้าHitจ้าวต่ำจะถูกลดความเเรงอย่างมากจะ 18 หมัด หรือ 28 หมัดก็ไม่ตายครัช  g#031 g#031
จริงครับที่่ถูกแก้ด้วยระบบ Hit-Flee แต่ถ้าสู้กับพวกหลบน้อยๆอย่างพาลาหรือเบอแบบนี้ บางครั้งจ้าวตีทีเดียวก็ตายนะครับหากติด 18 หมัด เพราะที่ผมสังเกตุจากการเล่นนั้นหมัดท้ายๆดาเมจม่วงก็ 7k-8k แล้ว แต่ถ้าเจอกับวิหมัดเดียวก็ตายแล้วครับเพราะวิสมัยนี้ไม่ค่อยเน้นสายหลบกันเท่าไหร่ อาชีพที่พอจะแก้ทางได้ก็คงเป็นอาชีพหรือผู้ที่เล่นสายเน้นหลบโดยเฉพาะ อย่างที่บอกนะครับว่าตอนนี้ยังไม่มีให้ทดสอบก็ยังไม่รู้ว่าจริงๆแล้วจะเทพเกินหรือเปล่า ต้องรอทดสอบกันก่อนนะครับถึงจะพอสรุปได้บ้าง

Techies

ตอนนี้สายแรกที่ออกมาของขุนศึก (โชกุน) และนักพยากร (โหราจารย์) เป็นสายที่ออกมาในแนวซัพพอต
เพราะงั้นทักษะที่พอจะอัพเกรดให้ได้ในชุดแรกนี้ คือ ทักษะ C2 ที่เป็นของสายซับนะครับ
ส่วนสายที่เป็นสายโจมตี จะอัพเกรดทักษะโจมตีเพิ่มให้ตามที่เสนอมา แต่จะเป็นชุดหลังจากนี้ครับ (แต่ก็ยังเสนอมาได้เรื่อยๆ ครับ)
นักพยากรสายโจมตี ขอเป็นเเนวเสริมทักษะสมรภูมิให้ใช้ PvP ได้จริงถ้าได้จะหน้าเล่นขึ้นมากๆเลยครัช  g#039 g#039