GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เบิกแล้วไปไหน [นรกนะเนี้ย]

: 3

• Full Member
  • โป้ยยยยยยย` ♥
กฏมันมีครับ แต่ก็มีคนที่พวกคุณรู้จักไปแหกหนิ ได้ยินข่าวว่าเส้นใหญ่ด้วย  g#037 g#037
Never mind .

.i. เท่านั้น

• Jr. Member
  • **
จีเอ็มเกมส์นี้ เขาใจดีเกินไปไง กลัวไม่มีคนเล่นเกมส์ แค่นี้คนก็หายจะหมดแล้ว g#026

Crytron_

• Newbie
  • *
นั้นนนนซี ของ มาเพื่อขายหรอคร๊าบบบ บ><!!!!!   g#019 g#019 g#019 g#019  กิลเค้าโหดเกิ้นนนนนนน><!!  จุจุจุ ผลประโยชน์ตัวเอง(ขายกินเอง)(อาชีพใหม่?)
เอาให้มันเท่าเทียมกันหน่อยซี ................................................................................. woon_love woon_love woon_love woon_love

~Scream~

• **
  • เป้ไงจำไม่ได้หรอ

แถ

• Newbie
  • *
  • ความแถจงบังเกิด
มู้นี้ไม่ได้เมนชั่นใครนี่  ไม่ได้เจาะจงว่าใครเบิก แต่เจาะจงไปที่ประเด็นที่ว่า เบิกได้ยังไง ?   เบิกแล้วมาขายไม่ผิดเหรอ ?  จีก็เห็นทุกวัน ไม่คิดไรบ้างเหรอ หรือรู้กัน ?
จริงๆจะไม่พูดถึงประเด็นอื่น แต่ในเมื่อลากเข้าประเด็นนี้ก็จะถามว่า ถ้าเบิกมาเกรียนผิด  เบิกมาบวกของแล้วไปเกรียน ไม่ผิดเหรอ..
ทำไมต้องออกมาแถเหมือน "ผมถูกนะครัช ส่วนพวกคุณมึงอย่ามโน"  ประมานนี้ คือมันไม่ใช่นะฮะ  ผิดก้ยอมรับผิด ไม่ใช่แถขนาดนี้
คือแบบคนมันทำความผิดยังกล้าออกมาบอกว่าคนอื่นมโนมันแปลกๆนะ  มันดูเหมือนพวกขยะที่ชอบร้อนตัวพอไม่ยอมรับว่าตัวเองผิดก็หาเรื่องพาลไปด่าคนอื่นให้มีใครซักคนผิด

คนที่ไม่ได้เบิกมาขาย เบิกมาเกรียน ไม่ต้องสนใจเม้นนี้หรอกเพราะไม่ได้ด่าพวกคุณๆเธอๆนายๆที่กำลังร้อนตัวว่า ด่าตรูหรือไม่แต่อย่างใด
แน่นอนว่าจะไม่ถามว่า เบิกจริงหรือเปล่า ก็เพราะว่า ยังไงมันก็มาจากการเบิกอยู่แล้ว ไม่มีทางซื้อมาได้
คือเข้าใจปะว่ามันเบิกเท่านั้น แล้วไม่ต้องออกมาแถว่า ไม่ได้เบิก มันทุเรศสายตามากเ้วลาอ่านไปเจอเหมือนว่าตัวเองไม่ได้เบิก นะ
แล้วก็ไม่ได้บอก ว่า คนที่ขายเป็นคนเบิกมา แต่ว่าคนที่เบิกมาแล้วไปขายๆกันอีกที นั่นแหละ คืออะไรเหรอ

เอาง่ายๆ มาตอบประเด็นที่ว่า เบิกได้ไง เบิกมาแล้วขายไม่ผิดเหรอ
ไม่ต้องโยงไปเรื่องอื่น เอาเรื่องเบิกใบคห ไม่ต้องการให้ออกทะเลแล้วด่ากัน

ขอคำตอบแบบไม่แถด้วย ขอบคุณมากจากใจถ้าคุณท่านจะไม่ออกมาตอบแบบแถถลอกแถไหลลื่นแถจุ6จิต14 แถแบบกระจุยแถแบบกุไม่สนใจอัลไลทั้งสิ้นกุจะแถจนกว่าชีวิตกุจะหาไม่ถ้าเกมยังไม่ปิดกุจะแถต่อไปจนกว่าอสุราแม่งจะเอนดิ้ง
ปิ๊งป่องชาต

พัด นะจ่ะ

• Newbie
  • *
มู้นี้ไม่ได้เมนชั่นใครนี่  ไม่ได้เจาะจงว่าใครเบิก แต่เจาะจงไปที่ประเด็นที่ว่า เบิกได้ยังไง ?   เบิกแล้วมาขายไม่ผิดเหรอ ?  จีก็เห็นทุกวัน ไม่คิดไรบ้างเหรอ หรือรู้กัน ?
จริงๆจะไม่พูดถึงประเด็นอื่น แต่ในเมื่อลากเข้าประเด็นนี้ก็จะถามว่า ถ้าเบิกมาเกรียนผิด  เบิกมาบวกของแล้วไปเกรียน ไม่ผิดเหรอ..
ทำไมต้องออกมาแถเหมือน "ผมถูกนะครัช ส่วนพวกคุณมึงอย่ามโน"  ประมานนี้ คือมันไม่ใช่นะฮะ  ผิดก้ยอมรับผิด ไม่ใช่แถขนาดนี้
คือแบบคนมันทำความผิดยังกล้าออกมาบอกว่าคนอื่นมโนมันแปลกๆนะ  มันดูเหมือนพวกขยะที่ชอบร้อนตัวพอไม่ยอมรับว่าตัวเองผิดก็หาเรื่องพาลไปด่าคนอื่นให้มีใครซักคนผิด

คนที่ไม่ได้เบิกมาขาย เบิกมาเกรียน ไม่ต้องสนใจเม้นนี้หรอกเพราะไม่ได้ด่าพวกคุณๆเธอๆนายๆที่กำลังร้อนตัวว่า ด่าตรูหรือไม่แต่อย่างใด
แน่นอนว่าจะไม่ถามว่า เบิกจริงหรือเปล่า ก็เพราะว่า ยังไงมันก็มาจากการเบิกอยู่แล้ว ไม่มีทางซื้อมาได้
คือเข้าใจปะว่ามันเบิกเท่านั้น แล้วไม่ต้องออกมาแถว่า ไม่ได้เบิก มันทุเรศสายตามากเ้วลาอ่านไปเจอเหมือนว่าตัวเองไม่ได้เบิก นะ
แล้วก็ไม่ได้บอก ว่า คนที่ขายเป็นคนเบิกมา แต่ว่าคนที่เบิกมาแล้วไปขายๆกันอีกที นั่นแหละ คืออะไรเหรอ

เอาง่ายๆ มาตอบประเด็นที่ว่า เบิกได้ไง เบิกมาแล้วขายไม่ผิดเหรอ
ไม่ต้องโยงไปเรื่องอื่น เอาเรื่องเบิกใบคห ไม่ต้องการให้ออกทะเลแล้วด่ากัน

ขอคำตอบแบบไม่แถด้วย ขอบคุณมากจากใจถ้าคุณท่านจะไม่ออกมาตอบแบบแถถลอกแถไหลลื่นแถจุ6จิต14 แถแบบกระจุยแถแบบกุไม่สนใจอัลไลทั้งสิ้นกุจะแถจนกว่าชีวิตกุจะหาไม่ถ้าเกมยังไม่ปิดกุจะแถต่อไปจนกว่าอสุราแม่งจะเอนดิ้ง
ปิ๊งป่องชาต

g#046  g#046  g#046  g#046  g#046  g#046  g#046  g#046  g#046  g#046  g#046  g#046

คุมะคุมะ

• เอวาไม่มีนม
  • Newbie
  • *
  • สตอเบอร์รี่สีแดงนะ รู้ยัง?
เบิกของแล้วมาเกรียน พอจับได้และแถ 555555555555555555555555555555555555
그녀는 한 입거리뿐아라고 - WOLF [exo]

chaichut

• Newbie
  • *
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_5555 woon_5555
อย่าเครียด ๆ
เอาเวลาเล่นเกมไปอยูกับพ่อแม่และครอบครัวจะดีกว่า เกมไม่ได้หาเงินให้พวกคุณใช้หรอก เชื่อผมๆ เกมมันไม่รู้จักตาย แต่พ่อแม่ของคุณท่านรู้จักตาย ใช้เวลาอยู่ด้วยกันจะดีกว่านะ
เล่นบ้างนิดๆหน่อยๆ พอแค่ผ่อนคลาย อย่าจริงจังเกินไป   woon_bye woon_bye woon_bye

Ohm

• **
ว๊าาาา ไม่เนียนเลยครับ จุดประสงค์เข้าห้อง tester คืออะไร แล้วเบิกมาขายเพื่ออะไร แจกไปเท่าไหร่แล้วล่ะไหนจะบิลล่ากดโซลได้อีก woon_5555 woon_5555 woon_5555

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เล่นเซิฟเวอร์ทดสอบเพื่ออะไรกันครับ ??
เพื่อทดสอบ ?
เพื่ออวดเก่ง ?
เพื่อมีเรื่อง ?
เพื่อหาประโยชน์ใส่ตัว ?

ผมเห็นแต่ละวันมีแต่กระทู้เด็กเส้นโน่นนี่นั่น
แขวะกันทุกวัน ด่ากันทุกวัน ไม่เห็นจะเกิดประโยชน์อะไร
พวกที่เบิกของได้ก็โชว์พาวกันเข้าไป
พวกที่เบิกไม่ได้ ก็คอยแต่จับผิด
ชีวิตยังมีอะไรให้ทำอีกหลายอย่างนะครับ
ไม่ใช่มาจมปลักอยู่แต่กับการจองเวรจองกรรมกันอย่างนี้

ผมเห็นหลายคอมเม้นแล้ว สงสารคนที่ทดสอบด้วยแรงกายแรงใจตัวเอง
ผมถามว่า คำว่าทดสอบของพวกคุณคืออะไร
ทดสอบแล้วพวกคุณได้อะไรจากที่ทดสอบไปบ้าง

เอาจริงๆ คนอื่นจะเบิกของหรือทำอะไร
ถ้าใจพวกคุณมาเพื่อการทดสอบ คุณก็ไม่ต้องไปกังวลเรื่องอื่นหรอก
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

maymay555

• Newbie
  • *
ผม เห็น คนมีของเยอะๆ บวกเยอะ เเบบนี้หลาย รีเเละ ผมก็ว่า  เอ้  ทำไมมันมีของเยอะจังหว่า.หามาไงกันหน่ออ  คนบวกเองก็น่าจะมี เเต่มีคนเบิกได้ขนาดนี่เนีย  ผมนี้อึงไปเลย.   พี่เเมวปีศาจถามว่ามา เล่นนรกเพืออ่ะไร ผมบอกเลยว่า ทดสอบคับ หาเอง เวลเอง คิดเอง บวกเอง เเต่ถึงไม่เคยถึง ยศเทพก็เถอะ เเต่ผมก็ทำเองคับ   หัวอกคนทำเองเนีย เห็นเเบบ นี้ก็น่ะ เหะๆๆ เจ็บคับ woon_no

แถ

• Newbie
  • *
  • ความแถจงบังเกิด
ก็มันเบิกมาบวกของแล้วเอามาตีไงฮะ

แล้วมันจะทดสอบอะไรได้ไหม จะเวลจะลองเป็นหลายๆอาชีพจะได้ดูสีชุด พอเ้วลก็มาเกรียน เบิกของมาบวกไห้เทพแล้วมาเกรียน ??
เอามาขายไม่ได้วอรี่เท่าเบิกมาตีหรอก

กับอีแค่อยู่กิลอริก็หาเหตุผลมาตีได้แล้วคนที่เบิกแล้วอย่างนั้นคนทดสอบมันจะเอาอะไรไปสู้
ขอคำตอบหน่อยเถอะว่า ถ้าโดนพวกที่เบิกของมาบวกมาเกรียน จะให้มันตี เราตาย แล้วเราก้เกิดน่ะเหรอ ตีเรื่อยๆก็เกิดเรื่อยๆสินะ

ตลกดีดีที่ไม่แก้ปัญหาที่เป็นปัญหายาวนาน
คนบางคนมาเพื่อทดสอบก็โดนพวกเทพเบิกตีแล้วมันจะมีค่าอะไีรถ้าไม่จัดการปัญหาเหล่านี้
ในอนาคตก็ไม่ได้มีแค่กระทู้นี้หรอกที่จะตั้ง เดี๋ยวก็มีคนอื่นมาตั้งอีกเรื่อยๆ
แล้วพวกที่มันมีผลประโยชน์กับการเบิกเช่น เอาไปขายเงินนอกมันก็มาด่าคนที่เดือดร้อนเรื่องนี้เสียๆหายๆ ไปว่าเขามโนทั้งที่มันจริงน่ะเหรอ

ถ้าบอกไม่ให้ใส่ใจ มันจะตีมันจะบวกก็ให้มันทำไปซิ
แต่มันเสียเปรียบและเสียหลายๆอย่างมาก

อยากรู้ว่าไม่มีทางออกที่ดีกว่านี้แล้วใช้ไหมเรื่องเบิก
บวกของไม่ใช่เกรียนโดยตรง แต่เอาของที่เบิกมาแล้วไปบวกค่อยเกรียน นั่นแหละั

อีกอย่างคือ อยากรู้ว่าในเมื่อเข้าห้องเทสได้เฉพาะคนที่ส่งเรื่องขอเบิก/เทสเตอ
แล้วของที่มันหลุดๆมา มันหมายความว่ายังไง
อยากได้คำตอบเฉพาะจุดตอบง่ายๆว่า มาได้อย่างไรรรรรร แล้วคิดจะแก้ปัญหาบ้างม้อยยยย
เห้อม.

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
พบเห็นอะไรที่มันผิดปกติ ก็แจ้งโปรแกรมเมอร์ให้ตรวจสอบได้ครับ
เหมือนตอนที่คนเข้าห้องเทสเตอร์ได้หลายคน มีคนแจ้งไปเค้าก็เตะออกจากห้องมาหมด
เบิกสกิลจิตมาเกรียน มีคนแจ้งไป เค้าก็ลบสกิลออกให้หมด
กฏมันมีอยู่ครับ ก็แค่คุณแจ้งเข้าไปให้เค้าตรวจสอบก็แค่นั้น
ส่วนใหญ่ที่ทีมงานเค้าจะดูก็มีกระทู้รายงานผลอยู่ข้างล่าง เค้าโฟกัสงานในส่วนของอัพเดทและการทดสอบ
กระทู้พูดคุยทั่วไปส่วนใหญ่เค้าไม่ค่อยมาดูหรอกครับ ว่าใครตั้งกระทู้อะไรไว้บ้างน่ะ
จะให้มาไล่ดูทุกกระทู้มันก็เสียเวลา ยิ่งเข้ามาแล้วอ่านเจอแต่อะไรพวกนี้ เสียสุขภาพจิตครับ บอกเลย
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

.i. เท่านั้น

• **
ง่ายๆ ไม่รู้จะแจ้งใครดี ไม่รู้อีกด้วยใครโปรแกรมเมอร์มั้ง แล้วก็ไม่รู้แจ้งที่ไหนได้มั้ง g#043