GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานผลการทดสอบ "วอลอค" หลังปรับบาลานซ์ 2557

Directorr

• Full Member
คืองงว่าเล่นวอทำไมกลัวยาครอบ

ผมก็เล่นวอนะ กับพาลาดินแรร์ 90 วอลอคก็ยังมีโอกาส

กับพระมีอ้อม ทวนแรงๆในสมัยก่อนการจุจิต  ก็สู้กันมาแล้ว แบบสูสี

ถ้าอ้อมนี่ต้องอาภร ลบได้

แต่ยาครอบ แรร์พาลาต้องศาสตรา

ในสมัยก่อนโอเคว่า ไอศาตรา อาภร เนี่ยแม่งร่ายนาน เพราะไม่มีติดโป๊ะ

แต่ในปัจจุบันติดโป๊ะมันไม่มีหลอดแล้ว ก็ยังมีโอกาสให้วอบ้าง

นี่ปรับแพทคิดอยู่นะ ว่าจะเอาวอลอคไปจิต14 เพราะบัญญัติ ยังถือเป็น 1hit Kill แถมติดโป๊ะร่ายไม่หลอด

แล้วยังใส่คฑาสุดโกง 94ได้อีก  เป็นอาชีพที่น่าสนใจมากๆ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
คือแนวคิดที่ว่า ยาครอบมันต้านทานสาปได้ กลัวส่วนนี้ครับ เพราะพอสาปไปก็สาปไม่ติดเลย  g#017
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • Jr. Member
  • **
  • ระวังหมาดุ
จากเดิมส่วนตัวผมคิดว่าเกราะสะท้อนยังไงก็สมควรปรับครับ ถ้าฝึกจนระดับ10 ของแบบเก่า ใครฝึกจนระดับ10 ก็ไล่กระทืบวิซาร์ดได้แล้ว ต่างจากวิซาร์ดที่ต้องฝึก C3 ทั้ง3สกิลให้ถึงระดับ 10 ยังฆ่าวอลอคไม่ได้เลยนะครับ ส่วนนี้เลยถูกปรับให้กลายเป็นว่า มือไวก็สวนสกิลทัน ถ้ามือไม่ไวก็ตายครับ  g#002

นอกจากสายลมเหมันต์ วิซาดมันก็มีวิธีฆ่าวอลอคนะครับ อยู่แค่ว่าเขาจะอัพและใช้หรือเปล่าเท่านั้นเอง

จากเดิมส่วนตัวผมคิดว่าเกราะสะท้อนยังไงก็สมควรปรับครับ ถ้าฝึกจนระดับ10 ของแบบเก่า ใครฝึกจนระดับ10 ก็ไล่กระทืบวิซาร์ดได้แล้ว ต่างจากวิซาร์ดที่ต้องฝึก C3 ทั้ง3สกิลให้ถึงระดับ 10 ยังฆ่าวอลอคไม่ได้เลยนะครับ ส่วนนี้เลยถูกปรับให้กลายเป็นว่า มือไวก็สวนสกิลทัน ถ้ามือไม่ไวก็ตายครับ  g#002

นอกจากสายลมเหมันต์ วิซาดมันก็มีวิธีฆ่าวอลอคนะครับ อยู่แค่ว่าเขาจะอัพและใช้หรือเปล่าเท่านั้นเอง
วอลอคไม่โง่ เกราะ10 แบบเก่่านะครับ วิไม่มีทางฆ่าตายได้ 100เปอเซนต์ หรือคุณอยากลองเล่นวิก็ได้นะ ผมเล่นวอให้ ของตัว ผมมีให้หมด อยากลองบอกนะ

-IlI_TimeThai_IlI-

• Jr. Member
  • **
คือแนวคิดที่ว่า ยาครอบมันต้านทานสาปได้ กลัวส่วนนี้ครับ เพราะพอสาปไปก็สาปไม่ติดเลย  g#017

นายรองสาปดาบ ก่อนนะค่อยสาปคลั่งตามด้วยใบ้ อาจจะช่วยได้ ถ้าจำไม่ผิดดาบมานลดต้านทาน

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -

นายรองสาปดาบ ก่อนนะค่อยสาปคลั่งตามด้วยใบ้ อาจจะช่วยได้ ถ้าจำไม่ผิดดาบมานลดต้านทาน
แต้งกิ้ว จะลองดู เราคิดมาตลอดว่าดาบมันลดป้องกัน ส่วนอาภรลบพวกอ้อม  woon_sad1
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ