GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับ balance ประจำปี 2557 (2)

chuchutata

• Newbie
  • *
มีด99 เอาแม่น999 ออก ก็น่าจะมีอะไรเพิ่มมาแทนมั้งนะ
ขนาดหน้าไม้สามหัวมันยังมีเพิ่มโป๊ะ10%เลย

-HIGHTECH-

• Jr. Member
  • **
เลิกออกแสดงความเห็นได้ละ พิมพ์ไปก็เปล่าประโยชน์ แมร่งก็เห็นปรับตามใจมันทุกที ไม่รู้จะถามความเห็นพวกกูทำไม?? g#030

ปล. ollo

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
  • Full Member
26/08/2557

ปรับเกราะเวทเอาเรื่องลดอัตราโป๊ะออกให้เป็นรูปแบบนี้แทน

1.เมื่อกดใช้จะได้เกราะเวทที่ทอนความเสียหาย 35% เกราะจะคงอยู่จนกว่าจะดูดซับพลังโจมตีจนหมด
2.พลังชีวิตของเกราะเวทเท่ากับ MP50% หรือ MP ที่เหลืออยู่ตอนเปิดใช้งานเกราะ
3.มีระยะหลังใช้ทักษะ 15 วินาที

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
ยอดเลย ถือว่าแลกกับดาเมจ
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

-HIGHTECH-

• **
26/08/2557

ปรับเกราะเวทเอาเรื่องลดอัตราโป๊ะออกให้เป็นรูปแบบนี้แทน

1.เมื่อกดใช้จะได้เกราะเวทที่ทอนความเสียหาย 35% เกราะจะคงอยู่จนกว่าจะดูดซับพลังโจมตีจนหมด
2.พลังชีวิตของเกราะเวทเท่ากับ MP50% หรือ MP ที่เหลืออยู่ตอนเปิดใช้งานเกราะ
3.มีระยะหลังใช้ทักษะ 15 วินาที

ไม่ทราบว่าคุณจะลังเลทำไมเรื่อง เกราะเวทเอาทอนดาเมจออก
แอส พุ่งแทง กับ แม่น 999 ออก เห็นจะไม่มีมาลดปรับย่อนไรแบบนี้เลย เอาออกแบบไม่ลังเลด้วยซ้ำ

ollo = ควย

บอลบอล

• !!(%_-)!!!
  • **
ปรับเบอไห้บ้างสิคับ แม่นก็น้อยแถมเจอโมนีแต๊ก ระเบิดไปก็ไม่มีความหมาย สับ3ทีก็หลุด ขวานหลุดก็นั้งรอโดนเชือดได้เลย
-ปรับไห้ขวานไม่หลุดตอนระเบิดแล้วก็เพิ่มแม่นอีกสักหน่อยก็โอเคละคับไม่ขอไรมาก g#046 g#046 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad2 woon_sad2 g#041

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
เรื่องมีด99 นี้ผมว่าน่าจะหาอะไรมาเพิ่มสักนิส เมื่อวานทดสอบกับแฟน แอสผม มีด99 2ข้าง กับเกราะ95 แฟนผม มีดไฟ2 ข้าง กับแอส90 ผมตีแฟนวืด ๆ ไม่โดนสักดอก แต่เจอมีดไฟตีมี โป๊ะบ้างเล็กน้อย น่าจะเพิ่มอะไรซักนิส สำหรับแอสนะ ผมคิดแบบนี้ ( แต่เกราะเวทของวิผมยัง งง อยู่ ว่ามานใช่แบบไหน เกราะเวทก็ปิดไม่ได้ มานดีเล15วิจิงนะ แต่ งง ยุ ถ้าถึง15วิแล้วต้องกดต่อลึป่าว ไม่กด เกราะเวทก็ไม่หายกดเกราะเวทก็ไม่หาย งงมากมานต้องใช่แบบไหน )
ช่วยตอบทีนะคับ

ADox

• Administrator
แต่เกราะเวทของวิผมยัง งง อยู่ ว่ามานใช่แบบไหน เกราะเวทก็ปิดไม่ได้ มานดีเล15วิจิงนะ แต่ งง ยุ ถ้าถึง15วิแล้วต้องกดต่อลึป่าว ไม่กด เกราะเวทก็ไม่หายกดเกราะเวทก็ไม่หาย งงมากมานต้องใช่แบบไหน
เวลากดจะได้ buff เกราะมาครับ ซึ่งจะอยู่ตลอดจนกว่า เลือดของเกราะจะหมด โดยเลือดเกราะจะเสียไปทุกครั้งที่ทอนการโจมตี (โดนแรงเกราะก็หมดเร็ว)
ระยะหลังร่าย 15 วิ ทำเอาไว้ให้ถ้าเกราะแตกก่อน 15 วินาที จะทำให้ไม่สามรถเปิดเกราะเวทได้ในช่วงเวลาหนึ่ง

Flux

• **
26/08/2557

ผมว่าแทบไม่ต่างจากเดิมเลย  ผมคิดแบบโง่ๆนะ ผมบัพเกราะ ระยะหลังใช้ 15 วิ
ผมรอคูลดาวน์ เสร็จ แล้วค่อยไป + พอเกราะแตกสามารถ บัพใหม่ ได้อีก

peskohaji00

• Newbie
  • *
เรื่องมีด99 นี้ผมว่าน่าจะหาอะไรมาเพิ่มสักนิส เมื่อวานทดสอบกับแฟน แอสผม มีด99 2ข้าง กับเกราะ95 แฟนผม มีดไฟ2 ข้าง กับแอส90 ผมตีแฟนวืด ๆ ไม่โดนสักดอก แต่เจอมีดไฟตีมี โป๊ะบ้างเล็กน้อย น่าจะเพิ่มอะไรซักนิส สำหรับแอสนะ ผมคิดแบบนี้ ( แต่เกราะเวทของวิผมยัง งง อยู่ ว่ามานใช่แบบไหน เกราะเวทก็ปิดไม่ได้ มานดีเล15วิจิงนะ แต่ งง ยุ ถ้าถึง15วิแล้วต้องกดต่อลึป่าว ไม่กด เกราะเวทก็ไม่หายกดเกราะเวทก็ไม่หาย งงมากมานต้องใช่แบบไหน )
ช่วยตอบทีนะคับ
ใช่ครับ เอาความสามารถของมีด99ออกขนาดนนี้นี่จะมีอะไรมาทดแทนบ้าง  เอาแม่น999ออกก็พอทนนะครับแต่น่ามีไรมาทดแทนบ้าง
แต่เอาพุ่งแทงครั้งที่2ออกไม่ไหวนะครับ

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
26/08/2557

ผมว่าแทบไม่ต่างจากเดิมเลย  ผมคิดแบบโง่ๆนะ ผมบัพเกราะ ระยะหลังใช้ 15 วิ
ผมรอคูลดาวน์ เสร็จ แล้วค่อยไป + พอเกราะแตกสามารถ บัพใหม่ ได้อีก

ต่างตรงทีมันไม่ได้ถอนตลอดเวลาสะดวกสบายเหมือนเดิม มันต้องคอยกดคับทันที ที่เกราะหมด

มั้งคับ?!

ZaColl

• Newbie
  • *
  • ใสใสไรงี้

26/08/2557
ไม่มีตามระดับของทักษะเหรอครับ งั้นก็อัพเกราะเวทระดับ1พอหล่ะสิ woon_555 woon_555 woon_555

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer

26/08/2557
ไม่มีตามระดับของทักษะเหรอครับ งั้นก็อัพเกราะเวทระดับ1พอหล่ะสิ woon_555 woon_555 woon_555

เรื่องตามระดับทักษะเหมือนเดิมครับคือดูดซับด้วยอัตราส่วน 1/2/3/4/5 HP ต่อ 1 MP ครับ ตามระดับทักษะ

บอลบอล

• !!(%_-)!!!
  • **
จีคับขอร้อง  g#002 ช่วยปรับเบอหน่อยแม่นก็น้อย แถมเจอแต่โมนี้แต๊ก ไม่มีวิธีจะเอาชนะได้เลย ระเบิดสับไม่เกิน3ทีขวานหลุด หลุดแล้วก็ใส่ไม่ได้ ไม่งั้นก็ไม่ต้องมีอาชีพเบอหลอก โมนี้แต๊กทำมาฆ่าเบอจริงๆ เห้อะ g#043 g#043 g#043 g#046 g#046

OIshIE

• **
26/08/2557

ปรับให้เหมือนเกราะชาปสิ พอกดเกราะเวทจะหัก mp ไป50เปอร์ และไม่สามารถฟูได้จนกว่าจะปิดเกราะเวทระยะหลังใช้ 15 วิเหมือนเดิม กล้าพอไหม?