GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[ปรับปรุงระบบการงาน] การงานที่พร้อมให้ทดสอบแล้ว : รายการสินค้า NPC โตลัส

TG-ShinmariW

• Jr. Member
  • **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
รู้สึกว่า การงานวิศวะ ต่อให้ระดับเกินแล้ว โอกาศได้ของก็ไม่ได้แตกต่างกับตอนเวลยังไม่ถึงที่เพิ่ม 50% เท่าไหร่เลยครับ เหมือน 50% ไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่ครับ

รูปแบบที่แก้ไขใหม่ยังไม่ได้ส่งผลกับ การงานวิศวะกรนะครับ
ตอนนี้มีแค่ ช่างถลุงแร่ กับช่างตีอาวุธเท่านั้นที่ทดสอบได้ครับ

ช่างถลุงพอถึงระดับการงานที่ 10 ไม่ามารถถลุงต่อได้ครับเพราะเตาหลอมแร่มีแต่ระดับต้นให้หลอม เพิ่มเตาอื่นๆด่วนครับพี่ ผมอยากเทสให้เวลตันไวๆ เป็นไปได้ ขอของอื่นๆมาช่วยในการเทสจะมีประโยชน์มากครับ เช่นพวกตำราที่คูณเวลการงานทั้งหลาย เพราะตอนนี้ผมควักกระเป๋าตัวองเทสอยู่ครับ . . .
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
และก็ ที่บอกว่า 50% ไม่มีผลนี่ผมรวมถึงการงานช่างถลุงด้วยครับ คือตามความเข้าใจผมไม่รู้เข้าใจถูกป่าว ถ้า 50% หมายความว่า ต้องได้ของประมาณ ครึ่งนึงของจำนวนที่ลงทุนขึ้นไป แต่นี่ทำออกมาแล้วมันยังได้ของไม่ถึงครึ่งแทบทุกครั้งเลยครับ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก

• **
กระสุนธาตุต่างๆ เท่าที่ผมเล่นอยู่คือทาตไฟ จริงๆผมอยากให้มันมีเอ็ฟเฟ็กของธาตุนั้นๆด้วย เช่น ทาตไฟ ก็มีโอกาศติดน้ำแข็ง หรืออาจจะทำเป็นออฟชั่นที่ไว้คู่กับปืนเฉพาะของมัน ว่าพอใส่กับปืนนี้จะยิงแล้วมีโอกาศแสดงผลเป็นอาการผิดปกติของธาตุนั้นๆ ผมว่าจะเหมาะกว่า เพราะตอนนี้ ดูแล้วการได้ของจากการงานวิศวะก็ยังยากเกินไปอยู่ดี ถึงจะปลับรูปแบบให้ใช้ได้ง่ายขึ้นมาแล้วก็เถอะครับ

• **
แก้ครับ ทาตไฟ ติดไฟใหม้ ซอรี่หลาย T T

• **
เท่าที่ผมเห็นว่าเป็นไคลแม๊กของการงานวิศวะก็คือ กระสุนทาตมืด เพราะทาตมืดจะทำดาเมจทาตอื่นๆได้แรงกว่าปกติ แล้วก็ปืนกลในตำนาน 5555 ที่หากันทั่ว
แต่ลูกธนูกับหมุด กลับไม่มีเป็นกระสุนธาตุ น่าจะมีนะครับ ...

• **
อีกเรื่องคือ รู้สึกว่ารูปของ ก้อนผลึกแห่งความมืด กับ เศษผลึกแห่งความมืด จะใช้สลับกันอยู่รึเปล่าครับ ? เห็นเป็นอยู่่อันเดียวแปลกกว่าพวก . . . - -"

ADox

• Administrator
  • Full Member
เท่าที่ผมเห็นว่าเป็นไคลแม๊กของการงานวิศวะก็คือ กระสุนทาตมืด เพราะทาตมืดจะทำดาเมจทาตอื่นๆได้แรงกว่าปกติ แล้วก็ปืนกลในตำนาน 5555 ที่หากันทั่ว
แต่ลูกธนูกับหมุด กลับไม่มีเป็นกระสุนธาตุ น่าจะมีนะครับ ...

ธนูและหมุดธาตุมีแน่นอนครับ ส่วนตอนนี้ผมกำลังปรับปรุงการงานฟอกหนังกับช่างตีเกราะอยู่ครับ ของวิศวะกรรอไปก่อนนะ

l3looD W!LL Tell

• Newbie
  • *
  • No matter how cruel the world is, Life has meaning
 g#046 g#046 ถ่านหิน

ต้องหา เศษแร่ถ่านหิน 10 ก้อน ถลุงให้เป็น ก้อนแร่หิน 1 ก้อน อยู่ไหม

That people will become truly strong when they have something they really wanna protect.

ADox

และก็ ที่บอกว่า 50% ไม่มีผลนี่ผมรวมถึงการงานช่างถลุงด้วยครับ คือตามความเข้าใจผมไม่รู้เข้าใจถูกป่าว ถ้า 50% หมายความว่า ต้องได้ของประมาณ ครึ่งนึงของจำนวนที่ลงทุนขึ้นไป แต่นี่ทำออกมาแล้วมันยังได้ของไม่ถึงครึ่งแทบทุกครั้งเลยครับ
เดี๋ยวตรวจสอบ bug ให้ครับ

ADox

g#046 g#046 ถ่านหิน

ต้องหา เศษแร่ถ่านหิน 10 ก้อน ถลุงให้เป็น ก้อนแร่หิน 1 ก้อน อยู่ไหม

ถ้าหมายถึงจำนวนวัตถุยังใช้เยอะอยู่มั้ย ที่ระดับต้นๆ จะใช้น้อยลงครับ แต่ละดับสูงๆ ก็ยังใช้ปริมาณเยอะอยู่ดีครับ

Wildman

• Hidden Master

ธนูและหมุดธาตุมีแน่นอนครับ ส่วนตอนนี้ผมกำลังปรับปรุงการงานฟอกหนังกับช่างตีเกราะอยู่ครับ ของวิศวะกรรอไปก่อนนะ
woon_sunny woon_sunnyจะมีใช้ไหมครับ ดีๆจะได้ไปเก็บเตรียมไว้

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
รู้สึกรูปแบบการงานถูกเปลี่ยนไปจากเดิมทุกระดับเลยสินะครับ ?  woon_huh
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

ADox

เพิ่มเติม
 - ช่างฟอกหนัง
 - ช่างตีเกราะ (ความสมบูรณ์ 40%)

สถานที่ทำการงาน (workshop) : ห้องสำหรับทำการงานที่ประจำอยู่เกือบทุกเมือง
1.โรงตีเหล็ก สถานที่ทำการงานที่ต้องการเตาหลอม
 - การงานที่เกี่ยวข้องได้แก่ ช่างถลุงแร่ ช่างตีอาวุธ ช่างตีชุดเกราะ วิศวกร
 - ย้าย NPC ตีบวกและฟิวชั่นอุปกรณ์มาไว้ที่นี่

สมมุติตอนนี้ที่เซิร์ฟเวอร์หลักผมมีการงานทุกอย่างที่ เลเวล  10 ถ้าแพทใหม่มาผมต้องเริ่มเก็บเลเวลการงานใหม่หรือไม่(Reset) หรือว่าสามารถเก็บเลเวลต่อจากเลเวล  10 ได้เลย