GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายระเอียดและเฉลยเควสของNPCในเมืองอัฟราฮา(อัพเรื่อยๆ)

ED

• Newbie
  • *
คือ ไม่ทราบว่าเมืองนี้เปิดไห้เข้าไป ชมยัง  ในนรกอ่า งับ

ท้าเปิดแล้ว  ใครรุ้เส้น ทางไปเมืองนี้บอกหน่อย อิอิ  พอดียากไป สำรวจ เล่นนรก แต่ไปไม่เป้นสะงั้น !  g#021 g#021

ขอบคุณ ง๊าบบ g#022

เปิดนานแล้วคับ ขึ่นรถไฟที่หมู่บ้านบางกระท่อมไปคับ

ขึ่นรถไฟจากไซ > บางกระท่อม > เมืองอัฟราฮา ก็ถึงแล้วคับ

Slipknot

• Full Member
คือ ไม่ทราบว่าเมืองนี้เปิดไห้เข้าไป ชมยัง  ในนรกอ่า งับ

ท้าเปิดแล้ว  ใครรุ้เส้น ทางไปเมืองนี้บอกหน่อย อิอิ  พอดียากไป สำรวจ เล่นนรก แต่ไปไม่เป้นสะงั้น !  g#021 g#021

ขอบคุณ ง๊าบบ g#022

เปิดนานแล้วคับ ขึ่นรถไฟที่หมู่บ้านบางกระท่อมไปคับ

ขึ่นรถไฟจากไซ > บางกระท่อม > เมืองอัฟราฮา ก็ถึงแล้วคับ

ขอบคุณงาบ

Achilleus.

• さんぽ  Let's Go!!☆
  • Jr. Member
  • **
  • どうせいあいしゃ ▽・w・▽
คำว่าไช่อ่ะเรียนมาเขียนใช้ "ใ" นะภาษาไทยเป็นภาษาของชาติใช้ให้ถูกต้องหน่อย
คำว่า "อ่ะ" ไม่มีในภาษาไทยเหมือกันนะคับ g#031

'อ่ะ' มันภาษาพูดครับ  แต่ 'ไช่' เนี้ย ภาษาอะไร ??

ED

• Newbie
  • *
คำว่าไช่อ่ะเรียนมาเขียนใช้ "ใ" นะภาษาไทยเป็นภาษาของชาติใช้ให้ถูกต้องหน่อย
คำว่า "อ่ะ" ไม่มีในภาษาไทยเหมือกันนะคับ g#031

'อ่ะ' มันภาษาพูดครับ  แต่ 'ไช่' เนี้ย ภาษาอะไร ??

กระทู้ผมตั้งเพื่อปรโยชน์ส่วนรวม ถ้าจะมา ปยอ. ในนี้ขอให้อย่สงบๆด้วยเถอะคับ มันรบกวนคนอื่น ถ้าไม่มีปัญญาทำแล้วมานั้งจับผิดก็นิ่งๆเถอะคับ ลำคาญ g#003 g#003

Vyse..z

อุปกรณ์เคลื่อนที่ 2 มิติ นี่
เป็นของกดใช้(แบบฮึดสู้) หรือสวมใส่ครับ(ช่องเครื่องประดับ)
แล้วอยู่ถาวรหรือ ใช้ทีเดียวหาย อ่า
ยังไม่เคยทำเลย  g#025
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

Elysium

• **
เป็นของกดใช้(แบบฮึดสู้) หรือสวมใส่ครับ(ช่องเครื่องประดับ)
แล้วอยู่ถาวรหรือ ใช้ทีเดียวหาย อ่า

เป็นอุปกรณ์ส่วมไส่คับ ไส่แล้วจะได้สกิวมาไช้

cracw

• **

เป็นอุปกรณ์ส่วมไส่คับ ไส่แล้วจะได้สกิวมาไช้
สกิลเป็นแบบไหนเหรอครับ เหมือนก้าว ของจ้าว/ชารป(ไม่ต้องมีเป้าหมายก็ใช้ได้)
หรือเหมือนพุ่งของเบลด/แอส (ต้องมีเป้าหมายถึงจะใช้ได้)
*3* ถ้าเหมือนของชารป นี่โหดเลยตอนวอ

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b

สกิลเป็นแบบไหนเหรอครับ เหมือนก้าว ของจ้าว/ชารป(ไม่ต้องมีเป้าหมายก็ใช้ได้)
หรือเหมือนพุ่งของเบลด/แอส (ต้องมีเป้าหมายถึงจะใช้ได้)
*3* ถ้าเหมือนของชารป นี่โหดเลยตอนวอ
ข้ามได้ 12 ช่องครับผม -0- (น่าจะเป็นแบบของชาบ)

AJ.

• Newbie
  • *

ข้ามได้ 12 ช่องครับผม -0- (น่าจะเป็นแบบของชาบ)

ไม่ไช่ก้าวคับ เป็นแบบพุ่งกดไส่เป้าหมายแล้วพุ่งไส่เป้าหมายคับ

The.

• The
7.เควสช่วยกำจัดฉลามทราย NPC ซิน พ่อค้าเร่แห่งทะเลทราย asura_desert/town (85/127)

รางวัล เกาะเบานักพเนจร

เริ่มจากการไปรับเควสที่ ซิน พ่อค้าเร่แห่งทะเลทราย

จากนั้นออกจากเมืองมาหา ฉลามทราย มันกระจายอยู่ทุกแมพ แต่จะมีเยอะที่ ทราย3

เมื่อกำจัดครบ30ตัวก็กลับมารับรางวัล
น่าจะเปลี่ยนเป็นเกราะเบาโบราณ 555 g#011 g#011 g#011 g#011

Elysium

• **
มันเป็นเมืองฝั่งเผ่าอสุรา เปลี่ยนเป็นเกาะเบาให้ชีพใหนไส่ละ  g#015 g#015

The.

• The

Elysium

• **
มันเป็นเมืองฝั่งเผ่าอสุรา เปลี่ยนเป็นเกาะเบาให้ชีพใหนไส่ละ  g#015 g#015
แอสไง  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ผมก็บอกยุมันเมืองฝั่งเผ่าอสุรา ไอเทมรางวัลก็ต้องของเผ่า เอาเกาะเบามาไส่ขุนศึกหรอคับ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ