GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนวทางปรับแหวนเอเลเมนทัล

Hot_Get

• Full Member
  • ♫ ~ d►_◄b
งง สรุปว่าแหวน วอยด์ ลดอะไร ?

หรือแค่ลดลงจากเดิม 100% เหลือ 50%

ที่คนเค้าโวยกันนี่ไม่ใช่ว่าโวยแหวนวอยด์รึไง

พาลาดินใส่แล้วกันหลัง กายเวทย์ เกิน 100   ใส่แรร์90ใครมันจะไปสู้ด้วย

เพิ่มอะไรไม่ว่านะ แต่ไปเพิ่มกันหลังที่คิดเป็น % แบบนี้ใครมันจะโจมตีเข้า
โดนโป๊ะเข้ามะ สกิลทะลุเกราะ/ไม่คิดเกราะเข้ามะ สกิลดูดเลือด/หักเลือดโดยตรงเข้ามะ ไสยเวทย์วอสะท้อน/คลุม 99 สะท้อนเข้ามะ  คิดเยอะๆหน่อยเบเบ๋ อย่ามองอะไรแคบๆ  g#019 g#019 g#019
มีปัญญาหาแหวนวอย ใส่แหวนเลือดมันก็เกือบ5หมื่นละครับ สกิลดูดเลือด เข้าหรอ ต้านเวท +100 นะจ๊ะ ไสยเวทสะท้อน ทำไรได้ครับ ปลดคลั่งเลือดเกือบ8หมื่น วอต้องเลือด4หมื่นสินะ ทะลุเกราะ ? แทงกระบี่ ทีละ2-3พัน พระฟูก็จบ แทงทะลวงเกราะ อย่างดี 10k มันจะตายมั้ยยหน่ะ คุม99 จะไปตีทำไมหละครับ เจอแอส ใส่ค้อนสิกันโปะ เปิดผลึกกลัวแอสคงตายก่อน ขอยืมคำหน่อยครับ คิดเยอะๆหน่อยเบเบ๋ woon_5555
แล้วมันตีเข้ามั๊ยละเบ่เบ๋ เขาคุยเรื่องตีเข้าไม่เข้าตัวเองอย่าแถกไปเรื่องเลือดเรื่องดาเมจตายไม่ตายซิเบ่เบ๋ แหวนวอยพาลาใส่ได้อาชีพเดียวหรือไงเบเบ๋ อาชีพอื่นใส่ไม่ได้อ่าเบ่เบ๋ ใครจะไปปลดคลั่ง 24 ชั่วโมงเบเบ๋ วอเลือด 4 หมื่นทำไม่ได้หรือไงเบ่เบ๋ แทงบี่2-3พันเซนคุณกากจังนะเบ่เบ๋ แทงทลวง10 k เบาใช่ แล้วศรกัมปนาทนู 94 99 เทพ แรร์ 95 ผอบโป๊ะ 100k ตายไหมเบ่เบ๋ คุม 99 ไปตีทำไม ไม่ตีมันจะตายไหมเบ่เบ๋ ค้อนกันโป๊ะแอสพรางก็โป๊ะเบ่เบ๋ ใส่ค้อนตลอดจะตีแอสตายไหมเบเบ๋ เทรไม้นรกเทพ แรร์ 95 ผอบชชป เลือด 50k นี่แป๊บๆก็นอนนะเบ่เบ๋ ปลดคลั่งสะสมตายก็หายนะเบ๋เบ๋ ถือค้อนจะตีมันตายป่าวเบ่เบ๋ โดนลุมไม่ตายอมตะหรือไงเบ่เบ๋ อ้าแล้วไม่มีสมองคิดคำเองหรอเบ่เบ๋   g#019 g#019 g#019
พาลานายคงกากอ่ะนะเท่าที่ดูจากที่เม้น เดี๋ยวนี้พาลาเกราะ90ของถึงๆหน่อยไม่ต้องใส่แหวน แค่ทำผนึกมาก็แทบไม่มีอาชีพไหนที่จะ1-1เอาลงละนะนอกจากวิ วินี่ของก็ต้องโหดสุดๆเช่นกันถึงจะสู้ได้

ชาปไงยิงพาลาเข้าทุกดอก ใส่แหวนเดียวกันวอสาบสะหน่อย เชทเหยี่ยวถูกๆ ผอบเชีย ยังไงก้อตาย
คือ .. พาลามีสกิลโดดนะครับผมลืมไปแล้วหรอ แถมดาร์คแลนเซอร์ถ้าศัตรูตายจะไม่ดีเลย์นะครับผม พาลาตอนนี้ผมว่าเทพเกินไปแล้วนะโดด มีอยู่ไม่กี่อาชีพหรอกที่พาลาโดดไม่ตายมีที่ไม่ตายก้ต้องสเตปดี เว่อ
อย่างพระชุดเหลือง แสงเทพพาลาพลาดท่าหน่อยก็น่าจะแสงทันแหละ
ชาบนี่ต้องมือไวสุด ๆ เพราะกัมปนาทมันต้องกดที่เป้าหมาย
เบอใส่แหวนก็คงรอดอยู่มั้ง ??
วอ นี่ไม่รู้นะว่าใส่แหวนแล้วถึงรึเปล่า วอสายสะท้อน+แหวนดิน

ปล. มีแค่ 2 ใน 4 ที่ผมเขียนเองที่มีโอกาสชนะคือ เบอ ชาบ แค่นั้นแหละ  g#036
วอโอกาสชนะมีอยู่แต่ต่ำเว่อ
พระไม่มีเลยถ้าพาลากันเวทหลัง 100+

merderer

• Newbie
  • *
ใส่แหวนก็ต้องแลกกับความสามารถของ เครื่องประดับเดิมที่ใส่อยู่แล้วละครับ
อย่างเดิมใส่ตระกุด  ใส่ตุ๊กตา ใส่ครื่องประดับที่เป็นเซต
อย่างเดิมใส่ตระกุด แล้วมาใส่แหวนไฟแทนก็ได้พลังโจมตีที่มากขึ้น แต่ต้องแลกกับตายง่ายขึ้นเพราะไม่มีตระกุดป้องกัน
ถ้าไปลดความสามารถของแหวนลงเยอะ รวมกับความยากในการที่ได้มา
ความคุ้มค่าในการทำแหวนก็จะลดลง
ปัญหาคงอยู่ที่แหวนวอยด์ เพราะมีครบทุกอย่าง

Asura Inw

• Jr. Member
  • **
จะยากอะไร  ก็แจกแหวนให้ทดสอบ กันทุกคนดูสิ ในเซริฟนรก อะ 
ทดสอบ สัก 1 สัปดาห์  แล้วก็ยึดคืน  ให้มันใส่กันทุกคนเลยนะ
เอา NPC เลือกเวล เลือกอาชีพมาด้วย  มันจะได้รู้ๆกันไปเลยว่า

ถ้าใส่กันทุกคน เวลเท่ากัน จุเท่ากัน ของเท่า กัน

มันจะต่าง อะไรกับ คาเดท เวล 1 ต่อยกัน วะ

ประเด็นมันคือ ไม่ใช่ว่า จะมีแหวนแค่คนเดียวในเกม

บางอย่าง มันต้องใช้เวลา  คนไหน รวยก็เติม
คนไหน ขยันก็รวย

ปล.  แค่เสอทางออกที่ดี  อย่าดราม่า นะครับ

g#021 g#021 g#021 g#021