GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับสมดุล status V3 : Update 12/4/2556

จัดเต็ม

• Full Member
แล้วสกิลเกราะเนื้อกับเสริมกล้ามเนื้อของเบอจะมีปรับตามด้วยมั้ยครับ g#046

แฟนจOย

• Newbie
  • *

อ้างถึง
ปรับสูตรคำนวณ HP MAX ของผู้เล่นให้สูงขึ้น

การปรับสูตรคำนวณ HP Max ยังไงหรอครับ คือจากเดิม สมมุติว่า vit อัพแล้วจะเพิ่ม hp 29 หน่วย จะถูกปรับเพิ่มหรอครับใหม่ให้เยอะขึ้นหรอครับ

จีตอบข้อนี้ทีครับ

HP จะถูกปรับเพิ่มขึ้นครับ

ทราบครับว่าจะปรับขึ้น แต่อยากทราบแนวทางการปรับครับ ว่าอิงตามสเตตัส หรือปรับขึ้นลอย ช่วยชี้แจง

Umbro

• Newbie
  • *
ไฟเตอร์ก็พอจะทราบแนวทางในการปรับแล้ว คือเพิ่มเลือด ให้กับสายไฟเตอร์และเซน 
แล้วสายเรนเจอร์ล่ะครับ  มีปรับให้เพิ่มหลบ โป๊ะ ความแรงโป๊ะ หรือป่าว

อีกอย่าง สำหรับสเตตัส vit  ผมอยากให้มีความแตกต่างสักหน่อย  ระหว่างผู้เล่นที่ไม่อัพ vit  กับอัพ vit
ซึ่งตอนนี้ คนไม่อัพ vit  กับคนอัพ vit เลือดไม่ต่างกันเท่าไรเลย อยากให้ทีมงานมองเห็นจุดนี้ด้วยครับ

merderer

• Newbie
  • *
ถ้าเพิ่มความสามารถให้ดีเบียมก็ต้องเพิ่มให้สมดุลกันทุกๆดีเบียมนะครับ
ไม่ใช่เพิ่มให้แต่เฉพาะดีเบียมที่เพิ่ม HP
เพราะจะทำให้คนที่เล่นสายเลือดได้เปรียบสายอื่นๆ

merderer

• Newbie
  • *
อีกอย่าง คือ วัตถุดิบในการทำอาหาร
ความยากง่ายในการหาวัตถุดิบมาทำอาหารของแต่ละสาย
อย่างปัจจุบันอาหารของสายเวท อย่างโยเกิต เบคอน หาวัตถุดิบมาทำง่าย
แต่อาหารของสายกายภาพเปปเตอร์สเต็กซึ่งเป็นอาหารระดับเดียวเบคอน กลับทำยากกว่าเบคอนมาก

byakuya

ขอถามเพิ่มเติมครับ  เรื่องดาเมจสีม่วง  ที่บอกว่าทอนความเสียหายได้  มันรวมดาเมจม่วงจากการสะท้อนของคลุม 99 กับโล่ล้างแค้นไหมครับ หรือพวกที่สะท้อนเป็นเลขม่วง ไม่ได้เกิดจากการโจมตีจะไม่เอามาคิดทอนความเสียหายครับ

ADox

• Administrator
ขอถามเพิ่มเติมครับ  เรื่องดาเมจสีม่วง  ที่บอกว่าทอนความเสียหายได้  มันรวมดาเมจม่วงจากการสะท้อนของคลุม 99 กับโล่ล้างแค้นไหมครับ หรือพวกที่สะท้อนเป็นเลขม่วง ไม่ได้เกิดจากการโจมตีจะไม่เอามาคิดทอนความเสียหายครับ

ดาเมจม่วงจากการสะท้อนของคลุม 99 และโล่ล้างแค้น ทอนความเสียหายได้ครับ

จากที่จำลองโลกาวินาศมา ได้เจอกันหลายๆเซิร์ฟมากขึ้น แบบนี้ถึงจะเลือดเยอะ แต่ตายไวกว่ามาก จากเซนจูเรี่ยนผมยืนให้แอสตีตั้งนานไม่นาน เดวนี้ แอสพุ่งทีตาย เบอผมเลือด100k เจอแอสเปิดผอบพุ่งทีเดียวตาย เอาตรงๆเลย ไม่สมดุล

Abe

• Jr. Member
  • **
จากที่จำลองโลกาวินาศมา ได้เจอกันหลายๆเซิร์ฟมากขึ้น แบบนี้ถึงจะเลือดเยอะ แต่ตายไวกว่ามาก จากเซนจูเรี่ยนผมยืนให้แอสตีตั้งนานไม่นาน เดวนี้ แอสพุ่งทีตาย เบอผมเลือด100k เจอแอสเปิดผอบพุ่งทีเดียวตาย เอาตรงๆเลย ไม่สมดุล

♥ziippoe.

• donatsumi #
  • Asura Tester
  • **
  • idunno n iduncare .
+1  g#031
#วุ้นนรกกกกกกก ♥

: 3

• โป้ยยยยยยย` ♥

มันไม่น่าสมดุลตั้งแต่แรกแล้วละ  g#017
Never mind .

VerSioN01

• Newbie
  • *
ดาเมจสีม่วงที่ทอนรวมถึงดาเมจที่เกิดจากการสะท้อนจากตุกตาต้องสาปด้วยมั้ยครับ

หญิง

ถ้าเพิ่มความสามารถให้ดีเบียมก็ต้องเพิ่มให้สมดุลกันทุกๆดีเบียมนะครับ
ไม่ใช่เพิ่มให้แต่เฉพาะดีเบียมที่เพิ่ม HP
เพราะจะทำให้คนที่เล่นสายเลือดได้เปรียบสายอื่นๆ
           อันนี้ก็อยากรู้เหมือนกันนะ ปรับเฉพราะเบี่ยมเลือด พวกแกร่ง จิตใจ รอบคอบ  woon_yes woon_yes

byakuya

Abe

• Jr. Member
  • **
           อันนี้ก็อยากรู้เหมือนกันนะ ปรับเฉพราะเบี่ยมเลือด พวกแกร่ง จิตใจ รอบคอบ  woon_yes woon_yes
ยกเลิกการทอนดาเมท พลังโจมตีมันกะเพิ่มยุแล้ว อย่างเช่น เราตีมอน 10 เค ถ้าเราตีคนจะเหลือ 5 เค ถ้ายกเลิกการทอนดาเมท ก็จะตีคน 10 เค จาก5 เค

มั้ง - -