GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอแรงเพื่อนๆ ทดสอบระบบสงครามชิงปราสาทหน่อยจ้า!! 27/7/2554

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  ผมอยากเสนอเรื่องปราสาทสักนิดครับ

1. ปราสาททุกปราสาทควรนำการลงแบบเสียเงินทั้งบิลล่าและโซลออกไปครับ เจ้าของปราสาทและกิลพันธมิตรเท่านั้นที่จะมีสิทธิ์ลงได้  ให้คนนอกเข้ามามีทั้งปัญหาก่อกวน แย่งมอนเวล ก๊อปเงาฆ่า มั่วกันไปหมด ทั้งๆที่คนนอกไม่ควรจะเข้ามาก่อกวนตี้เวลเจ้าของปราสาทได้ ไม่น่าจะเข้ามาได้ว่างั้นเถอะ เงินก็ไม่กี่บาทเองครับ เอาออกได้ก็เอาออกเถอะครับ เค้าชิงบ้านกันมาเพื่อความเป็นส่วนตัวอย่าเอาเงินไม่กี่บาทต้องมาทำให้เป็นปัญหาเลยครับ
ตรงข้อนี้เห็นด้วยนะครับ แต่ ก็ต้องมีการเตรียมสถานที่ให้กับผู้ที่ไม่มีปราสาทเพิ่มเติมมากกว่านี้ เพราะหลายๆ คนที่ไปเวลโขนไม่ไหวก็อาศัยดันใต้ปราสาทเป็นที่เวลนะครับ ถ้าอยู่ๆ ไม่ให้เข้าโดนไม่มีการรองรับ ก็เป้นการไม่เหมาะสมครับ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ผมขอเสนอไรหน่อยนะครับ

อยากให้เอาแหวนขนลิงเอาออกตอนวอน่ะ ของเซิร์ฟนรกอะครับ ไม่งั้นมันจะดูขี้โกงเกินไป ฟื้นเอา ๆ เลยน่ะครับ วอไม่สะดวกเลย g#024

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ผมขอเสนอไรหน่อยนะครับ

อยากให้เอาแหวนขนลิงเอาออกตอนวอน่ะ ของเซิร์ฟนรกอะครับ ไม่งั้นมันจะดูขี้โกงเกินไป ฟื้นเอา ๆ เลยน่ะครับ วอไม่สะดวกเลย g#024

อันนี้มันก็เป็นเทคนิคอย่างนึงนะ คงห้ามกันไม่ได้หรอก
ต้องหาวิธีการรับมือ แก้ทางกันเอาเอง คิดซะว่า เค้าใช้ได้ เราก็ใช้ได้เหมือนกัน
พยายามคิดว่าเล่นเพื่อการทดสอบ หรือหาอะไรใหม่ๆ ผ่อนคลายจากเซิฟหลักละกัน
อย่าไปจริงจัง คิดมาก อาฆาตแค้นอะไรกันดีกว่าเนอะ เล่นเกมให้สนุกดีกว่า
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ทีที้

• Full Member
เสนอบ้าง  ข้อที่1    อยากให้ธงสมาคม  ถึกๆ หน่อยได้ไหมครับ ประมาณ 2-3คนตีสัก 30วิ(หรือตีติดโป๊ะทีละ1ทุกคน  ครบ10โป๊ะแตก)  ไม่ใช่ 1สกิลแตก   จริงอยู่ที่มองดูเป็นการเอาเปรียบฝ่ายบุก  แต่ถ้า ทีมงานยอมรับความจริง ตอนนี้ ผู้เล่นเซิร์ฟหลัก ต่างๆ ใส่ของยศไหนกันแล้ว(ต่ำๆก้เสนา  จักรหรือวีก็เยอะ) สกิลC3 ระดับไม่ต่ำกว่า8+  ขาโหดทั้งนั้น  ซัดตูมๆ  พัง ฝากกันบ้านทำไรไม่ทัน  รีดีกว่าปลอดภัยใว้ก่อน
             ข้อที่2      อยากให้ สายกายภาพ เวลาโกยแน๊บในช่วงสงครามชิงปราสาท ทำดาเมทได้ สัก50% ครับ  ไม่ใช่เหลือ 1  เหมือนทุกวันนี้  อยากให้ ลองทดสอบดูครับ ฝ่าย กันบ้าน หรือ ฝ่ายบุกที่เป็น กายภาพ เวลาลงไป  แทบทุกคน ต้องใช้สกิลโกยอยู่ แล้ว ไม่ว่าจะโกยเพื่อวิ่งตามสายเวทย์(ไม่โกยอย่าหวังทำไรเขาได้) แต่ พอวิ่งทันแต่ ตีไม่เข้า  เจ็บใจจี๊ดๆ  สายเวทได้เปรียญเยอะครับ พริ้วๆนี้อย่าหวังจะ พุ่งทันเลย 
            ข้อที่3   อยากเสนอให้ ต้องทำการเปิด กำแพง หรือ ประตู หรือ รั่ว ก่อนถึ่งผ่านไป ด่านต่อไปได้  เช่นลงมาต้องตีกำแพงให้พัง หรือทำลายประตูสะ  ไม่ใช่ ลงมา  โดดๆ พุ้งๆ ทะลุไปโผลธงสะงั้น
             ข้อที่4  อาชีพที่ซ่อมบำรุงได้ ครับ (คาเดทหรือทหาน)   เพิ่มพลัง หรือ ความไว ในการฟู ธง ป้อม  หน่อยครับ ไม่ใช่ ร่ายเป็นเต่า ได้ทีละ1000  อาจบอกว่าก็เอามาหลายๆคนสิ  อยากให้มองความจริงครับ ตอนนี้  สมาคมหนึ่งๆจะมีคนที่เล่น ทหานเป็นตัวหลักเกิน3คนไหม ส่วนมาก เป็นตัวรองทั้งนั้น ลงสงครามที  มีไม่เกิน2  มามัวฟูทีละ1000  แต่ฝ่ายบุกตีทีเดียว ขึ้น 2-3พัน   เอาไรมาทันครับ
           ข้อ5  สกิลไหนที่ผู้เล่น ได้ร่ายใว้ก่อน แล้วตาย  ให้ยกเลิกสกิลนั้นไปครับ ไม่ว่าจะแรงโน้มถ่วง หรือ  ไฟต่างๆ   โกยมาวางๆ เดี๋ยวป้อม ธง อิฐ กำแพงก้พังเอง แค่นอน  ตายรอ   มันไม่ถูกต้องครับ

ปล.วานเทสเตอร์สักคน ทดสอบอาชีพ ทหาน กับคาเดดยังตี กำแพง ธง  ได้แรงกว่าอาชีพอื่น2เท่า  เหมือนเดิมไหม  พอดี รู้สึกว่าพลังโจมตี ตอนนี้จะพอๆกับอาชีพอื่น

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

ปล.วานเทสเตอร์สักคน ทดสอบอาชีพ ทหาน กับคาเดดยังตี กำแพง ธง  ได้แรงกว่าอาชีพอื่น2เท่า  เหมือนเดิมไหม  พอดี รู้สึกว่าพลังโจมตี ตอนนี้จะพอๆกับอาชีพอื่น

ตรงส่วนนี้ไว้จะลองทดสอบให้คับ g#017
(บอกตามตรงนะ เพิ่งรู้นะเนี่ย ว่าสองอาชีพนี้ลงกิลวอร์แล้วดาเมจแรง) g#034
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ผมอยากเสนอเรื่องปราสาทสักนิดครับ

1. ปราสาททุกปราสาทควรนำการลงแบบเสียเงินทั้งบิลล่าและโซลออกไปครับ เจ้าของปราสาทและกิลพันธมิตรเท่านั้นที่จะมีสิทธิ์ลงได้  ให้คนนอกเข้ามามีทั้งปัญหาก่อกวน แย่งมอนเวล ก๊อปเงาฆ่า มั่วกันไปหมด ทั้งๆที่คนนอกไม่ควรจะเข้ามาก่อกวนตี้เวลเจ้าของปราสาทได้ ไม่น่าจะเข้ามาได้ว่างั้นเถอะ เงินก็ไม่กี่บาทเองครับ เอาออกได้ก็เอาออกเถอะครับ เค้าชิงบ้านกันมาเพื่อความเป็นส่วนตัวอย่าเอาเงินไม่กี่บาทต้องมาทำให้เป็นปัญหาเลยครับ
ตรงข้อนี้เห็นด้วยนะครับ แต่ ก็ต้องมีการเตรียมสถานที่ให้กับผู้ที่ไม่มีปราสาทเพิ่มเติมมากกว่านี้ เพราะหลายๆ คนที่ไปเวลโขนไม่ไหวก็อาศัยดันใต้ปราสาทเป็นที่เวลนะครับ ถ้าอยู่ๆ ไม่ให้เข้าโดนไม่มีการรองรับ ก็เป้นการไม่เหมาะสมครับ

ถ้างั้นคงจะยาก เพราะหลายๆแมพที่มีมอนเวลสูงๆแต่คนไม่ไปเวลกันเพราะหลายสาเหตุ แต่ยังไม่ได้รับการดูแลแก้ไข

ส่วนเรื่องคนไม่มีที่เวลอยางลงไปเวลในดันอันนี้ผมก็เห็นใจอยู่ครับ คนดีๆก็มี แต่ส่วนใหญ่มักเกิดปัญหาทั้งก๊อปเงาลงไปฆ่า และบางคนลงไปเวลก็เป็นการไปแย่งมอนปาร์ตี้เจ้าของปราสาท ซึ่งตอนนี้ลำพังแค่ตี้เจ้าของเวลกัน 16 คน เปิดผอบกันมอนก็เกิดไม่ทันกันอยู่แล้ว  และคนส่วนที่เสียเงินลงไปเวลมีน้อยเพราะเขาไม่ได้ลงไปหลายคน ลงไปคนเดียวหรือสองคน ถึงเปอร์เยอะแต่เวลคนเดียวมันอืด ส่วนใหญ่ไปรอเข้าตี้ข้างนอกดีกว่า นอกจากคนลงไปเวลผอบ

ในขณะเดียวกัน เจ้าของปราสาทก็มีความรู้สึกถูกรุกล้ำเมื่อมีคนนอกเข้ามาสร้างปัญหา ทั้งๆที่เค้ารบชนะได้ปราสาทมาโดยเสียทรัพย์และใช้ฝีมือ แต่กลับถูกคนนอกเสียเงินโซลเพียงนิดเข้าไปได้โดยง่าย สร้างปัญหาก่อกวนทั้งๆที่น่าจะเป็นที่ส่วนตัวเอามากๆ  ถ้าลงโซลได้เสียเงินได้ก็ไม่ต่างอะไรจากแมพวีไอพีต่างๆที่ใครเสียเงินก็เข้าได้ แต่ปราสาทเป็นที่ส่วนบุคคล คนนอกไม่น่าเข้าได้โดยไม่ได้รับอนุญาติ