GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนะนำการเล่นอาชีพขุนศึก ในแบบของผม

ขุนศึกสายที่ผมเล่นคือ สายเทพอาวุธ เทพแห่งหอก เทพแห่งดาบ เทพแห่งขวาน เทพแห่งคมแฝก + กับสายโทสะ
สายนี้มีดียังไง ทำไมถึงต้องอัพเทพอาวุธทั้ง4อัน : ที่อัพเทพอาวุธทั้ง4อันเพื่อจะได้ใช้อาวุธให้ครบทั้ง4อัน เพราะการติดระยะหลังใช้ของทักษะแต่ละอาวุธจะแยกกันไป
เช่น ใช้คมแฝก กดสกิลยั่วยุโทสะ สกิลยั่วยุโทสะจะติดระยะหลังใช้ 30วินาที เมื่อเปลี่ยนอาวุธเป็นหอก ก็จะสามารถใช้ยั่วยุโทสะได้ใหม่ แต่ระยะหลังใช้ยั่วยุโทสะของคมแฝกก็จะนับถอยหลังเรื่อยๆ นั้นคือเหตุผลที่ต้องเล่นสายเทพอาวุธทั้ง4สาย เพื่อจะได้ใช้ยั่วยุโทสะได้ตลอด  หรือใครไม่เข้าใจคำอธิบายลองดูตามคลิปครับ

การเรียนทักษะ ของนักรบ
1.ความชำนาญอาวุธ ระดับ4
2.พลังชีวิตแห่งอสุรา ระดับ5
3.ยั่วยุ ระดับ5
4.ความชำนาญป้องกัน ระดับ5
5.ปลุกใจสู้ ระดับ1

การเรียนทักษะ ขุนศึก
1.ชำนานการป้องกันขั้นสูง ระดับ4
2.เทพแห่งดาบ ระดับ1
3.เทพแห่งคมแฝก ระดับ1
4.เทพแห่งขวาน ระดับ1
5.เทพแห่งหอก ระดับ1
6.ศาสตราปัดป้อง ระดับ1
7.ยั่วยุโทสะ ระดับ1

8.โทสะคืนสนอง ระดับ5
9.พลังแห่งโทสะ ระดับ5

เทคนิคที่จะฆ่าศตรูให้ตายโดยไม่มีทักษะโจมตี ใช้คมแฝกกดยั่วยุโทสะใส่ สังเกตุระยะหลังใช้ของยั่วยุโทสะ เมื่อเหลือ23วิแล้วให้รีบเปลี่ยนเป็นหอก กดยั่วยุโทสะ แล้วเปลี่ยนกลับเป็นคมแฝก เมื่อผ่านไปสัก8วินาทีให้เปลี่ยนเป็นขวาน แล้วกดยั่วยุโทสะ แล้วเปลี่ยนเป็นคมแฝก ถ้ายังไม่ตายก็ให้เปลี่ยนเป็นดาบกดยั่วยุโทสะ แล้วเปลี่ยนเป็นคมแฝก โทสะคืนสนองที่แรงๆคือต้องใช้คมแฝก แนะนำคมแฝกควรออฟคลั่ง ส่วน หอก ดาบ ขวาน นี้คืออาวุธที่เอามาใช้เพื่อจะได้ใช้ยั่วยุโทสะได้ จะใส่แบบไหนก็ได้

คลิปการต่อสู้ แบบกดอาหาร

คลิปการต่อสู้ ขุนศึก กับ จ้าวสังเวียน  : ขุนศึกชนะ

คลิปการต่อสู้ ขุนศึก กับ ผู้สื่อวิญญาณ : ขุนศึกชนะ

คลิปการต่อสู้ ขุนศึก กับ นักพยากรณ์ : ขุนศึกชนะ

อุปกรณ์ที่ขุนศึกควรใส่
อุปกรณ์ หมวก ควรออฟเลือด หมวกที่แนะนำให้ใส่ หมวกนักรบทองคำ(หาได้จากเควส) หมวกกลู(หาได้จากเควส) หมวกมงกุฎจักรรพดิ์(ดรอปจากบอส คิงจุ๊ พญานกยักษ์)  หมวกกัปตันโจรสลัด(ดรอปจากบอส แจ็ค ดิ สปอย์เรอร์) หมวกเทพธิดา(หาได้จากเควส)

อุปกรณ์ เกราะ ควรออฟเลือด เกราะที่แนะนำให้ใส่  เสื้อเกราะหนังแข็ง(หาซื้อได้จากnpc) เกราะจอมทัพ(หาซื้อได้จากnpc) เกราะดูลาฮาน(ดรอปจากบอส อัศวินปีศาจดูลาฮาน) เกราะวิญญาณซามูไร(หาได้จากกล่องอุปกรณ์ 90-99)

อุปกรณ์ หน้ากาก ควรออฟมอง หน้ากากที่แนะนำให้ใช้  มงมุฎครีบปลา(ครอปจาก มอนเตอร์กลู) หน้ากากซาดิสด์(ดรอปได้จาก มอนเตอร์ผู้เฝ้ามองแห่ง นางพญาน้ำแข็ง)

อุปกรณ์ ผ้าคลุม ควรออฟเลือด ผ้าคลุมที่แนะนำให้ใช้ ผ้าคลุมปฐพี(ดรอปได้จาก มินิบอสกัลก้าราชาแห่งแผ่นดินไหว) ผ้าคลุมปีกมังกร(ดรอปได้จาก มินิบอสวอเคนัส) ผ้าคลุมหนังซอเรี่ยน(ดรอปได้จาก พลปืนซอเรี่ยน)  ผ้าคลุมจักพรรดิ์ (ดรอปได้จาก มินิบอสเพนกวิ้นจักรพรรดิ์)

อุปกรณ์ รองเท้า ควรออฟผู้นำ รองเท้าที่แนะนำให้ใช้ สนับขาเหล็กเขี้ยวยักษ์ (ดรอปได้จาก อสูรตาเดียว ไซคลอป) รองเท้าภูติสวรรค์ (ดรอปได้จาก มินิบอสวุ้นInw)

อุปกรณ์ อาวุธ ควรออฟคลั่ง คมแฝกวิญญาณอารักขา(หาได้จากเควส) ดาบอะไรก็ได้ ไว้ใช้ยั่วยุโทสะ  หอกอะไรก็ได้ ไว้ใช้ยั่วยุโทสะ ขวานอะไรก็ได้ ไว้ใช้ยั่วยุโทสะ

อุปกรณ์ เครื่องประดับ  เครื่องรางเหล็กไหล(ดรอปจาก มินิบอสหน่อเหล็กไหล)  ตระกุดมหาอาคม(ดรอปจาก บอสเทมป์เฟสเตอร์ จ้าวแห่งพายุ)

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • Jr. Member
  • **
  • _Paiizill_
เจ๋งแหะ อยากได้เกราะซามูไร TT
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

BELLE ♥

• ☺ 'ID LINE : bellezaaa
  • **
  • ❀ ' The first to apologize is the bravest
จะอัพสกิลพลังโทสะได้ ต้องอัพยั่วยุโทสะระดับ 5  ค่ะไม่ใช่ ระดับ 1 แก้ไขให้ค่ะ!
g#015

' Cry if you're hurt ,Smile if you're happy

จะอัพสกิลพลังโทสะได้ ต้องอัพยั่วยุโทสะระดับ 5  ค่ะไม่ใช่ ระดับ 1 แก้ไขให้ค่ะ!
g#015

พอดีพิมพ์ผิดขอบคุณที่แก้ให้ครับ

FFiM

• Full Member
ขอถามหน่อยนะครับ คือ ดาบ หอก ขวาน กากมากก็ไม่เป็นไรใช่ไหมครับ

ขอถามหน่อยนะครับ คือ ดาบ หอก ขวาน กากมากก็ไม่เป็นไรใช่ไหมครับ
ไม่เป็นครับ เพราะเน้นคมแฝก

ปลาทูนึ่ง

• **

มีแนวการเวลไหมคับเวลยากมาก  woon_o_o
ตอนนี้เวลอะไรครับ ใส่ของแบบไหนบ้าง

เลเวล 69 ครับใสตามนี้!

ลองไปเวลแมพถ้ำผลึกดูครับ แมพบอสเคออสติก ดูจากของที่ใส่มอนน่าจะตบไม่เข้าแล้ว ถ้าตีมอนธรรมดาคงจะตีไม่เข้าเพราะมอนหลบเยอะ เน้นลากมาสัก2-3ตัวแล้วกดยั่วยุโทสะ รอโทสะคืนสนองดีกว่า ถ้าโหดกวานี้สักนิดหรือหาตี้ไปตีดรากูนเอาคมแฝกวิญญาณอารักขาได้ก็ดีครับ มันเพิ่มป้องกันเยอะ หรือถ้าเวลแบบสบายๆก็หาตี้ เวลหมีพวกนี้ก็ได้ครับ

ปลาทูนึ่ง

• **
มีแนวการเวลไหมคับเวลยากมาก  woon_o_o
ตอนนี้เวลอะไรครับ ใส่ของแบบไหนบ้าง

ลองไปเวลแมพถ้ำผลึกดูครับ แมพบอสเคออสติก ดูจากของที่ใส่มอนน่าจะตบไม่เข้าแล้ว ถ้าตีมอนธรรมดาคงจะตีไม่เข้าเพราะมอนหลบเยอะ เน้นลากมาสัก2-3ตัวแล้วกดยั่วยุโทสะ รอโทสะคืนสนองดีกว่า ถ้าโหดกวานี้สักนิดหรือหาตี้ไปตีดรากูนเอาคมแฝกวิญญาณอารักขาได้ก็ดีครับ มันเพิ่มป้องกันเยอะ หรือถ้าเวลแบบสบายๆก็หาตี้ เวลหมีพวกนี้ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับว่าแต่ คมแฝกวิญรญาณอารักขา นี่ดรอปมานานหรือยังครับแล้วใช้ไอ้ที่ดรอปจากบอสลิงได้ไหม ขอบคุณครับ  g#002

ขอบคุณครับว่าแต่ คมแฝกวิญรญาณอารักขา นี่ดรอปมานานหรือยังครับแล้วใช้ไอ้ที่ดรอปจากบอสลิงได้ไหม ขอบคุณครับ  g#002
คมแฝกวิญญาณอารักขา รับเควสจากสุเทพ บอสลิงไม่มีครอปคมแฝกครับ