GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทดสอบเรื่อง???

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!

กรณีที่ปล่อยบอสทิ้งไว้เช่นนี้ มีความผิดไหมคะ?
เข้าใจว่านี่คือเซิร์ฟทดสอบ เพราะเฟิร์สก็ต้องการที่จะทดสอบสกิลเซตพื้นฐานแบบใหม่นี้บ้าง แต่ไม่สามารถจะรับเควสได้เลย
แล้วเขาปล่อยไว้ขนาดนี้ เพื่อทดสอบเรื่องอะไรคะ ไม่ใช่เพื่อตีบอส ดรอปของทดสอบอะไรแน่นอน
ที่มาลงหวังว่าน่าจะมีบทลงโทษของพวกที่ก่อความวุ่นวาย สร้างความเดือดให้ผู้อื่นในเซิร์ฟทดสอบเกี่ยวกับกรณีนี้บ้างนะคะ

zabbjung

• Jr. Member
  • **
จะบอกว่าปล่อยหามอนจุก้อไม่ได้  รีที่แล้วมี PK ก้อมานั่งเฝ้าไม่ให้รับเวลาเซ็ตจุ รีนี้ไม่มี PK เลยปล่อยบอสแทนมั๊งเฟิส
ต่อให้ในอุโมงค์จะมืดเพียงใด ปลายทางยังคงมีแสงสว่างรออยู่เสมอ

Fujin

• **
  • It's Freedom
คืออยากบอกว่า ถึงปล่อยเยอะขนาดนี้พวกผมก็เก็บแล้วก็ด่าคนปล่อยไปแล้วด้วย จะโทษพวกผมก็ไม่ได้นะฮะ มันก็มีอีกพวกที่ชอบป่วนเวลาสู้ไม่ได้  g#015

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
คืออยากบอกว่า ถึงปล่อยเยอะขนาดนี้พวกผมก็เก็บแล้วก็ด่าคนปล่อยไปแล้วด้วย จะโทษพวกผมก็ไม่ได้นะฮะ มันก็มีอีกพวกที่ชอบป่วนเวลาสู้ไม่ได้  g#015
ปล่อยมาเถอะ เราขยันเก็บ  woon_5555

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ไม่บอกผมบ้าง อยากเจอบอสเยอะๆ ช่วงเวลาเพิ่มดรอป ผมเทพแหวน woon_555

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
เรื่องแปลงม่อนก็เข้าใจอยู่นะ ไอเทมใบแปลงม่อนมันเหมือนปืน คนโง่ๆ พวกเก็บกดมันจะใช้ในด้านที่ผิด
เซิร์ฟทดสอบ เขาต้องการมาทดสอบอะไรมากมาย รู้ไหมว่ามันเดือดร้อน อยากมันส์มากไปเล่นเซิร์ฟหลักดิวะ
ก็ไม่ใช่เด็กอนุบาล 2 ต้องไปนั่งเถียงหาเหตุผล ด่าพ่อล้อแม่กัน มีสมองรู้จักคิดกันได้แล้ว
อะไรบ้างที่มันจะสร้างความเดือดร้อนให้ผู้อื่น แปลงม่อนตีคนรับเซตจุ แปลงม่อนตีคนเวล ปล่อยบอสมากมายขนาดนี้
โรงเรียนไม่สอนเลยมั้ง พ่อแม่ไม่สนใจเลยมั้ง หรือสอนแล้วแต่สมองไม่เพียงพอจะรองรับ

จะจุ6เพื่อทดสอบไอเทมจุติ ยังลำบากเลย ไม่รู้มีไอเทมใบแปลงม่อนในเซิร์ฟทดสอบ ไว้เพื่อทดสอบอะไร
มีแต่ฝูงจุ6 แทนที่จะทำตัวให้เป็นประโยชน์ ทำตัวแบบนี้ น่าสมเพซจังนะ

Fujin

• **
  • It's Freedom
เรื่องแปลงม่อนก็เข้าใจอยู่นะ ไอเทมใบแปลงม่อนมันเหมือนปืน คนโง่ๆ พวกเก็บกดมันจะใช้ในด้านที่ผิด
เซิร์ฟทดสอบ เขาต้องการมาทดสอบอะไรมากมาย รู้ไหมว่ามันเดือดร้อน อยากมันส์มากไปเล่นเซิร์ฟหลักดิวะ
ก็ไม่ใช่เด็กอนุบาล 2 ต้องไปนั่งเถียงหาเหตุผล ด่าพ่อล้อแม่กัน มีสมองรู้จักคิดกันได้แล้ว
อะไรบ้างที่มันจะสร้างความเดือดร้อนให้ผู้อื่น แปลงม่อนตีคนรับเซตจุ แปลงม่อนตีคนเวล ปล่อยบอสมากมายขนาดนี้
โรงเรียนไม่สอนเลยมั้ง พ่อแม่ไม่สนใจเลยมั้ง หรือสอนแล้วแต่สมองไม่เพียงพอจะรองรับ

จะจุ6เพื่อทดสอบไอเทมจุติ ยังลำบากเลย ไม่รู้มีไอเทมใบแปลงม่อนในเซิร์ฟทดสอบ ไว้เพื่อทดสอบอะไร
มีแต่ฝูงจุ6 แทนที่จะทำตัวให้เป็นประโยชน์ ทำตัวแบบนี้ น่าสมเพซจังนะ

1. มีแต่ฝูงจุ6 แทนที่จะทำตัวให้เป็นประโยชน์ ทำตัวแบบนี้ น่าสมเพซจังนะ

ดูบอร์ดทดสอบ รายงานผลตัวละครจุติ 6 ได้ครับ ว่าพวกผมทำประโยชน์ต่อเซิร์ฟบ้างไหม ทดสอบบ้างไหม พวกผมน่าสมเพศหรอ ส่วนตี้เก็บเวลคนอื่นผมไม่รู้หรอกนะ ไปทำอะไร ผมก้อปของผมเล่นๆ มาตีผม ผมก็โมโหเอายกตี้สิครับ คงรู้จักนะครับคำว่า ' รำคาญ ' แล้วก็พอผมตีไปคุณก็จะ รำคาญ บ้าง โมโห บ้าง คุณจะได้รู้บ้าง มาดีๆ ก็ดันมาทะลึ่งหาเรื่อง  g#015

2. พวกเก็บกดจะใช้ในด้านที่ิผิดเหมือนพวกโง่ๆ

ต้องใช้ในด้านไหนถึงจะถูกต้องหรอคับ ถ้าใช้ก้อปเงาตีคนแล้วผิด เค้าจะทำให้ตีคนกันเองได้ทำไม ตอบหน่อยนะครับ

3. โรงเรียน ไม่สั่งสอน พ่อแม่ ไม่สนใจ

อันนี้มันเกี่ยวอะไรกับเกมครับ เกมพ่อแม่ต้องมานั่งสอนด้วยหรอ ว่าอย่าก้อปเงาตีคนอื่นเ้ค้า อยากตีก็ตีครับ ชีวิตผมตังผม ผมเล่นของผมเอง ช่วยแยกแยะให้เป็นหน่อยนะครับ เป็นถึงจีอาสา น่าจะมีมนุษย์สัมพันธ์ที่ดีแต่พูดงี้ ไม่น่าเลยอะ  g#015

ฝากตอบหน่อยนะครับ ถามแค่นี้แหละ  g#017

โอ้ มีคนออกมาร้อนตัว เอ๊ย ยอมรับซะด้วย
ถามหน่อยนะคะ ว่าทำเพื่ออะไร? ในเมื่อดิฉันมารับเควสอยู่ แล้วมาตีหาพระแสงอะไร?
ตีเพื่อความมันส์ หมั่นไส้ โชว์พาวเวอร์
เคยแหกตาอ่านสโลแกนของเซิร์ฟไหม เซิร์ฟนรกมีไว้ทดสอบ อยากมันส์เชิญเซิร์ฟเวอร์หลัก

ขอโทษนะคะ  เคยพูดแล้วเป็นจีเอ็มอาสา เพราะคิดว่าเซิร์ฟหลักจุ 6 แล้ว ควรทำตัวให้เป็นประโยชน์ ไม่เคยไปรังแกผู้ด้อยกว่า
ถึงสมัครมาเพื่อสร้างความสนุกให้ผู้อื่น ช่วยเหลือเท่าที่ช่วยได้ มีแล้วแบ่งปัน
ไม่ได้มาทำตัว สร้างภาพ เพื่อไอดอลใคร ชอบหรือไม่ชอบอะไร คิดเห็นอะไรก็ต้องพูดอย่างนั้น
จะให้อัธยาศัยดีมาชมคนที่สร้างความเดือดร้อนให้ผู้อื่นเหรอคะ?

รู้ว่าเคยทำประโยชน์ ก็ทำให้ตลอดสิคะ ไม่ใช่ทำประโยชน์แล้วมาแสดงตัวแบบนี้
แบบพวกข้าแน่ พวกข้าใหญ่ ระรานไปทั่ว แบบนี้เรียกสร้างภาพ

ที่ติเตียนเกี่ยวกับเรื่องโรงเรียน พ่อ แม่และสมอง มันสะท้อนค่ะ ว่าคุณมีวุฒิภาวะ ที่จะเอามาใช้ประโยชน์ตามสังคม หรือสถานที่ต่างๆได้ไหม
ไม่ใช่เห็นว่าแค่ในเกมส์ ใส่ใจอะไรมาก เดือดร้อนอะไรวะ? อย่างน้อยอ่านภาษาไทย แปลภาษาไทยให้แตกฉานกับสโลแกนของเซิร์ฟมั้งก็ดี

Sisyphus.

• Newbie
  • *

ทดสอบกอปเงาครับว่าบัคไหม

อย่ามาอ้างจ๊ะ ถ้าจะทดสอบเรื่องแบบนั้น ทดสอบกับพวกจุ 6 กันเองก็ได้
ไม่ใช่มาทดสอบกับผู้ด้อยกว่า

ถึงจะเป็นเซิร์ฟทดสอบแต่ผมว่าทุกคนก็มีสิทจะกอปเงาตีกันได้นิเรื่องปกติ แต่เรื่องปล่อยบอส ถ้าปล่อยแล้วไม่ตีจะทำให้เซิร์ฟแลค แต่ที่พวกผมปล่อยพอปล่อยเสดก็ตีหมดครับ

untitled

• Sr. Member
อยากตีครับใครจะทำไมสู้ไม่ได้ก็ถอยสู้ได้ก็สู้อยากตีอยากตี

untitled

• Sr. Member
แล้วจุติของไม่ได้อยู่แมพรับสกิลด้วยอย่า..

้เข้าใจแล้วค่ะ นี่ก็เซิร์ฟทดสอบ อยากทำอะไรก็ทำ
มาเซิร์ฟทดสอบ เพียงเพื่ออยากทดสอบสิ่งต่างๆก่อนด้วยตัวเอง แต่ไม่มีโอกาสเอื้ออำนวยเท่าไร
ไม่ค่อยแคร์เซิร์ฟทดสอบเท่าไร แคร์แค่ว่า อยู่ที่ว่าเซิร์ฟหลักมีปัญญาจะทำทุกอย่างได้มากน้อยแค่ไหน
เป็นอันว่าจบข่าวแล้วกันค่ะ แค่นี้ก็รู้แล้วว่าวุฒิภาวะใครมีมากน้อยแค่ไหน