GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนะนำ : เจ้าสังเวียน (สายหมัด)

ม๊า วว วว .

• Newbie
  • *
ทักษะคลาส 1 [นักรบ]

ทักษะป้องกัน

ระดับ 5 เพิ่มป้องกัน50+5 เพิ่มหลบหลีก 15

ความอดทนแห่งอสุรา

ระดับ5 เพิ่ม HP max 600

ทักษะต่อสู้

ระดับ5 เพิ่ม อัตราโจมตีต่ำสุดและสูงสุด 25% และแม่นยำ 15 หน่วย

หมัดอสุราพัวพัน

ระดับ5 โจมตี 80%

ทักษะคลาส2 [เจ้าสังเวียน]

ล่า

ระดับ5 เพิ่มความเร็วเคลื่อนที่ 5 หน่วย อัตราโป๊ะเชะขนาดโจมตี 20%

ชำนาญการต่อสู้

ระดับ5 (สนับมือ)เพิ่มพลังโจมตี 15%แล้วอัตราโป๊ะเชะ 10%
(ไม่ใส่อาวุธ)เพิ่มแม่นยำ 60 +1.5 ต่อระดับของตัวละคร และเพิ่มต่อเนื่อง 20

ปลดเกราะ

ระดับ5 เพิ่มโจมตี 25% อัตราโป๊ะเชะ15% และหลบแบบไร้ลักษณ์10% โดนโจมตีแรงขึ้น15%

หมัดตัดสายฟ้า

ระดับ1 โจมตี100%ระยะ8ช่อง

หมัดวายุล่องลอย

ระดับ1 พลังโจมตี 120% เพิ่มแม่นยำขณะใช้งาน 10

หมัดอหังการอสุรา

ระดับ5 เพิ่มพลังโจมตี200% บัฟบอบช้ำสร้างความเสียหาบเพิ่ม 15%

หมัดพยัคฆ์เหิน

ระดับ5 เพิ่มพลังโจมตี 270% กระจายบัฟบอบช้ำในรัศมี 6 X 6

หมัดสลายโลกา

ระดับ5 พลังโจมตี 200% และเพิ่มอีก40%ตามรัศมีศัตรูที่อยู่ในรัศมี

เทพนักสู้อสุรา

ระดับ5 เพิ่มพลังโจมตี 500% และเพิ่ม % ตามMP ที่เหลืออยู่ X 1.4

woon_5555 woon_5555

ทั้งหมดนี่ก็เป็นสกิวของอสุราสายหมัดนะคับ เรียกอีกอย่างสายอาชู  g#016

สเตตัส หลักๆ แนะนำให้ลง STR DEX LUK [INTนิดๆ] คับ

มีอะไรสอบถามก็ PM มาได้ฮะ หรือกระซิบในเกม AfTerLife.z-

ม๊า วว วว .

• Newbie
  • *
ก็ ตอนเล่นแรคอ่ะ

ท่ามันเหมือนกัน เอ็มพีทั้งหมดจะกลายเป็นพลังโจมตี

แล้วเรียกว่าอาชู ก็เลยเอามาใช้คิดว่าเหมือนกัน

นานิกะ

• Jr. Member
  • **
แนะนำอาวุธ ด้วยจิฮะ  g#006

แล้วสายอาชูนี่ ใช้สนับดี หรือ มือเปล่า ไปเลย

ผมว่าเตตัส อัพ str dex ไปเลย สกิลที่เสริมพวกโป๊ะเช๊ะเยอะมวากก แล้วอะ

SlasheR_

• **
อาวุธก็ สนับอ่ะคับไม่ก็มีด  g#031 g#031

สนับคลั่งครับท่าน รับรองโป๊ะกระจุย รุนแรง  woon_555

credit by จีเอ็มเปเป้

ม๊า วว วว .

• Newbie
  • *
แนะนำใส่มีดไปตอนที่มันยังใส่ได้ครับ  g#031 g#031

basickiss

• **
อาชีพจ้าวสังเวียน มีสกิลที่เพิ่มต่อเนื่องตันไหมครับ

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
อยากต่อเนื่องตันลง แบบแอสเลย DEX+AGI  (ลงเอจิเยอะไว้ไม่ดี)

basickiss

• **
ว่าจะลอง Vit + luK

ลองคิดเล่น ๆ Vit นี่ป้องกัน+อึด จ้าวเลือดเยอะอยู่แล้วก้อเยอะเข้าไปอีกแถม

ส่วนพวกสกิลเสริมโป๊ะทั้งนั้นเลยใช่ไหมอ่ะ ถ้าอัพ Luk เข้าไปทำให้ติดบ่อยขึ้น ใช่ไหมอ่ะ อันนี้ผมคิดเล่นๆน่าจะโหดดีนะ

basickiss

• **

ลองคิดเล่น ๆ Vit นี่ป้องกัน+อึด จ้าวเลือดเยอะอยู่แล้วก้อเยอะเข้าไปอีกแถม

ส่วนพวกสกิลเสริมโป๊ะทั้งนั้นเลยใช่ไหมอ่ะ ถ้าอัพ Luk เข้าไปทำให้ติดบ่อยขึ้น ใช่ไหมอ่ะ อันนี้ผมคิดเล่นๆน่าจะโหดดีนะ

แต่มันไม่มีสกิลต่อเนืองตัน อย่างพวก เทร เบลด ใช่ไหมอ่ะ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

แต่มันไม่มีสกิลต่อเนืองตัน อย่างพวก เทร เบลด ใช่ไหมอ่ะ

ผลึกลมครับ g#022
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

ผลึกลมครับ g#022
LUKอย่าลงเลย ลงไปก็ไม่คุ้ม โป๊ะเพิ่ม0.1%  แรงโป๊ะเพิ่มน้อย

AGI+DEX /// DEX+AGI       อารัยก็ได้ถ้าอยากต่อเนื่องตัน   รอยารีสเต ที่สั่งจีไปอยู่  แล้วจะให้ดูค่าสเตตัสพื้นฐาน

basickiss

• **
จ้าวสังเวียน สายเทพนักสู้อสุรา นี่เน้นสเตตัสไปทางไหนอ่ะครับ!