GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องเนตTOT ล่มแบบครบวงจร

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

• Full Member
คือเพื่อนๆเจอแบบ เน รึเปล่าค่ะ
คือแจ้งเรื่องไปศูนย์ รับเรื่องแล้วก็ไม่ดำเนินการใดๆเลยอ่ะค่ะ
พอดีเพิ่งกลับมาจากไปทอดกฐินที่จังหวัดมหาสารคาม
กลับมาถึงบ้านพอจะใช้งานเนตก็ใช้ไม่ได้
จะใช้โทรศัพท์บ้านเพื่อแจ้งเนตล่ม แต่สัญญาณโทรศัพท์ก็โดนตัดเหมือนกัน
ยังดีที่ต่อเนตกับมือถือได้ แต่หยั่งว่าเนตไวแค่นี้ออนบอร์ดยังยาก
จะไปออนเกมส์คงไม่ต้องไปคิดเลย
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

Ninenoiiz_.

ใช้totเหมือนกัน เนตช้าหลุดบ่อยโทรไปด่าก็ยังเหมือนเดิม

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

เปลี่ยนไปใช้ 3BBสิ  woon_love

เอ่อง่ายไปเปล่าค่ะ
แต่ละที่เขตใครเขตมันค่ะ กรณีต่างจังหวัดเค้าแบ่งโซนแบ่งเขตกันค่ะ
ถ้าเป็น กทม. ก็อีกเรื่องนึง
ดังนั้นถ้าจะมาตอบมา เปลี่ยนไปใช้ ... สิ
ก็จะขอตอบว่า คือ กรู เลือกไม่ได้อ่ะค่ะ  g#003
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

Ninenoiiz_.

ผมก็จะใช้3BB กับทรูนะครับ แต่ใช้ไม่ได้เพราะไม่มีสัญญายคู่สาย  woon_cry woon_cry

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
เปลี่ยนไปใช้ 3BBสิ  woon_love

เอ่อง่ายไปเปล่าค่ะ
แต่ละที่เขตใครเขตมันค่ะ กรณีต่างจังหวัดเค้าแบ่งโซนแบ่งเขตกันค่ะ
ถ้าเป็น กทม. ก็อีกเรื่องนึง
ดังนั้นถ้าจะมาตอบมา เปลี่ยนไปใช้ ... สิ
ก็จะขอตอบว่า คือ กรู เลือกไม่ได้อ่ะค่ะ  g#003
ย้ายไป กทม. เลยครับ  woon_555

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
   TOT ในพื้นที่รวมประสบภัย ต้องทำใจครับ แต่ถ้าเป็น กทม กรุณาโทรไปด่าให้มากกว่าโทรไปคุย ผลมันต่างกัน เค้ากินสัมปทาน การบริการก็ไม่ใใช่ว่าจะห่วยมากหลังจากมาทำเสียเอง แต่มันเป็นแบบพวกวัว ไว้ไถนาครับ  ไม่เคี่ยนไม่ค่อยเดิน คล้ายๆกับอะไนเกมส์ป่าวน้า  เย้ยย  ไม่เกี่ยวเนอะ  ของ TOT ออกรูปแบบ ขยายตลาดครับ แต่มาปรับปรุงการรองรับทีหลัง และไม่ค่อยจะแคร์อะไรเท่าไหร่เพราะกินสัมปทาน คล้ายๆกับอะไรที่นี่ป่าวน้าาาาาาา เย้ยยยยยยยย   #038

ปิศาจ

ผมอยู่นนทบุรีครับ ใช้ TOT ไม่ได้มาอาทิตย์หนึ่งแล้วครับ โทรไปถามไม่มีคนรับครับ มีระบบตอบรับว่าจะแก้ไขหลังวันที่ 5   
TOT เดียวนี้แย่มากๆเลย หลุดบ่อย ล่มบ่อย ล่มทีแก้เป็นวันกว่าจะได้  โทรไปถามทุกครั้งก็จะว่าเป็นที่เราให้ลองแก้โน้นแก้นี้ แล้วบอกให้ปิดโมเด็มทิ้งไว้ 1 วันแล้วลองเปิดใหม่ดู  เหมือนยังกะว่าเราไม่รู้ว่า ยื้อเวลาแก้ไขอยู่

เช้ามาถ้าต่อได้ก็บอกว่าเป็นเพราะโมเด็มร้อน   ถ้ายังต่อไม่ได้ก็บอกว่าโมเด็มอาจมีปัญหาให้ลองปิดไว้อีกสักพัก  -*-
เป็นแบบนี้ทุกทีเลย ทำยังกะเราไม่รู้ว่าสัญญา DSL ไม่ส่งมา   ผมก็ว่าจะเปลี่ยนเนทอยู่เหมือนกัน
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
มาเป็นแฟนผมย้ายมาอยู่ด้วยกัน เน็ตไม่มีหลุดคับ คนสวย  g#009 g#009

มารศาสตรา

TOT ดูแค่ชื่อมันก็รู้แล้วว่าควรใช้บริการมันไหม บริการสุดแสนประทับใจจนน้ำตาตก ถ้าหนีจากค่ายนี้ได้หนีโลด

..TEERAK..

ใช้เน็ตของค่ายนี้ ต้องทำใจครับ มันใช้ระบบการบริหารงานแบบราชการ ไม่มีทางที่จะพัฒนาทันค่ายอื่นเขาหรอก
สำหรับคนที่ชอบบอกว่า ย้ายไปใช้อันนู้นดิ อันนี้ดิ ไม่ต้องบอกหรอกครับ ถ้าย้ายได้อ่ะ เค้าย้ายกันไปนานละ
ก็อย่างที่หลายคนว่าแหละ มันเป็นโครงข่ายของรัฐ อาศัยแดรกสัมปทาน มันถึงอยู่รอดได้ แน่จริงเปิดแข่งขันแบบเสรีสิ
โทรศัพท์ที่สำนักงานผมเสียมา จะครบปีละครับ มันยังซ่อมไม่ได้เลย
เน็ตที่ใช้ แบดวิท 256k ถุ้ย!! ใช้ได้ถึง 80k นี่ก็ต้องยกมือท่วมหัวละครับ

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

ถ้าคอลเซ็นเตอร์มันโทรมาบอกเราหน่อยว่ามีปัญหาอะไรหน่อยก็ดี
อันนี้พวกเงียบ  หยั่งกับไม่เคยมีหน่วยงานชื่อ TOT ในประเทศไทยเลย 

ปล.ขอบคุณทุกคำตอบนะค่ะ
ถ้าไม่ติดสัมปทานเขต ก็คงไปค่ายอื่นแล้ว  g#002