GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปัญหาการเล่นผ่านเว็บ

►♥ Venom ♥◄

• Newbie
  • *
  • Venom
คือว่า ตอนเช้ายังเล่นได้อยู่เลย
แต่หลักจากที่ล็อกเอาท์ออกมา เพื่อเปลี่ยนไอดี ปรากดว่า เข้าเกมไม่ได้แล้วอ่ะ ล็อกอินครั้งแรกมันขึ้นว่า " เซิฟเวอร์ได้ทำการตัดคุณออกจากระบบ" และล็อกอินครั้งที่สอง มันขึ้นว่า "ไม่สามารถติดต่อเซิฟเวอร์ได้"
รบกวน ขอวิธีแก้หน่อยคับ
ปล.ทำการลบคุกกี้แล้ว แต่ยังเข้าไม่ได้
Venom๛

ขอให้ผู้เล่นทำการเซฟรูปหน้าจอ ตอนกำลังเข้ามาให้ทางทีมงานทำการตรวจสอบด้วยนะครับ ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ  woon_sad2

ผู้เล่นใช้ตัว สแกนไวรัส ของอะไรเหรอครับ  woon_sad1

►♥ Venom ♥◄

• Newbie
  • *
  • Venom
nod 32 คับ
เพราะงี้แหละ ถึงมาขอวิธี เพราะว่าลืมไปแล้ว ><
Venom๛

►♥ Venom ♥◄

• Newbie
  • *
  • Venom
***สำหรับผู้เล่นที่ใช้ nod32 ในเบื้องต้นให้ผู้เล่นแก้ปัญหาตามนี้ดูนะคะ***
1. เปิดต้ว nod32 ขึ้นมา
2. กด F5 แล้วเลือกที่หัวข้อ HTTP, HTTP3 หรือProtocol filtering
3. เลือก HTTP เอาเครื่องหมายถูกในช่องที่เขียนว่า Enable HTTP checking ออก
4. ลองเข้าเกม
ปล. กระทู้นี้ ถามเอง ตอบเอง
ท่านจี แค่มาดูแล แต่ไม่เหลียวแล จบข่าว !
Venom๛