GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามแนวทางเล่นพระสายทวนครับผม

楽しそうですね!

• Newbie
  • *
สวัสดีครับๆ
คือผมเล่นตัวละครพระอยู่ 4 ตัวละคร (ไม่จุ ไม่จิตร สักตัว ฮ่าๆ)
ชุดตัวละครน่ารักดีเลยเล่นไว้หลายตัว
แต่ก็จะเล่นแบบบ้านๆ อัพบัฟเต็ม(บางตัวมีชุบ/บางตัวมีกาย/บางตัวมีทั้งชุบและกาย)
แต่ที่ยังไม่เคยอัพเลยคือ ลำแสงเทวะ  ประกาศิตเทวะ สุริยะสาดแสง และ สาสน์แห่งชัยชนะ
คือผมไม่ได้เล่นเก่ง  แต่เล่นไปเรื่อยๆ เล่นพระ ใส่บัฟตัวเอง และเดินถือค้อนทุบมอนส์แบบบ้านๆ
(พระทั้ง 4 ตัวของผมทำ c3 แค่แสงแห่งเทพ / ไว้ใช้ตอนถูกมอนส์ลุม)

พอดีเพื่อนในเกมแนะนำให้เล่นพระสายทวนกระแส บอกว่าโหด
ผมไม่ได้อยากจะเล่นให้โหด ให้เก่งนะครับ
แต่แค่อยากลองเล่นพระสายทวนกระแส ดูบ้าง
(เท่าที่รู้ พระสายทวนกระแส จะไม่มีบัฟ เลยสนใจอยากลองเล่นดูบ้าง)

อย่างที่โม้มาทั้งหมด
อยากจะขอรบกวน แนวทางเล่นพระ สายทวนกระแส หน่อยครับผม
แต่ก่อนอื่น ขอถามก่อนว่า
ตัวละครแบบไม่มีของ (ถือไม้เท้า อย่างเดียว) ไม่จุติ ไม่จุจิต เวล 70-80 น่าจะมี MP ประมาณ 800 นิดๆ
พอจะใช้ทวนกระแส ทำดาเมจ สัก 2,000 - 3,000 ไหวไหมครับ ?

ที่เหลือ ที่อยากรู้ก็
ช่วงที่เป็นแคสเตอ อัพทักษะอะไรบ้าง
ช่วงที่เป็นพระ อัพทักษะอะไรบ้าง
ถ้าไม่มีบัฟ ช่วงเลเวล 41 - 70 เก็บเวลที่ไหนดี เก็บยังไงดี (แนะนำได้แค่ไหนแค่นั้นครับ ไม่เป็นไร)
และข้อสุดท้ายทวนกระแสใช้ยังไงครับ

หรือ ถ้าจะเล่นพระสายทวนกระแส ต้องเตรียมอะไรบ้าง เงิน/ของ/อาหาร
เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน ถ้าช่วยแนะนำตรงไหนได้ จะขอรบกวนคำแนะนำ ด้วยครับผม

^__^)v
ขอบคุณมากครับผม ( _ _)>