GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
เพิ่งรุ้ว่าเด็กเดวนี้ไม่รุ้จักคำว่า ฟัคยุ  g#002

nes

• Sr. Member

ต่อมลูกไม้

• Newbie
  • *
เดียวกูจะแจ้งไปกระทรวงกับDSIให้เอามั่ยเว้ย

เด็ก7-8ขวบมันยังคิดได้เลยเว้ย

ดูที่จากที่มันพูดแล้วคงไม่มีความเป็นไทย คงรับฝรั่งมาเยอะสิเว้ย

ฝรั่งมันยังให้ความเคารพในหลวงเลยเว้ย

*Itachi มึงเป็นพ่อมันหรอเว้ย ปกป้องมันจังเว้ย

ที่มึงบอกมันเด็กมันอายุเท่าไร 3ขวบหรอเว้ย

idaaa__

• Newbie
  • *
  • -◘♪อิอิ♪◘-
ใครที่ปกป้องสมรู้ร่วมคิด ก็สมควรโดนเหมือนกัน woon_angry woon_angry woon_angry

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
คนไทยชอบเหยียบคนล้มเสมอ อาเมน ถุ้ยยยยยยยยยยยยยยยยย

♥~Opea~♥

• Jr. Member
  • **
  • Up To U
เด็กสมัยนี้ไม่รู้จักอันไหนควรไม่ควร สังคมไทยสมัยนี้ตกต่ำขึ้นทุกวัน
แต่ก็นะ โทษเด็กอย่างเดียวก็ไม่ได้ต้องโทษผู้ใหญ่ที่ไม่อบรม บ่มนิสัยและปลูกฝังจิตสำนึกที่ดีให้กับเด็กตั้งแต่เล็กๆ
คอยแต่หนุนหลังจนเด็กคิดว่าสิ่งที่ทำมันถูกแล้ว แบบนี้สินะที่ว่า พ่อแม่รังแกฉัน g#014

เหนื่อยนัก...ก็พักบ้าง ♥
ไม่ได้ " แรง " โดยสันดาน
แต่..ประสบการณ์สอนให้ " แกร่ง "

thonson

ทำผิดในเกมส์ก็ให้ทีมงานเค้าลงโทษไปครับ
นอกเกมส์ก็ให้กฎหมายเค้าจัดการเอง หนักเบาก็ว่ากันไป เด็กจริงหรือเปล่าเดี๋ยวก็รู้

ถ้าคิดกันว่า เด็กทำอะไรไม่ผิด อย่าไปคิดแบบนั้นเลยครับ มันเหมือนกับสร้างโจรขึ้นมาคนนึง
แล้วอีกอย่าง เดี๋ยวนี้ เด็กบางคนมันชั่วมากกว่าผู้ใหญ่หลายคนรวมกันซะอีก

พี่ๆคิดว่า ถ้ามีคนใจดี เอาลิ้งค์นี้ไปแปะเว็บพันทิพย์ กับเว็บอื่นๆ แล้วเกมส์นี้ยังไม่มีการลงโทษอะไรกับคนที่หมิ่นคนนี้
โอกาสเกมส์จะโดนปิดมีมากน้อยแค่ไหนครับ woon_sunny

thonson

เพิ่มเติมครับ ทีมงานอย่าลบกระทู้นี้ไปเฉยๆนะครับ
ผมเชื่อว่าหลายๆคน ถ่ายรูปไว้แล้ว รวมทั้งผมด้วย woon_sunny

OrChidS

เรื่องการโพสต์หรือพูดคุยในเกมในเรื่องที่ไม่เหมาะสมหรือหมิ่นเหม่นี้
ผมเคยเสนอทีมงานไปหลายปีและหลายครั้ง แต่เรื่องก็เงียบ ไม่มีการดำเนินการใดๆ ทั้งสิ้น
ทีมงานควรลงมาดูแลให้มากกว่านี้ครับ
ไม่ใช่ มัวแต่คิดเรื่องผลประโยชน์

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
ต้องขออภัยด้วยครับ ขอบคุณมากครับที่แจ้งเบาะแสเข้ามาครับ

ปล. ผมมีความจำเป็นต้องลบรูปทิ้งไปก่อนนะครับ แต่ผมได้เซฟรูปเก็บไว้แล้วครับ
ปล2. แจ้งในกระทู้แจ้งผู้กระทำความผิดจะไวกว่านะครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2013, 11:07:41 โดย จีเอ็มแพท »
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
ทางทีมงานจะทำการลงโทษแบนถาวรตัวละคร IFAYI และ OISHI-GREEN-TEA ลบหลู่หรือพาดพิงถึงสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ หากทางทีมงานตรวจสอบข้อมูลมีข้อความดังกล่าวที่พาดพิงถึงสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์อีก ทางทีมงานจะทำการตรวจสอบไอดีทุกไอดี และ แบน IP แล้ว ตรวจสอบไอดีจากอีเมล์ และ เลขบัตรประชาชนแล้วแบนถาวรทุกไอดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2013, 14:04:32 โดย จีเอ็มวอลุ่ม »