GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กราบขอร้องทีมงาน ช่วยอธิบายให้ผมหาย "โง่" ทีเถอะครับ ♥

I love asura

• Jr. Member
  • **
เกราะเวทซี 2 เมื่อไรจะสลายได้เหมือนอาชีพอื่นเขา ไหนบอกจะปรับชาดนึงละ
/ออกทะเล
 woon_555 woon_555 woon_555
มีโครงการปรับเบลดมาเป็นปีก็ไม่ปรับซักที //ออกทะเล

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
ไปสอบถามฝ่ายที่เกี่ยวข้องมาแล้วครับ ก็ได้ข้อมูลเพิ่มเติมมาว่า จะมีการปรับปรุงระบบฉายาใหม่ คาดว่าจะเป็นระบบที่ตัวละครสามารถสะสมเลือกใช้ฉายาได้

""""""""""ซึ่งวิธีนี้จะช่วยแก้ปัญหารับฉายาไม่ได้เมื่อมีการเปลี่ยนสีชุดไปแล้ว""""""" ซึ่งในเร็วๆ นี้จะมีการประชุมสรุปแนวทางการปรับปรุงระบบฉายานี้กันอีกครั้งครับ

ขอโทษนะครับ หมายถึง ทีมงาน "ยังยืนยันคำเดิม"
ว่าเปลี่ยนสีชุดแล้ว
เลเวล99 ก็ไม่สามารถรับฉายา นายพล ได้อย่างนั้นหรอครับ

ถ้าอย่างนั้นจะแก้บัคที่ว่าเปลี่ยนสีชุดแล้วใส่ชุดสวมใสไม่ได้แทน...ถูกไหมครับ

หรือว่าไม่แก้และไม่ปรับชุดสวมใสด้วย
ยังคงเดิมทุกอย่าง
แต่ "เพิ่ม" ให้สะสมฉายาขึ้นมา

ทีมงานอย่าพาออกนอกเรื่องซะเองนะ
ผมกำลังคิดว่า "ทีมงานตอบไม่ตรงคำถามครับ"

TAMA

• Sr. Member
ไปสอบถามฝ่ายที่เกี่ยวข้องมาแล้วครับ ก็ได้ข้อมูลเพิ่มเติมมาว่า จะมีการปรับปรุงระบบฉายาใหม่ คาดว่าจะเป็นระบบที่ตัวละครสามารถสะสมเลือกใช้ฉายาได้

""""""""""ซึ่งวิธีนี้จะช่วยแก้ปัญหารับฉายาไม่ได้เมื่อมีการเปลี่ยนสีชุดไปแล้ว""""""" ซึ่งในเร็วๆ นี้จะมีการประชุมสรุปแนวทางการปรับปรุงระบบฉายานี้กันอีกครั้งครับ

ขอโทษนะครับ หมายถึง ทีมงาน "ยังยืนยันคำเดิม"
ว่าเปลี่ยนสีชุดแล้ว
เลเวล99 ก็ไม่สามารถรับฉายา นายพล ได้อย่างนั้นหรอครับ

ถ้าอย่างนั้นจะแก้บัคที่ว่าเปลี่ยนสีชุดแล้วใส่ชุดสวมใสไม่ได้แทน...ถูกไหมครับ

หรือว่าไม่แก้และไม่ปรับชุดสวมใสด้วย
ยังคงเดิมทุกอย่าง
แต่ "เพิ่ม" ให้สะสมฉายาขึ้นมา

ทีมงานอย่าพาออกนอกเรื่องซะเองนะ
ผมกำลังคิดว่า "ทีมงานตอบไม่ตรงคำถามครับ"
ปัญหาคือ เมื่อเปลี่ยนสีชุดแล้วจะไม่สามารถรับฉายาประจำอาชีพได้ ส่วนนี้จะมีการปรับปรุงแก้ไขให้รับฉายา และสะสมได้ครับ

ส่วนไอเทมสวมใส่ ที่ไม่มีแสดงชื่ออาชีพเมื่อเปลี่ยนสีชุด ตรงนี้จะลองเสนอให้ เพิ่มเสริมในหน้าต่างสถาณะ ต่อจากอาชีพหลักครับ

เพราะว่าถ้าเพิ่มข้อมูลนี้ลงในไอเทม จะเยอะมากอาจจะทำให้ผู้เล่นเกิดความรำคาญได้