GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กราบขอร้องทีมงาน ช่วยอธิบายให้ผมหาย "โง่" ทีเถอะครับ ♥

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us

ทำไม เลเวล 99 ถึงขอฉายา นายพลไม่ได้

ทีมงานบอกว่า เพราะสีชุด ทำให้ขอฉายาไม่ได้

พอเปลี่ยนสีชุดแล้ว "ไม่ใช่เซนจูเรี่ยน"

ผมไม่ใช่เซนจูเรี่ยนยังไง 

ในเมื่อระบบ มันบอกว่า ผมเป็น "เซนจูเรี่ยนชาย"

ถ้าเป็นไปตามที่ทีมงานกล่าว ว่าเพราะสีชุด

แล้วทำไม "ผมถึงใส่ชุดของเซนจูเรี่ยนได้"

ตกลง ทีมงาน "ขี้เกียจแก้" หรือ เพราะผม "ไม่ใช่เซนจูเรี่ยน" กันแน่ครับ

งั้นรบกวนช่วยปรับระบบทั้งเกมส์ด้วยครับ

มันเป็นบัคที่ใหญ่โตมากเลย

กระทบทุกเซิร์ฟเวอร์ในเกมส์อสุรา

หลังจากเปลี่ยนสีชุดแล้ว ยังใส่ชุดของอาชีพเหล่านี้ได้

เซนจูเรี่ยน
    เบลดมาสเตอร์
    พาลาดิน
    เบอร์เซอร์เกอร์
    แอสแซสซิน
    ชาร์ปชูตเตอร์
    เทรเชอร์ฮันเตอร์
    วิซาร์ด
    เคลริค
    วอร์ลอค

บัคชัดๆ ในเมื่อรายละเอียดกับชื่อสีชุดแตกต่างกัน
ตามที่ทีมงานได้ชี้แจงไว้

ด้วยความเคารพ
Ⓓr.™

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
ทีมงาน  เขาไปเที่ยวปีใหม่กันอยู่.... #038 #038

เขากลับมากันเป็นวันแล้วครับ  g#031
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

ปลาทูนึ่ง

• Jr. Member
  • **
 g#004 

ในกิลกลับแสดงอาชีพตามสีชุด ผมละไม่เข้าใจระบบแสดงผลของเกมส์จริงๆ

นายกระโหลกจัง

• Newbie
  • *
บัคนี้ตั้งแต่ชาติก่อนได้ยังไม่แก้อีกหรออออออออออ  ห่วย!! g#030 g#030

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
ทีโปรโมชั่นนี่ขยันคิดกันจัง
ทั้งผอบคลาส3.5 ตะโก้ต่างๆนานา คิดกันไม่มีสิ้นสุด

ปล.บัคนี้ก็นานมากแล้ว ยังไม่แก้ไขอีก
ไม่ตั้งกระทู้นี่ผมลืมไปเลยนะ
เพราะปีก่อน มีคนเปิดประเด็นนี้ ทีมงานก็ออกมาตอบแบบนี้เป๊ะๆ
สุดท้ายก็ลืม(ตั้งใจ) ...

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

samunpai1

เกราะเวทซี 2 เมื่อไรจะสลายได้เหมือนอาชีพอื่นเขา ไหนบอกจะปรับชาดนึงละ
/ออกทะเล
 woon_555 woon_555 woon_555

TAMA

• Sr. Member
ไปสอบถามฝ่ายที่เกี่ยวข้องมาแล้วครับ ก็ได้ข้อมูลเพิ่มเติมมาว่า จะมีการปรับปรุงระบบฉายาใหม่ คาดว่าจะเป็นระบบที่ตัวละครสามารถสะสมเลือกใช้ฉายาได้

ซึ่งวิธีนี้จะช่วยแก้ปัญหารับฉายาไม่ได้เมื่อมีการเปลี่ยนสีชุดไปแล้ว ซึ่งในเร็วๆ นี้จะมีการประชุมสรุปแนวทางการปรับปรุงระบบฉายานี้กันอีกครั้งครับ

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
ก็ดีนะครับ ที่จะสามารถเลือกฉายาได้
เพราะบางทีก็เสียดายที่จะลบเหมือนกัน

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

DarkEagle

• DarkEagle
 คิดนาน ทำนานจังระบบแต่ละอย่าง  ที่ว่าๆกันมาเนี่ยไม่ใช่ระบบแปลกใหม่อะไรเลยน๊ะ  เกมส์อื่นเค้ามีกันนานแล้ว เพียงแต่อสุรายังไม่มีและยงไม่ได้ทำ  คือยังไม่ได้พัฒนาว่ากันง่ายๆ    ท่านทำกันช้าแบบนี้ผมเกรงว่าผู้เล่นใหม่จะไม่เกิดที่อสุราเอาน๊ะ  ผมไปตะเวนหาเกมส์แปลกๆใหม่ๆเล่น  โอ้โห เข้ามากันอื้อซ่า  น่าเล่นทั้งนั้น ลดแลกแจกแถม ระบบเพียบ  เยอะแต่ไม่ยุ่งยาก  ความสะดวกก็ดี   อสุราก็ทำไวๆหน่อยละกัน  ไม่ทันเค้า

ตอนนี้เกมส์จากจีนเข้ามาเยอะ  เยอะมาก  ถ้าใครจะไปลองหาเล่นก็ได้แต่ผมไม่แนะนำให้เติมเงินเล่น  ถึงสนุกเพียงใดก็อย่าไปเติม  ถ้ารวยและคิดจะเติมเทพมาเติมอสุราหรือเกมส์ลิขสิทธิ์ไทยดีกว่า  เงินมันออกนอกประเทศหมด  ตอนนี้เกมส์นอกเข้ามาโกยเงินกำลังมาแรง แต่ละเกมส์น่าเล่นทั้งนั้น เฉพาะของจีนที่ผมไปลองก็ 12 เกมส์แล้ว 1 โหลเลย 555+   แต่ไม่เติมก็เทพได้ ผมก็เล่นอยู่  ของมีให้ดรอปหรือหาเอาในเกมส์เท่าเทียมคนเติมเงิน  แต่มีโอกาสได้และจำนวนที่ได้น้อยเท่านั้น ก็ช้าหน่อย  เล่นไปขำๆเดี๋ยวก็เก่ง อยากเติมมาหาเติมเกมส์ลิขสิทธิ์ไทยดีกว่า อย่างน้อยๆเป็นเงินเดือนให้คนไทยละ 

ป.ล. ที่พานอกเรื่องเพราะมั่นใจว่า มีหลายๆคนจากอสุราคงได้ไปลองเล่นบางเกมส์กันมาแล้ว  แค่อยากมาบอกว่าอย่าไปเติม  ถึงไม่ใช่เงินผม ผมก็ห่วงใย  g#019  และมาเตือนเกมส์นี้ด้วย ว่าคุณเดินช้าไปแล้วน๊ะ  g#004

ทีมงานเค้าจะขอร้องให้พี่ช่วยแกล้ง  "โง่" ตามทีมงานครับ จากกรณีนี้  ถ้าแกล้งโง่ตามได้จะเป็นพระคุณเพราะทีมงานขี้เกลียดแก้งาน

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

oatcha

แต่ฉายา มือปราปเขี้ยวทมิน ดันไปให้อาชีพหรือสีชุดใหนก็ได้อีกนะ  woon_555 woon_555

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
เท่าที่เข้าใจคือ
สีชุด คือคลาสถัดจาก2 ซึ่งเป็้นอาชีพถัดจากเซน. หมายความว่า. เซนคลาสก็คือสีชุดต่างๆอะนะ