GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แพทใหม่มีอะไรดีครับทีมงาน เครื่องถึงกระตุก??

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
พึงได้เข้าเกมส์เมื่อกี้ ก็โหลดแพทใหม่มา
ตอนแรกสงสัยว่าทำไมเสียงเพลงกระตุกแปลกๆ
เหลือบไปดู CPU วิ่งเต็มร้อยเลย
จึงเปิดแท็บดู  พบว่าอสุราคือตัวการ

เปิดแค่ 6จอเอง
จากที่เคยเปิด10จอพร้อมกับตัดต่อวีดีโอไปด้วย
CPU ยังไม่เคยวิ่งถึง100

ปล.คิดให้ดีก่อนตอบนะครับ
กำลังรอแนวทางแก้ปัญหาอยู่ g#040

ปลาทูนึ่ง

• Jr. Member
  • **
เฮ้ยจริงด้วยครับผมลองเปิดดูเมื่อกี้ มันกิน CPU จริงๆแฮะ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ

-MuSic-

• Newbie
  • *
  • I Don't care
ลองปรับตรงตัวเลือดก่อนเข้าเกมดูครับ แล้วดูที่ชนิดการสนับสนุนกราฟิก ของผมก้ป็น ผมปรับไปใช้ DircetX 9.0

เครื่องก็ทำงานตามปกติล่ะครับ

samunpai1

ทีมงานแอพอัพแพทวางยาบังคับปรับจอ 1024 จาก 800 แล้วก็กราฟฟิค จำลอง จากปกติ direcx 9.0  เพื่อ g#015 g#015 g#015

..TEERAK..

จอที่สองเป็นต้นไป มันจะเป็นการจำลองกราฟฟิคด้วยซอฟแวร์  แต่ไหงมันสูบทรัพยากรเครื่องซะขนาดนั้น ดูมั่งดิทั่นทีมงานเอ๊ย
กราฟฟิคกะหลั่วๆ ล่อแรมไป 70 เมก มันเว่อไปมั๊ย woon_no woon_no

hangtep

• **
 woon_sunny ก็ว่าใครแอบมาปรับที่แท้จีนี่เอง  g#020 นึกว่าลูกทำด่าลูกเลยจีต้องชดใช้หุหุ
มันปวดหัวนะเนี้ย......

yanapat (พีกกี้)

• Newbie
  • *
พึงได้เข้าเกมส์เมื่อกี้ ก็โหลดแพทใหม่มา
ตอนแรกสงสัยว่าทำไมเสียงเพลงกระตุกแปลกๆ
เหลือบไปดู CPU วิ่งเต็มร้อยเลย
จึงเปิดแท็บดู  พบว่าอสุราคือตัวการ

เปิดแค่ 6จอเอง
จากที่เคยเปิด10จอพร้อมกับตัดต่อวีดีโอไปด้วย
CPU ยังไม่เคยวิ่งถึง100

ปล.คิดให้ดีก่อนตอบนะครับ
กำลังรอแนวทางแก้ปัญหาอยู่ g#040

เห็นด้วยคะเปิด 3 จอ ยังกระตุกเลยคะระบบตัดออกจากเกมส์ด้วยคะแล้วก็ตัวละครก็ค้างต้องล็อกอินเข้าใหม่คะไม่ดีเหมือนก่อนเลยคะเน็ตที่บ้านก็ตั้ง 12 เม็ก

yanapat (พีกกี้)

• Newbie
  • *
ทีมงานแอพอัพแพทวางยาบังคับปรับจอ 1024 จาก 800 แล้วก็กราฟฟิค จำลอง จากปกติ direcx 9.0  เพื่อ g#015 g#015 g#015
จริงคะไม่รู้ไปปรับอาจัยเปิดหน้าจอเกมส์ขึ้นมาตกจายเลยที่แรกนึกว่าแฟนปรับไว้ด่ากระจายเลยพอมาอ่านกระทู้ของคุณถึงได้รู้

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
เวรกรรมจริงๆ แก้ปัญหาได้จากเพลย์เยอร์

ทีมงานรุ่นนี้ไร้ความสามารถที่จะให้คำแนะนำ....

ขอบคุณทุกท่านครับ

เวลาที่ผมจะแก้ไขความผิดปกติของทุกสิ่ง

ผมจะหาว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลง

ผมไม่รุ้หรอกนะว่าต้องไปแก้ที่กราฟฟิค

"เพราะผมไม่ได้ไปเปลี่ยนแปลงอะไรมัน"

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
ก็ว่าอยู่ เปิดแค่3-4 จอ CPU 100% นี่ขนาดยังไม่ได้เปิดโปรแกรมอื่นเลยนะ อสุราอย่างเดียว g#025 g#025

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ก็ถึงว่า ทำไมแสงมันสว่างแปลกๆ แลคอยุตั้งหลายวัน   woon_cry woon_cry

ทีมงานเกรียน ผู้เล่น  g#030

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......