GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทีมงาน roll back เซิร์ฟเวอร์ คนทุกคนเดือนร้อน แล้วจะลงโทษไอ้ตัวต้นเหตุยังไง

• Full Member
  • #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
ตัวต้นเหตุมันจะเอายังไงครับ ?
บอกตรงๆ หมั่นไส้
ทำเกมส์เขาปั่วทั่วทั้งเซิฟ
แล้วจีเอ็มจะเอายังไงครับ ?
แบนเลยไหม ?
ช่วยเคลียร์ด้วยครับ ..
ปล.ผมไม่อยากเลิกเล่นอสุราไปอีกคนหรอกนะ บอกตรงๆ ผมผูกพันธ์กับเกมส์นี้มากๆ  g#017
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ตัวต้นเหตุมันจะเอายังไงครับ ?
บอกตรงๆ หมั่นไส้
ทำเกมส์เขาปั่วทั่วทั้งเซิฟ
แล้วจีเอ็มจะเอายังไงครับ ?
แบนเลยไหม ?
ช่วยเคลียร์ด้วยครับ ..
ปล.ผมไม่อยากเลิกเล่นอสุราไปอีกคนหรอกนะ บอกตรงๆ ผมผูกพันธ์กับเกมส์นี้มากๆ  g#017
เช่นกัน

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us

ทีมงานแมร่ง ไม่ยอมแก้บัค LOG เป็นภาษาต่างดาวอะ เกิน 6 เดือนแล้วด้วย นับจากวันี่แจ้งในซัพ 

วันนี้เจอไอ้ตัวชิปหายตัวนึง มันแจกเงินในตลาด แจกเงินคนละล้าน เห็นพิมพ์ว่าแจกของด้วย แล้วมีคนแห่ไปรับกันเพียบ มันให้ผู้เล่นอื่นตั้งป้ายขายไอเทมขยะ 1 เอ็ม แล้วมันก็ซื้อ บอกว่าสวรรค์เงินหมดแล้ว มีอีกที่ PK

มันทำผิด แต่ไม่ได้สำนึก แทนที่จะจำกัดเพียงวงแคบๆ เฉพาะพวกมัน แต่กระจายความเสียหายไปทั่วทุกเซิร์ฟ

ทีมงานรู้ว่าใครกระทำผิด แต่ ณ ตอนนี้ ทีมงานก็ยังไม่บอก ว่าจะทำอะไรกับพวกมัน หรือจะให้เรื่องเซิร์ฟโรลดังขึ้นมา เพื่อกลบความผิดของพวกมัน

หมายถึง ทีมงานจะไม่ลงโทษ พวกมันใช่ไหม ??

ปล. ต่อไปข้าน้อยไม่เก็บ LOG เน่าๆ ในเครื่องแล้วนะ เพราะเวลาจะเรียกใช้งาน แล้วไม่สามารถใช้เป็นหลักฐานอะไรได้เลย กับทีมงานปัญญาอ่อนที่มีอะไรต้องเซฟรูปเก็บไว้เนี้ย

Nidhoggr

• Jr. Member
  • **
  • วันวานกำลังกลับมา

ทีมงานแมร่ง ไม่ยอมแก้บัค LOG เป็นภาษาต่างดาวอะ เกิน 6 เดือนแล้วด้วย นับจากวันี่แจ้งในซัพ 

วันนี้เจอไอ้ตัวชิปหายตัวนึง มันแจกเงินในตลาด แจกเงินคนละล้าน เห็นพิมพ์ว่าแจกของด้วย แล้วมีคนแห่ไปรับกันเพียบ มันให้ผู้เล่นอื่นตั้งป้ายขายไอเทมขยะ 1 เอ็ม แล้วมันก็ซื้อ บอกว่าสวรรค์เงินหมดแล้ว มีอีกที่ PK

มันทำผิด แต่ไม่ได้สำนึก แทนที่จะจำกัดเพียงวงแคบๆ เฉพาะพวกมัน แต่กระจายความเสียหายไปทั่วทุกเซิร์ฟ

ทีมงานรู้ว่าใครกระทำผิด แต่ ณ ตอนนี้ ทีมงานก็ยังไม่บอก ว่าจะทำอะไรกับพวกมัน หรือจะให้เรื่องเซิร์ฟโรลดังขึ้นมา เพื่อกลบความผิดของพวกมัน

หมายถึง ทีมงานจะไม่ลงโทษ พวกมันใช่ไหม ??

ปล. ต่อไปข้าน้อยไม่เก็บ LOG เน่าๆ ในเครื่องแล้วนะ เพราะเวลาจะเรียกใช้งาน แล้วไม่สามารถใช้เป็นหลักฐานอะไรได้เลย กับทีมงานปัญญาอ่อนที่มีอะไรต้องเซฟรูปเก็บไว้เนี้ย

เกมไทย

CacAloz

รายการชดเชยเบื้องต้นกรณี roll back เซิร์ฟเวอร์ ใต้พิภพ, สวรรค์
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=16780.msg314812#msg314812

ปล. มารวมกันที่กระทู้เดียวนะครับจะได้ ดูความเห็นและหาทางแก้ไขได้ง่ายขึ้นนะครับ