GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

พอซะทีเหอะ ------ เทรสายหน้าไม้ / ปืน อ้ะ -*-

• Full Member
  • #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
เซ็งกับอาชีพเทรเชอร์ฮันเตอร์ สายหน้าไม้/ปืน มากๆ
อะไรกัน เข้าวุ้นแล้วยังไม่หยุดตี
ตอนแรกไม่เท่าไหร่หรอกนะ แต่ตอนนี้เริ่มเอือมระอา
อยากจะวอน  g#046 ให้ปรับซะทีเหอะ
  g#014 g#014 g#014

ไม่เห็นด้วยกด X มุมขวาบนครับ  woon_o_o
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

mr_tanuki

• Newbie
  • *
ดราม่า
 มะก่อนเคยบอก ปรับให้เทรหน้าไม้โหด พอปรับแรร์เข้ามาก็บ่น
 เรื่องวุ้น สมัยก่อน พวกผมไม่มีน้ะครับ คงเข้าใจน้ะว่าผมอยู่ ยากกว่าคุณ ผมยังอยู่ได้

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
ดราม่า
 มะก่อนเคยบอก ปรับให้เทรหน้าไม้โหด พอปรับแรร์เข้ามาก็บ่น
 เรื่องวุ้น สมัยก่อน พวกผมไม่มีน้ะครับ คงเข้าใจน้ะว่าผมอยู่ ยากกว่าคุณ ผมยังอยู่ได้
สมัยก่อนผมก็ยังเล่นนะครับ เมื่อสองสามปีที่แล้ว
สมัยนั้นยังมีฝึกก่อนจะเข้าอสุราจนเวล 11 อยู่เลย  woon_5555
-------------------------------------------------------------------
โหดเกินไปหรือป่าว ? เข้าวุ้นยังยิงได้เนี้ย อ้อ คงจะเอาให้มันเทพแบบดัชนีฯเลยใช่ม๊ะ ?
แบบยิงโป้งๆ ม่อง โป้งๆ ม่อง ไอ้จะให้เทพก็เทพเกินไป ไอ้จะให้กากก็กากเกินไป
เอาเป็นว่า จะปรับให้มันสมดุลกว่านี้ไม่ได้หรอ
หรือว่าไม่มีปัญญาทำกันแล้ว ?
(ใครหมั่นไส้ด่าได้ครับ)

ออกวาร์ปไปจิ จะได้ไม่โดน g#037
ปัจจุบันก็ทำอย่างนั้นละครับ  woon_555

Ninenoiiz_.

ก็เอาสมองที่มีคิดสิครับ ว่าต้องเดินออกไปไกลๆวุ้น

Glex

รอจีปรับทำม้ายยยย เค้าไม่ปรับหรอก สู้อยู่ในเมืองให้ pk หมดแล้วไปหาไรทำเจ๋งฟ่า #038

Bad-Apple

• Jr. Member
  • **

Solitude

• Newbie
  • *
จำเป็นต้องมีวุ้นปลอดภัยอยู่หน้าวาป
เหตุผลหลักๆที่ต้องมีเพราะ

1.เพื่อเข้าออกวาร์ปได้โดยปลอดภัยจากมอนที่ชอบกระจุกตัวอยู่แถวๆทางเข้า-ออกวาร์ป(ซึ่งอาจจะเป็นเพราะมีผู้เล่นลากมา หรือมอนเกิดนานๆแล้วไม่มีคนตี)

2.ป้องกันสกิลจากผู้เล่นที่รอดักตีหัวคุณอยู่หน้าวาป เช่นวิกรงน้ำแข็งขังคุณไว้ที่จุดออกวาร์ป สกิลหมู่ที่ลงไว้ตรงหน้าวาร์ป เช่น อัคคีทำลายล้าง
มีวุ้นปลอดภัยจะทำให้ไม่ออกมาแล้วตายทันทีโดยที่คุณไม่ได้ตั้งตัว

3.เพื่อไว้ใช้เป็นที่พักเวลาที่คุณไปทำธุระอื่นๆ แต่อาจจะอยากออนตัวละครไว้ภายในแมพ

ข้อดีที่มีมากกว่าเลยอาจเป็นเหตุผลที่จำเป็นต้องมีการคงอยู่ของวุ้นปลอดภัย เพื่อช่วยอำนวยความสะดวกให้กับผู้เล่นและความปลอดภัยเมื่อออกวาร์ป
ที่เราคิดได้ก็มีแค่นี้น่ะ

Glex

วุ้นบางที่ยังบัค
ปล.อยากให้ใช้การงานในวุ้นได้อะ เวลาไปขุดหินที่ดันไฟจะได้ไม่มีเกรียนลากมอนมาตี g#041

Directorr

ดราม่า
สมัยก่อนผมก็ยังเล่นนะครับ เมื่อสองสามปีที่แล้ว
สมัยนั้นยังมีฝึกก่อนจะเข้าอสุราจนเวล 11 อยู่เลย  woon_5555
-------------------------------------------------------------------
โหดเกินไปหรือป่าว ? เข้าวุ้นยังยิงได้เนี้ย อ้อ คงจะเอาให้มันเทพแบบดัชนีฯเลยใช่ม๊ะ ?
แบบยิงโป้งๆ ม่อง โป้งๆ ม่อง ไอ้จะให้เทพก็เทพเกินไป ไอ้จะให้กากก็กากเกินไป
เอาเป็นว่า จะปรับให้มันสมดุลกว่านี้ไม่ได้หรอ
หรือว่าไม่มีปัญญาทำกันแล้ว ?
(ใครหมั่นไส้ด่าได้ครับ)

ขอโทษนะครับ ผมไม่ค่อยจะด่าใครซักเท่าไร

ไอโดนแปปๆ ตายเนี่ย มันหมายถึงของคุณยังไม่ถึงครับ g#004

คุณลองว่ามาสิครับอาชีพอะไร ผมมีวิธีไม่ให้หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก ยิง โป้งๆตายได้ทุกอาชีพ  ยกเว้นชาร์ปนั่นแหละครับ เพราะชาร์ปนอกจากเทร อาชีพอื่นก็ตู้มๆชาร์ปตายเหมือนกัน ไม่ว่าจะใส่ของอะไรมา

จากใจเลยนะครับ ถ้าคุณใส่ของสวมใส่ที่ ราคามันสมน้ำสมเนื้อกับหน้าไม้ 99 หรือ 79  แล้วใช้สกิลอาชีพนั้นๆช่วย ไม่มีทางเป็นอย่างว่าหรอกครับ

อีกอย่างเรื่องวุ้น ทุกอาชีพที่โจมตีแบบธรรมดา สามารถโจมตีในวุ้นได้ทั้งนั้นแหละครับ ไม่ใช่แค่เทร

มา ผมจะบอกทีละอาชีพเลย

1. เซนจูเรียน  : ถ้ามีเงินซัก 300m  ราคาเสี้ยวนึงของหน้าไม้ 99 จักคลั่งขึ้นไป นะครับ  ให้เทรผอบมา ทหารมีโล่ดีๆ ใส่ตะกรุดแล้วออฟของยศเลือด  ท ทหารอดทนเต็ม มันไม่โป้งๆตายหรอกนะครับ

2. พาลาดิน : มีเงิน 300m (เสี้ยวนึงของหน้าไม้ 99)  แค่อัพสกิลดีๆ ผลศรัทธาเต็ม ทำผนึกมาก็ไม่ตายแล้วครับ ให้ของแค่เสนา แต่ใส่ของดีๆพวกค้อนประกายโชค หน่อยก็สบายเลย

3. เบลด : มีสวนกลับ  ถ้าเล่นดาบใหญ่  ดาบ84 มารสายฟ้า(ราคาเสี้ยวนึงของหน้าไม้99) ก็ช่วยคุณได้แบบสบายๆ ไม่มีทางจะโป้งๆตายแน่นอน

4. เบอ : ชุดเลือดยืนหยัดแล้วใส่โล่ ก็สบายแล้วครับ ไม่ก็ระเบิดคลั่งก็รอดครับ ลงทุนซื้อโล่ดีๆหน่อย

5. แอส : มีพันเงาถ้าชุดเขียว ของจักเลือดทั้งตัว พันเงาระดับ 10  ยิงได้ Step เดียวเข้าวุ้นก็หยุดยิงแล้วครับ

6. วิ : เกราะเวทย์ แค่ชุดจักเลือด คฑา 99   ใส่โล่ดีๆ โกยแน่บ รอดสบายครับ

7.วอ : อาจจะตายง่ายหน่อย แต่ถ้าออฟชุดเลือดมาเยอะแล้วใส่คฑา 99 ก็รอดเหมือนกันครับ

8. พระ: ปกติก็ไม่ตายอยู่แล้วนะครับมีโล่ดีๆ มีค้อนดาวประกายออฟโชคยศสูงๆ ชุดออฟเลือด   ไอที่โป้งๆตายเพราะพระไม่มีของใส่หรือเปล่า

ทั้งหมดที่ว่ามาไม่ใช่ของ Full Option อะไรเลยนะครับ เป็นของที่ทำให้รอดตายหนีได้เฉยๆ ไม่ใช่สู้ชนะเทรหน้าไม้99

ถ้าโป้งๆตายเนี่ยต้องยอมรับนะครับว่าของไม่ถึง  มันก็ควรจะเป็นอย่างนั้นก็ถูกต้องแล้ว อาชีพอื่นๆที่เค้ามีของเทพๆ ก็อัดคุณตู้มๆตายได้เหมือนกัน ไม่ใช่ไปบอกว่าเทรโกง

นี่ผมยังไม่นับราคาแรร์เทรที่ต้องใส่เพิ่มโป๊ะ  เซทพื้นฐานบางคนก็ใส่บางคนก็ไม่ใส่ หน้ากากอสูรที่ทำให้เก่งขึ้นนิดหน่อย

คุณต้องเข้าใจนะครับว่าคนที่เล่นมาก่อนมีโอกาสหาเงินได้มากกว่า ได้ใส่ของดีกว่า ก็ต้องมีการเหลื่อมล้ำของตัวละครกันบ้าง

มูลค่ามันเยอะนะครับ ถ้าวิ แอส หรือพาลาดินสวมใส่ของราคาเท่านี้ เทรก็เป็นขนมล่ะครับ (แต่วิต้องเล่นเก่งด้วยนะ ของอย่างเดียวไม่ไหว)

ถ้าเทรโป๊ะบ่อยเพราะผอบเชียร์โชค คุณก็มีสิทธิ์ใช้ผอบโชค หักล้างโป๊ะเทรเหมือนกันครับ

สุ้ดท้ายนี้ ถ้าปัญหาอยู่ที่วุ้น ก็แก้ที่วุ้นสิครับ ไม่ใช่แก้ที่เทร เพราะสายโจมตีธรรมดาทุกอาชีพมันตีในวุ้นได้อยู่แล้วถึงแม้คุณจะหนีเข้าวุ้นไปแล้วก็ตาม

ถ้าใครอ่านแล้วถูกใจฟังไม่เข้าหูก็ขออภัยมาด้วยนะครับอาจจะใช้ภาษารุนแรงไปหน่อย แต่ถ้าใครอยากขัดแย้งผมรับฟังครับคุยกันด้วยเหตุผลดีกว่าเถียงข้างๆคูๆนะครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Liánhuā

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • มึน `
g#017 เห็นด้วยตรงแก้บัควุ้น ไม่ใช่ปรับเทร
สวัสดีนะ

โอเคครับ ผมเข้าใจละ
ต้องขออภัยนะครับที่ทำให้บางคนไม่ค่อยชอบหน้า
ถือซะว่า ไม่มีกระทู้นี้อยู่บนบอร์ดละ -..-
ปล.ที่อยากให้จบเรื่องใช่ไรหรอกนะ ไม่อยากมีดราม่าเท่าไหร่  g#017