GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผะอบ~สายปัญญากับสมดุล มันมีดีตรงไหนครับ

---------IcezeicE

• Full Member
แล้ว แต้มที่ปล่อย ''คืนสู่ธรรมชาติ''

หายเงียบไปแล้ว  g#015 g#015

ปล่อยไปหลายตัว ทำไรได้ค่ะ

ตอนนี้เสียดายมากที่ ปล่อยไป  g#002 g#002 g#002

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
ผอบแต่ละสายนั้นผู้เล่นต้องเลือกใช้ให้ถูกจุด ถูกความสามารถของมันนะครับ ผอบสายปัญญานั้น สกิลต่างๆ ส่วนมากจะเป็นสกิลในการ Buff Support ที่ช่วยเพิ่มความสามารถให้กับสายอาชีพนักเวทย์ ในการต่อสู้นะครับ รายละเอียดทักษะคู่หูสายปัญญา

แต่จากที่ผู้เล่นนำผอบสายปัญญามายืนคุ้มกันระหว่างการทำการงานนั้น ดูเหมือนจะใช้ผอบผิดสายน่ะครับ แนะนำให้ใช้ผอบสายความเร็ว หรือสายกำลังนะครับ ถ้าจะให้คุ้มกันผู้เล่น
  g#008

ขอโทษครับ ถ้าเป็นคนที่เล่นอสุราจริงๆ เค้าต้องรู้ครับ ว่า ผอบสายปัญหา กว่าจะได้เวล 61 มันตายจนต้องพักรักษาตัวเป็นสิบๆ ครั้ง เล่นมากกว่า 2 ชั่วโมงครับ ขนาดผมเอาไปเวลกับมอนเวล90+ ยังต้องใช้เวลาไปมากมาย

แต่สิ่งที่ได้มา มัน กาก เกินกว่าจะรับได้ ผอบเลเวล 61 สู้มอนเตอร์เวล 22 ไม่ได้นี้ คุณว่าเกมส์ไหนเป็นบ้างครับ พวกผมกำลังพูดถึงความไร้ประโยชน์ของผอบสายนี้กัน อย่ามาเบี่ยงประเด้นว่าใช้ผอบผิดวิธี

แล้วอย่างที่ผมบอกไปข้างต้น ถ้าผอบสายปัญหา จะเน้นเรื่องกันเวทย์ ในเกมส์อสุรา มันก็คือผอบกากๆ อยู่ดี เพราะไม่มีแมพไหนที่เป็นเวทย์ล้วน ถ้าจะมีก็คือมอนกาย+มอนเวทย์ ซึ่งเอาผอบกันเวท์ไป พอเจอมอนกายมันก็สู้ไม่ได้ หรือถ้ามีแมพมอนเวทย์ล้วน แล้วท่านจีเอ็มทีมงานจะแนะนำเป็นความรู้ให้ผมก็ได้ครับ

ส่วนพลังโจมตีของมันนั้น คาเดทในเลเวลเท่ากันยังตีแรงกว่าอีก เหอๆ

แล้วที่ว่า มันใช้ทักษะสายเวทย์ ทำไม ถึงฆ่า ผีน้อย ไม่ได้ครับ....

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 อืมแต่ก็จริงน๊ะ ผมว่ามันอ่อนไปจริงๆอะ อสูรผมเวล 76 แล้ว โดนแมนแดรกตีตาย ไมมันหมูจังวะ ดีไม่ดีเอาออนไว้วุ้นโคลนอาจจะโดนตีตายด้วย 555+  เอาไปแมพหมาป่ายังตายเลย  สรุปคือเอาไว้ให้ใช้กับมอนเวทอย่างเดียวเลยเหรอ แล้วถ้าทำธุระแมพอื่น มอนโจมกายใช้ไม่ได้เลยอะดิ  มอนมันผสมกันน๊ะ น่าจะปรับให้มันแข็งแรงกว่านี้หน่อย อย่างกระรอกอะ พกไปไหนก็ได้ มอนเวทมอนกายไปได้หมด ลิงก็ไปได้ ตีโหดด้วย  แต่อสูรทำไมข้อจำกัดเยอะจัง  g#034

ทีที้

ผอบ  เควส 
ไลแคน  สายสมดุล    วิธีทำ  ไม่ยากมาก     ใช้ดวงนิดหน่อย      ความสามารถ รวม    ไร้ค่า
ซูรัน     สายสมดุล     วิธีทำ    ยากมาก       ใช้ดวงเยอะมากๆ   ความสามารถ รวม     สิ้นคิด

_KesuHime_

• Jr. Member
  • **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
มีหมาไฟเวล61 สด ลดเวลาร่าย พลังคลื่นน้ำ(ตัวลุกไฟแต่ดันพ่นน้ำ==")
สกิลดูแล้วเหมื่อนจะเสริมกันดี มีสกิลโจมตีเวท ร่ายได้เร็วขึ้น  สด?มันคงไม่ช่วยผอบมั่ง
เคยคิดเอาเทรพลางไปลากหมาไฟในเดธแกล้งคน  g#019 g#019
แต่หมาโดนมังกือ2-3ตัวลุมเกือบตาย เลยเลิกความคิด  g#020 g#020

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ผอบ  เควส 
ไลแคน  สายสมดุล    วิธีทำ  ไม่ยากมาก     ใช้ดวงนิดหน่อย      ความสามารถ รวม    ไร้ค่า
ซูรัน     สายสมดุล     วิธีทำ    ยากมาก       ใช้ดวงเยอะมากๆ   ความสามารถ รวม     สิ้นคิด

woon_yes woon_yes

ใช่เลย ไอเควสให้ไปตีซูลันในป่าลึก เควสค้างปีจะสองปีแล้ว  g#018 g#018

เสียดายเอ๊กโต5kอัน 2เอม

มารศาสตรา

ท่านเปเป้ ผมอยากรู้การโจมตีของ ผอบมอนสายปัญญามากกว่า ว่าตกลงโจมตีเป็นกายภาพหรือเวทย์มนต์ แล้วคิดค่าการโจมตียังไง อย่าง1Str เพิ่มโจมเท่าไหร่ หรือ 1Int เพิ่มโจมตีเวทย์เท่าไหร่ ของผอบสายนี้ แล้วถ้ามันโจมตีแบบกายทำไมถึงให้ผอบสายปัญญาโจมตีเป็นกายภาพแทนที่จะเป็นเวทมนต์ ส่วนทักษะผมเคลียหมดแล้ว แต่ที่ไม่เคลีย คือที่ถามไป หวังว่าคงให้คำตอบนี้ได้นะ

ความหมายของสายปัญญา ก็คือการใช้ทักษะของสายเวทย์ ซึ่งสกิลต่างๆนั้นจะเน้นไปทางด้านเวทย์มนต์

และที่ผอบโจมตีแบบกายภาพนั้นก็เป็นปกติของการโจมตี เหมือนอาชีพวิสาดที่สามารถโจมตีแบบกายภาพได้เหมือนกัน แต่หลักๆเน้นไปทางด้านการใช้เวทย์มนต์

ในส่วนข้อมูลของค่าสเตตัสของผอบนั้น ค่าสเตตัสของแต่ละสายของผอบ ก็จะแตกต่างกันออกไปตามสายของผอบนะครับ

ตอบแบบแปลกๆนะ ความหมายของสายปัญญา ก็คือการใช้ทักษะของสายเวทย์ แต่โจมตีปกติเป็นกายภาพ มันขัดแย้งไปป่ะ ถ้าจะบอกว่าเกี่ยวกับการบัพของสกิล ควรเปลี่ยนเปลี่ยนชื่อสายนี้เป็ย สายสนับสนุนการใช้เวทไม่ใช่ปัญญา มอนที่ไปตี ทั้งผีน้อยทั้งอสูร มันโจมกายภาพหรอ ก็เปล่ามันโจมตีเป็นเวท ทีผอบแซมมันยังตีไกลเหมือนมอนแซม แต่ผอบผีน้อยกับผอบอสูรน้อยมาแปลก ดันตีเป็นกายภาพ แต่มอนมันดันตีเป็นเวทมนต์ ชักอยากรู้คอนเซปของคนออกแบบ ในฐานนะคนทำงานออกแบบเหมือนกันซะแล้วสิ ว่าแนวคิดเป็นยังไง ทำไมการโจมตีของผอบกับตัวมอนที่ดรอปถึงต่างกัน ทั้งๆที่อีกผอบนึง ตัวมอนโจมตีไกลส่วนผอบก็โจมไกลเหมือนกัน อันนี้ข้องใจอย่างมาก ถ้าจะตอบขอข้อมูลที่เคลียๆนะ แบบกำปั้นทุบดินไม่เอานะ

godtodevil

• Newbie
  • *
ทำไม พวกมอนเตอร์ มันไม่ตีธรรมดาโจมตีกายภาพบ้างอะ อย่างพวกผีตาโขนขมังเวทย์