GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีเอ็มมีสิทล็อคกระทู้ด้วยหรอ

ให้คนที่ไม่เล่นเกมดู ยังดูออกเลย ขอบอก ตาบอร์ดจริงๆๆ หรืออะไรบังตาค๊ ต้องให้พิมปะอะไรบังตา

0.Tommy.0

• Jr. Member
  • **
  • ถึงผมจะตายก้ไม่เปนไรเพราะก่อนตายผมยืนยิ้มยุ่weed

clearnakubb

• Newbie
  • *
เอาคำว่าพลเมืองดีมาอ้างคิดดีแล้วเหรอคับ nutlovely ว่าคำว่าพลเมืองมันเหมาะสำหรับคนอย่างคุณ
ผมนั่งอ่านมาหลาบรอบล่ะตั้งแต่คุณแจ้งผู้กระทำผิดร้านน้องปิ่นเข้ามา2เครส g#046 g#046
เครสแรกตั้งรับ100kเวลา 18.58:58
เครส2ตั้งรับ200kเวลา    18.54:56
เวลาห่างกันแค่4นาทีในระยะ4นาที ที่คุณทำหน้าที่พลเมืองดีคุณน่าจะเห็นว่าใครตั้งรับเพราะในรูปที่คุณถ่ายมาน้องปิ่นนั่งท่าเดิมคับ
ถ้ามีการใช้ทักษะตั้งรับน้องปิ่นต้องยืนถูกไหมคับเครสแรกคุณอาจจะอ้างได้คับว่าไม่เห็นแต่เครส2คุณรอทำหน้าทีพลเมืองดีอยู่คุณต้องเห็นคับอย่าแถคับ
 g#046 g#046
แล้วอีกอย่างผมซื้อของร้านน้องปิ่นประจำซื้อมานานแล้วคับ ตั้งรับร้านน้องปิ่น"เจ้าสัว"คับอันนี้ผมยืนยันได้คับและผมก็คิดว่าคุณพลเมืองดีก็น่าจะรู้คับเพราะเมื่อก่อนผมเห็น nutlovelyไปยืนม่อน้องเขาประจำคับ{อันนี้คุณแถไปก็แค่นั้นคับ}
ถึงคุณจะออกมาแก้ตัวร้อยครั้ง แถร้อยคำ คำตอบเหมือนเดิมคับ nutlovely ตอแหล แถ เป็นสันดานคับ woon_5555 woon_5555 woon_5555
เลิกเถอะคับหยุดเถอะคับสงสารน้องเขาออกมายอมรับผิดและยอมขอโทดน้องเขาจะแมนกว่าไหมคับอายุคุณก็มากแล้วคับน่าจะคิดได้นะคับ เป็นผมขอโทดตั้งแต่เครสแรกแล้วคับ{ถ้าคิดว่าตัวเองเป็นพลเมืองดีจิงและไม่ได้กลั่นแกล้ง}ไม่ลอยหน้าลอยตามาตอแหล แถในกระทู้นี้หรอกคับ
คุณว่าคนโน้นคนนี้ g#018ก่อนจะโพสอะไรหัดใช้สมองแล้วคุณใช้หรือยังคับ?หรือว่าใช้แล้วแต่มันมีแค่นี้
คนนั้นก็ปัญญาอ่อนคนนี้ก็ปัญาอ่อน เอ่อ!มีnutlovelyคนเดียวมั่งคับที่ปัญญาดีผมว่าคุณมันยิ่งกว่าปัญญาอ่อนสะอีก
ก็ไม่มีอะไรมากก็แค่จะมาบอก...ว่า

nutlovely ตอแหลจุงเบย woon_5555 woon_5555 woon_5555

clearnakubb

• Newbie
  • *
เอาคำว่าพลเมืองดีมาอ้างคิดดีแล้วเหรอคับ nutlovely ว่าคำว่าพลเมืองมันเหมาะสำหรับคนอย่างคุณ
ผมนั่งอ่านมาหลาบรอบล่ะตั้งแต่คุณแจ้งผู้กระทำผิดร้านน้องปิ่นเข้ามา2เครส g#046 g#046
เครสแรกตั้งรับ100kเวลา 18.58:58
เครส2ตั้งรับ200kเวลา    18.54:56
เวลาห่างกันแค่4นาทีในระยะ4นาที ที่คุณทำหน้าที่พลเมืองดีคุณน่าจะเห็นว่าใครตั้งรับเพราะในรูปที่คุณถ่ายมาน้องปิ่นนั่งท่าเดิมคับ
ถ้ามีการใช้ทักษะตั้งรับน้องปิ่นต้องยืนถูกไหมคับเครสแรกคุณอาจจะอ้างได้คับว่าไม่เห็นแต่เครส2คุณรอทำหน้าทีพลเมืองดีอยู่คุณต้องเห็นคับอย่าแถคับ
 g#046 g#046
แล้วอีกอย่างผมซื้อของร้านน้องปิ่นประจำซื้อมานานแล้วคับ ตั้งรับร้านน้องปิ่น"เจ้าสัว"คับอันนี้ผมยืนยันได้คับและผมก็คิดว่าคุณพลเมืองดีก็น่าจะรู้คับเพราะเมื่อก่อนผมเห็น nutlovelyไปยืนม่อน้องเขาประจำคับ{อันนี้คุณแถไปก็แค่นั้นคับ}
ถึงคุณจะออกมาแก้ตัวร้อยครั้ง แถร้อยคำ คำตอบเหมือนเดิมคับ nutlovely ตอแหล แถ เป็นสันดานคับ woon_5555 woon_5555 woon_5555
เลิกเถอะคับหยุดเถอะคับสงสารน้องเขาออกมายอมรับผิดและยอมขอโทดน้องเขาจะแมนกว่าไหมคับอายุคุณก็มากแล้วคับน่าจะคิดได้นะคับ เป็นผมขอโทดตั้งแต่เครสแรกแล้วคับ{ถ้าคิดว่าตัวเองเป็นพลเมืองดีจิงและไม่ได้กลั่นแกล้ง}ไม่ลอยหน้าลอยตามาตอแหล แถในกระทู้นี้หรอกคับ
คุณว่าคนโน้นคนนี้ g#018ก่อนจะโพสอะไรหัดใช้สมองแล้วคุณใช้หรือยังคับ?หรือว่าใช้แล้วแต่มันมีแค่นี้
คนนั้นก็ปัญญาอ่อนคนนี้ก็ปัญาอ่อน เอ่อ!มีnutlovelyคนเดียวมั่งคับที่ปัญญาดีผมว่าคุณมันยิ่งกว่าปัญญาอ่อนสะอีก
ก็ไม่มีอะไรมากก็แค่จะมาบอก...ว่า

nutlovely ตอแหลจุงเบย woon_5555 woon_5555 woon_5555

nutlovely

• **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน
ใจจริงผมก็อยากจะขอโทษนะ ถ้าน้องเค้าไม่มาด่าผมก่อน บอกอยู่ใครอยู่มัน
แต่ไม่รู้จักจบจักสิ้น เฮ้อออออ
ผมมาดูอีกทีหลังจากที่โพสแล้ว เห็นตัวละครข้างหลัง ก้อรู้แล้วครับว่าไม่ใช่ร้านน้องเค้า (จากที่่เคยรู้จักส่วนตัว)
แต่อย่าลืมนะครับ ว่ารูปในลักษณะนี้ เอาตัวละครตั้งร้านรับซื้อ ร้านขายของ ห้องสนทนา 1 ตัวละคร
แล้วเอาตัวละครอีกตัวไว้ด้านหลัง ก็ได้ผลลัพธ์เหมือนกัน
ผมรู้ว่าเค้าเป็นเพื่อน หรือเป็นคนสนิท อาจจะเข้าข้างอะไรกัน
ในกรณีนี้ ผมไม่ขอโทษแล้วกัน เพราะถือว่า ผมเองก้อไม่ได้ผิดอะไร
เพียงแค่ตอนนั้นรีบ ไม่ได้ดูอย่างชัดเจนก่อน
ส่วนข้างหลังตัวละครก็ไม่ค่อยชัด (ไม่ได้มองด้วยซ้ำ)
ถ้าอยากดราม่าต่อก้อได้ครับ เดี๋ยวผมเกณฑ์คนฝั่งผมมา
ถ้าคิดว่าพวกเยอะแล้วเป็นฝ่ายถูก

nutlovely

• **
 g#046 g#046

จินตนาการช่างสูงส่ง แต่คำพูดข้างๆ คูๆ  รู้จักผมดีแล้วเหรอครับ ?
รู้จักอีกฝ่ายดีแล้วเหรอครับ ? ถ้าบอกว่าผมปัญญาอ่อน ว่างๆ เดี๋ยวลองมาคิดเลขแข่งกัน
หรือมาทำข้อสอบอะไรซักอย่างแข่งกัน ที่เป็นพวกคำนวณหนักๆ ดีกว่ามั้ง
คำพูดคำจา ขอแบบโตเป็นผู้ใหญ่หนอ่ย ดูแล้วคำพูดไม่อยู่กับร่องกับรอยเท่าไหร่
ลองเถียงแบบมีเหตุผลสิครับ จะน่าเชื่อถือกว่านี้

nutlovely

• **
สำหรับท่านที่ยังมองภาพไม่ออก ลองพิจารณาจากรูป 2 รูปนี้

รูปแรกแสดงการตั้งห้องสนทนา/ห้องขายของ/ห้องซื้อของ และมีตัวละครข้างหลัง

รูปที่ 2 คือมุมมอง จากตัวละครอื่น

เปรียบเทียบกับตัวอย่างที่เอาลง

แตกต่างกันนิดหน่อยครับ จริงๆ เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาความเข้าใจผิด
อาจจะใส่ชื่อตัวละครวงเล็บไว้หลังร้านก้อได้นะครับ เพราะดูจากภาพแล้ว ตัวละครข้างหลังพยายามตั้งให้คนเข้าใจผิด
ว่าเป็นร้านเดียวกับร้าน Mirajan-pin

คะคะคะ ' คุ๊ - ควย !

• ..
  • Newbie
  • *
  • คะคะคะ ' คุ๊ - ควย !!
    • ...
 g#046 g#046

ตั้งร้านเสร็จก็พิม /sit มันก้นั่งได้แล้วครับ ไอ้โง่   g#004 g#004 woon_5555
..

clearnakubb

• Newbie
  • *
รู้คับว่าตั้งร้านเสร็จก็พิม/sit ก็นั่งคับไม่ได้โง่คับก่อนจะด่าใครโง่ดูตัวเองก่อนคับ
แต่ nutlovely ยืนถ่ายรูป2เครสที่จุดยืนเดียวกันท่ายืนเดียวกันคับแสดงว่า nutlovely ยังไม่ได้ไปไหนก็ต้องเห็นคับ g#006 g#00

ว่าถ้าร้านน้องปิ่นกดใช้ทักษะตั้งร้านเครส2ที่คุณถ่ายมาคุณต้องเห็นสิคับว่าตัวละครลุกขึ้นแล้วพิม /sit นั่งลง
หรือ nutlovely ตาบอดคับ {หรือจะเป็นการจัดฉากเริ่มสงสัยล่ะ}คิดจะเป็นพลเมืองดีหัดดูตาม้าตาเรือบ้างก็ดีนะคับ
การเป็นพลเมืองดีของคุณมันทำให้คนอื่นเขามาเดือดและเสียชื่อ woon_shock ยังมีหน้ามาแสดงเป็นสุภาพบุรุษอีกว่าไม่ขอโทด
เฮ่อ!ตัวเป็นชายใจเป็นตุ๊ดป่ะนายอ่ะ woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ก็ไม่มีอะไรมากแค่จะมากบอก...ว่า

[/size]

Pasha_Petkuns

• Newbie
  • *
รู้คับว่าตั้งร้านเสร็จก็พิม/sit ก็นั่งคับไม่ได้โง่คับก่อนจะด่าใครโง่ดูตัวเองก่อนคับ
แต่ nutlovely ยืนถ่ายรูป2เครสที่จุดยืนเดียวกันท่ายืนเดียวกันคับแสดงว่า nutlovely ยังไม่ได้ไปไหนก็ต้องเห็นคับ g#006 g#00

ว่าถ้าร้านน้องปิ่นกดใช้ทักษะตั้งร้านเครส2ที่คุณถ่ายมาคุณต้องเห็นสิคับว่าตัวละครลุกขึ้นแล้วพิม /sit นั่งลง
หรือ nutlovely ตาบอดคับ {หรือจะเป็นการจัดฉากเริ่มสงสัยล่ะ}คิดจะเป็นพลเมืองดีหัดดูตาม้าตาเรือบ้างก็ดีนะคับ
การเป็นพลเมืองดีของคุณมันทำให้คนอื่นเขามาเดือดและเสียชื่อ woon_shock ยังมีหน้ามาแสดงเป็นสุภาพบุรุษอีกว่าไม่ขอโทด
เฮ่อ!ตัวเป็นชายใจเป็นตุ๊ดป่ะนายอ่ะ woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ก็ไม่มีอะไรมากแค่จะมากบอก...ว่า

[/size]

แล้วคุณรู้ได้ไงว่า Nutlovely อยู่จอตลอด ในช่วงเวลา 4 นาที
เขาอาจจะถ่ายรูปแรกเสร็จแล้ว พับจออสุราไว้ แล้วไปทำอย่างอื่น
พอเข้ามาดูอีก 4 นาทีเจอราคาใหม่เลยถ่ายอีกก็ไม่แปลก
 g#031 g#031

STAM_GOD

• Newbie
  • *
  • ควายขวิด.
เท่าที่ดูช่องว่างระหว่างตั้งร้านมันแตกต่างกันครับ

ผิดก็ไม่ยอมรับผิด แถตลอดงาน ต้องยกให้เค้าละ นัทเลิฟลี่ แถไม่ออกก็ขุดเรื่องเก่ามาด่า บ้าปะ กล้าทำก็กล้ารับหน่อยจะได้ไม่โดนเด็กถอนหงอกกงะค่ะ สมเพศ น่าเวททะนา FC  anti เยอะด้วยสิ กล้าๆๆหน่อย ไม่กล้าก็เงียบไป ผิดก็ยอมรับว่าผิดสิ มีไร ตั้งสักตี้ตีกันใน้เกมก็ได้นะ ไม่ก็เฟสด่าเลย ไม่ต้องลีบหลัง น่าเบื่อ กล้าๆๆหน่อยคำว่า ขอโทดงัะ

『。 ∩e௰Ji ゚』

• **
สำหรับท่านที่ยังมองภาพไม่ออก ลองพิจารณาจากรูป 2 รูปนี้

รูปแรกแสดงการตั้งห้องสนทนา/ห้องขายของ/ห้องซื้อของ และมีตัวละครข้างหลัง

รูปที่ 2 คือมุมมอง จากตัวละครอื่น

เปรียบเทียบกับตัวอย่างที่เอาลง

แตกต่างกันนิดหน่อยครับ จริงๆ เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาความเข้าใจผิด
อาจจะใส่ชื่อตัวละครวงเล็บไว้หลังร้านก้อได้นะครับ เพราะดูจากภาพแล้ว ตัวละครข้างหลังพยายามตั้งให้คนเข้าใจผิด
ว่าเป็นร้านเดียวกับร้าน Mirajan-pin

หลักฐานก็อยู่ในภาพที่คุณนำมาแล้วนี่คะ  woon_huh
ระยะห่างที่ตั้งเองจะแคบกว่า ที่มีอีกคนตั้งซ้อนนี่คะ g#022 g#022

ขอโทษจะดีกว่านะคะ ทั้งขึ้นทั้งร่องแล้ว g#014 g#014

『。 ∩e௰Ji ゚』

• **
อีกเรื่องนึง เราไม่อยากจะไปบอกว่า คุณตั้งกลั่นแกล้งหรอกนะคะ เพราะเราไม่มีหลักฐาน
หลักฐานไม่พอเราก็ไม่อยากพูดค่ะ .. แต่คุณนำหลักฐานที่ไม่พอของคุณมาประกาศให้ผู้อื่นเสียหาย เขาอาจจะทำก็ได้ หรือไม่ได้ทำก็ได้

อีกทั้งคุณยังไม่ยอมขอโทษ

เราก็เริ่มคิดนะคะว่าอาจจะเป็นการกลั่นแกล้งกันจริงๆ เพราะ เวลาที่คุณถ่ายแจ้ง2 ภาพนี้ ต่างกันไม่มาก ..
อีกทั้งคุณยังยืนอยู่ในที่เดิม สภาพเดิม .. มีการขยับแค่เม้าส์เล็กน้อยเท่านั้น
แต่กลับไม่สังเกตเห็นการปิดและตั้งร้านใหม่ และคนที่ยืนอยู่ด้านหลัง .. ไม่แน่นะคะ ไม่แน่ ..  #038 #038

Impossible♥

• ชิป้ะ ?
  • Newbie
  • *
  • อะไรหรออออ ?
กระทู้นี้ ฮาจังคร๊ คณะไหนคร๊ ใช่เชิญยิ้มรึป่าวววววว  g#004 g#004 g#004 g#004 g#004
ลายเซ็น