GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อสุราเริ่มจะเข้าสู่เกม ออฟไลน์

ดาด้า

• Full Member
  • ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
ภายในเกมช่างอ้างว้าง  วังเวง  ไร้ผู้คน ที่ยังเห็นออน มีแต่ตัวทำการงานของคนไม่กี่คนแค่ออนหลายจอ
สงครามชิงปราสาทช่างเงียบเหงา ไร้ความสนุก แรร์ไอเทมก็ไร้วี่แวว แต่ทีมงานนิ่งมาก จะทำก็ไม่ทำ ดองอยู่นั่น
ไม่รู้สึกเดือดร้อนกับเกมที่กำลังเงียบมากในตอนนี้เหรอ หรือว่ายอดเงินที่เติมยังเข้าไม่ขาดสายอยู่ตลอด (ใครมันเติมนักหนาฟะ)
ไม่อยากบ่นจีเอ็มเพราะรู้ขอบเขตหน้าที่ว่าทำได้แค่ไหน ไม่อยากบ่นโปรแกรมเมอร์ ไม่อยากบ่นถึงคนวางแนวทางเกม
เคยมั้ยที่เสนอไปแล้วผู้บริหารเห็นด้วย  เสนอไปก็เงียบกริบสินะ เพราะยังไงก็ต้องรอคำสั่งว่าให้ทำหรือไม่ทำ
แต่อยากบ่นถึงผู้บริหาร  ผู้มีอำนาจ ผู้ที่สามารถสั่งการว่าต้องทำเกมไปยังไง  ยังสบายดีอยู่มั้ย
ยังร่ำรวยกับเกมอสุราหรือเปล่า แล้วเอาอะไรไปรวยทั้งที่คนเริ่มน้อยลงๆ สั่งงานให้ลูกน้องทำเหอะ สั่งเรื่องที่ดองไว้
และเรื่องที่จะทำให้เกมน่าสนใจกว่านี้ บ่นไปงั้น ไม่รู้เค้าจะมาอ่านกันบ้างหรือเปล่า
ที่บ่นเพราะยังคิดจะเล่นอยู่ แต่วันไหนที่เลิกบ่นแสดงว่าวันนั้นไม่คิดจะเล่น ตราบใดที่ยังมีคนบ่น ควรเร่งแก้ไขซะนะ

ปล. เพื่อนฝากมาบ่น ส่วนตัวเลิกบ่นละ (เพราะหนีไปเล่นดรากอนเนส รอวันอสุราไม่น่าเบื่อ เฮ้อ !!)  g#011

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
 g#014 g#014 g#014

จะเรียกว่าเห็นด้วยก็ได้นะ

g#014 g#014 g#014
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes

เกมคนไทยสั่งได้ แต่อสุราได้แค่สั่ง

ซึ่งเปรียบเทียบกับรุ่นแต่ก่อน กฎระเบียบเป็นกฎตลอด ไม่ได้มั่วแหลกขนาดนี้ มีงานก็ทำพัฒนามาขนาดนี้ ไม่คิดว่าจะเจอรุ่นห่วยแตก มีดีอยู่ 2 คน ตัวแถกับบ้าอำนาจมี 3 คน ปัจจุบันเหลือ 1

DN ก็สนุกนะครับ ภาพสวย แต่ไม่ชอบตรงที่ออกเมืองแล้วไม่เจอใครเพราะต้องไปเป็นปาร์ตี้ กับระบบแบทเทิลต้องเข้าห้อง ไปตีคนกำลังเวลไม่ได้ แต่เกมดีสุดยอด  g#008
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

Coud™

ดรากอนเนส เซิฟไรอะคับ ถ้า black horn เจอผมได้นะ  g#024
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ

High-Scoop

• แค่ลมปาก ;((
เหมือนมาออนทิ้งไปวันๆ  g#015
You know you really love someone
when you can't hate them for breaking your heart.

so confused ):

ดาด้า

• ละไว้ในฐานที่เข้าใจ

Coud™

ดรากอนเนส เซิฟไรอะคับ ถ้า black horn เจอผมได้นะ  g#024

RED CLAW   g#015

กรรมของเวร  อดเลย  #038 #038 #038 #038
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

CacAloz

ที่เจ้าของกระทู้ได้บอกนั้นคงจะหมายถึงเซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์ ในส่วนจำนวนคนที่น้อยลงผู้เล่นอาจจะรู้สึกได้ จากสถิติก็เป็นเซิร์ฟเวอร์ที่จำนวนคนน้อยอยู่แล้วนะครับ ทางทีมงานเฝ้าดูอยู่ตลอดครับ หากชาวดาวดึงส์รู้สึกเงียบเหงา อันนี้ต้องมาคิดอีกทีเพราะความน้อย หรือมาก ของแต่ละคนก็ไม่เท่ากัน

nightjusmin

ที่เจ้าของกระทู้ได้บอกนั้นคงจะหมายถึงเซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์ ในส่วนจำนวนคนที่น้อยลงผู้เล่นอาจจะรู้สึกได้ จากสถิติก็เป็นเซิร์ฟเวอร์ที่จำนวนคนน้อยอยู่แล้วนะครับ ทางทีมงานเฝ้าดูอยู่ตลอดครับ หากชาวดาวดึงส์รู้สึกเงียบเหงา อันนี้ต้องมาคิดอีกทีเพราะความน้อย หรือมาก ของแต่ละคนก็ไม่เท่ากัน
หัดยอมรับความจริงซะบ้างเถอะเปเป้ ลดทิฐิลงบ้างไรบ้าง ก็เห็นๆอยู่ว่าคนมันน้อยลงมาก!!!จนจะป่าช้าอยู่แล้ว ทุกเซอร์ฟอะแหละ ไม่ใช่แค่ดาว เพราะปกติตอนเซอร์ฟอื่นตอนที่คนยังเยอะอยู่ดาวมันก็ป่าช้าอยู่แล้ว แต่นี่มันเล่นป่าช้าไปหมดทุกเซอร์ฟ ดูซิขนาดคุณ NIZE ยังต้องลงทุนมาตั้งกระทู้นู่นนั่น แนะนำนู่นนั่น โฆษณาขายของนู่นนั่น เห็นตั้งหลายกระทู้ สังเกตุเห็นมาพักใหญ่ๆแล้่ว เพราะเกมส์มันป่าช้า มันแทบไม่มีคนเล่น ไอที่เห็นเยอะๆคนเดียวออนเป็น 10 ๆ จอทำการงาน ทิ้งทั้งนั้น ไอเท็มในเกมส์ก็ราคาต่ำติดดิน เพราะมันล้น มันขายไม่ได้ เพราะคนเล่นมันน้อย ความต้องการน้อย แต่สินค้ามีเยอะ เลยต้องลดราคาแข่งกัน เพื่อให้มันขายออก แต่ก็ขายออกยากอยู่ดี เพราะไม่มีคนซื้อ แต่ของโซลกลับแพงหูฉี่ และมันก็ไม่ได้พึ่งเกิดกขึ้น แต่มันเป็นมาพักใหญ่ๆแล้ว รายได้เกมส์มันคงลดลงเยอะไง คุณไนซ์เขาถึงต้องลงมาทำเอง ทั้งๆที่หน้าที่นี่มันควรจะเป็นของจีเอ็มด้วยซ้ำ.....ขี้เกียจพูดละ คนมันไม่ยอมรับความจริงมันก็ไม่ยอมรับความจริงอยู่วันยังค่ำ เดี๋ยวก็คงปิดแล้วแหละ น่าเบื่อ ไปกิงข้าวกันดีก่าาาน้าาา g#032 g#032 g#032

CacAloz

ผมมีทิฐิเรื่องอะไรหว่าช่วยอธิบายความที่ อาจจะไม่เข้าใจตัวเอง  woon_sunny
ประเด็นต่างๆ กว่าผมจะมาตอบผมก็สอบถามรายละเอียดก่อนตลอด และเรื่องจำนวนคนที่ผมมาตอบนั้น ผมก็ถามหัวหน้าผมก่อนละครับว่าสามารถตอบได้ในส่วนไหน ข้อมูลส่วนลึกผมก็ไม่สามารถบอกได้ครบทั้งหมดเพราะเป็นข้อมูลของทางบริษัท

ปล.เรื่องจีเอ็ม NIZE มาตั้งกระทู้รู้สึกจะหมดไปแล้วนะครับ ที่ล่าสุดก็จะเป็นกระทู้การข้อโทษในส่วนของการ roll back  woon_yes

ดาวดึงน้อยแล้วอวตารเรียกว่าอะไรครับ ??

เขาไม่ได้บอกเลยวุ้นดาวดึงคนน้อย  #038

เขาบอกเพื่อให้ปรับเกมให้ดีๆในขณะที่ยังมีคนอยู่ ไม่ใช่ไปปรับตอนที่ไม่มีคนอยู่ขอให้ปรับ

เนื้อเรื่องคือ การทำงานช้า เน้นแต่เงิน ก็เห็นว่าคนน้อยลงทุกวัน กลายเป็นป่าช้า แล้วก็เป็นจริงๆ

เห็นคนออนมาแค่คุยกับเพื่อนเท่านั้นหละ เขาไม่เลิกกันเพราะยังติดด้านสังคม

คิดว่าจีเอ็มที่มาตอบน่าจะเคยเป็นคนเล่นมาก่อนนะครับ น่าจะเข้าใจความรู้สึกดี  g#037
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป