GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานผลการทดสอบ สเตตัส V.3 อาชีพเบอเซอร์เกอ สายแกร่ง

#. Mondayz' D :')

• Jr. Member
  • **
  • • แอบลอบกัดอ่ะค่ะ •
เบอเซอร์เกอ สายแกร่ง+สายขวานสั้น  สิ่งของที่สวมใส่ มีดังนี้

1.หมวกเทพธิดา เทพแห่งความแกร่ง
2.หน้ากากอสูรทองคำ เทพแห่งการมอง
3.ขวานทลายทรัพจุติ6 เทพแห่งความแม่นยำ
4.ขวานทลายทรัพจุติ6 เทพแห่งโชคชะตา
5.เกราะเพชรเจ็ดสีจุติ6 เทพแห้งความแกร่ง
6.ผ้าคลุมใบมีดซาตาน เทพแห่งความแกร่ง
7.รองเท้าลวงตา เทพแห่งผู้นำ
8.โล่อีจีสจุติ6 เทพแห่งการป้องกัน
9.ตระกรุดมหาอาคม

อาชีพเบอเซอร์เกอสายป้องกัน จากที่ผมลองทดสอบมา เป็นอาชีพที่มีพลังป้องกันพอดีไม่มากเกินไปไม่น้อยเกินและHP ก็อยู่ในเกนปานกลางเหมือนกันคือ ไม่มากและไม่น้อยเกินไป

อาชีพที่สู้ด้วย

1.อาชีพ เบอเซอร์เกอสายขวานใหญ่+ดาบ และเปลี่ยนชุดเป้นสายHP ครับ จากที่ผมได้ประลองมาด้วยเป้นอาชีพที่โอกาศชนะและโอกาศแพ้เท่ากันคือถ้าใครเปิดก่อนก็อาจชนะได้เลยแต่ของต้องถึงจริงๆ
แข่งขันกัน5รอบ ผมชนะ 3 แพ้ 2

เดวอัฟลงเรื่อยๆนะครับพอดีทำงาน นิดนึง

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น

• **
เบอเซอเกอร์ สายแกร่ง+สายขวานสั้น  สิ่งของที่สวมใส่ มีดังนี้

1.หมวกเทพธิดา เทพแห่งความแกร่ง
2.หน้ากากอสูรทองคำ เทพแห่งการมอง
3.ขวานทลายทรัพจุติ6 เทพแห่งความแม่นยำ
4.ขวานทลายทรัพจุติ6 เทพแห่งโชคชะตา
5.เกราะเพชรเจ็ดสีจุติ6 เทพแห้งความแกร่ง
6.ผ้าคลุมใบมีดซาตาน เทพแห่งความแกร่ง
7.รองเท้าลวงตา เทพแห่งผู้นำ
8.โล่อีจีสจุติ6 เทพแห่งการป้องกัน
9.ตระกรุดมหาอาคม

อาชีพเบอเซอเกอร์สายป้องกัน จากที่ผมลองทดสอบมา เป็นอาชีพที่มีพลังป้องกันพอดีไม่มากเกินไปไม่น้อยเกินและHP ก็อยู่ในเกนปานกลางเหมือนกันคือ ไม่มากและไม่น้อยเกินไป

อาชีพที่สู้ด้วย

1.อาชีพ เบอเซอเกอร์สายขวานใหญ่+ดาบ และเปลี่ยนชุดเป้นสายHP ครับ จากที่ผมได้ประลองมาด้วยเป้นอาชีพที่โอกาศชนะและโอกาศแพ้เท่ากันคือถ้าใครเปิดก่อนก็อาจชนะได้เลยแต่ของต้องถึงจริงๆ
แข่งขันกัน5รอบ ผมชนะ 3 แพ้ 2

เดวอัฟลงเรื่อยๆนะครับพอดีทำงาน นิดนึง

แก้ไขนิดนึงนะครับพอดีเบอๆ  woon_hurt

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น

: 3

• Full Member
  • โป้ยยยยยยย` ♥

• **
งืมๆ ความสามารถระดับปานกลางสินะ

ใช้ครับ คือทางที่ดีเล่นสายเลือดไปเลย สายแกร่งผมไม่แนะนำ

: 3

• โป้ยยยยยยย` ♥
เราว่านะ ไม่น่าเอารูปมาลงทีละอย่างๆหรอก -  - พิมเป็นรายการอาชีพไปเลยดีกว่า ไหนจะคนตอบ ไหนจะลงผลงานสลับมั่วเลย  g#003 g#003
Never mind .

• **
เราว่านะ ไม่น่าเอารูปมาลงทีละอย่างๆหรอก -  - พิมเป็นรายการอาชีพไปเลยดีกว่า ไหนจะคนตอบ ไหนจะลงผลงานสลับมั่วเลย  g#003 g#003

คือว่า บางอาชีพยังไม่พร้อมไง เราทดสอบได้ วันละ 2-3อาชีพเอง เราต้องลงที่ละอาชีพไง แล้วก็อยากถ่ายรูปไว้ด้วยจะได้เป็นหลักฐานว่าเราทดสอบจริงไหม

• **
2. แอสซาซิน สายเคลือบด้วยพิษ จากที่ผมทดสอบมา เป็นสายที่โอกาศชนะน้อยมากเนื่องจากถ้าแอสซาซินสะสมพิษหรือเคลือบได้ประมาณ10รอบจะทำให้ติดพิษของสารหนูทำให้เลือดลดประมาณ5-7k ซึ่งคลุมใบมีดซาตาน ไม่มีผล ถ้าเราติดพิษแล้ว แอสวิ่งหนี เราก็เราความตายได้เลย
    แอซซาซิน สายทั่วไปหรือสายที่คนเล่นมากที่สุด จากที่ผมทดสอบมา เป้นสายที่มีโอกาศชนะเยอะพอสมควร เนื่องจาก ถ้าแอสตี จะติดความสามารถของคลุมใบมีดซาตานทำให้แอสซาซินอาจตายก่อนที่เราจะตาย ได้

การแข่งขันกับแอสซาซินสายเคลือบด้วยพิษ แข่งขัน 5รอบ  ชนะ1แพ้4

การแข่งขันกับแอสซาซินสายทั่วไป แข่งขัน 5รอบ ชนะ4แพ้1

• **
3.อาชีพวิซาร์ด จากที่ผมได้ประลองมา วิซาร์ดนั้นเป็นอาชีพที่เบอเซอเกอร์แพ้ทาง หรือโอกาศชนะน้อยมาก ผมนั้นเล่นสายขวานเล็ก มีทางเดียวที่จะชนะ คือรอสกิล เข้ามานี้ ซึ่งจะทำให้วิซาร์ดเข้ามาถึงตัวเราได้ แต่ถ้าไม่มีสกิลเข้ามานี้ ก็รอวันตายได้เลย เนื่องจากวิซาร์ดมีสกิล กรงน้ำแข็งทำให้เราเข้าถึงตัวไม่ได้ แล้ววิซาร์ดเป้นอาชีพที่มี เวท แรงที่สุดด้วย

แข่งขัน 5รอบ ชนะ 1 แพ้ 4

• **
4.อาชีพพระหรือเครลิค จากที่ผมทดสอบมา เครลิคนั้นเป็นอาชีพที่มีโอกาศชนะค้อนข้างมาก เนื่องจาก เบอเซอเกอร์ นั้นเป็นอาชีพที่มี HP เยอะ จึงทำให้เครนั้นต้องยิงสกิลหลายชุด ซึ่งเบอเซอเกอร์ คงไม่ให้ยืนยิง ถ้าโดนแสงแห่งเทพ ให้วิ่งหนีไปเรื่อยๆ พอแสงหมดให้กดสกิลเข้ามานี้ แล้วจัดคอมโบใส่พระ พระนั้นมีค่า HP ปานกลางทำให้ ใช้สกิลครบชุดทำให้พระนั้นตายได้

ผลการแข่งขัน5รอบ ชนะ 4 แพ้ 1

เดวอัฟลงอีกนะครับไปเที่ยวสงกรานแปปนึง

• **
5.อาชีพ ชาร์ปชูตเตอร์ จากที่ผมได้ประลองมา อาชีพชาร์ปชูตเตอร์ เป็นอาชีพที่สู้ด้วยค้อนข้างง่ายเนื่องจาก เบอมีคลุม 99 และ รองเท้า 98 ทำให้ชาร์ปชูตเตอร์ ไม่สามารถเล็งสกัดการเคลื่อนไหวได้ เทคนิกการต่อสู้ของผมโดย เบอกดสกิลปลดอาวุธ แล้วกดสกิลเข้ามานี้ จะทำให้ชาปขยับตัวไม่ได้แล้วกดคอมโบไป ชุดเดียวก็สามารถทำให้ชาป ตายได้ ต่อมา ถ้าสมมติว่าไม่มีลองเท้าลวงตา เราก็ ต้องรีบวิ่งไป กดสกิลเข้ามานี้ หรือ ปลดอาวุธ ให้ได้ก่อน ชาปจะ สกัดการเคลื่อนไหวเรา โอกาศชนะจึงค่อนข้างมาก

ผลการประลอง5ครั้ง ชนะ5แพ้0

6.อาชีพ เซนจูเรี่ยน จากที่ผมได้ประลองมา อาชีพเซนจูเรี่ยน เป้นอาชีพที่สู้ด้วยค่้อนข้างง่าย แค่เรา เปิดก่อนโดย วิ่งไปกดสกิลเข้ามานี้ หรือ ข่มขู่ แล้วก้จัดคอมโบ ใส่เซนหลายๆชุดเซนก็อาจจะตายได้เลย

ผลการประลอง5ครั้ง ชนะ 5แพ้ 0

7.อาชีพ เทรเชอร์ฮันเตอร์ จากที่ผมได้ประลองมา อาชีพเทรเชอร์ฮันเตอร์ เป้นอาชีพที่สู้ด้วยค่อนข้างง่ายดาย เนื่องจากเบอเซอเกอร์สายแกร่ง ใส่โล่99 02 ก็ทนต่อ อัตราโป๊ะเชะของเทรเชอร์ฮันเตอร์ได้และ เทรเชอร์ฮันเตอร์ นั้นไม่มีสกิลก้าวพริบตาเหมือนแต่ก่อน จึงสามารภฆ่าได้ โดย วิ่งไปกดสกิลเข้ามานี้แล้ว ใช้คอมโบ ถ้าหยุด ของเทรเชอร์ฮันเตอร์ ทำงานก็นั่งรอ แล้ว ก็วิ่งไป ขุมขู่แล้ว ใส่คอมโบเหมือน ชุดแล้วได้เลย

ผลการประลอง 5ครั้ง ชนะ 5แพ้0

วันนี้แค่นี้ก่อนนะครับ  woon_sunny woon_sunny

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • **

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ข้อมูลเยี่ยมครับคุณทาม g#031 g#031 g#031 มีประโยชน์ลองมาจากคุณฟรัง  g#009

ประเมินผมตํ่าเกินไปนะ  g#002

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย