GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

"กล่องสุ่มไอเทมแรร์" ไม่มีขาย อยากได้ !? ไปล่าเอา!!! update 15/9/2554

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
คิดให้ดีก่อนนะครับ ถ้าจะเอาของแรร์ลงในกล่องแรร์   

อาจจะส่งผลต่อยอดของกิจกรรมเปิดกล่องสมบัติในช่วงปีใหม่

ปี1มีครั้งเดียว ถ้าเกิดนำมาดรอปในกล่องแบบนี้

เท่ากับว่า ไม่มีความหมายเลยนะครับ ที่รอมานาน

คิดรอบครอบแล้วครับ ตัดสินใจว่าลงแน่นอน เพราะเป็นผลดีกับผู้เล่นส่วนใหญ่
สามารถหาดร็อปได้ฟรีๆ จากบอส แถมการมาของกล่องนี่ จะเร่งให้ไอเทมแรร์ทั้งหมด เสร็จก่อนปีใหม่ครับ
โดยไอเทมแรร์ทุกชิ้น จะมีที่มาที่ไป ที่นอกเหนือไปจากการเปิดกล่องช่วงปีใหม่
ตอบได้เข้าเป้า  woon_sunny

Asura Dragon

• Jr. Member
  • **
มีข้อสงสัยครับ

1. ไอเทมที่บอสแต่ละตัวสุ่มดรอป ยังดรอปเหมือนเดิมหรือยกเลิกครับ
2. อัตราดรอปกล่องของบอสแต่ละตัว เท่ากันหรือแตกต่าง
3.อัตราการดรอปกล่องแต่ละระดับ เป็นกี่ดาวครับ

ขอบคุณครับ  g#008

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
อัตราดรอปของกล่อง เท่าแรร์ไอเทมที่ดรอปจากบอสครับ

ไอเทมที่มีในกล่อง จะดรอปจากบอสหรือมินิได้ปกติ 

อัตราดรอปเท่ากันหมดทุกตัวจ้า g#031

สาวกต่อมลูกหมาก

• **
น่าจะชิงได้เน๊อะ เพราะทุกวันนี้ไม่มีปัญญาตีบอสหรอก

บอสส่วนมากที่พีเคนี่ พวกที่ดรอปของแพงๆก็มีคนเฝ้า

ถ้าคนอื่นมา พวกนี้ก็ฆ่าหมด ครั้นจะเอาทุกตัวที่จะตีบอสปิดพีเคหมด ก็ไม่ไหว

ทรัพยากรไม่เพียงพอ เฮ้อ สงสัยจะไม่ได้เห็นบอสอีกนานแสนนาน

g#016 g#016 g#016 g#016

X-Burner

น่าจะชิงได้เน๊อะ เพราะทุกวันนี้ไม่มีปัญญาตีบอสหรอก

บอสส่วนมากที่พีเคนี่ พวกที่ดรอปของแพงๆก็มีคนเฝ้า

ถ้าคนอื่นมา พวกนี้ก็ฆ่าหมด ครั้นจะเอาทุกตัวที่จะตีบอสปิดพีเคหมด ก็ไม่ไหว

ทรัพยากรไม่เพียงพอ เฮ้อ สงสัยจะไม่ได้เห็นบอสอีกนานแสนนาน

g#016 g#016 g#016 g#016

ช่ายไปไม่เคยเจออะ ไพโรนี่ ใครก็ได้ยกพวกไปฆ่ามันที - -.

.

อาจารย์ ยุ่น

• **

nightjusmin

น่าจะมีให้เทร เปิดหีบ เอาจากในเกมส์ด้วย นะคับ อัตราดรอป ที่ได้จากการเปิดหีบที่เอากุญแจ ไข มันน้อยไปมากที่จะได้ไอเทม
(น่าสงสารพวกที่เค้าซื้อไอเทมแรร์ เช่นพวกหน้าไม้ 99 กันในราคาแพงนะคับ สงสารเค้าแต่เราไม่มี  #038)

อุ้ย

• **

1. ไอเทมที่บอสแต่ละตัวสุ่มดรอป ยังดรอปเหมือนเดิมหรือยกเลิกครับ
2. อัตราดรอปกล่องของบอสแต่ละตัว เท่ากันหรือแตกต่าง
3.อัตราการดรอปกล่องแต่ละระดับ เป็นกี่ดาวครับ

ตอบนะครับ
 1. แรร์ที่ดรอปจากบอสที่เคยดรอป ยังคงดรอปเช่นเดิมครับ
 2. อัตราการดรอปกล่องจะแตกต่างกันระดับกล่องครับ (ยิ่งกล่องเลเวลสูง ยิ่งดรอปยากครับ)
 3. เรื่องระดับขอดาวผมยังไม่แน่ใจครับ ว่ามันเท่าไหร่ g#017 g#017

ตอบนะครับ
 1. แรร์ที่ดรอปจากบอสที่เคยดรอป ยังคงดรอปเช่นเดิมครับ
 2. อัตราการดรอปกล่องจะแตกต่างกันระดับกล่องครับ (ยิ่งกล่องเลเวลสูง ยิ่งดรอปยากครับ)
 3. เรื่องระดับขอดาวผมยังไม่แน่ใจครับ ว่ามันเท่าไหร่ g#017 g#017

ยังไงก็อย่าให้ของไอเทมแรร์ เฟ้อ เหมือนเงินเฟ้อ ละกัน นะคับ  g#009 ฝากด้วยคับ

Asura Dragon

• **
ข้อ 2 ผมสงสัยว่า บอสแต่ละตัวโหดไม่เท่ากัน
เลือดมากน้อยต่างกัน ปล่อยสกิล สลายบัฟถี่ห่างต่างกัน
แล้วอัตรากล่องที่ดรอป (กล่องระดับเดียวกัน) จะเท่ากันหรือแตกต่างกันครับ 

ถ้าดรอปเท่ากัน จะได้เลือกตัวโหดน้อยๆ โอกาสรอดมากๆ หาดรอปนะครับ  g#010

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
มาอย่างนี้เลยเหรอ ดีมันก็ดีอะนะ แต่ว่าพวกมีแรร์นี่ก็น่าสงสารไป(ดีที่เราไม่มี) หน้าไม้แห่งความเงียบเซิร์ฟใต้ภิภพแพงมากเลยนะ เอามาลงเดี่ยวราคาลดฮวบแน่ๆเลย

ที่บอกว่าสุ่มได้เนี่ยอัตราดรอปเกี่ยวรึเปล่าครับ คือไม่อยากให้อัตราดรอปของตัวละครมาเกี่ยวข้องด้วย เพราะจะทำให้อาชีพที่ได้รับผลประโยชน์ไปเต็มๆ(แจกพ๊อตเลยแหละคราวนี้)ก็คือเทร พวกเจ้าที่แรงทั้งหลาย แต่ถ้าอัตราดรอปของตัวละครไม่เกี่ยวมันก็จะทำให้เกิดความเท่าเทียมกันในทุกอาชีพที่จะมีสิทธิครอบครองไอเท็มชิ้นนี้ อย่างน้อยก็เป็นแรงบัลดาลใจของอาชีพในการไปตีบอสอีกทางหนึ่ง ไม่ใช่ต้องเอาเทรไปตีอย่างเดียว
 woon_yes woon_yes woon_yes

ถ้าอัตราดรอปเท่ากันหมด เทรคงตกงานล่ะทีนี้ ความจริงอยากให้เป็นอย่างนั้นเพราะว่าเป็นคนไม่มีดวง ไม่เคยชิงไม่เคยดรอปอะไรได้กับเขาซักครั้งเลย ก็ไม่เข้าใจว่าพวกที่ได้ก็ยังคงได้อยู่ประจำ แต่ว่าถ้าปรับให้เท่ากันหมด เทรก็จะเสียเปรียบลงไปมาก

ปล. ทำอย่างนี้คิดว่าผู้เล่นจะได้มีตังเหรอ พวกล่าบอส=รวยอยู่แล้ว มันก็ยิ่งรวยขึ้นไปอีก ส่วนคนจนก็ยังจนเท่าเดิม เพราะว่าถ้าเทรไม่ใส่ของดีอัตราดรอปก็น้อย ของดีราคาก็แพง จนๆก็ไม่มีวันหามาใส่ได้ หรือถ้าดวงไม่มีก็จนต่อไป ความจริงน่าจะหาทางกระจายรายได้ ให้ไม่มีความแตกต่างมากน่าจะดีกว่า ถ้าอยากให้กระจายนะ เสนอนิดนึง(อาจจะไม่ดีนะ) ก็ให้โอกาสสุ่มกล่องระดับสูงเท่ากันหมด แล้วตกทุกตัวเลย เปิดออกมาก็โอกาสได้ของแรร์เท่ากัน ไม่ขึ้นกับอัตราดรอป หมายความว่าทุกคนที่ตีจะได้กล่องนี่มาจากการสุ่ม และสุ่มเลเวลของกล่องด้วย

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

---------IcezeicE

มาอย่างนี้เลยเหรอ ดีมันก็ดีอะนะ แต่ว่าพวกมีแรร์นี่ก็น่าสงสารไป(ดีที่เราไม่มี) หน้าไม้แห่งความเงียบเซิร์ฟใต้ภิภพแพงมากเลยนะ เอามาลงเดี่ยวราคาลดฮวบแน่ๆเลย

ที่บอกว่าสุ่มได้เนี่ยอัตราดรอปเกี่ยวรึเปล่าครับ คือไม่อยากให้อัตราดรอปของตัวละครมาเกี่ยวข้องด้วย เพราะจะทำให้อาชีพที่ได้รับผลประโยชน์ไปเต็มๆ(แจกพ๊อตเลยแหละคราวนี้)ก็คือเทร พวกเจ้าที่แรงทั้งหลาย แต่ถ้าอัตราดรอปของตัวละครไม่เกี่ยวมันก็จะทำให้เกิดความเท่าเทียมกันในทุกอาชีพที่จะมีสิทธิครอบครองไอเท็มชิ้นนี้ อย่างน้อยก็เป็นแรงบัลดาลใจของอาชีพในการไปตีบอสอีกทางหนึ่ง ไม่ใช่ต้องเอาเทรไปตีอย่างเดียว
 woon_yes woon_yes woon_yes

-เทรมีไว้ดรอปของ  woon_5555 woon_5555