GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เปิดทดสอบ ระบบสมาคม ขั้นที่ 2 2559 (กำหนดลง วันที่ 2 มีนาคม 2559)

KUY-ZoDic

• Newbie
  • *
ปรับแบบ นี้ จะมี พวกที่กลัวเสียบ้านมา ค้าน มันเป็นเรื่องธรรมดา
แต่ถ้าพูดถึงความคิดอันต่ำต้อยที่จะเอาแต่ความคิดโง่ๆของตัวเองเป็นใหญ่ในการตัดสินโดยไม่สนความคิดเห็นของผู้อื่นนี่ เคยละอายใจตัวเองรึป่าวน้า หรือหน้าด้านหน้าทนด่าคนอื่น ว่าคนอื่นไปทั่วแบบนี้ ตัวเองดีเลิศเลอมาจากไหนนะะะ แต่เราเข้าใจคนมีปมนะ เห็นมีชื่อเกือบทุกกระทู้ ขอแจมหน่อย นัดเจอเจรจานอกรอบกันได้น้ะ อิอิ

♤ เบบี้'กาก้า ♤

• Jr. Member
  • **
  • สาวบางกอก ♡
ปรับใหม่อีกแล้ว ต้องศึกษาใหม่อีกแล้วเหนื่อยแล้วนะ g#002 g#002 g#002 g#002 g#002
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 น้องจะอยู่กับพี่จนวินาทีสุดท้ายนะ g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

ADox

• Administrator
  • Full Member
อยากให้เพิ่มอีกอย่างหนึ่ง อยากให้รับตี้ในแมพพื้นที่สงครามปราสาทด้วย
เพราะส่วนใหญ่จะเอาหัวตี้ไว้บนรับคนไม่ได้ทำไรนอกจากรับคน ทำให้จำนวนลงบุกหรือป้องกันไม่เต็ม32 แน่ๆ หรือมีเต็มแต่มีเศษผู้เล่นลงไม่เป็นตี้
เดี๋ยวผมขอไปดูข้อมูลเก่าก่อนนะครับ ว่าทำไมทำให้รับปาร์ตี้ม่ได้ตั้งแต่แรก

แต่คิดว่าน่าจะเพิ่มให้ได้ครับ

nutlovely

• **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน
อยากให้เพิ่มอีกอย่างหนึ่ง อยากให้รับตี้ในแมพพื้นที่สงครามปราสาทด้วย
เพราะส่วนใหญ่จะเอาหัวตี้ไว้บนรับคนไม่ได้ทำไรนอกจากรับคน ทำให้จำนวนลงบุกหรือป้องกันไม่เต็ม32 แน่ๆ หรือมีเต็มแต่มีเศษผู้เล่นลงไม่เป็นตี้
เดี๋ยวผมขอไปดูข้อมูลเก่าก่อนนะครับ ว่าทำไมทำให้รับปาร์ตี้ม่ได้ตั้งแต่แรก

สันนิษฐานว่าน่าจะเกิดจากการปิดกล่องข้อความทุกคนครับ เพื่อป้องกันการรบกวน เช่นการเพิ่มเพื่อน
แต่ทั้งนี้ การรับปาร์ตี้ต้องกำหนดให้รับได้แค่สมาคมและสมาคมพันธมิตรด้วยนะครับ

nutlovely

• **

ท่าน ADox อย่าลืมประเด็นเรื่องหมวกบอสแม่น และหมวกบอสที่เพิ่มหลบด้วยนะครับ
เพื่อความสมดุลและไม่เหลื่อมล้ำเกินไป ของสายอาชีพ

ADox

• Administrator
ท่าน ADox อย่าลืมประเด็นเรื่องหมวกบอสแม่น และหมวกบอสที่เพิ่มหลบด้วยนะครับ
เพื่อความสมดุลและไม่เหลื่อมล้ำเกินไป ของสายอาชีพ[/size]

หมวกชื่อทองใหม่ๆ ต้องรอไปก่อนนะครับอาจเป็นกลางปีเลย

nutlovely

• **
เพื่อความสมดุลและไม่เหลื่อมล้ำเกินไป ของสายอาชีพ[/size]

หมวกชื่อทองใหม่ๆ ต้องรอไปก่อนนะครับอาจเป็นกลางปีเลย
ถามตรงๆ เลยนะครับ อาชีพอื่นที่เป็นสายหลบ หรือที่ฟิวของหลบเยอะๆ ทั้งตัว  ทีมงานไม่ให้ความสำคัญเลยเหรอครับ ?
ค่าแม่นตอนโจมตี 400 อาชีพที่เป็นสายหลบ หรือฟิวของหลบมา ทำอะไรไม่ได้เลยครับ ทั้งตัวทุกชิ้น ฟิวรวมๆ กันยังไม่ถึง 400 เลย
ผมงงแต่ทีแรกว่าออกไอเท่มที่เอนเอียงไปด้านหนึ่ง แต่ไม่มีไอเท่มมาแก้ทาง ?

P_L_P_S_K_Y_P

• Newbie
  • *

ถามตรงๆ เลยนะครับ อาชีพอื่นที่เป็นสายหลบ หรือที่ฟิวของหลบเยอะๆ ทั้งตัว  ทีมงานไม่ให้ความสำคัญเลยเหรอครับ ?
ค่าแม่นตอนโจมตี 400 อาชีพที่เป็นสายหลบ หรือฟิวของหลบมา ทำอะไรไม่ได้เลยครับ ทั้งตัวทุกชิ้น ฟิวรวมๆ กันยังไม่ถึง 400 เลย
ผมงงแต่ทีแรกว่าออกไอเท่มที่เอนเอียงไปด้านหนึ่ง แต่ไม่มีไอเท่มมาแก้ทาง ?

เห็นด้วยค่ะ จีเอ็มเอาใจคนเล่นเบอมากเกินไปหรือเปล่าคะ ที่ว่าโจมตีแรงๆ แล้วยังเพิ่มแม่น 400 แล้วสายหลบ   g#002 จะมีทางไหนสู้ได้ สับก้อแรง แถมยังไม่วืดอีก (เอ๊ะ เอาใจเด็กเส้นหรือเปล่านะ ) g#035
 g#035
รักที่ผิดหวัง ....ทำให้ฉันต้องอยู่กลับความหลัง ''ที่ฝั่งใจ''

ViPeR...♥

• Newbie
  • *
ปรับปรุงระบบสมาคม 2559

- ลดจำนวนผู้เล่นที่สามารถเข้าร่วมสงครามได้ในแต่ละสมาคมตามนี้
    หัวหน้าสมาคม + รองหัวหน้า + ขุนพล มีไม่เกิน 8 คน
    ทหารทีมตีปราสาท ไม่เกิน 12 คน
    ทหารทีมป้องกัน ไม่เกิน 12 คน

หืม   woon_huh woon_huh woon_huh
จะสนุกยังไง ละนิ  ผู้เล่นที่เหลือัทำไร  เดินเก็บเวลรอเปลี่ยนตัวสำรองหรอ
อันนี้ผมจำเป็นต้องลดจำนนวนลงเพื่อให้สมาคมเล็กกล้าที่จะมาร่วมกิจกรรมครับ ถ้ามีสมาคมเข้าร่วมมากขึ้นต้องสนุกกว่ามีแค่สมาคมใหญ่ 2-3 สมาคมแน่ครับ

ส่วนสมาชิกที่อาจต้องถูกลดบทบาทลง พอจะมีข้อเสนอมั้ยครับ หรือยังไงรอกิจกรรมสงครามอีกแบบนึงที่จะรองรับผู้เล่นตรงนี้ดูครับ แต่ขออุบรายละเอียดไว้ก่อนนะ

การปรับลดจำนวนคนลงคิดว่ากิลเล็ก ๆ จะสามารถกล้าเข้าร่วมได้จริงหรอ ?  woon_huh g#046
ยิ่งจำกัดจำนวนคน กิลใหญ่ที่ซึ่งมีประชากรมาก มีตัวให้เลือกหลายรูปแบบ ก็ต้องคัดเอาแต่หัวกะทิออกมาทั้งนั้น กิลเล็ก ๆ จะไปสู้อะไรได้ แบบนี้กิลใหญ่ ๆ คงขนเบอมาเต็มตี้
ลองนึกถึงคนเป็นหัวกิลใหญ่ ๆ คงจะไม่เอาพวกไก่ลงเป็นแน่

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
ปรับปรุงระบบสมาคม 2559

- ลดจำนวนผู้เล่นที่สามารถเข้าร่วมสงครามได้ในแต่ละสมาคมตามนี้
    หัวหน้าสมาคม + รองหัวหน้า + ขุนพล มีไม่เกิน 8 คน
    ทหารทีมตีปราสาท ไม่เกิน 12 คน
    ทหารทีมป้องกัน ไม่เกิน 12 คน

หืม   woon_huh woon_huh woon_huh
จะสนุกยังไง ละนิ  ผู้เล่นที่เหลือัทำไร  เดินเก็บเวลรอเปลี่ยนตัวสำรองหรอ
อันนี้ผมจำเป็นต้องลดจำนนวนลงเพื่อให้สมาคมเล็กกล้าที่จะมาร่วมกิจกรรมครับ ถ้ามีสมาคมเข้าร่วมมากขึ้นต้องสนุกกว่ามีแค่สมาคมใหญ่ 2-3 สมาคมแน่ครับ

ส่วนสมาชิกที่อาจต้องถูกลดบทบาทลง พอจะมีข้อเสนอมั้ยครับ หรือยังไงรอกิจกรรมสงครามอีกแบบนึงที่จะรองรับผู้เล่นตรงนี้ดูครับ แต่ขออุบรายละเอียดไว้ก่อนนะ

การปรับลดจำนวนคนลงคิดว่ากิลเล็ก ๆ จะสามารถกล้าเข้าร่วมได้จริงหรอ ?  woon_huh g#046
ยิ่งจำกัดจำนวนคน กิลใหญ่ที่ซึ่งมีประชากรมาก มีตัวให้เลือกหลายรูปแบบ ก็ต้องคัดเอาแต่หัวกะทิออกมาทั้งนั้น กิลเล็ก ๆ จะไปสู้อะไรได้ แบบนี้กิลใหญ่ ๆ คงขนเบอมาเต็มตี้
ลองนึกถึงคนเป็นหัวกิลใหญ่ ๆ คงจะไม่เอาพวกไก่ลงเป็นแน่

ก็ประชากรเขามีคุณภาพนี่ครับ แถมปกติยังไงก็เอาลงอยู่แล้วด้วยนิ ? คงไม่มีใครเทพๆแล้วขก.มาวอหรอกครับ ส่วนมากก้เอาพวกไก่ๆไว้ พอมีคนมาบุกเขาก้เอาตัวโหดลงไปกันทั้งนั้น
ไม่มีใครโง่ให้พวกไก่ๆลงไปหรอกถ้าอีกฝั่งไม่ใช่พวกกระจอกๆมา
ถ้ากิลใหญ่ๆคนเบอมาเต็มตี้ ยังไงซะถ้าไม่จำกัดเขาก็ขนมายุ่แล้วปะครับ หรือต้องกำหนดแบบว่า พระ2 เบอ1 เบลด3 สื่อ1 ทรง2ไรงี้หรอ   g#040 g#040 g#040

해주창

• **
เอาแบบสมัยก่อนกลับมาเถอะ ถ้าไม่รู้จะปรับอะไรจริงๆอะ

--SoDaZa--

• **
อืม  พอลจำกัดนนลงวอร์แล้ว ก็มีข้อดีอยู่ตรงที่

เมื่อเทพที่คิดว่าตัวเองก็เทพในระดับหนึ่งอยู่ในกิลใหญ่
แล้วอดลงวอร์  ก็จะเกิดการสร้างกิลใหม่และอาจชวนคนจากกิลเดิมมาร่วมด้วย

พอเป็นแบบนี้หลายๆกิลก็จะก่อตั้งขึ้น
ซึ้งมีความแค้นนิดๆกับกิลที่ออกมา

เมื่อถึงคราววอร์  (ถ้าเกมมันสมดุลนะ)
การวางตำแหน่งรุกและรับจะสำคัญมาก

อาชีพแต่ละอาชีพจะมีความสำคัญอย่างยิ่ง
(และถ้ามันสมดุลอีกละก็)

การวางอาชีพที่ปิดช่องโหว่ได้ดีที่สุด ก็ชนะไป

เพราะแต่ละกิลก็มีทรัพยากรบุคคลแตกต่างอาชีพกันไป
การเอาอาชีพที่คิดว่าแกร่งแล้วเข้าไป แต่เจออีกทีมเอาอาชีพที่ชนะทางมาลง
โดยที่ทั้งสองกิลไม่ได้เปิดเผยข้อมูล
ก็ทำให้เกมนั้นสนุกขึ้นได้นะครับ

แต่เพราะตอนนี้อาชีพมันมีความแตกต่างกันเยอะมาก
เกรงว่าทำแบบนี้จะแย่เอาสิครับ

แต่ระบบนี้เอาไปรองรับวุ้นวันวาน และเซิพโมบายเวิคมาก
เพราะ 2 อันนั้นมันสามารถจำกัดสมดุลได้ใหม่ (แต่จะทำไหม)

รวมๆแล้ว แปลกไปจากเดิมมากครับ ชอบ

S_A_O

• Newbie
  • *
ถ้าปรับเเล้ว ทีมบุกยังตีกันเองได้ เเล้วจะปรับเพื่ออะไรไม่ทราบ? กิลใหญ่ๆๆมันก็เอาคนออกมาตั้งกิลใหม่เเล้ว รอเก็บคนที่ประตู 1-5 มันก็ หายนะสำหรับกิลที่บุก หลุดรอดไปสักกี่ตัวที่จะเจอพวกกันบ้าน ลอง ADOX ไปทดสอบเชิพหน้าหนังสือดูที ว่ามี กิลกี่กิลที่ เป็นกิลวอที่บุกบ้าน ถ้ามี เกิน 2 กิล ผมให้ตัดไข่ ผมได้เลย เเละกำจัด จำนวนคนบุกต่อกิลด้วย มันยากที่กิลอื่นๆจะไปบุก

ที่อยากให้ปรับคือ

1.ทีมบุกด้วยกันตีกันไม่ได้ เพราะคนบุกน้อยมากๆๆๆ มีกิลบุก 1 กิลเเต่กิล ครองบ้านมี 4 กิล กิลบุกไปบุกไหนมันก้เเห่ไปตีที่หน้าบ้าน อย่างนี้ มันจะรอดไหม?
2.ปรับให้ วอเเบบ 1VS1 กิลต่อ กิลไปเลย
3.ไม่ต้องคิดเเต้ม ในการตีปราสาท เอาเเบบเก่า ใครตีได้ก็เอาไปเลย ถ้านับเเต้มไม่เเฟร์สำหรับเชิพที่คนน้อยๆ ตีบ้านช่วงท้ายๆได้กลับไม่ได้ครอง ทั้งๆที่พยายามบุกกันสุดชีวิต ให้ ADOXมา ทดสอบเชิพหน้าหนังสือดูมั้ง อย่านั่งเทียนเเล้วปรับโน้นปรับนี่ จนคนเล่นไม่เหลือ

woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye

แล้วทีมบุกยังตีกันได้เหมือนเดิมหรือไหมครับ
ยังตีกันได้ครับ

ทั้งนี้ที่ผมยังไม่ปรับให้ตีกันไม่ได้เพราะได้ลดระดับป้องกันของฝ่ายกันลงไปเยอะพอสมควร ทั้งในเรื่องของจำนวนสมาชิกที่เข้าร่วมสงครามและการตั้งป้อมตามใจไม่ได้แล้ว

ขอให้ปรับกิลที่บุกด้วยกันตีกันไม่ได้ก็พอ ทีมบุกก้ไม่ต้องพะวงหน้าหลัง อยู่ รู้ๆๆคนบุกน้อยอยู่เเล้ว หรือ จำกัด สมาคมครองบ้าน สมาคมละ 1หลัง ก็พอ ถ้าครองบ้านเเล้วจะลงไปตีบ้านอื่นไม่ได้เอาให้ลงได้เเต่กันบ้าน ถ้ากิลไหนไม่มีบ้านก็ลงวอได้ทุกปร่าสาท เพิ่มโอกาศ กิลเล้กๆๆมั้ง