GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คิดดู??เรื่องทีมงาน

ผมไม่ผิด

• Newbie
  • *
 ตามหัวข้อคุนคิดไงกะทีมงานเกมส์อสุรา g#025 g#025

yazakazuki

• Jr. Member
  • **
จะบอกว่าห่วยก็ยังเกรงใจ ขอบอกว่าไม่ค่อย ok เท่าไหร่ดกว่าครับ
ผมไม่รู้ว่า GM เกมนี้ทำงานเหมือนระบบราชการไหม คือคนนึงทำหลายหน้าที่ ทำให้ไม่สามารถทุ่มไปที่ส่วนใดส่วนหนึ่งได้เต็มที่นัก

เช่น.......

GM วอลุ่ม อาจมีหน้าที่ต้องแก้บั๊ค ร่างแบบไอเท็ม ปรับการฟฟิคด้วย ทำให้การดูแลเกม ทำได้ไม่ต่อเนื่อง

ถ้าเงื่อนไขด้านบนคือคำตอบ...ที่ทำให้เกมขาดผู้ดูแลขนาดนี้ จ้างคนเพิ่มอีกสักคนสองคนไม่ได้เหรอครับ?
ทำไมต้องให้คนด่ากับระบบบั๊คที่ไม่ยอมแก้ไขสักที
ทำไมต้องให้คนท้อแท้กับระบบ Auto Mouse ที่ทีมงานบอกว่า เปิดได้ถ้าอยู่จอ......
ทำไมระบบไม่มีความเสถียรสักที
ทำไมถึงยังหลอกตัวเองและผู้เล่นอื่นๆว่า"มีผู้เล่นเพิ่มขึ้น" ทั้งๆที่ถ้าเช็ค IP แล้ว มันคือ IP เดิมๆสมัครใหม่เท่านั้นเอง

ทุกครั้งที่ปรับแก้.....เพื่อนที่ออนด้วยกัน จะหายไปเรื่อยๆ คงเหลือแต่พวกเติมหนักจนเสียดายที่จะเลิกเท่านั้น
เกมยังน่าเล่นอยู่ครับ ผู้เล่นก็ยังผูกพันกับเกม......แต่บ้านเมืองที่ไร้ผู้ดูแล หรือผู้ดูแลไร้ประสิทธิภาพที่จะดูแล สุดท้ายแล้วมันก็ไม่เป็นเมืองหรอกครับ

ブラック_ ×

• Everything is done.
  • **
ผมไม่เข้าใจทีมงานชุดนี้จริงๆ
เมื่อสมัยที่ผมเล่น projectone แล้วเข้าสู่ยุคอสุรา หมาดๆ
สมัยที่ระบบเงินหมุนเวียนดี ชีวิตทุกคนที่เข้ามาเล่นมีแต่ความสุขกับทีมงานชุดเก่านั้นมาก
ผมเป็นคนนึงที่เคยคิดจะติดใจเลิกเล่นเกมยี้ไม่รู้กี่รอบแล้ว หยุดไปเป็น 2ปี ก้กลับมาเล่นใหม่เพราะความคิดถึง ความผูกพันธ์
ผมคิดว่าการที่ผมหายไปแล้วกลับมาดูว่าปัจจุบันนี้เกมพัฒนาไปถึงไหนแล้ว
คำสรุปของผมคือ ผู้เล่นมันหายไปเยอะมาก เพราะผิดหวังสุดๆกับระบบเกมเนี่ย ถึงตอนนี้มันจะเวลง่ายกว่าเดิม ด้วยการมี คูณ2 มีเส้นให้ 30 วันตอนเปิดเกมใหม่ มีระบบดรอปเพิ่ม มีดรอป 2 เท่า ผมก้ไม่รู้สึกดีใจเลย มันไม่ทำให้ความรู้สึกของผู้เล่นดีขึ้นมา ไม่นับผู้เล่นที่เข้ามาเล่นใหม่จิงๆ เล่นสนึก แต่ได้แค่แปปเดวก้เบ่ื่อ เพราะสังคมเก่าๆ มันหายไปหมด คนเล่นน้อยมาก
นึกภาพได้เลย เมื่อ 3-4 ปีที่แล้ว วันเคาท์ดาวน์ ในไซท์จะเปิดร้านขายของกระหน่ำ มีความสุขมากๆได้อยู่กับพวกพ้องในกิล แต่ปัจจุบัน ตลาดไซปิด แล้วไปที่วิหารบันได ร้านขายของน้อยมากๆแสดงให้เหนว่าผู้เล่นเกมนนี้น้อยลงทุกวัน
กลับมาปีนี้ผมไม่ได้อะไรกับเกมนี้เลย ความสุขแค่ชั่วขณะ แล้วก้หายไป

ผมอยากให้พัฒนาให้มากกว่านี้ อยากเห็นจิตใต้สำนึกของจีเอ็มต่อคนเล่นกว่านี้ ผมจะรอดูต่อไป เพราะผมผูกพันกับเกมนี้ เป็นกำลังใจให้ครับ

ห้องน้ำ @!#!$5%^

• Newbie
  • *
ทีมงานเค้าอาจจะทำงานไม่100เปอร์เซ็นดูแลหลายอย่างอะคับให้เวลาเขาหน่อยผมก็อยากให้เค้าปรับไรนิดนึงแต่อีกด้านนึงทีมงานก็ทำงานมาเยอะแล้วถ้าให้เวลาแล้วไม่กดดันอาจจะดีขึ้นนะคับ
เรื่องทีมงานเป็นไงผมก็ว่าพอดีนะ 70เต็ม 100 อะคับ  g#021 g#021 g#021
Line เซ็น

.....?? ไรวะเนี่ย

ทีมงานไม่ค่อยใส่ใจรายละเอียดครับเช่นวันวานทีมงานเอาnpcการงานบางตัวออกเเต่ในmini map ยังเเสดงจุดnpcอยู่เลย g#015

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
ทีมงานแก้ไขปัณหาเฉพาะหน้าได้ดีนะครับ ดีจนเกินไป- -

เหมือนจะตั้งใจแก้ปัณหา แต่มันลามไปถึงจุดอื่นๆด้วยมากมายนับไม่ถ้วน  woon_hurt woon_hurt woon_hurt

ตามน้ำ

• Newbie
  • *
บริษัทไม่มีงบจ้างจีเอ็มมาดูแลผู้เล่นในแต่ละเซิฟไปเลยมากกว่า คิดถึงแต่ก่อนนะ ตัวเหลืองมาจัดกิจประจำในแต่ละวัน ตอนนี้มีเดือนละครั้งก็เป็นบุญของเหล่าผู้เล่นแล้วล่ะครับ

ブラック_ ×

• Everything is done.
  • **
บริษัทไม่มีงบจ้างจีเอ็มมาดูแลผู้เล่นในแต่ละเซิฟไปเลยมากกว่า คิดถึงแต่ก่อนนะ ตัวเหลืองมาจัดกิจประจำในแต่ละวัน ตอนนี้มีเดือนละครั้งก็เป็นบุญของเหล่าผู้เล่นแล้วล่ะครับ

ชอบเหมือนกันครับ ตอนที่จีเค้ามาจัดกิจกรรมเข้าถึงเด็กๆในเซิร์ฟทุกคน เป็นไรที่มีความสุขมากๆ  g#016

โบว์ มิ้น

• สอบถามได้จะพยายามตอบ
  • **
  • เธอดูตัวเองเหรอยัง
ให้กําลังใจจีชุดนี้ค้ะ ถึงจีจะเป็นไงตอนนี้ก้รักจีเหมือนเดิม  g#019