GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทักษะแห่งจิตชุดที่ 3

: 3

• Full Member
  • โป้ยยยยยยย` ♥
เอ่อวอนี่กะแบบคนอื่นแตะไม่ได้เลยรึป่าว  g#014 g#014
Never mind .

ZoDiC คนเดิม

สกิวจิต วิ มี เอฟเฟกไหม จะได้ไม่ตีเวลามันบัพ  g#037 g#037 g#037

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
สกิวจิต วิ มี เอฟเฟกไหม จะได้ไม่ตีเวลามันบัพ  g#037 g#037 g#037

งงไปนาน กว่าจะนึกได้โถ่  woon_huh woon_huh

ZoDiC คนเดิม

งงไปนาน กว่าจะนึกได้โถ่  woon_huh woon_huh

ผิดๆๆๆ  จะพิมว่า วอ

shimishimi

• Newbie
  • *
ตอนนี้สกิลจิตที่ลง พาลา เบลด พยากร เกบและใช้ได้หมด ยกเว้น วอ อ่ะคับ ที่ยังใช้ไม่ได้ และไม่ขึ้นหน้าต่างสกิลจิต มันขึ้นไม่ทราบชื่อตรงทักษะ

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต
อยากถามเพื่อนๆที่เล่นนรกว่า มอนตัวใหม่เก็บจิตยากมาก-น้อยแค่ไหน
พอดีไม่ได้เล่นเซิฟนรกค่ะ ขอบคุณค่ะ
 g#001 g#031
เป็นคนคนหนึ่ง

-Sinewy.

• Jr. Member
  • **

-Sinewy.

• **
อยากถามเพื่อนๆที่เล่นนรกว่า มอนตัวใหม่เก็บจิตยากมาก-น้อยแค่ไหน
พอดีไม่ได้เล่นเซิฟนรกค่ะ ขอบคุณค่ะ
 g#001 g#031
พาลาตายยากมากกขนาดมีแหวนทุกธาตุยังเอาลงยาก ทันเทพบ่อย

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต
 g#001 g#031
พาลาตายยากมากกขนาดมีแหวนทุกธาตุยังเอาลงยาก ทันเทพบ่อย

ขอบคุณค่า ความหวังเริ่มหาย g#002
คงต้องรีบเก็บแล้ว
แล้ววอกับคนทรง เป็นอย่างไรบ้างคะ
 g#027
เป็นคนคนหนึ่ง

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ
สกิลเบลด ถ้าวอลอคใช้
เวลาสะท้อนดาเมจจากตุ๊กตาต้องคำสาป ใส่ศัตรู มันจะแสดงผลดูดเลือดจากสกิลจิตด้วยไหมครับ ??

-Sinewy.

• **
สกิลเบลด ถ้าวอลอคใช้
เวลาสะท้อนดาเมจจากตุ๊กตาต้องคำสาป ใส่ศัตรู มันจะแสดงผลดูดเลือดจากสกิลจิตด้วยไหมครับ ??
น่าจะแสดงครับ เพราะสะท้อนเป็นพลังโจมตีเวทมืด

_min

• Newbie
  • *
ทักษะ นักล่าโลหิต คือสกิลอะไรอะครับ woon_huh

KilluaZoldyck

• **
  • สัญญาว่าจะเลิกเป็นโจรแล้วไปบวชข้าจะไว้ชีวิตพวกเอ็ง
สกิลวอล็อก จะโกงเกินไปไหม มันเหนื่อยเหลือเกิน ตามไม่ทันนะครับ

มันก็เป็นจุดเด่นของวอลอคดีนะครับที่สะท้อนได้

วอลอคโดนปรับจุดเด่นๆให้แย่ลงมาไม่รู้เท่าไร หนักๆทั้งนั้น ลดดาเมจสะท้อนตุ๊กตา/ดาเมจสะท้อนใช้ตุ๊กตากันเวทกันได้ /เกราะสะท้อน/  ไหนจะตั้งแต่ยาครอปเข้ามาอีก

คิดว่าหัตถ์ลูซิสน่าจะกันสะท้อนรัศมีอาทรัมนี้ได้นะครับ อีกอย่างถ้าตอนเปิดสกิลน่าจะมีเอฟเฟคก็ไม่ต้องไปตี แค่นี้สกิลก็ไม่แสดงผลแล้ว อาจจะขังไว้ก่อน

ดาเมจจะแรงตัวคนที่โดนตีต้องเปราะด้วย ส่วนมากพวกอาชีพที่เปราะๆก็มักจะเลือดไม่ได้มากอะไร คิดว่าดาเมจที่สะท้อนคงใช้พลังป้องกันนั้นๆกันได้อยู่แล้ว

เมื่อไหร่มีสงครามปราสาท วอล๊อก มีไม่น้อยกว่า 2 - 3 ตัวแน่ ที่กันบ้าน ไม่น่ารอดเลย ตี้บุกเนี้ย