GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่าด้วยเรื่อง สกิล จ้าวแห่งผลึกวิญญาณ

OILLP4000

• Newbie
  • *
มีปัญหาอยู่กับสกิลนี้ พอสมควรเลยครับ
ว่าทำไมสกิลนี้ ต้องไปอยู่กับ จ้าวสังเวียน สกิลนี้ ไม่ค่อยจะจำเป็นซะเท่าไหร่ สำหรับอาชืพนี้  (น่าจะเป็นผมที่คิดคนเดียวล่ะมั้ง)
สกิลนี้นะ  มันน่าจะไปอยู่กับ นักพยากรณ์ มากกว่าไหม
เท่าที่ผมเล่น นักพยากรณ์มา  เป็นอาชืพที่จำเป็นต้องใช้ ผลึกทุกธาตุ มากถึงมากที่สุดเลยก็ว่าได้ -......-
1สกิล ต่อ 1 ผลึกธาตุ เพื่อให้ได้ผลของสกิลได้ 100% เต็ม
ที่มาตั้งโพสนี่ ไม่ใช่อันใดเลย  จนคับ ไม่มีตังซื้อผลึก - -

ปล.ผมก็ไม่รู้ว่าก่อนน่านี้มีใครมาตั้งโพสเเบบนี้ไหม เอาเป็นว่า ผมไม่เห็นเเละกันนะ :3

TG-ShinmariW

• Jr. Member
  • **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
เห็นด้วย  woon_yes
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

อามปื้ววว '

• APJ1 -
  • **
  • myname : aungarm.
ปรับกันอีกยาวอะ พยากร สุ้ใครไม่ได้เลย  g#011
◄          `P i z s O f f .         ◄
Pallaz.

~Scream~

• **
  • เป้ไงจำไม่ได้หรอ
ถามว่ามีประโยชน์กับจ้าวไหม มีนะมีเยอะด้วย

แต่ถ้าพูดถึงพยากร เอาสกิลให้พยากรเถอะ จำเป็นกว่าเยอะเลย

woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

OILLP4000

• Newbie
  • *
ถามว่ามีประโยชน์กับจ้าวไหม มีนะมีเยอะด้วย

แต่ถ้าพูดถึงพยากร เอาสกิลให้พยากรเถอะ จำเป็นกว่าเยอะเลย

woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

น้ำตาจิไหล มีคนเห็นด้วยเหมือนกันเเหะ
สำหรับจ้าวผมเห็นเขาใช้เเต่ผลึกน้ำ อ่า ก็ไม่รู้ เเต่ก็เอาเถอะ อยากให้มาอยู่กับนักพยากรณ์ ดีกว่า บ้านยากจนเเละ หมดตังไปกับการซื้อผลึกเป็น หลาย ร้อยเค อยู่ T^T

Sima-Yi

• Full Member
พยากรณ์ มันเป็นนักเวทย์ประเภทซัพ +ก่อกวน ถึงมันจะฆ่าคนไม่ได้ แต่เรืองป่วนไม่เคยเป็นลองใคร จากวอล๊อก และฆ่ามันยากมาก เป็นสายซัพที่เลือดเยอะที่สุดในเกม ป้องกันอยู่ในระดับสูงพอควร ถ้าหาก เราฟิว เลือด อ๊อฟเลือดสมบูรณ์ 16ทั้งตัว รวมหมอกพิษ ถ้าหากใครโดนสาปแล้วจะเอาลงยากมากถ้าไม่สลายบัฟ หรือทำอะไรซักอย่าง เอาไม่ลงแน่นอน

Sima-Yi

g#039 g#039 g#039 เห็นด้วยอย่างยิ่ง  g#039 g#039 g#039  ศรจิต 6 ธาตุซิน่ะนาย

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
ก่อนจะถามสกิลจ้าวแห่งผลึก ไปถามสกิลประจุผลึกวิญญาณก่อนมั้ย (ไอ้ที่มันเอาไว้ทำผลึกวิญญาณธาตุว่างเปล่า สายผู้ใชมน อ่า  woon_5555)

Sima-Yi

ก่อนจะถามสกิลจ้าวแห่งผลึก ไปถามสกิลประจุผลึกวิญญาณก่อนมั้ย (ไอ้ที่มันเอาไว้ทำผลึกวิญญาณธาตุว่างเปล่า สายผู้ใชมน อ่า  woon_5555)

มีเหตุผลอย่างยิ่ง มันต้องเปลี่ยนสกิลใหม่ด้วย ประจุวิญญาณ ได้แต่ธาตุทั่วไป มันไม่ได้ทำให้สกิลไร้ธาตุแรงขึ้นเลย

อยากให้เป็นสกิลซัพพอทดีกว่า อย่างเช่น  เพิ่ม%การโจมตี ธาตุต่างๆ ที่เราใช้สูงขึ้นตามลำดับสกิล เงี้ยจะดีกว่า หรือลดระยะเวลาในการร่ายสกิลก็ได้ไม่เสียหาย g#039

ZoDiC คนเดิม

เออก็สงสัยเหมือนกันเอาไว้ทำไร

Flux

• **
พี่จีแกทำสกิลมาอัพ 2 เหรียนมันเลยไม่พอแถมสกิลที่มีให้อัพเยอะเท่าสายมนุดเลย คิดได้ไง

kulakodsang

• Newbie
  • *
ถ้าขุนศึกมีสกิลจ้าวแห่งผนึกวิญญาณ คงเก่งน่าดู  g#022 g#022

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง

แต่ก่อนเผ่าอสุราจำเป็นต้องใช้ผลึกวิญญาณในการร่ายอ่ะจ้า แบบต้องกด แล้วแต่ก่อนมันไม่มีผลึกวิญญาณขาย สกิลนี้เหมือนทำมาผลิตให้ใช้สอนจิตอ่ะจ้า (แต่ตอนนี้เป็นได้แค่ผลึกรกล้าง ทำไรไม่ได้ เพราะศรจิตร่ายแบบไม่ต้องใช้ผลึกวิญญาณก็ได้แล้ว)

ZoDiC คนเดิม

แต่ก่อนเผ่าอสุราจำเป็นต้องใช้ผลึกวิญญาณในการร่ายอ่ะจ้า แบบต้องกด แล้วแต่ก่อนมันไม่มีผลึกวิญญาณขาย สกิลนี้เหมือนทำมาผลิตให้ใช้สอนจิตอ่ะจ้า (แต่ตอนนี้เป็นได้แค่ผลึกรกล้าง ทำไรไม่ได้ เพราะศรจิตร่ายแบบไม่ต้องใช้ผลึกวิญญาณก็ได้แล้ว)

แต่ก่อนที่ เผ่าอสุรา มา ไม่อยากเล่นสายเวทเพราะร่ายช้ามาก  เลยไม่เคยรู้มาก่อนเลยครับ 

อยากให้ ผนึกธาตุทั่วไป เพี่ม พลังโจมตีเวททั่วไปไร้ธาตุ  ดีกว่าไหมครับ  และ  เพี่ม โอาสยกโล่ ตามระดับ ระดับละ 2.5 %  ก็ยังดีนะ  ใครเห็นด้วยบ้าง