GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอ เรื่องกำไลพื้นฐาน + บอส

beillnz160

• Newbie
  • *
ปัญหา -ผลกระทบ
1....เนืองจากปัจจุบัน ปัญหา เเรร์ เกลื่อนตลาด
>>> มันทำให้ ตลาด ราคาตกต่ำ  พวกเทรดรอปบอส ผมเชื่อว่ามีถึง 20-30 %ของผู้เล่นทั้งหมด ปัจจุบัน อาจทำให้พวกนี้ เลิกเล่นเกมเพราะไม่คุ้มกับดรอปมา
2....เซตพื้นฐาน (กำไลพื้นฐาน)  มันเยอะ ครับ เมื่อแรร์ราคาถูก คนเริ่ม ไช้สกิลขอเงิน
>>> ไงล่ะ เงินเกลื่อน สิครับ  เฟ้อๆๆๆๆๆ     เมื่อเฟ้อ ก็อยากจะยกตัวอย่าง เช่น Ghost Online เมื่อเฟ้อ เกมส์ ก็ไม่มีสมดุลของค่าเงิน เกมส์ล้มนะครับ

จากปัญหาที่กล่าวมานั้น
[/b][/u][/size][/color]
ล้วนเป็นเรื่อง ของเซตพื้นฐาน
ดังนั้น  จึง ขอ>>>>>เสนออ<<<<
[/b]
ให้มี บอส V2 ครับ จะทำเป็นร่าง 2ก็ได้ครับ บอสนี้  หาได้จาก (((สกิลเซตพื้นฐานV2)))เพียงอย่างเดียว

>>>เเล้ว เซตพื้นฐาน V.2 หาจากไหน ???      ก็นำ เซตพื้นฐานเก่านั้นหละ ครับ  นำ 3 ชิ้นมารวมกัน กลายเป็น V.2 (((2 ชิ้นน้อยเกิน ทำทั้งทีขอยากๆ))) ก็เเล้วเเต่ครับ

>>>มีบอส V2 ไปทำเเมวอะไรรรร ????
เพื่อ ที่จะได้ มี ของดรอปหลากหลาย ครับ เรียกคน พวกดรอปบอส ไรงี้กลับมาได้ครับ  (ไม่จำเจ)

>>>> ของที่ดรอปละครับ ????
พวกของ ทองเหละ อ่าครับ   อัตรา ก็ น้อยๆ หน่อย เดะ ล้นเซิฟ อีก แต่ก็ ควรดรอป มาขายให้เห็นบ้าง แบบมะก่อนที่ เเรร์ กว่าจะได้สักชิ้น พระเจ้าประทาน

ผมก็ มีเจตนา ทำให้ เกมส์นี้ คนเล่นเยอะๆ อ่าครับ    เพราะในปัจจุบัน คนน้อยเหลือทน  เปิดใจ ให้ดรอปของทองไปบ้างครับ
--------เพิ่มเติม--------
เเล้วพวกที่เปิด ตู้ของทอง นี้ไม่ขาด ทุนกันหรือไง ???
ขาดทุนอ่าครับ   เอากำไลพื้นฐาน มา หลอมรวมกันนี้ ก็ปาไปเท่าไหรเเล้ว ครับ 
อิกนิด เกมส์ นี้ผมนับถือมาก เพราะไม่มีโปร สุดยอดครับ ยอมรับๆ  แต่ คือ ควร ปรับเรื่องค่าเงินหน่อยนะครับ หากเฟ้อเมื่อไหร คนน้อยลงเมื่อนั้น

สุดท้ายนี้ ก็ควรรับ คำเสนอเเนะไว้ไนอ้อมอกอ้อมไจ บ้าง นะครับ จุฟๆๆๆๆๆ

samunpai1

• Full Member
คนเลิกไปแล้วยากมากที่จะกลับมาเล่นอีกไม่ว่าจะทำยังไงเกมส์มันอิ่มตัวแล้วเปิดมานานแล้วมันก็เบื่อธรรมดา  g#032 g#032 g#032

GoTsIrABoss

• Newbie
  • *
เกมส์มันเหมือนอัพระดับคนเล่นเก่าอะครับ คนเล่นใหม่จะมาเล่นก็ตามไม่ทัน คนใหม่มาเล่นเวลแปปเดียวก็เบื่อ เลิกเล่นกันไป  คนใหม่ก็เลยหายากคนเก่าก็เบื่อ มันก๊ลดประชากรคนเล่น ยิ่งน้อยลงเข้าไปใหญ่