GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุยเรื่องกองพันวิญญาณที่นี่

NWWK

• Jr. Member
  • **
เทรยังโดนปรับมาแล้วเลยครับ ผมนี่ยืนขึ้นเลย

vorox

• **
น่าจะทำเป็น 2สกิว นะ สกิว1ดูดแต่HP อีกสกิวดูแต่MP  เพราะ ผู้สือมี2 สาย สายแสงและมืด

ตั้งแต่อ่านมา อันนี้เข้าท่าดีครับ

เห็นด้วย ด้วยคนงับ g#017 g#017

อันนี้เข้าท่าดีนะครับ ทำแยกมา 2 สกิล ให้เลือกกด

ทำแบบนี้ปัญหาก็ไม่จบครับ

การดูดMPมันก็เท่าเดิม แรงเท่าเดิม เดินเจอหน้าMPก็หมด

ปัญหามันอยู่ที่ดูดMPไอ้ดูHPตอน เทรหยุดเวลา ตอนลุกขึ้นหลังจุม ลุกขึ้นมาจากหลังความตาย อันนี้ไม่ใช่ปัญหาอะไรเลยดีด้วยซ้ำไป

การดูด MP มันแรงไปจริงๆครับ

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
น่าจะทำเป็น 2สกิว นะ สกิว1ดูดแต่HP อีกสกิวดูแต่MP  เพราะ ผู้สือมี2 สาย สายแสงและมืด

ตั้งแต่อ่านมา อันนี้เข้าท่าดีครับ

เห็นด้วย ด้วยคนงับ g#017 g#017

อันนี้เข้าท่าดีนะครับ ทำแยกมา 2 สกิล ให้เลือกกด

การดูดMPมันก็เท่าเดิม แรงเท่าเดิม เดินเจอหน้าMPก็หมด

ปัญหามันอยู่ที่ดูดMPไอ้ดูHPตอน เทรหยุดเวลา ตอนลุกขึ้นหลังจุม ลุกขึ้นมาจากหลังความตาย อันนี้ไม่ใช่ปัญหาอะไรเลยดีด้วยซ้ำไป

จุดประสงค์ของการดูด mp นั้น มีไว้เพื่อให้ mp หมดครับ ถ้าดูดไม่หมด แล้วโดนสกิลกลับตาย จะมีไว้ทำไม ?
แต่ที่เป็นข้อดีคือ ถึง mp จะหมด แต่ก็ยิงวิ่งหนีไป รีบฟื้นรีเจ้น mp แล้วกลับมาโต้กลับได้อยู่ดีครับ

เพราะจริงๆในอาชีพสื่อวิญญาณ กดสกิลดูด mp ไม่กี่ที mp ก็หมดเหมือนกัน เรื่อง mp หมดเป็นเรื่องปกติครับ แต่การที่สามารถฟื้น mp ได้ไว ได้เยอะ อันนี้คือข้อที่จะมาแก้จุดนี้ครับ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

vorox

• **

จุดประสงค์ของการดูด mp นั้น มีไว้เพื่อให้ mp หมดครับ ถ้าดูดไม่หมด แล้วโดนสกิลกลับตาย จะมีไว้ทำไม ?
แต่ที่เป็นข้อดีคือ ถึง mp จะหมด แต่ก็ยิงวิ่งหนีไป รีบฟื้นรีเจ้น mp แล้วกลับมาโต้กลับได้อยู่ดีครับ

เพราะจริงๆในอาชีพสื่อวิญญาณ กดสกิลดูด mp ไม่กี่ที mp ก็หมดเหมือนกัน เรื่อง mp หมดเป็นเรื่องปกติครับ แต่การที่สามารถฟื้น mp ได้ไว ได้เยอะ อันนี้คือข้อที่จะมาแก้จุดนี้ครับ

แต่มันไม่ใช่ไวขนาดนี้เดินไปเจอ 2-3 MP ก็หมดล่ะการวิ่งหนี ก็ไม่ได้แปลว่าไอคนใช่สกิวมันจะไม่วิ่งตาม ซึ่งมันก็วิ่งทันอยู่ล่ะเท้าลวงอยู่แล้ว

แล้วถ้าจะบอกว่าลุม คงยากเพราะเดี๋ยวนี้ มีแต่คนอ้างลงแบทๆ ตีนอกเมือง หายากนัก

และการวิ่ง ก็ใช้ไม่ได้หรอกกะแบท1-1แมะมีแค่นั่นและเจอมากะตัวหนีไงก็ไม่พ้น

มันฟื้นไม่ทันหรอก MP อ่ะ เจอมากะตัวทั้งนั้น

ความจริงไม่ตอแหล แถ ครับ จากใจ

NWWK

• **

ดูดทั้งเลือดทั้งเอ็มพี ดูดเอ็มพีหมดคนโดนดูดทำไรไม่ได้ เพราะ80%+ ของสกิลทุกอาชีพต้องใช้mp ที่บอกว่าวิ่งหนีไปฟิ้นmp แล้วกลับมาโต้ อย่าลืมนะครับว่าสกิลมันอยู่ได้เกือบนาที และแค่กลับมาอยู่ในรัสมีของกองพันเอ็มพีก็หมดไม่เหลือเหมือนเดิม ผู้สื่อที่เปิดกองพันเขาไม่ได้ยืนอยู่กับที่นะครับ ร้อยทั้งร้อยไล่ครับ คนวิ่งหนีอะ มันแทบไม่มีเวลาได้ฟูหรอกครับ ฟูได้ก็หมดอีกเ ลือดน้อยก็โดนเสียงเรียกยมทูต รัตติกาลดับสูญ แต่อันนี้ก็ว่ากันไปแล้วแต่สเตป

แต่ปัญหาจริงๆมันอยู่ที่ดูดmp นั่นแหละครับ  g#040 g#040 g#040 g#040 g#040

ท่านเท'เลอร์

• Newbie
  • *
  • It's Me

ดูดทั้งเลือดทั้งเอ็มพี ดูดเอ็มพีหมดคนโดนดูดทำไรไม่ได้ เพราะ80%+ ของสกิลทุกอาชีพต้องใช้mp ที่บอกว่าวิ่งหนีไปฟิ้นmp แล้วกลับมาโต้ อย่าลืมนะครับว่าสกิลมันอยู่ได้เกือบนาที และแค่กลับมาอยู่ในรัสมีของกองพันเอ็มพีก็หมดไม่เหลือเหมือนเดิม ผู้สื่อที่เปิดกองพันเขาไม่ได้ยืนอยู่กับที่นะครับ ร้อยทั้งร้อยไล่ครับ คนวิ่งหนีอะ มันแทบไม่มีเวลาได้ฟูหรอกครับ ฟูได้ก็หมดอีกเ ลือดน้อยก็โดนเสียงเรียกยมทูต รัตติกาลดับสูญ แต่อันนี้ก็ว่ากันไปแล้วแต่สเตป

แต่ปัญหาจริงๆมันอยู่ที่ดูดmp นั่นแหละครับ  g#040 g#040 g#040 g#040 g#040
ทำไรไม่ได้เลยนอกจาก ปล่อยเม้า  g#043 g#043

ZoDiC

• **
เอาความแรง ดูด HP  กลับมา  แล้วเอาดูดเอมพีออก  จบ นะ
หมาขี้เรื้อนตามกัด กู จัง กูรำคาญ โอ๋ๆ อย่าร้องนะจ๊ะ

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
  • Full Member
ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมเสนอความเห็นครับ เดี๋ยวจะปรับปรุงกันต่อไปนะครับ คอมเม้นมาได้เรื่อยๆเลยครับ

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมเสนอความเห็นครับ เดี๋ยวจะปรับปรุงกันต่อไปนะครับ คอมเม้นมาได้เรื่อยๆเลยครับ

ทำไม ไม่ทำไอเทม ที่มันต้านดูด ขอ
กองพันออกมาเลยละ บางที กองพัน มันก็ไม่ได้เอาไว้ใช้กับผู้เล่นอย่างเดียวนิครับ อีกอย่างตอนนี้กองพันก็ใช่ว่าจะเก็บง่ายที่ไหน เก็บก็ยาก ตี้กับเขาก้ไม่ได้ เพราะกดประกันตื่นมาจะผีหลอกหน่อยพระก็ฟุเบือดเต็แล้ว หรือเวลาฟื้นจากชีวิตหลังความตาย แล้วกดผีหลอก เพื่อนๆในปาตี้ก็เลือดลดกันเป็นแถม แทนที่จะช่วยเพื่อนๆในปาตี้เก็บจิต  กลับเป็นตัวที่ทำให้เพื่อนๆในปาตี้ ตายอีก

ที่อยากเสนอคือ

- หลังจากปรับให้เสียงเรียกมันกากลง แล้ว อยากให้ปรับเรื่องความถึงมันหน่อย  เพราะมันต้อง สดกับมอนมากขึ้น
   - อยากให้ใส่เซตวิ วอ พระ ได้ ไม่ใช่ ใส่แค่แรร์กากๆ อย่างเดียว
   - อยากให้สกิวผีหลอกไม่มีผลกับผู้เล่นฝ่ายเดียวกัน ปาตี้เดียวกัน เพราะ มันทำให้สื่อไม่มีจุดยืน ตอนปาตี้เวล เก็บจิต  ต้องเวลคนเดียว ต้อง เก็บจิตคนเดียว
   - อยากให้ เบียมกาลเวลา มีผล กับ สื่อ (เผ่าอสุราทุกตัว สายเวทอะนะ)

vorox

• **

ทำไม ไม่ทำไอเทม ที่มันต้านดูด ขอ
กองพันออกมาเลยละ บางที กองพัน มันก็ไม่ได้เอาไว้ใช้กับผู้เล่นอย่างเดียวนิครับ อีกอย่างตอนนี้กองพันก็ใช่ว่าจะเก็บง่ายที่ไหน เก็บก็ยาก ตี้กับเขาก้ไม่ได้ เพราะกดประกันตื่นมาจะผีหลอกหน่อยพระก็ฟุเบือดเต็แล้ว หรือเวลาฟื้นจากชีวิตหลังความตาย แล้วกดผีหลอก เพื่อนๆในปาตี้ก็เลือดลดกันเป็นแถม แทนที่จะช่วยเพื่อนๆในปาตี้เก็บจิต  กลับเป็นตัวที่ทำให้เพื่อนๆในปาตี้ ตายอีก

ที่อยากเสนอคือ

- หลังจากปรับให้เสียงเรียกมันกากลง แล้ว อยากให้ปรับเรื่องความถึงมันหน่อย  เพราะมันต้อง สดกับมอนมากขึ้น
   - อยากให้ใส่เซตวิ วอ พระ ได้ ไม่ใช่ ใส่แค่แรร์กากๆ อย่างเดียว
   - อยากให้สกิวผีหลอกไม่มีผลกับผู้เล่นฝ่ายเดียวกัน ปาตี้เดียวกัน เพราะ มันทำให้สื่อไม่มีจุดยืน ตอนปาตี้เวล เก็บจิต  ต้องเวลคนเดียว ต้อง เก็บจิตคนเดียว   - อยากให้ เบียมกาลเวลา มีผล กับ สื่อ (เผ่าอสุราทุกตัว สายเวทอะนะ)

ที่ว่า บางทีกองพัน มันก็ไม่ได้เอาไว้ใช้กับผู้เล่นอย่างเดียว - ใช่สำหรับการดูด HP แต่ไม่ใช่สำหรับการดูด MP ดูดMPม่อนไปยังไงมันก็ร่ายสกิวได้อยู่ดี

และ ปัญหาก็อยู่ที่ดูด MP ไวและแรงเว่อ

~Scream~

• **
  • เป้ไงจำไม่ได้หรอ
เมื่อมีการปรับใหม่ ผมได้รายงานแล้วครับ ที่กระทู้นี้เลย

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=43484.0

ท่านเท'เลอร์

• Newbie
  • *
  • It's Me
 #038 ขอเสนอมั่ง....ยกตัวอย่างระดับ 1 ละกัน
- มีวิญญาณ 5 ตัว เมื่อดูดครบ 5 ตัว สกิลก็จะหายไป
- ซึ่งสกิลจะมีระยะหลังใช้ 30 วินาทีทุกระดับ
- การดูดhp/mp แบบเดิม

peskohaji

• Newbie
  • *

woon_555 woon_555สนับสนุนครับ หรือไม่ก็เอาดูด MPออก woon_555 woon_555 woon_555

ด๋อยน้อยคอยรัก

• **
ขอดูดเลือดโหดๆแบบเดิม แต่ไม่ดูดเอ็มพี จะดีกว่าครับ เพราะ ผู้สื่อวิญญานมีสกิลที่สามารถใช้ดูด mp ของศัตรูอยู่แล้ว อีกอย่างมันก็ไม่กระทบในเรื่องการเวลด้วย เพราะดูเหมือน mp ของม่อนมันจะดูดไม่หมดสักกะที (รึเปล่า ? )