GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอปรับปรุงระบบประมาลคำหยาบ และการลงโทษ ..

TG-ShinmariW

• Jr. Member
  • **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
ในความวุ่นวายภายในเซิฟเวอร์นรกตอนนี้ เนื่องจากตั้งแต่มีระบบ สงครามกิลด์
และระบบนี้พัฒนามาจนถึงตรงจุดที่ กิลด์ มีการตั้งต้นเป็นอริกัน

ผมคิดว่าทีมงานควรมีมาตรการป้องกัน สำหรับการใช้ระบบ ประมวลผลคำหยาบ ที่โอเคกว่านี้
ไม่ให้มันถูกนำมาใช้เป็นเครื่องมือในการลงโทษอริ ของต่างฝ่าย
ทั้งนี้ผมรู้สึกว่าหลายๆคำ มันเป็นแค่สรรพนามคำเรียกที่บางที ก็ใช้ในชีวิตปัจจุบัน เช่น มึง กู

ผมไม่เห็นความจำเป็นต้องใส่เป็นคำหยาบ แล้วมีำอื่นๆที่หยาบกว่า หรือคำที่เราควรอัพเดทตามสมัย เพื่อรองรับ ระบบนี้ สมควรได้รับการอัพเดทครับ

อยากให้ทีมงานลองคิดพิจรณาดูนะครับ ประกอบไปกับเรื่อง การคัดบุคคล ที่สมควรมาทดสอบในเซิฟเวอร์นรกด้วย

ผมยังยืนยันคำเดิมนะว่า อยากให้มีเพียงแค่คนที่มาทำการทดสอบเท่านั้น ที่สามารถเข้ามาเซิฟเวอร์นรกจริงๆ
เพราะการท่คนเยอะ มันเป็นผลดีต่อการทดาอบ อันนี้ผมเองก็ไม่ชัวร์เท่าไหร่ แต่การที่คนเยอะ แล้วหลายอย่างสร้างปัญญา
ทั้งความแตกแยก ทั้งความล้มเหลวของระบบเวิฟที่ไม่รองรับคนเยอะ ทั้งเรื่องที่เทสเตอร์คนทำงาน ถูกโจมตีจากบุคคลเหล่านี้ เพราะมองว่าการ
ได้สิทธิพิเศษ เพื่อทดสอบ หาข้อผิดพลาด ระบบ เป็นเรื่องเด็กเส้น ทุกเรื่องนี้จะเครีย ถ้าคิดระบบที่ขะนำมากรองบุคคล ที่เข้ามาเล่นเซิฟเวอร์นี้ดีๆครับ

บอกเลยว่าตอนนี้ เทสเตอร์เค้าคงไม่อยากทำงานแล้ว นรกกลายเป็นเซิฟที่หมดความสนุกสำหรับการทดสอบไปแล้วครับ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

TG-ShinmariW

• Jr. Member
  • **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
สมมติฐาน : ถ้าหากว่าในเซิฟเวอร์นรก รีครั้งต่อไป ทีมงานลองบังคับให้ การสร้างกิล สามารถทำได้โดยทีมงานเท่านั้น ผมคิดว่าโอเคนะ คือให้กิลด์มีแค่สองกิล และมีการสู้กันเพื่อการทดสอบ ไม่ใช่ไว้ค่าอริ อันนี้น่าสนใจนะครับ เพื่อลดปัญหาเรื่องอริ ความวุ่นวายในเซิฟเวอร์ด้วย อันนี้เป็นทางเลือกนึงที่เสนอนะ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก