GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้ทีมงาน ปรับปรุงระบบคัดกรองคนมาร่วมทดสอบในเซิฟเวอร์นรกครับ

TG-ShinmariW

• Jr. Member
  • **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
ผมมองว่าการเติม 200 บาท ไม่ช่วยอะไรที่จะคัดกรองบุคคลเข้ามาครับ อยากให้ลองปรับเปลี่ยน

อาจจะเป็น ต้องมีการขออณุญาติ ทำเรื่องอณุมัติ เพื่อเข้าทดสอบในเซิฟเวอร์ คือทำให้ขั้นตอนเข้ามาเล่นในเซิฟเวอรืมันยุ่งยากกว่านี้หน่อยครับ รู้สึกมันง่ายไป แล้วผู้เล่นที่ไม่ได้เข้ามาทดสอบ มันเข้ามาเยอะเกิน จนทำให้บรรยากาศทำงานมันไม่เกิด มันหมดความสนุกที่จะทดลอง หรือคิดค้นอะไรครับ อยากให้ทีมงานลองพิจรณา

อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
  • Full Member
ขอบคุณครับท่าน Hikari สำหรับข้อเสนอแนะ แต่ผมคิดว่าบางฟีเจอร์เราจำเป็นต้องใช้คนกลุ่มมากในการทดสอบ เพราะฉะนั้นเรื่องนี้อาจจะหลีกเลี่ยงไม่ได้ ถ้ายังไงเดี๋ยวทีมงานจะลองปรึกษากันดูในเรื่องนี้ดูนะครับ

samunpai1

เอาละต่อไปเซอร์ฟทดสอบผู้เล่นชนชั้นสูงเท่านั้นที่จะมีสิทธิเข้าทดสอบ เวลามีระบบใหม่ๆก็ให้ชนชั้นสูงจำนวนหยิบมือตัดสินใจว่ามันดีไม่ดี บ้านจนก็เล่นเซอร์ฟหลักไปนะ  woon_5555 woon_5555 woon_5555

OrChidS

ช่วยกันทดสอบ แล้วบอกข้อดีและข้อด้อยในการอัพเดทการทดสอบจะดีมาก
ไม่จำเป็นต้องคัดคนหรอกครับ ใครไม่ช่วยทดสอบลงมาเล่นสนุกๆ ก็ปล่อยเขาไป
อย่างผมเจอมาสดๆ ร้อนๆ ช่วงนี้ทดสอบสีชุด เราก็หวังดี ร่วมทดสอบ ไปเจอผู้เล่นบางท่าน ไล่ให้ไปแมบอื่น
บอกว่า แมบนี้ผมจอง เลยงง  เฮ้ย!!  การจองแมบนี่มันมีทุกเซิร์ฟเลย
แต่ผมไม่ซีเรียส แค่รำคาญเฉยๆ
----ปล. เล่นไปเล่นมาติดคุกเฉย บอกอยู่ในขั้นตอนการจับเวลาอะไรซักอย่างไม่ทันอ่าน กำลังตีมอนอยู่ มันมีด้วยรึ เซิร์ฟทดสอบ

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
เอาละต่อไปเซอร์ฟทดสอบผู้เล่นชนชั้นสูงเท่านั้นที่จะมีสิทธิเข้าทดสอบ เวลามีระบบใหม่ๆก็ให้ชนชั้นสูงจำนวนหยิบมือตัดสินใจว่ามันดีไม่ดี บ้านจนก็เล่นเซอร์ฟหลักไปนะ  woon_5555 woon_5555 woon_5555
ไม่เกี่ยวกับบ้านจนไม่จนครับ แต่เกี่ยวกับทัศนคติ ที่มีต่อการมาทดสอบเกม ว่าที่ผ่านมา เข้ามาแล้วทำอะไรทิ้งกันไว้บ้าง ให้คนเทสเค้าระอากันเป็นแถบๆ ...
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก

เรียว

• **
ไม่เกี่ยวกับบ้านจนไม่จนครับ แต่เกี่ยวกับทัศนคติ ที่มีต่อการมาทดสอบเกม ว่าที่ผ่านมา เข้ามาแล้วทำอะไรทิ้งกันไว้บ้าง ให้คนเทสเค้าระอากันเป็นแถบๆ ...
อย่าลืมครับว่าคนเทสมีกี่แบบ แบบที่ทำให้เป็นผลและไม่เป็นผล มันไม่กระทบอะไรอยู่แล้วล่ะครับ ยิ่งคนเยอะยิ่งเทสง่าย อันนี้ก็อีกเรื่องครับ

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • **

ไม่เกี่ยวเลยครับพี่ว่าบ้านรวยบ้านจนจะเล่นหลักหรือทดสอบ บางคนเน้นแต่หลักไม่สนทดสอบก็เยอะ บางคนเน้นทดสอบเพื่อไปประยุกต์ในเซิฟหลักก็เยอะครับ พี่ใช้คำว่าชนชั้นสูงก็เว่อร์ไป ผู้เล่นอสุราทุกคนก็คนธรรมดาทั้งนั้นจริงไหมครับ จะบ้านรวยแค่ไหนก็คนธรรมดาคับ บ้านรวยรึจนก็เล่นอสุราได้หมด เกมอสุราวัดกันที่ความสามารถครับ จบข่าว  g#004

แมวเก้าชีวิต

• Newbie
  • *
ถ้าให้ดีไม่ต้องมีเทสก็ได้คับ ให้ทุกคน ทดสอบด้วยความสามารถของตัวเอง ส่วนถ้าบอกว่าไม่มีเทส แล้วจะเวลไง เอาของโหดๆจากไหน ก็ ให้เบิกไอเท็มได้ ทุกอาชีพและทุกคนที่มาทดสอบ โดยของที่เบิกมานั้นไม่สามารถเดลให้กันได้และแต่ละIDมีการจำกัดการเบิก และสามารถทำได้เหมือนกันทุกคนไม่มีแบ่งเทสกับคนธรรมดา 
สิ่งไหนที่เราไม่ชอบก็อย่าไปทำกับคนอื่นเลยค๊าบบบ  ขอบคุณครับคำไหนที่ผมทำให้ทุกท่านไม่พอใจก็ขออภัยไว้ณที่นี้ด้วยเพราะผมทนไม่ได้จริงๆ คนไทยด้วยกัน ขาดความสามัคคีแล้วจะอยู่กันได้อย่างไร ^^
 g#046 g#046 g#046 g#046 g#031

ใครรวย?

• **
มันไม่ใช่เซิฟทดสอบครัช มันคือเซิฟเถื่อน รายได้อีกทางของทีมงาน+เทสเตอร์(บางกลุ่มg#009 g#009 g#009

• **
ถ้าให้ดีไม่ต้องมีเทสก็ได้คับ ให้ทุกคน ทดสอบด้วยความสามารถของตัวเอง ส่วนถ้าบอกว่าไม่มีเทส แล้วจะเวลไง เอาของโหดๆจากไหน ก็ ให้เบิกไอเท็มได้ ทุกอาชีพและทุกคนที่มาทดสอบ โดยของที่เบิกมานั้นไม่สามารถเดลให้กันได้และแต่ละIDมีการจำกัดการเบิก และสามารถทำได้เหมือนกันทุกคนไม่มีแบ่งเทสกับคนธรรมดา 
สิ่งไหนที่เราไม่ชอบก็อย่าไปทำกับคนอื่นเลยค๊าบบบ  ขอบคุณครับคำไหนที่ผมทำให้ทุกท่านไม่พอใจก็ขออภัยไว้ณที่นี้ด้วยเพราะผมทนไม่ได้จริงๆ คนไทยด้วยกัน ขาดความสามัคคีแล้วจะอยู่กันได้อย่างไร ^^
 g#046 g#046 g#046 g#046 g#031

จะบอกว่าจริงๆแล้ว การรายงานผลส่วนใหญ่ได้จากเทสครับ ส่วนที่ปล่อยให้คนเข้ามาเยอะๆ อันนั้น เป็นเพราะว่า บางระบบ ต้องการคนทดสอบเยอะ เช่น กิจกรรมเข้าใหม่ หรือเรื่องความสมดุลครับ